๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 03:43:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบ g 19 c และ g 19  (อ่าน 15984 ครั้ง)
npnett
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 09, 2010, 02:35:05 PM »

เคยมี19ซีค่ะ แต่ก็ขายไปแล้ว Grin
แสบครับดังแสบแล้วยิงในร่มมันยิ่งแสบหู ๆๆๆๆๆๆ;D Grin Grin
  ควันเพียบ
ไปยิงกันหลายๆกระบอก หลายยี่ห้อแบบใช้งานจริงไม่มีใครเอาแบบเจาะพอร์ตไปยิงสักคน Smiley
ผมเคยยิงแต่ 17  และ  17 C  ความรู้สึกด้านชาครับ   ไม่รู้สึกถึงความแตกต่างเท่าไรนัก  รู้แต่ว่าตัว  C เสียงดังหนวกหูดี   Grin
19  เคยยิงแต่ตัวธรรมดาครับ

........... Grin..ผมเคยลองยิงทั้งสองตัวนี้ เทียบกันผมว่า ตัว 19 ซี เตะน้อยกว่านิดหน่อยเท่านั้นเอง...และตัว 19 ซี ตัวนี้กลุ่ม แย่กว่าตัวไม่เจาะรู เสียอีก บางครั้งมีเศษตะกั่วกระเด็นโดนคนข้างๆด้วย ( อาจเป็นเฉพาะตัวนี้หรือปล่าวไม่ทราบ)..... สรุป..ส่วนตัวผมชอบตัว 19 ไม่มีซีต่อท้ายครับ... Grin

Grin สุดยอดแบบไหนล่ะครับ Grin
 Grin เอาแบบรวม ๆ นะครับ ลองพิจารณาเอาเอง คือ แบบมีรู ลำกล้องสะบัดน้อยกว่าไม่มีรูพอสมควร แต่แบบมีรูเสียงดังกว่า ยิงฮิป (ระดับเอว) แก๊สที่พุ่งออกมาอาจเข้าตาได้ (บิดข้อมือให้ตะแคงเล็กน้อยก็พอช่วยได้) เขม่าและคราบตะกั่วติดลำกล้องและภายในสไลด์มากกว่า ทำความสะอาดลำบากกว่า ส่วนแบบมีรูแม้จะสะบัดกว่าบ้าง แต่ถ้าจับปืนดี ๆ ก็แทบไม่ต่างกันครับ Grin
    ประมวลมา เฉพาะหน้านี้ครับ  ไม่ออกความเห็น เพราะเดี๋ยวโดนแฟน G19 C ต่อว่า
suthep2010
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 10:03:37 AM »

เจาะพอร์ท ผมว่าทำความสะอาดยากกว่า..

พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 12, 2010, 04:44:47 PM »

Grin g19เฉยๆก็พอแล้วจ๊ะ Shocked

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
PICHATWUT
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 15, 2010, 09:05:46 PM »

ผมใช้19ซีครับ ดีครับใครว่าของผมไม่ดีผม....ที่ได้19ซีเพราะว่าจอง26ไว้(ปืนโครงการ)
-ได้รับโทรศัพท์ให้มารับปืนได้(ไปจากสงขลาเลย)
-ไปถึงเข้าบอกว่าปืนอยู่สนามบินต้องรอ
-ผมบอกว่าผมเสียเวลา เขาว่ามี19ซีเอาไหม(เพิ่ม1500 จากราคา 39000)
-ตกลงว่ามันเป็นเพือนคู่ใจผมเลยไม่เคยวิ่งหนีครับไปไหนไปกันตลอด
-ใครว่าเพือนผมไม่ดีไม่ได้ครับ
  ผมเป็นคนใจร้อนครับพอมีเพือนคนนี้ทำให้ใจเย็นขึ้นมาก
การใช้งานผมว่าใกล้เคียงกัน มีแต่เสียงและไฟเท่านั้นครับที่เพิ่มขึ้น
COMBAT85
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 24, 2010, 11:26:47 AM »

g 19 c/ g19 คิดว่ามีเหตุผลดีสำหรับโรงงานผลิตเป็นทางเลือกสำหรับคนใช้งาน เยี่ยม

สามัคคีประเทศไทย ประชาธิปไตย ประชาชนเลือกเอง.
rathawit21 @ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 131

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 25, 2010, 12:37:40 PM »

ซื้อ กล็อก 19 ธรรมดาเถอะครับ วันไหนอยากมัน ยังไปร่วมแข่งขัน ไอพีเอสซี รุ่นโปรดักชั่น (ตัวเจาะพอร์ตแข่งไม่ได้ครับ)
ผมยังเก็บเงินซื้ออยู่เลยครับ เยี่ยม

SPD # 17 silver
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์