๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:02:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนสมาชิกที่อยู่แถวๆหาดใหญ่ สงขลาระวังโจรลักตัดสายเคเบิลโทรศัพท์กันหน่อยครับ  (อ่าน 2832 ครั้ง)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 01:10:33 PM »

เรื่องของเรื่องเริ่มขึ้มเมื่อ วันพฤหัสบดี ที่ 29 มิ.ย. 49 ที่หมู่บ้านผม รอยต่อระหว่างหมู่ที่ 4 และ หมู่ที่ 8 ต.ท่าข้าม อ.หาดใหญ่ ( บริเวณ บ้านเกาะปลัก ) โดนพวกลักตัดสายเคเบิลสีดำแบบกลม ๆ ที่ข้างในมีสายย่อยเยอะ ๆ ได้ไป 103 เมตร เวลาขณะเกิดเหตุคาดว่าจะเป็นช่วง 01.30 น.เพราะมีชาวสวนกำลังขับ มอไซฯ ไปกรีดยางสังเกตุเห็นว่ามีอะไรก็ไม่แน่ใจตะคุ่มๆ อยู่บนเสาไฟฟ้าแต่คนที่เห็นแกคิดว่าผี ( คนนี้แกชื่อ นายเชาว์ แกกลัวผีขึ้นสมอง ) แกเลยไม่กล้าจอดรถดู มาทราบกันตอนเช้าว่าโดนลักไปแล้ว 
    วันพุธ ที่ 12 ก.ค. 49  เวลาประมาณเที่ยงคืน ขณะที่สายตรวจและ อส.ประจำตำบลออกตรวจพื้นที่ มาถึงบริเวณรอยต่อ หมู่ที่2 กับ หมู่ 3 เจอจังๆ เลยครับ เลยส่องไปด้วยลูกซอง 1 นัด จับได้ 4 ตัว ไอ้พวกเฮงซวย นั่น เจ็บไปหนึ่ง ( คนที่อยู่บนเสาไฟฟ้า ) ในคืนเดียวกันนี้ที่ถนนเลียบคันคลองระบายน้ำ ร.1 บริเวณบ้านหน้าควนลังซึ่งอยู่ห่างจาก สนง.ที่ผมทำงานประมาณ 200 เมตรก็ได้มีคนร้ายลักตัดสายไฟฟ้าชนิด NYY ซึ่งทางช่างของโครงการ ฯ ทำการฝังดินเรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่ได้ต่อและปล่อยกระแสไฟฟ้า ได้สายไฟฟ้าไป 56 เมตร
วันอังคาร ที่ 17 ก.ค. 49 ทางกำนัน , ผู้ใหญ่บ้านและผู้ช่วยฯ ทั้งตำบล รวม 8 หมู่บ้านได้ตกลงกันว่า หมู่บ้านไหนก็ให้เจ้าของ พท. รับผิดชอบจัดชุดลาดตระเวณออกตรวจตรา พท. ของหมู่บ้านนั้ ๆ กันเอง และหากเจอ เจ้าหน้าที่ ตร. บอกให้ยิงได้เลย
วันพฤหัสบดี 20 ก.ค. 49 ผู้ช่วย ผู้ใหญ่บ้าน ( ผรส. ) ซึ่งมีศักดิ์ เป็นน้าผม  ได้มาชวนผมกับพรรคพวกอีก 4 คน รวมเป็น 6 คน พร้อม มอไซฯ 3 คันและ ปืนลูกซองปั๊ม  5 นัดของที่อำเภอให้หมู่บ้านอีก 3 กระบอก ออกตรวจตราดูไนเขต พท. หมู่ที่4 ต.ท่าข้าม (บ้านผมอยู่ในเขต หมู่ที่ 4 ครับ และกำลังพลไนด้าน รปภ. มีน้อย คือมีแค่ 11 คน จึงต้องช่วยกัน และในหนึ่งอาทิตย์แต่ละคนต้องออกมาช่วยกันไม่ต่ำกว่า 3 ครั้ง)   เวลาประมาณ 00.20 น. ออกตรวจมาถึงที่เดิมครับ ที่ ตาเชาว์ แกเจอแล้วนึกว่าผี คราวนี้พวกยังไม่ทันขึ้นเสาแต่กำลังเตรียมอุปกรณ์ พอพวกผมส่องไฟฉายแรงสูงใส่ พวกนั้นรีบขึ้นรถแล้วขับหนีครับ เป็นสามล้อพ่วงข้าง 1 คัน และมอไซฯ 1 คัน ผู้ช่วยฯแกเลยยิงก่อนนัดแรกโดยมีเพื่อนผมเป็น พขร. ระยะห่าง ประมาณ 50 – 70 เมตร ครับ อีกสองคันที่เหลือได้มีโอกาสยิงอีกแค่นัดเดียวคือคันที่ผมขับ  แต่เนื่องด้วยคนยิงต้องซ้อน มอไซฯ และไม่ได้รับการฝึกมาดีพออีกทั้งต้องขับรถตามหลังกัน ต้องระวังคันข้างหน้าด้วยเลยยิงไม่โดนจุดสำคัญแต่โดนแน่เพราะว่าพอขับมาถึงหน้า สำนักสงฆ์ คนร้ายได้ขับรถเข้าไปหลบโดยทิ้งรถไว้ข้าง กุฏิ พระ แล้วพากันวิ่งหลบออกไปหลังวัด พวกผมไม่กล้าตามครับ มืดก็มืด  และยังเห็นว่า มันก็มีปืนแน่ ๆ ( ปืนสั้น มันมืดครับ มองไม่ถนัดว่า เป็นปืน ขนาดได ) ส่วน สามล้อพ่วงข้าง ทิ้งไว้ในซอยข้างวัด แต่ยิงโดนแน่ครับ เพราะที่รถนั้นมีรอยเลือดเยอะมาก พวกผมพร้อมชาวบ้านที่ออกมาสมทบทีหลังเลยนั่งเฝ้ากันจนเวลาประมาณ 04.30 น. ก็มี รถกระบะสีขาว ขับมาชะลอหน้าวัด พอพวกผมกำลังออกมา ก็ได้เร่งเครื่องออกไปคาดว่าจะมารับพวกที่โดนยิง และเผื่อว่าที่รถไม่มีคนเฝ้าจะได้เอากลับ  ตอนเช้า จนท. ตรวจจาก สภอ.หาดใหญ่มาตรวจสอบและรับรถพร้อมอุปกรณ์ต่างของคนร้าย ( ทะเบียนรถและตัวเจ้าของ ทั้งหมดนั้น  ทราบหมดแล้วครับ อยู่แถวซอยนวนแก้วอุทิศน์ ต.คลองแห อ.หาดใหญ่ แต่ขออนุญาติไม่เปิดเผย   )[/color]  ตอนนี้ ตำรวจกำลังตามตัวอยู่
และในคืนเดียวกันนี้ก็ได้เกิดเหตุ คนร้ายลักสายไฟและสายโทรศัพท์ อีกหลาย พื้นที่ ครับ และหลายคนก็สงสัยว่าคนร้ายทำไม ต้องลงมือเฉพาะในคืนวัน พฤหัสบดี  พวกผมเองไม่ได้ชอบความรุนแรงครับ อีกทั้งยังกลัวว่าจะมีปัญหาด้านข้อกฎหมายตามมาทีหลัง แต่ถ้าไม่เล่นแบบนี้ มันไม่กลัวหรอกครับ อีกทั้งตำรวจหัวหน้าชุดของตำบลบอกว่าจะรับว่าแกยิงเอง ( แกจะได้ผลงาน ) ตอนนี้ ก็ต้องเฝ้ากันทุกคืนครับ แถมต้องระวังตัวมากขึ้น กลัว พวกมันมาแก้แค้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2006, 01:13:15 PM โดย กระเจี๊ยบ » บันทึกการเข้า
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 01:29:10 PM »

ยุคสมัยนี้ ต้องระวัง หมันเอาหมดทุกอย่างที่ขายได้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 04:57:32 PM »

เมื่อเที่ยงนี้กลางวันแสกๆ  สายไฟฟ้าเข้าสวนของอดีต กำนัน ต.ทุ่งใหญ่ ( ท่านกำนันเฉลียว ) ได้ไป 100  กว่าเมตรครับ
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 10:39:26 PM »

ช่วงนี้โรงแรมที่หาดใหญ่ปิดไป2-3 โรงแล้วครับคนตกงานก็มากและ เศรษฐกิจไม่ดีขโมย ,โจรเลยเยอะ ขอบคุณที่เตือนนะครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์