๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 07:40:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้ประชาชนใน 3 จว.ชดต.ลงประชามติ..จะดีไหม ?  (อ่าน 7584 ครั้ง)
tamma
หรอยจังหู
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

สู้โว้ย!!

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 12:05:21 PM »

ทุกคนในชาติไม่ว่าศาสนาใด ต้องอยู่ภายใต้กฎหมายเดียวกัน ปัจจุบันที่มีปัญหาต่อเนื่องก็เนื่องจากรัฐไม่กล้าใช้ความใช้ความรุนแรงมากเนื่องจากกลัวจะมีปัญหาบานปลายขยายวงกว้าง ผมอยากให้เน้นผู้ที่เกี่ยวข้องว่าการทำงานต้องรัดกุมในแง่หลักฐาน ไม่ใช่ทำตามกระแสให้จบไปก่อนแล้วเมื่อขึ้นศาลก็ยกฟ้อง จะเป็นประเด็นให้อ้างว่าถูกกลั่นแกล้งได้ แม้จะสูญเสียงบประมาณเท่าไรก็จะต้องทำให้เกิดความสงบ   ผมเองมีบ้านอยู่จังหวัดยะลาถ้าโดนแยกไปแล้วผมจะไปอยู่ที่ไหนละครับพี่

ใต้สุดแดนสยาม
yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 12:12:29 PM »

เซ็นต์เดียวก็ไม่ให้ครับ

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 12:15:34 PM »

Cool สมมุติว่าแยกแล้วแน่ใจหรือครับว่ามันจะจบ  Tongue ส่วนตัวผมแล้วปัญหาทางนี้ต้องแก้ที่กรุงเทพฯครับ เพราะศูนย์กลางปัญหาอยู่ที่นั่น และโดยส่วนตัวอีกเหมือนกันเชื่อว่าถ้ามีการโหวตจริงคนส่วนใหญ่จะถูกคนมีอาวุธกลุ่มนึง(ที่มีใครเคยเรียกว่าโจรกระจอก)บังคับให้โหวตในสิ่งที่พวกมันต้องการครับ Tongue

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 12:19:15 PM »

บอกได้คำเดียว ว่า ไม่ ครับ แผ่นดินไทยนี้แยกไม่ได้ครับ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 12:31:21 PM »

แผ่นดินไทยแบ่งแยกไม่ได้ครับ
แล้วถ้าแยกไปจริงๆ เนื่องจากประชาชนในพื้นที่ถูกหลอกลวง ว่าถูกเอาเปรียบและรังแกจากอำนาจรัฐ ทั้งที่ความจริงมันไม่ใช่ กลุ่มก่อการร้ายสังหารไม่เลือก ทั้งไทยพุทธ มุสลิม หากแยกดินแดนจริงๆ จากความหลงผิดคนในประเทศใหม่คงลำบากไม่ใช่น้อย เพราะไม่มีอำนาจต่อรองกับชาติอื่นๆ  และโดนเอารัดเอาเปรียบทุกวิถีทางครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 01:03:27 PM »

คงเหมือน ลูก ปลาช่อนที่หลุดออกจากฝูง.....
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 02:40:58 PM »

เเพ้โหวตตั้งเเต่ยังไม่เปิดคูหาเลยครับ................................

[URL=h
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 02:42:54 PM »

[URL=h
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 03:43:34 PM »

ด้วยความเคารพครับ.......

ผมอยู่ในพื้นที่ไม่เคยเห็นใครคุยกันว่าจะแยกหรือไม่แยกเลยทั้งไทยพุทธ และ ไทยมุสลิม.......

คุยเพียงแต่ว่าจะระวังตัวกันยังไงเมื่อไหร่จะสงบ ใครเป็นคนทำกันแน่ งานนี้มันเกี่ยวกับผลประโยชน์ของคนบางกลุ่ม(ไม่รู้ใครเดากันเอง)เท่านั้น พวกเราอยู่กันอย่างสันติมานานมากแล้วครับ.......

ขอบคุณครับ.................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 04:49:11 PM »

ไม่เห็นด้วยที่จะแยกครับ Angry

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 08:06:08 PM »

ถ้าย้อนดูประวัติศาตร์ดั้งเดิม....พื้นที่ตรงนี้เป็นของ..สยามประเทศ....

จึงไม่ใช่ของใครอื่น...ของไทยแท้แต่ดั้งเดิมครับ.....มันจึงควรเป็นของเราเท่านั้น...

มิควรให้ใครที่เข้ามาทีหลัง...แอบอ้างและแบ่งแยกครับ.... Smiley

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 09:24:31 PM »

..............ไม่....ไม่....ไม่....ไม่ควรในทุก ๆ กรณี.....ที่สำคัญ  ไม่ควรแม้แต่....จะคิด.......ด้วยความเคารพ.......

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 10:15:59 PM »

เกิดใต้ธงไตรรงค์นั้นทุกคนคือคนไทยครับ แล้วจะแยกทำไมละครับ?
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:10:24 AM »

ไม่ต้อง vote หรอกครับ ให้ไอ้พวกคนที่มันไม่อยากเป็นคนไทย และพวกที่คอยให้การสนับสนุนผู้ก่อการไม่สงบ (พวกที่พอมีเรื่องก็คลุมหน้าคุลมตามาปิดล้อม จนท. ) เก็บข้าวเก็บของ แล้วพากันเดินเท้าลงใต้ไปเรื่อยๆ ไปอยู่รวมกับพี่ๆน้องๆ ที่ประเทศเพื่อนบ้านที่มีชายแดนติดกับไทย ทางใต้เลยดีไหม หรือไม่ก็อพยพไปอยู่ประเทศรอบๆอิสราเอล วันๆจะได้คอยวิ่งหลบระเบิด ไม่ต้องทำมาหากินบ้าง อยู่ประเทศสงบๆสันติดีๆไม่ชอบ ....ทำไมรัฐบาลไม่เปลี่ยนชื่อเรียกไอ้พวกนี้ว่าเป็นกบฏ หรืออะไรที่มันแรงๆกว่านี้ เนื่องจากการกระทำมันรุนแรงมาก คิดจะทำลายอธิปไตยของชาติ แบ่งแยกดินแดน แต่กลับเรียกว่าผู้ก่อการไม่สงบ พอไปร่วมก่อการแล้วหนีไปซักพัก พอหมดที่ซุกหัวแล้วก็กลับมามอบตัว รัฐบาลก็เปลี่ยนสถานะให้มันเป็นผู้ร่วมพัฒนาชาติ....ผมว่าพวกผู้ก่อการร้ายในตะวันออกกลางที่ปฏิบัติการทุกวันนี้ยังมีความเป็นลูกผู้ชายมากกว่าพวกที่ทำอยู่สามจังหวัดภาคใต้เราอีก ของเค้าทำระเบิดค่าตัวตายก็เอาชีวิตเค้าไปแลก แต่ของเรามันทำคนไม่มีทางสู้ ลอบยิงคนไม่รู้ตัว....พูดแล้วเครียดครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2006, 07:17:49 AM โดย Blackhawk » บันทึกการเข้า
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:25:31 AM »

ไม่ควรโหวตค่ะ..
บนผืนแผ่นดินไทย..ทุกคนคือไทย  ไม่ควรแบ่งแยก

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์