๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 08:10:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำกล้อง ให้สักตัํวครับ มือใหม่จริงๆครับ  (อ่าน 2959 ครั้ง)
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 12:11:38 PM »

ไหว้สวัสดีพี่ๆลุงๆทุกท่านครับ   คือผมอยากจะได้กล้องถ่ายรูป เอาไว้ใช้งานแบบ ถ่ายรูปสัตว์ในป่าครับ เช่นนกป่า ไก่ป่า พวกนี้ครับ   งบประมาณสองหมื่นกว่าๆถึงสามหมื่นครับ  ระหว่างกล้อง dslr  กับ คอมแพค ที่ซูมเยอะ อย่าง สามสิบเท่า ห้าสิบเท่า จะเลือกแบบไหนครับ  คือไม่ได้เน้นเอาไปประกวดอะไรครับ  เอามาดูเอง ให้เพื่อนดูบ้าง แต่ขอคุณภาพของภาพพอใช้  ประมาณนี้ครับ  แนะนำด้วยครับ  ขอบคุณครับ  ไหว้
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2013, 08:12:34 PM »

สงสัยเพราะ "ลุง" เลยไม่มี "หนุ่มๆ" มาตอบ  Grin

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 08:39:46 AM »

ไม่ทราบว่ามีธงอยู่ในใจรึยัง....
ลองดูกระทู้ อ.ผณิศวร ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=119587.0

กับลิ้งค์ ต.ย.ภาพจากพี่สมศักดิ์ (FZ35)...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=87092.0

น่าจะถูกใจ ...ตัวเดียวอยู่...
พอจะแนะนำได้แค่นี้แหละครับ ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 01:18:25 PM »

Nikon P510 ตัวนี้ซูมยาว และประหยัดนิดหน่อย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 02:38:52 PM »

ขอบคุณ ทุกท่านครับ ไหว้
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2013, 11:42:00 AM »

Nikon P510 ตัวนี้ซูมยาว และประหยัดนิดหน่อย

ล่าสุด P520 ออกขายแล้วครับ  ราคายังถูกกว่า พานาฯ FZ200 อยู่หลายพัน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
หน้า: [1]
  พิมพ์