๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:25:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผลการแข่งขัน NAVY SHOOTING CHAMPIONSHIP 2006 ที่สัตหีบ  (อ่าน 5123 ครั้ง)
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 09:53:17 PM »

ผลการแข่งขันยิงปืนชิงถ้วยพระราชทาน
สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี
NAVY SHOOTING CHAMPIONSHIP 2006
ณ สนามยิงปืนราชนาวี สัตหีบ
วันที่ 15-16 กรกฏาคม 2549

ปืนยาวชาวบ้าน   ๕๐  เมตร    (ท่ายืน)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่      คุณ  สิริรัฐ    รักสุทธี               476    คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่      ร.ท. สุวัฒน์     เพริศพริ้ง        445    คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่       คุณ ภูมินทร์    พันธรักษ์        426    คะแนน

ปืนยาวชาวบ้าน   ๕๐  เมตร       (ศูนย์เปิด)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่    คุณ วรวุฒิ    จงเจียมใจ             1,000 (73X)          คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่    คุณ อติสันต์   พรหมกิตติโชติ   1,000 (72X) /6 X   คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่    ดร.ผณิศวร   ชำนาญเวช           1,000(72X) /5 X    คะแนน

ปืนสั้นเป้าพลิก  ๑๕  เมตร  (มือโปร)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ  องอาจ   ศรีสุวรรณ             235/46  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ  ศราวุฒิ    ศิริ                       235/45  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  นริศ       ศรีทาแก                207       คะแนน

ปืนสั้นเป้าพลิก  ๑๕  เมตร  (มือทั่วไป)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่   คุณ  ธวีพงศ์  สิทธิธัญกิจ             238  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ  องอาจ    ศรีสุวรรณ              234  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  นริศ    สีทาแก                       225  คะแนน

ปืนสั้นชาวบ้าน   ๒๕  เมตร  (มือโปร)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ สมยศ    วงษ์จิราษฎร์            492  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ ฉัตรชัย   สองจันทร์               490  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  ณรงค์     บุญแย้มวงศ์             470  คะแนน

ปืนสั้นชาวบ้าน  ๒๕  เมตร  (มือทั่วไป)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ  อนันต์    บุญทนาวงศ์          491       คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ  สมชาย   เกษตรภิบาล         488/97  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  ชูพงษ์       พิสุตรชานนท์    488/96  คะแนน

ปืนสั้นชาวบ้าน   ๑๕  เมตร  (มือทั่วไป)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ  วัลลพ   เทพวิชา                     498/99,99   คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ สหัสา  บจม.ท่าอากาศยาน       498/99,98  คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ สิทธิโชค   บจม.ท่าอากาศยาน  497/99,99  คะแนน

ปืนสั้นชาวบ้าน  ๑๕  เมตร  (มือใหม่)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ  อนันต์    บุญทนาวงศ์       500/100   คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ  ชัชวิน     แก้วทิพย์เนตร   500/99      คะแนน
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  ชำนาญ   ศรีม่วง               496          คะแนน

ปืนสั้น  SPEED  EVENT    (มือโปร)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่    คุณ  พลเทพ   รื่นพิทักษ์                8.70  วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่    คุณ ณัฐพร    สุขเสวตร                10.54  วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่    คุณ ภพพล     เอี่ยวพันธ์               10.96  วินาที

ปืนสั้น  SPEED  EVENT    (มือทั่วไป)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่   คุณ ธีรยุทธ     กิจเจริญไชย              9.95  วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่    คุณ ประสิทธิ์   ฉายสังข์                 10.41  วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่   คุณ ชาญชัย    อัศวมงคลสกุล          10.88  วินาที

ปืนลูกซองออโตเมติก    (มือโปร)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ  ธนกานต์      พูลทักษ์ธนทรัพย์     0.44 วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ  ชรินทร์        แสงเงิน                     0.51  วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  ประยุกต์       ล้อคำ                        0.59  วินาที

ปืนลูกซองออโตเมติก  (มือทั่วไป)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ  ชาญฤทธิ์     กองปราบ               0.55    วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ  สุทธิพงษ์    สอนไว                   0.64     วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  อัมรินทร์    นุชเจริญ                 0.75     วินาที

ปืนลูกซองปั๊มแอ็คชั่น    (มือโปร)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ  ชูเกียรติ    แก้วฟ้าเจริญ      0.76   วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คุณ  ธนกานต์   พูลพิทักษ์ชน   0.78    วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  คุณ  ประยุกต์    ล้อคำ               0.79    วินาที

ปืนลูกซองปั๊มแอ็คชั่น    (มือทั่วไป)
    ชนะเลิศ   (รางวัลพระราชทาน)   ได้แก่  คุณ ชยุต     สุนประชา              0.41   วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๑      ได้แก่  คณ  สถิตย์     อินทร์ฉุย            0.77   วินาที
    รองชนะเลิศอันดับ  ๒      ได้แก่  ร.ท.สุศัฒน์    เพริศพริ้ง            0.96   วินาที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2006, 10:02:46 PM โดย usedguns » บันทึกการเข้า

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 08:02:14 AM »

ขอบคุณครับ   ฝากขออภัยท่านเจ้าภาพด้วยครับผมต้องรีบกลับไม่ได้อยู่ร่วมงานแจกรางวัล

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 02:21:00 PM »

50 ม. ศูนย์เปิดนี่พาดแท่นหรือเปล่าครับ ใช้ปืนอะไรกันบ้างแม่นจริงๆ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 03:54:34 PM »

50 เมตร ศูนย์เปิด พาดหมอนทรายครับ  อนุญาตให้ตบๆ แต่งๆ หมอนได้  หรือจะใช้มือใช้กำปั้นรองแทนหมอนก็ได้  แต่ไม่ให้ใช้แท่นพาด

ที่หนึ่งใช้ M.4 รางทึบ ลำกล้อง 28 นิ้วครับ  ที่สองกับที่สามใช้ 452 - 2E ตัวเบาธรรมดา (มี Jaguar มาร่วมแข่งด้วย แต่ไม่ติดหนึ่งในสามครับ)  นับคะแนนสิบแผ่น  คะแนนเท่านับเอ็กซ์ในสิบแผ่นนี้ก่อน  ถ้ายังเท่ากันค่อยดูแผ่นที่ 11 ไล่เรียงไป   กระสุนที่ใช้คือซีซีไอ กล่องสีเทา  สนามราชนาวีสัตหีบขายนัดละสามบาทครับ  จำกัดท่านละ 200 นัด

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 12:13:32 AM »

50 เมตร ศูนย์เปิด พาดหมอนทรายครับ อนุญาตให้ตบๆ แต่งๆ หมอนได้ หรือจะใช้มือใช้กำปั้นรองแทนหมอนก็ได้ แต่ไม่ให้ใช้แท่นพาด

ที่หนึ่งใช้ M.4 รางทึบ ลำกล้อง 28 นิ้วครับ ที่สองกับที่สามใช้ 452 - 2E ตัวเบาธรรมดา (มี Jaguar มาร่วมแข่งด้วย แต่ไม่ติดหนึ่งในสามครับ) นับคะแนนสิบแผ่น คะแนนเท่านับเอ็กซ์ในสิบแผ่นนี้ก่อน ถ้ายังเท่ากันค่อยดูแผ่นที่ 11 ไล่เรียงไป กระสุนที่ใช้คือซีซีไอ กล่องสีเทา สนามราชนาวีสัตหีบขายนัดละสามบาทครับ จำกัดท่านละ 200 นัด
อาจารย์ครับ ที่1 CZ Jaguarนะครับ สำหรับM4 วันนั้นพี่ตี๋แกหยุดยิงเสียเฉยๆครับ แข่งขันครั้งนี้ที่สนามลมแรงจริงครับ + ชอบพัดสวนทางกระสุนด้วยครับ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 03:24:41 PM »

ขอบคุณครับที่ช่วยแก้ข่าว   ตอนผมกลับเห็นจากัวร์เพิ่งเริ่มเข้ามายิง
เรื่องลมสนามนี้ สมัยยิงปืนติดกล้องจะรู้สึกได้ชัดเจนครับ  ลมตีข้างพอเล็งเผื่อได้  แต่พันสวนหน้าหรือส่งท้ายนี่ ต้องนั่งรอให้มันหยุดพัดเท่านั้น ไม่รู้จะเผื่ออย่างไร

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 03:24:28 PM »

หลงรักขอแสดงความยินดีกับทุกท่านครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 09:52:08 AM »

สงสัยต้องเอา 452 อเมริกัน ไปตีปลอกสแตนเลสให้ยาวไปอีก รวมๆซัก 30 นิ้ว แล้วหาศูนย์ปืนลมเก่าๆมาใส่  ถึงจะพอสู้ได้

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 10:52:11 AM »

สงสัยต้องเอา 452 อเมริกัน ไปตีปลอกสแตนเลสให้ยาวไปอีก รวมๆซัก 30 นิ้ว แล้วหาศูนย์ปืนลมเก่าๆมาใส่ ถึงจะพอสู้ได้
ไม่ต้องดัดแปลงถึงขนาดนั้นหรอกครับพี่Captainkid ตกใจ เอาเป็นว่าหารุ่นที่ผมกำลังหาอยู่ก็พอแล้วครับ Mod4ลำกล้องหนาครับ ศูนย์micro นี่ถ้ากติกาแบ่งแยกน้ำหนักปืน ผมก็ไม่ต้องความหาให้วุ่นวายหรอกครับ Grin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2006, 11:25:39 AM »

นั่นซิครับแบ่งรุ่นหนักเบาไปเลยก็ดีจะได้ไม่เสียเปรียบกันมาก แล้วอย่างว่า เอ็ม4 มันหาไม่ได้ง่ายๆนะครับ

Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 05:10:22 PM »

หา M4 ไม่ได้  ซื้อจากัวร์ไว้ก่อนครับ  ถ่วงให้หนักเท่า M4 ก็ได้ไม่ยาก  ทำรางใหม่ (หรือเสริมรางเดิม) ให้ท้องแบนพาดหมอนแล้วไม่กลิ้งไปกลิ้งมา  แนวพานท้ายหลังไม่กระดก  ผมว่ายิงง่ายกว่า M4 เดิมๆ ครับ

เสาร์-อาทิตย์นี้ อย่าลืม... บางนาครับ  วันเสาร์ผมติดสอน ต่อให้หนึ่งวัน จะไปร่วมสนุกวันอาทิตย์ครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 06:44:45 PM »

ถ้าต่อต้องแบบลูกชายครับอาจารย์  คือยิงวันเสาร์วันเดียว  Cheesy

offrose
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2006, 07:39:29 PM »

ยินดีด้วยนะครับคุณ "วุฒิ"  ผม "อ๊อฟ" เอง หวังว่าคงจะจำได้นะครับ ดีใจด้วยจริง ๆ
Wooddy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2006, 09:26:08 AM »

ยินดีด้วยนะครับคุณ "วุฒิ" ผม "อ๊อฟ" เอง หวังว่าคงจะจำได้นะครับ ดีใจด้วยจริง ๆ
ขอบคุณมากครับ จำได้ซิครับ ไว้มีโอกาสคงได้เจอกันนะครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2006, 06:22:58 PM »

ผมก็ว่างวันเสาร์วันเดียวครับแต่ถ้าได้ถ้วยจะพาเด็กๆไปกินข้าววันอาทิตย์เย็นครับ อยากไปปรึกษา ดร. ด้วยว่าควรจะเอาอะไรเป็นตัวต่อไปดี

หน้า: [1] 2
  พิมพ์