๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 09:48:47 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียน....พี่บุญ( ณ. ประเทศอเมริกา )...ที่เคารพ...  (อ่าน 44625 ครั้ง)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 02:34:28 AM »

ด้วยความเคารพในตัวคุณ usp40 เมื่อเข้าเวปนี้ครั้งแรกๆผมชื่นชมใน ข้อมูลทางวิชาการ และ หลายๆสิ่งหลายๆอย่างในกระทู้ของท่านมากๆครับจนถึงตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมครับ

ส่วนเรื่องสงครามการก่อการร้ายใน พื้นที่ภาคใต้ของไทย หากมันเป็นแค่ความเสี่ยงที่เป็นหนทางปฏิบัตินึงของฝ่ายตรงข้ามอาจนำมาใช้ประโยชน์ก็ไม่ควรเสี่ยงแล้วล่ะครับ
คุณคิดว่า รร.สอนศาสนา ในอเมริกาเท่านั้นหรือที่มีคอมพ์ มีอินเตอร์เนต ใช้กัน ของประเทศด้อยพัฒนาเขายังใช้ใบลานกับสมุดข่อย อยู่ Huh บินลาดินหลบอยู่ในป่า ในหุบเขายังใช้ประโยชน์จากระบบสารสนเทศในการทำสงครามจิตวิทยาเลยครับ
ด้วยความเคารพ ครับ

ประทานโทษ  ขอชี้แจงที่ถูกอ้างอิง ผมทราบครับว่าการอัดลูกปืนไม่เกี่ยวกับการประกอบระเบิด  กรุณาอย่าดูถูกภูมิปัญญาของผู้อื่นนะครับ  ผู้ที่ใช้เวปนี้ คงไม่โง่ขนาดนั้นครับ  อย่างน้อยคงมีคอมพ์ใช้กันทุกคน และมีทุกสาขาอาชีพทั้งนักกฎหมาย  ทหาร  ตำรวจ  นักธุรกิจ  ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ นักการเมือง   และอื่นๆ  ที่รู้เรื่องพวกนี้ดี

ผมหมายถึง แบบนี้ครับ  คือ กรณีคล้ายๆกันครับ หากมีเคสนี้  ต่อไปคงพัฒนาหรือเป็นตัวอย่างในการตั้งกระทู้ใหม่  ทำนองนี้  เช่น  ประกอบ ระเบิดจากปุ๋ยยูเรีย  จุดชนวนจาก มือถือ  นาฬิกาปลุก  เป็นต้น  คุณอยู่เมืองนอกมานาน  คงคิดแบบฝรั่ง  จนเห็นว่าการบริโภคข้อมูลพวกนี้เป็น ของ ธรรมดาในยุคโลกาภิวัติ  คุณรู้หรือไม่ข้อมูลของพวกนี้ที่หาได้ตามเวปฝรั่ง  ทำให้เกิดความสูญเสีย  แก่  เจ้าหน้าที่ และประชาชนผู้ริสุทธิใน  ๓  จว.ไปเท่าไรแล้ว  ลองดูในเวป  ของ นสพ. ไทย นะครับ  จะเห็นพาดหัวข่าวรายวันความสยดสยองที่คาดไม่ถึง

ว่าจะไม่คุยเรื่องนี้แล้วเชียว อยากจะชี้แจงข้อเท็จจริงเรื่องนี้สักหน่อย เพราะพี่เจษท่านเป็นผู้ใหญ่พอไม่มาต่อล้อต่อเถียงเรื่องแบบนี้อยู่แล้ว
   ผมขออธิบาย เรื่องดินปืนที่อยู่ในกระสุนปืน กับ ดินระเบิดนี้ไม่เกี่ยวกันครับคนละเรื่องกันเลย ดินปืนเป็นระเบิดแรงต่ำเอาไปทำระเบิดแรงสูงไม่ได้อยู่แล้วนอกจากจะทำประทัดก็พอได้อยู่  ความเร็วการระเบิดของดินปืนที่มีไนโตรเซลลูโลสและไนโตรกลีเซอรีนมีอัตราเร็วในการระเบิดต่ำมากๆไม่กี่พันฟุตต่อวินาที เทียบกับ tnt หรือ compositionc,bที่มีความเร็วในการระเบิดหลายหมื่นฟุตต่อวินาทีแล้วแตกต่างกันราว รถจักรยานกับรถบรรทุก ดินปืนที่เป็นดินฐานเดี่ยวหรือฐานคู่ไม่มีทางทำอันตรายใครได้อยู่แล้วนอกจากจะใช้ดินหนักเป็นปอนด์แล้วไปอยู่ใกล้ๆไม่เกิน1-2 เมตร หรือไปยืนขวางรูลำกล้องปืนเท่านั้นครับ
อีกทั้งปุ๋ยยูเรียที่ใช้ในเมืองไทยทำจากสารเคมีตั้งต้นที่ไม่สามารถทำระเบิดได้ เพราะไม่ได้ใช้แอมโมเนียมไนเตรทเป็นสารตั้งต้น ขอให้คุณทำความเข้าใจด้วยครับ
ที่สำคัญที่สุด อุปกรณ์ที่จะทำไนโตรเซลลูโลสและไนโตรกลีเซอรีนได้อย่างปลอดภัยนั้นมีขนาดใหญ่มากๆ และแพงมากๆ ต้องมีการควบคุมอุณหภูมิห้อง เพราะมิฉะนั้นระหว่างที่กรดไนตริกทำปฏิกริยาเคมี ภายใต้อุณหภูมิสูงๆคงได้ระเบิดล้างเมืองกันทีเดียวครับ ถ้าพวกก่อการร้ายจะนำเข้าเครื่องผลิตไนโตรเซลลูโลสและไนโตรกลีเซอลีนเข้าประเทศไทย พวกก่อการร้ายเปลี่ยนใจมา ขนระเบิด tnt หรือ coposition c.b จากเขมรหรือกระเหรี่ยงจะง่ายและถูกกว่าหลายพันเท่าครับ
ถ้าจะผลิตดินปืนในประเทศไทยได้คงทำได้แต่ ดินดำที่ เป็นส่วนผสมระหว่าง คาร์บอน ซัลเฟอร์ ดินประสิว เท่านั้นที่พวกก่อการร้ายพอจะทำได้

ที่สำคัญที่สุดพวกก่อการร้ายไม่ได้ใช้ระเบิดทำเองอย่างแน่นอนครับ เพราะเสียเวลา และอันตรายในขั้นตอนการ tritate สารเป็นอย่างมาก ทั้งไอระเหยและอาจจะเกิดปฏิกิริยาที่รุนแรงจนคนทำอาจจะป่นได้  อีกทั้งระเบิดแรงต่ำมีขนาดใหญ่ทำให้เกิดพิรุธสังเกตุได้ พวกก่อการร้ายหาไดนาไมค์  tnt composition c,b จากชาติเพื่อนบ้านง่ายกว่ากันเยอะครับ ระเบิดพวกนี้ ขนาดเท่า แท่งช็อกโกแลต ก็ระเบิดได้ทั้งตึกแล้วครับ หากใช้ระเบิดแรงต่ำคงจะมีขนาดและน้ำหนักมากกว่าไม่น้อยกว่า 10-20 kg แต่ก็ต้องใช้ composition c,b เป็นตัวขยายการระเบิดอยู่ดี หากผู้ก่อการร้ายหา  composition b,c มาเป็นดินเริ่มได้คงไม่มีความคิดที่จะทำระเบิดแรงต่ำใช้เองหรอกครับ นอกจากจะประหยัด ก็ ซื้อแอมโมเนียมไนเตรทที่สันนิษฐานว่านำเข้าจากเพื่อนบ้านมาผสมโซล่า ก็ได้ครับแต่เขาคงไม่ทำเองแน่นอนเพราะหาซื้อได้ง่ายกว่าครับ
     สุดท้ายนี้ขอบอกคุณว่า พี่เจษเป็นผู้ใหญ่เป็นผู้อาวุโสที่ควรแก่การเคารพ และ เป็นคนดีมากๆ ที่ทุกคนในเวบให้ความเคารพนับถือรวมทั้งคนนอกแถวอย่างผม ถ้าใครเข้ามาใหม่ในสังคมเราช่วยเคารพ วัฒนธรรมอันดีงามของเวบเราด้วยครับ ผู้น้อยเคารพผู้อาวุโส ผู้ไม่รู้พึงรับฟังจากผู้รู้ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2006, 04:35:40 AM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 05:16:15 AM »

ต้องขอโทษนายตู่ด้วยนะครับ  กระทู้กลายพันธุ์ซะแล้ว
อ้างถึง
ด้วยความเคารพในตัวคุณ usp40 เมื่อเข้าเวปนี้ครั้งแรกๆผมชื่นชมใน ข้อมูลทางวิชาการ และ หลายๆสิ่งหลายๆอย่างในกระทู้ของท่านมากๆครับจนถึงตอนนี้ก็ยังเหมือนเดิมครับ
ขอบคุณมากครับที่ให้เกรียติ   ผมก็มั่วมั่ง ดำน้ำมั่งไปตามเรื่อง  ผู้ที่รู้จริงอ่านข้อความที่ผมโพสไว้  คงหัวเราะเยาะผมอยู่บ่อยๆ  Wink
มาคุยกันต่อดีกว่านะครับ  คุยกันด้วยเหตุผลนะ  ไม่ใช่มาทะเลาะกัน  เอาเหตุผลมาหักล้างกัน  ดีไหมครับ
อ้างถึง
คุณคิดว่า รร.สอนศาสนา  ในอเมริกาเท่านั้นหรือที่มีคอมพ์ มีอินเตอร์เนต ใช้กัน ของประเทศด้อยพัฒนาเขายังใช้ใบลานกับสมุดข่อย อยู่    บินลาดินหลบอยู่ในป่า ในหุบเขายังใช้ประโยชน์จากระบบสารสนเทศในการทำสงครามจิตวิทยาเลยครับ
ด้วยความเคารพ  ครับ
จากที่อ่านดู  คุณเข้าใจความหมายของผิด หรือตีความหมายผิด  ครั้งแรก ผมบอกว่าอัดลูกปืนกับวัตถุระเบิด  ไม่เกี่ยวกัน คนละเรื่อง
เพราะ คุยกันอยู่เรื่องอัดลูกปืน ไม่ได้คุยเรื่องแสดงวิธีทำวัตถุระเบิด   
ครั้งที่สอง  ก็ที่ผมถามว่าคุณคิดว่าพวกก่อการร้ายหาข้อมูลมาจากตามเว็ป ซึ่งท่านปูได้ตอบไปแล้ว พวกนี้ไม่ต้องมานั่งหาข้อมูลตามเว็ปหรอก  เค้ามีคนฝึกสอนนอกประเทศ  หรือส่งเข้าฝึกให้ในไทย   คุณตีความหมายไปว่า ผมดูถูกว่าทางใต้ไม่มีคอมพิวเตอร์  หรือใช้คอมไม่เป็น  ร.ร. สอนศาสนาที่นี่  ผมไม่เคยไปเลยไม่รู้ว่าเค้ามีคอมป่าว  แต่ที่แน่ๆ ฝรั่งที่นี่ไม่มีคอมใช้หรือใช้คอมไม่เป็นเยอะแยะครับ
รู้สึกคุณจะคิดว่าผมดูถูกคุณ  ซึ่งป่าวเลยครับ  ผมคนหาเช้ากินค่ำ ลูกจ้างรับใช้ฝรั่ง  ไม่กล้าดูถูกใครหรอกครับ  ลองถามคนในนี้ที่รู้จักผมดูซิครับ  ไปเมืองไทยทีไรก็แต่งตัวซอมซ่อ  เครื่องประดับก็ไม่มีใส่ซักชิ้น นาฬิกายังไม่ใส่เลย   เดินไปตามห้างถามราคาของ  คนขายยังไม่อยากพูดด้วยเลย  ผมจะไปดูถูกใครทำไม   วกกลับเรื่อง ระเบิดแสวงเครื่อง  เค้าทำกันมาก่อนคุณจะเกิดก่อนผมจะเกิดซะอีก
ไม่ต้องมาหาเอาในเว็ปตอนนี้หรอกครับ   กล้าเขียนก้ต้องกล้ารับฟังนะครับ  ผมแค่อ้างถึงว่า อัดลูกปืนกับวัตถุระเบิด ไม่เกี่ยวกัน คุณก็ออกอาการซะแล้ว  ที่คุณไปโพสอ้างถึงคนอื่น  ในกระทู้ ควรอ่าน  นั่นไม่เป็นไรใช่ไหมครับ  นี่เจ้าตัวเค้าก็คงยังไม่เห็น  ถ้าเค้าเห็นข้อความที่คุณโพสไว้  คุณคิดว่าอะไรจะเกิดขึ้น  ก็คงไม่พ้นมาทะเลาะกันในนี้อีก  ซึ่งที่จริงก็สมควรที่ให้เค้าโมโห   แล้วที่บอกว่า
อ้างถึง
และ รูปลูก เมียตัวเองบ้างครับ...แบบว่าถ้าสวยๆไม่ว่าเลยครับ
นี่โดนคนเกือบทั้งเว็ปนะครับ   
อีกอย่างเรื่องข้อความที่จะทำให้  เจ้าหน้าและประชาชนไทยเดือดร้อนน่ะ   ไม่ต้องห่วงครับผมไม่เขียน  ผมก็คนไทยครับ
เชิญครับ  เอาเหตุผลมาหักล้างกันครับ  อย่าใช้อารมณ์นะครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 05:22:38 AM »

พี่บุญ.. พีเจษครับ ผมว่า แนะนำเวปไซด์เรื่องพวกนี้ดีกว่าครับ หรือ แนะนำร้านขายหนังสือไปเลย

ถ้าอยากจะรู้ อย่างละเอียด ยังไงอธิบายในเวปบอร์ดก็คงไม่ไหว คนที่ต้องการความรู้ก็ต้องลงทุนหน่อย

ส่วนขั้นตอน คร่าวๆ ในเวปนี้ มีการเล่าถึงหลายครั้งแล้ว จะเล่ากันอีกก็ได้ความรู้เพิ่มขึ้น ส่วนใน อวป. ก็มีบทความลง และเมื่อ สิบกว่าปีก่อน ก็ยังเคยตีพิมพ์บทความแปล ลงเป็นตอนๆ ค่อนข้างละเอียดด้วย จำไม่ผิด น่าจะเป็น บทความของคุณ ดาวรณยุทธ
ครับ  ที่จริงไม่ต้องซื้อหรอกครับ หาไล่อ่านเอาก็ได้ครับ  มันไม่ใช่ความลับอะไรครับ  พวกเจ้าหน้าที่ ที่เข้ามาอ่านในนี้  เค้าก็คงรู้ว่าอะไรคืออะไร  เค้าคงไม่โง่อย่างที่คิด แม่นบ่
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 05:35:29 AM »

สนุกแล้ว....กระทู้นี้  Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 05:37:10 AM »

สนุกแล้ว....กระทู้นี้ Grin
ชอบใจล่ะซิ ไทยมุง  อากาศเป็นไงบ้างทางโน้น ที่นี่ร้อนตับแลบ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 05:54:48 AM »

สนุกแล้ว....กระทู้นี้ Grin
ต่างความคิดไม่ใช่ว่าจะคุยกันไม่ได้นะครับ คุยกันได้แต่ต้องเคารพสิทธิ์ซึ่งกันและกัน
คุยกันด้วยเหตุและผล และไม่ล่วงเกินอีกฝ่านหนึ่ง ภาษาไทยง่ายๆฟังชัดๆก็ต้องบอกว่า ไม่เหยียบตีนกัน ถ้าเข้าใจคำนี้ก็คงคุยกันได้แบบสบายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2006, 04:07:53 PM โดย boon » บันทึกการเข้า
T-Rex
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 08:23:45 AM »

ต่างความคิดไม่ใช่ว่าจะคุยกันไม่ได้นะครับ คุยกันได้แต่ต้องเคารพสิทธิ์ซึ่งกันและกัน
คุยกันด้วยเหตุและผล และไม่ล่วงเกิดอีกฝ่านหนึ่ง ภาษาไทยง่ายๆฟังชัดๆก็ต้องบอกว่า ไม่เหยียบตีนกัน ถ้าเข้าใจคำนี้ก็คงคุยกันได้แบบสบายๆ
อ้างถึง
เห็นด้วยกับพี่บุญครับผม Smiley
ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 09:02:00 AM »

อ้าว....กลายพันธุ์...เป็นเรื่องร้อนอีกแระ....

อืม....ไอ้กระผมก้อหาเรื่องเดือดร้อนให้พี่เจษ...กับพี่บุญ..อีกจนได้.....

เอาเป็นว่าเราหันมาคุยเรื่องของกระสุนดีกว่า...คุยลึก ๆ  เพื่อเป็นความรู้ทางวิชาการและเป็นทำความรู้จักขนาดกระสุนที่ถูกต้อง

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:05:33 AM »

แจ้งก่อนนะครับสำหรับท่านที่ไม่ทราบ พี่บุญลูกสาวสวย (อ้าวไม่ช่ายยยยยย)  Grin Grin Grin  พี่บุญบ้านอยู่อเมริกา Grin Grin Grin  ไม่ได้อยู่ที่ประเทศไทย เดี๋ยวจะเข้าใจผิดนะครับ

แต่พี่บุญ  มีลูกสาวสวยจริง

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:16:27 AM »

...ผมว่า....ผู้ก่อการร้าย...หรือโจร ที่มันคิดการใหญ่...จริง ๆ คงไม่มานั่งเสียเวลาหัดประกอบระเบิดจากการนั่งอ่าน เวปฯ จนตาแฉะแน่ ๆ ครับ....พวกนี้...กว่าจะมาก่อการร้ายได้...หรือทำการรบได้....มันก็ผ่านการฝึก...มาเหมือนกัน....มีการทำเป็นหลักสูตร แต่ละหลักสูตร.....เหมือนกับเรา...ฝึกเจ้าหน้าที่ของเรา.....ที่ทราบก็มาจากการที่ผมอ่านและชอบค้นเรื่องพวกนี้มาอ่าน จากข้อสงสัยว่า ทำไมพวกนี้...ถึงได้มีขีดความสามารถกันนัก....ยิ่งในต่างประเทศ....ที่ก่อการร้ายกัน....พวกโจร บางคน ยังเคยทำงานให้ หน่วยสืบราชการลับ ของประเทศมหาอำนาจ....พอทำไปทำมา...ก็แตกแถว...ออกเป็นทหารรับจ้าง หรือ  พวก....รับจ้างก่อการร้ายต่าง  ๆ   พวกนี้ผ่านการฝึกมาอย่างหนัก......ทุก ๆ ด้าน.......ผมว่า   น้อยนัก...ที่จะมานั่งหัดประกอบระเบิดหน้าจอคอมพิวเตอร์ แน่นอน...
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:35:19 AM »

เข้า Google พิมพ์คำ reloading หรือ reloading manual หรือ dillon press

เอาใหม่ เข้า Google อีก พิมพ์ Lee Press หรือ Lee Precision แล้วกด Video Help ทางซ้ายมือ ล่างสุด เลือก Download เอาครับ

กราบขอบพระคุณครับ......

ได้ประโยชน์มากเลยครับ...

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:45:18 AM »

อาบุญเคยโพสท์ให้ดูแล้วครั้งนึง.........

จำได้ว่าขั้นตอน+วิธีทำไม่มีปัญหา ติดที่รูปของ"เครื่องมือ"ที่มีคนมาขอให้ลบรูปออก เพราะกลัวมีผลกระทบกับเพื่อนสมาชิกในไทย

หากอาบุญเอาวิธีอัดกระสุนใช้เองมาลงอีกครั้ง โดยคราวนี้"เลี่ยงที่จะให้เห็นรูปของตัวเครื่องอัด"อาจให้เห็นบ้างก็เพียงบางส่วนของแท่นอย่าให้เห็นรูปพรรณโดยรวม......

ผมว่าไม่น่ามีปัญหาและจะเป็นวิทยาทานแก่น้องๆ
.....เชื่อว่ามียังเพื่อนสมาชิกเป็นพันคนในเวบอวป.ที่อยากรู้อยากเห็นเรื่องนี้ครับ.....

หลงรัก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 10:49:39 AM »

ผมยังคงอยากอ่านอยากดูจากในเวบนี้มากกว่าอ่ะครับ เพราะติดขัดไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามจี้เฉพาะจุดให้ผู้รู้มาอธิบายได้....

อ่านจากในบทความพอเจอเรื่องที่ไม่เข้าใจขึ้นมาผมไม่รู้จะถามเอากับใคร ภาษาปะกิตยิ่งไม่ค่อยแข็งแรงอยู่ด้วย   หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 11:00:47 AM »

ผมยังคงอยากอ่านอยากดูจากในเวบนี้มากกว่าอ่ะครับ เพราะติดขัดไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามจี้เฉพาะจุดให้ผู้รู้มาอธิบายได้....

อ่านจากในบทความพอเจอเรื่องที่ไม่เข้าใจขึ้นมาผมไม่รู้จะถามเอากับใคร ภาษาปะกิตยิ่งไม่ค่อยแข็งแรงอยู่ด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน

อ่านของป๋า sundance ....

ผมต้องเปิดพจนานุกรมสะกดไปทีละคำ...

ภาษาอังกฤษ...ผมไม่แข็งแรง.....

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 11:02:12 AM »

ด้วยความเคารพครับ

กระทู้ที่พี่บุญเอาลูกปืนแช่น้ำแล้วเอามายิงอยู่ไหนแล้วครับ พอดีไม่ได้เก็บไว้ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 14
  พิมพ์