๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 11:23:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียน....พี่บุญ( ณ. ประเทศอเมริกา )...ที่เคารพ...  (อ่าน 44628 ครั้ง)
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 02:46:43 PM »

อ้าว....กลายพันธุ์...เป็นเรื่องร้อนอีกแระ....

อืม....ไอ้กระผมก้อหาเรื่องเดือดร้อนให้พี่เจษ...กับพี่บุญ..อีกจนได้.....

เอาเป็นว่าเราหันมาคุยเรื่องของกระสุนดีกว่า...คุยลึก ๆ เพื่อเป็นความรู้ทางวิชาการและเป็นทำความรู้จักขนาดกระสุนที่ถูกต้อง

รู้ว่า หาเรื่องเดือดร้อนยังชงต่ออีก ..... อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 02:52:28 PM »

อ้าว....กลายพันธุ์...เป็นเรื่องร้อนอีกแระ....

อืม....ไอ้กระผมก้อหาเรื่องเดือดร้อนให้พี่เจษ...กับพี่บุญ..อีกจนได้.....

เอาเป็นว่าเราหันมาคุยเรื่องของกระสุนดีกว่า...คุยลึก ๆ เพื่อเป็นความรู้ทางวิชาการและเป็นทำความรู้จักขนาดกระสุนที่ถูกต้อง

รู้ว่า หาเรื่องเดือดร้อนยังชงต่ออีก ..... อิอิอิ

ว.2  ว.8  ว.61  คร๊าบ....

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 03:25:14 PM »

เท่าที่อ่านๆมา ผมว่าพี่เค้าก็แฮปอี้เอนดิ้งกันแล้วนะครับ แค่มองต่างมุมกันครับ นักกีฬาฟุตบอลเวลาแย่งบอล ไหล่ยังกระแทกกันเลย เราชาวเวป ก็เป็นนักกีฬายิงปืนเหมือนกัน  Cheesyคุณตู่สุดหล่อไม่ต้องคิดมากหรอกครับ ผมว่าเป็นตัวอย่างที่ดีครับ มีอะไรหลายๆอย่างที่เราเก็บเกี่ยวได้จากกระทู้นี้ครับ ขอปรบมือให้ครับ  Grin
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 04:49:11 PM »

เพิ่งเข้ามาก่อนหน้านี้แค่ครั้งเดียว...เห็นกระทู้ยาวเลยเข้ามาใหม่..... Sad

เรียน "คุณ BIN 407 หรือท่านที่สนใจ" ( สำหรับท่านที่ทราบแล้ว..ต้องขออภัย น่ะครับ... )    ผมลองค้นหากระทู้เก่าๆของ คุณboon ที่ โหลดกระสุนเองไม่เจอครับ  แต่เจอของ "พี่เจษ"....ครับ..... "Reloading .500 Magnum   (กระทู้ข้างล่างครับ ) " อาจจะพออ่านดูเนื้อหาได้และอาจจะเข้าใจในสิ่งที่ "พี่เจษ" นำเสนอและพูดถึงในกระทู้นี้นะครับ     สำหรับรูปเนื่องจากเป็นกระทู้เก่า ....รูปเลยถูกลบออก.....ลองคุยกับ"พี่เจษ " บ่อยๆครับ แล้วจะทราบครับ..ว่า  "พี่เจษ"..เป็นบุคคลที่น่านับถือคนหนึ่งในเวปนี้..ครับ...( ผมเองยังไม่เคยเจอ "พี่เจษ " แบบตัวเป็นๆสักที... Grin Grin )  ไม่ได้ขูดคุ้ยอะไร? ขึ้นมาใหม่ หวังว่าคงเข้าใจผมนะครับ.... Wink

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,8325.msg201043.html#msg201043

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 06:34:10 PM »

ไม่เห็นจะน่าสนใจเลยเรื่องการอัดกระสุนของพี่บุญน่ะ..
แต่เมื่อไหร่จะเปิดเผยซ่ะทีหล่ะ รอมาตั้งนานแล้วค่ะ... Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #65 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 07:23:31 PM »

คุณดาวใจร้อนจัง  Wink
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #66 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 07:26:30 PM »

Grin Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #67 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 07:30:47 PM »

....แวะเข้ามาหลายรอบแล้ว...ครับ...

...กำลังคิดทำ ..OTOP...มองๆ ลูกซองแรงดันต่ำไว้...คริ..คริ..

...ว่าแล้วก็ไอ....คุกๆๆๆๆๆ....

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #68 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:04:41 PM »

สวัสดีครับคุณตู่ ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่กลับเข้ามาสนุกในเว๊ปเหมือนเดิมอีกครั้ง
เรื่องการอัดกระสุนผมคงโชว์ได้บางส่วน เครื่องไม้เครื่องมือบางชิ้นก็โชว์ไม่ได้ เพื่อยฝูงบ้านเราหลายคนจะเดือดร้อน
ขอเวลาเตรียมการและกลั่นกรองนิดหน่อยนะครับ ผมอัดแต่กระสุนปืนสั้น และกระสุนลูกซองเป็นหลัก กระสุนปืนยาวไม่ได้ทำนะครับ
 หลงรัก

...............แสดงว่าคุณตู่....ต้องหายไปไหนบ่อย ๆ แน่เลย   ท่านบุญ...ถึงได้แสดงอาการเป็นห่วง.....แฮ่.....อย่าทำให้ผู้ใหญ่เขาเป็นห่วงนะคุณตู่..........ส่วนผม....ดีใจมากเลยครับ......อิ..อิ.......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #69 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:06:09 PM »

..............ดีใจที่คุณตู่กลับมาเหมือนเดิม.....อย่างที่ท่านบุญ.......บอกครับผม..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #70 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:46:57 PM »

ผมยังคงอยากอ่านอยากดูจากในเวบนี้มากกว่าอ่ะครับ เพราะติดขัดไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามจี้เฉพาะจุดให้ผู้รู้มาอธิบายได้....

อ่านจากในบทความพอเจอเรื่องที่ไม่เข้าใจขึ้นมาผมไม่รู้จะถามเอากับใคร ภาษาปะกิตยิ่งไม่ค่อยแข็งแรงอยู่ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
คุณจ้าวไปดูที่สนามยิงปืนตร. วิภาวดีได้ครับ เขาreload กันสดๆ ในสนามเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2006, 11:10:39 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
K-koon
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #71 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:50:43 PM »

เขาห้ามเดินเข้าไปตรงนั้นครับพี่ narcissus
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #72 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 07:13:16 AM »

..............ดีใจที่คุณตู่กลับมาเหมือนเดิม.....อย่างที่ท่านบุญ.......บอกครับผม..........

จริงๆ แล้วคุณตู่..สนใจเรื่องการอัดกระสุนของพี่บุญมาตั้งนานแล้ว
เรียบๆ เคียงๆ ถาม พี่บุญอยู่หลายครั้ง..แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบ..
ขนาดขอสมัครเป็นลูกมือ พี่บุญก็ยังไม่ให้คำตอบรับอีก..
จู่โจมแบบหน่วยสวาท..ไปอเมริกาเลยค่ะ.. คุณตู่

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 07:42:36 AM »

จริงๆ แล้วคุณตู่..สนใจเรื่องการอัดกระสุนของพี่บุญมาตั้งนานแล้ว
เรียบๆ เคียงๆ ถาม พี่บุญอยู่หลายครั้ง..แต่ก็ยังไม่ได้คำตอบ..
ขนาดขอสมัครเป็นลูกมือ พี่บุญก็ยังไม่ให้คำตอบรับอีก..
จู่โจมแบบหน่วยสวาท..ไปอเมริกาเลยค่ะ.. คุณตู่

มาเลยครับ จะให้โยกเครื่องSingle Stageให้หายอยาก เรียนรู้ที่ละขั้นละตอน ช้ามากหน่อย แต่ผลงานออกมาแน่นอน
วันนี้-พรุ้งนี้จะพยายามลงที่ละขั้นตอน เริ่มตั้งแต่เก็บปลอกที่ยิงแล้วจากสนามใส่กระเป๋ากลับบ้านเลย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 07:45:36 AM »

มาเลยครับ จะให้โยกเครื่องSingle Stageให้หายอยาก เรียนรู้ที่ละขั้นละตอน ช้ามากหน่อย แต่ผลงานออกมาแน่นอน
วันนี้-พรุ้งนี้จะพยายามลงที่ละขั้นตอน เริ่มตั้งแต่เก็บปลอกที่ยิงแล้วจากสนามใส่กระเป๋ากลับบ้านเลย
เยี่ยมครับพี่
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 14
  พิมพ์