๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 08:47:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราบเรียน....พี่บุญ( ณ. ประเทศอเมริกา )...ที่เคารพ...  (อ่าน 44609 ครั้ง)
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #180 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 08:05:33 AM »

ผมเชื่อเหลือเกินว่าเป็นเพราะใบพกพา  ทำให้ตำรวจคนนั้นไม่เครียด   

ในกรณีที่ผมตรวจจับรถของผู้ที่มีใบพกพา ผมจะพยายามอลุ้มอล่วยให้ หากไม่ใช่ความผิดร้ายแรง ก็จะแค่ตักเตือนเช่นกันครับ เพราะผมเชื่อว่าคนที่มีใบอนุญาตพกปืนนั้นได้รับการตรวจสอบแล้วว่าเป็นคนดีไม่มีประวัติด่างพร้อย หากผมตกในที่คับขัน คนพวกนี้แหละครับที่จะยื่นมือมาช่วยผมได้

If you fail to prepare, you prepare to fail.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #181 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 08:08:09 AM »

ผมเชื่อเหลือเกินว่าเป็นเพราะใบพกพา ทำให้ตำรวจคนนั้นไม่เครียด

ในกรณีที่ผมตรวจจับรถของผู้ที่มีใบพกพา ผมจะพยายามอลุ้มอล่วยให้ หากไม่ใช่ความผิดร้ายแรง ก็จะแค่ตักเตือนเช่นกันครับ เพราะผมเชื่อว่าคนที่มีใบอนุญาตพกปืนนั้นได้รับการตรวจสอบแล้วว่าเป็นคนดีไม่มีประวัติด่างพร้อย หากผมตกในที่คับขัน คนพวกนี้แหละครับที่จะยื่นมือมาช่วยผมได้
ครับผม  พี่ไม่ได้ทำสายตรวจแล้วใช่ไหมครับ
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #182 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 08:16:58 AM »

ผมยังเป็น  Patrol Officer อยู่ครับ ในทางปฏิบัติจริง ๆ ถึงแม้เราจะมี Jurisdiction ครอบคลุมทั้ง County  แต่เราจะทำอยู่แต่ในเขตใกล้ ๆ โรงเรียนครับ เว้นแต่จะมีใครทำผิดให้เห็นซึ่ง ๆ หน้า ก็ว่ากันไปตามกฎหมายครับ

If you fail to prepare, you prepare to fail.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #183 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 08:24:55 AM »

ผมยังเป็น Patrol Officer อยู่ครับ ในทางปฏิบัติจริง ๆ ถึงแม้เราจะมี Jurisdiction ครอบคลุมทั้ง County แต่เราจะทำอยู่แต่ในเขตใกล้ ๆ โรงเรียนครับ เว้นแต่จะมีใครทำผิดให้เห็นซึ่ง ๆ หน้า ก็ว่ากันไปตามกฎหมายครับ
ครับผม  อันตรายน้อยลงหน่อยนะครับพี่
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #184 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:35:48 AM »

ความรู้เพิ่มอีกแหล่ะ...อีกหน่อยคุณเจษก็ไม่ต้องใช้ใบพกแล้วมั้ง Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #185 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:36:35 AM »

ความรู้เพิ่มอีกแหล่ะ...อีกหน่อยคุณเจษก็ไม่ต้องใช้ใบพกแล้วมั้ง Grin
หวังว่าแบบนั้นครับพี่  แต่ก็เหลือด่านสุดท้ายหนักใจมากครับ
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:41:56 AM »

หวังว่าแบบนั้นครับพี่ แต่ก็เหลือด่านสุดท้ายหนักใจมากครับ
เมียอย่ากลัวครับ ไม่ถูกใจหาใหม่ได้
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #187 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:44:20 AM »

ผมเชื่อเหลือเกินว่าเป็นเพราะใบพกพา  ทำให้ตำรวจคนนั้นไม่เครียด   

Undecided บ้านเราเราคิดแบบนี้บ้างก็ดีสิครับ ตำรวจไทยส่วนหนึ่งเป็นประเภทหาจับผิดลูกเดียว เมื่อก่อนผมแต่งรถมอเตอร์ไซค์ซิ่งบ้าง แต่ก็พยายามแต่งให้ถูกกฎหมาย อาจมีผิดบ้างเป็นครั้งคราว (เฉพาะผมนะครับ คนอื่นแต่งแหลก) ตอนนั้นผมขี่รถไปตามปกติ โดนตำรวจเรียกจับ เพราะเห็นรถผมแต่ง ระดับสารวัตรนะครับ อันดับแรกเลย ดูท่อไอเสียแล้วเบิ้ลเครื่องรถ พยายามให้เสียงดัง แล้วก็บอกว่าดัง ผมเลยบอกดังได้ไง นี่ท่อไอเสียเดิม ๆ ติดรถ แค่เอามาพ่นสีด้านนอกใหม่ให้มันดำสวยขึ้น เค้าก็พยายามจะให้เป็นท่อดัดแปลงเสียงดังให้ได้ ผมเลยท้าว่า เอางี้ ผมยอมโดนจับปรับ แต่หลังจากจับปรับแล้วเอาท่อใบนี้ไปผ่าพิสูจน์กัน ว่าเดิมหรือไม่ ถ้าเป็นเดิม ๆ อย่างที่ผมยืนยัน ต้องซื้อใหม่ให้ผม แล้วค่าปรับที่เสียไปเอาคืนผมด้วย ท่อใบละพันกว่าบาท เห็นผมพูดอย่างนั้น ก็เลยละเรื่องท่อไป เดินมองรอบรถ อ่ะ สีรถไม่ใช่สีเดิม เตรียมบอกว่าผิดอีก ผมก็เลยหยิบใบแจ้งเปลี่ยนสีจากกรมขนส่งทางบกให้ดู รอดไปอีก 1 เค้าก็มองไปทั่ว กระจกมองหลังก็ติด ทะเบียน ใบเสียภาษีมีหมด ทุกอย่างครบ สุดท้าย ปิ๊งสุด ๆ บอกว่ารถผมเปลี่ยนยางมาใหม่ ถือว่าดัดแปลงสภาพรถ โอ้โฮ เปลี่ยนยางเนี่ยนะ คือผมตอนนั้นผมใส่ยางมีหน้ายางกว้างขึ้นครับ แค่นั้นเอง จะจับผมให้ได้ บอกไม่ใช่ยางเดิม ถือเป็นการเปลี่ยนแปลงดัดแปลงสภาพรถ มีความผิดตาม พรบ. ขนส่งทางบก คราวนี้ผมเถียงแหลกครับ ยางเป็นชิ้นส่วนสิ้นเปลือง สึกหรอได้เปลี่ยนได้ เค้าก็บอกเปลี่ยนได้ แต่ต้องเป็นรุ่นเดิมขนาดเดิม ผมเลยบอก "บ้าไปแล้ว ดัดแปลงยังไง ผมไม่ได้ดัดแปลงจาก 2 ล้อ เป็น 3 ล้อ หรือไม่ได้เปลี่ยนใช้ตีนตะขาบนี่นา และเดี๋ยวพี่เรียกตรวจให้หมดเลยนะ รถที่ผ่านมาทุกคัน แล้วผมจะเป็นคนบอกเองว่าคันไหนไม่ได้ใช้ยางรุ่นเดิมขนาดเดิม แล้วจับให้หมดเลยนะ ผมว่าพี่จับได้ทั้งตลาด" เท่านั้นแหละครับ ปรี่เข้ามาจะตบผม แต่ลูกน้องเค้าห้ามไว้ เถียงกันอีกพักนึงแหละครับ ผมก็อารมณ์ขึ้นเหมือนกัน ว่าเจตนาเอาผิดกันเกินไป แต่สุดท้ายเค้าก็ยอมไปเองครับ Undecided

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:44:29 AM »

หวังว่าแบบนั้นครับพี่ แต่ก็เหลือด่านสุดท้ายหนักใจมากครับ
เมียอย่ากลัวครับ ไม่ถูกใจหาใหม่ได้
อืมครับพี่  ไม่กลัวครับ มาทำเป็นหือหากะผม  ก็โดนผมไหว้เท่านั้นแหละครับพี่ 555  เหตุผลที่เค้ายกขึ้นมา ผมเถียงไม่ออกครับพี่
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #189 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:47:22 AM »

อืมครับพี่ ไม่กลัวครับ มาทำเป็นหือหากะผม ก็โดนผมไหว้เท่านั้นแหละครับพี่ 555 เหตุผลที่เค้ายกขึ้นมา ผมเถียงไม่ออกครับพี่

ผมเชื่อ..วิธีกล่อมของคุณเจษ แบบอยู่หมัดครับ.... Grin Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:49:20 AM »

Undecided บ้านเราเราคิดแบบนี้บ้างก็ดีสิครับ ตำรวจไทยส่วนหนึ่งเป็นประเภทหาจับผิดลูกเดียว เมื่อก่อนผมแต่งรถมอเตอร์ไซค์ซิ่งบ้าง แต่ก็พยายามแต่งให้ถูกกฎหมาย อาจมีผิดบ้างเป็นครั้งคราว (เฉพาะผมนะครับ คนอื่นแต่งแหลก) ตอนนั้นผมขี่รถไปตามปกติ โดนตำรวจเรียกจับ เพราะเห็นรถผมแต่ง ระดับสารวัตรนะครับ อันดับแรกเลย ดูท่อไอเสียแล้วเบิ้ลเครื่องรถ พยายามให้เสียงดัง แล้วก็บอกว่าดัง ผมเลยบอกดังได้ไง นี่ท่อไอเสียเดิม ๆ ติดรถ แค่เอามาพ่นสีด้านนอกใหม่ให้มันดำสวยขึ้น เค้าก็พยายามจะให้เป็นท่อดัดแปลงเสียงดังให้ได้ ผมเลยท้าว่า เอางี้ ผมยอมโดนจับปรับ แต่หลังจากจับปรับแล้วเอาท่อใบนี้ไปผ่าพิสูจน์กัน ว่าเดิมหรือไม่ ถ้าเป็นเดิม ๆ อย่างที่ผมยืนยัน ต้องซื้อใหม่ให้ผม แล้วค่าปรับที่เสียไปเอาคืนผมด้วย ท่อใบละพันกว่าบาท เห็นผมพูดอย่างนั้น ก็เลยละเรื่องท่อไป เดินมองรอบรถ อ่ะ สีรถไม่ใช่สีเดิม เตรียมบอกว่าผิดอีก ผมก็เลยหยิบใบแจ้งเปลี่ยนสีจากกรมขนส่งทางบกให้ดู รอดไปอีก 1 เค้าก็มองไปทั่ว กระจกมองหลังก็ติด ทะเบียน ใบเสียภาษีมีหมด ทุกอย่างครบ สุดท้าย ปิ๊งสุด ๆ บอกว่ารถผมเปลี่ยนยางมาใหม่ ถือว่าดัดแปลงสภาพรถ โอ้โฮ เปลี่ยนยางเนี่ยนะ คือผมตอนนั้นผมใส่ยางมีหน้ายางกว้างขึ้นครับ แค่นั้นเอง จะจับผมให้ได้ บอกไม่ใช่ยางเดิม ถือเป็นการเปลี่ยนแปลงดัดแปลงสภาพรถ มีความผิดตาม พรบ. ขนส่งทางบก คราวนี้ผมเถียงแหลกครับ ยางเป็นชิ้นส่วนสิ้นเปลือง สึกหรอได้เปลี่ยนได้ เค้าก็บอกเปลี่ยนได้ แต่ต้องเป็นรุ่นเดิมขนาดเดิม ผมเลยบอก "บ้าไปแล้ว ดัดแปลงยังไง ผมไม่ได้ดัดแปลงจาก 2 ล้อ เป็น 3 ล้อ หรือไม่ได้เปลี่ยนใช้ตีนตะขาบนี่นา และเดี๋ยวพี่เรียกตรวจให้หมดเลยนะ รถที่ผ่านมาทุกคัน แล้วผมจะเป็นคนบอกเองว่าคันไหนไม่ได้ใช้ยางรุ่นเดิมขนาดเดิม แล้วจับให้หมดเลยนะ ผมว่าพี่จับได้ทั้งตลาด" เท่านั้นแหละครับ ปรี่เข้ามาจะตบผม แต่ลูกน้องเค้าห้ามไว้ เถียงกันอีกพักนึงแหละครับ ผมก็อารมณ์ขึ้นเหมือนกัน ว่าเจตนาเอาผิดกันเกินไป แต่สุดท้ายเค้าก็ยอมไปเองครับ Undecided
เนี่ยตำรวจดีๆทำไว้เป็น 10 ปี มาเจอตัวเห้...ทำครั้งเดียวหมดกันเลย  เวรกรรมของประชาชน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #191 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:54:35 AM »

อืมครับพี่ ไม่กลัวครับ มาทำเป็นหือหากะผม ก็โดนผมไหว้เท่านั้นแหละครับพี่ 555 เหตุผลที่เค้ายกขึ้นมา ผมเถียงไม่ออกครับพี่

ผมเชื่อ..วิธีกล่อมของคุณเจษ แบบอยู่หมัดครับ.... Grin Grin
ศึกครั้งนี้ ใหญ่หลวงนัก ฝรั่งอั้งม้อ  ปิดประตูเมืองรักษาเมืองอย่างแข็งขัน  คงต้องทำกลอุบายหลอกออกมา ต่อสู้กันนอกเมือง 5555
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #192 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:57:23 AM »

...ผมเคยโดนครับ....แค่ใบขับขี่รถผิดประเภท...ทั้งที่จ่ายส่วยให้ทุกเดือน....เป็นระดับสารวัตร ย้ายมาใหม่ คงไม่รู้.....สุดท้าย...เถียงสู้ผมไม่ได้....เอากระเป๋าตังค์ ขว้างใส่หน้าผม.....เลย...แย่จังครับ....เก่งแต่ เบ่งข่มขู่ชาวบ้าน  แต่กับพวกโจร หงอกันหมด....(ไม่ได้เหมารวมนะครับ..เฉพาะที่ผมเคยพบมา).....
day<รักในหลวง>
อดีตคือบทเรียน ปัจจุบันคือข้อสอบ
Full Member

คะแนน 25

« ตอบ #193 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 11:06:54 AM »

เจอมาบ้างครับทั้งดีและเ_ว ยังเชื่อว่ายังมีตำรวจดีๆอีกเยอะครับ
ช่าง...ตู่....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #194 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 12:14:38 PM »

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ...

ทั้งท่านพี่บุญ...และท่านพี่ เจษ....

ครับ...

...ตากแดดที่แสนร้อน...ยังเย็นได้ด้วยเหงื่อกาย....
...ตากแอร์เย็นสบาย....แต่ร้อนใจดังไฟเผา......

นักะติ๊ Club
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์