๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:09:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าให้ประชาชนใน 3 จว.ชดต.ลงประชามติ..จะดีไหม ?  (อ่าน 7586 ครั้ง)
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 10:37:06 AM »

-ให้เขาโหวตว่าจะอยู่ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของราชอาณาจักรไทยต่อไป หรือจะแยกไปตั้งเป็นรัฐอิสระ(หรือเขตปกครองพิเศษ เขตปกครองตนเอง ก็ว่ากันไป) จะดีไหมคับ เพราะเท่าที่ผมสังเกตดูฝ่ายที่ก่อความไม่สงบเขาแอนตี้รัฐเป็นประเด็นหลักเลย เช่น เอาธงชาติไทยมาฉีกทำลาย ชักธงเขียว หรือการมุ่งฆ่า จนท.ของรัฐก็ตาม ฯลฯ  ไม่ใช่ว่าผมอยากจะเสียดินแดนนะคับ ผมก็รักชาติเท่า ๆ กับท่าน แต่มาคิดดูถ้าประชากรในพื้นที่นั้นไม่มีใจให้กับเรา มันก็ป่วยการที่จะทู่ซี้ทุ่มงบประมาณลงไป เนี่ยก็กว่า 2 ปีแล้ว เมื่อเช้านี้ได้ยินข่าวบุกฆ่าครูถึงในห้องเรียนเลย
-เมื่อเร็ว ๆ นี้ ที่แคนาดาก็ยังมีการเปิดให้ประชาชนในรัฐหนึ่ง(จำชื่อไม่ได้รู้สึกจะเป็นรัฐควิเบก)ที่มีภาษาและวัฒนธรรมฝรั่งเศส ผิดไปจากรัฐอื่น ๆ ลงประชามติว่าจะแยกตัวออกจากรัฐแคนาดาหรือไม่ ผลปรากฏว่าฝ่ายที่อยากแยกตัวแพ้ จึงต้องอยู่กับแคนาดาต่อไป
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 10:45:11 AM »

ควรหาทางกล่อมเกลาความรู้สึกนึกคิด และสำนึกรักแผ่นดิน ตลอดจนทำให้มองเห็นว่าแผ่นดินนี้คือประเทศไทยดีกว่า

ผู้เป็นใหญ่ในบ้านเมืองมองเห็นแต่ผลประโยชน์เข้าตัวเอง ทำธุรกิจแบบไม่แคร์ใคร เรียกว่าข้ามหูข้ามหัว คนข้างๆไปมา
ทำให้เข้าไม่พอใจเลยหาทางตอบโต้ไปที่จุดอ่อน  เพราะเข้าสร้างหน่วยงานที่ให้คนของเขามารับผลประโยชน์อย่างเดียว

แต่ทำงานไม่เป็น เก่งแต่จะเอาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆงบประมาณเข้าพกเข้าห่อ

ควรแก้ที่ต้นเหตุคือ กำจัดพวกมีอำนาจตอนนี้ออกไปก่อนดีกว่า

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 10:45:13 AM »

ไม่ดีครับคุณ poe kerpetkaew 
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:04:28 AM »

..........ไม่.............
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:09:40 AM »

ลงคะแนนก็แพ้แหงๆ ครับ... มวยมีตั้ง 15 ยกๆ นี้เราแพ้ขืนให้นับคะแนนรวม ก้อเสร็จมันซิครับ... แฮ่ๆ

หนังชีวิตครับ... เรื่องมันเลยยาวหน่อย ไม่ใช่หนังบู๊ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2006, 11:13:53 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:13:08 AM »

Grin Grin Grin Grin Grin ตอบได้ว่าไม่ดีเลยครับ...กว่าจะมีแผ่นดินไทยในวันนี้บรรพบุรุษของเราเอาเลือด เอาเนื้อและชีวิตแลกมา Grin Grin Grin Grin Grin
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:14:39 AM »

ไม่สมควรครับ

หากทางใต้ลงประชามติแยกตัวได้  ส่วนอื่นๆของประเทศก็จะเอาบ้างแน่นอน  ประเทศก็แตกเป็นเสี่ยงๆเท่านั้นเอง

สาเหตุของความวุ่นวายในพื้นที่ คงมีลึกกว่าที่เราๆได้ทราบกัน  แก้ไขสาเหตุได้ตรงจุดแล้ว ความวุ่นวายก็เงียบสงบเอง

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:16:16 AM »

ให้พื้นที่เลยครับ 1 จังหวัดใครจะอยู่ฝ่ายนั้นให้ย้ายไปอยู่ที่นั่นเลย ใครไม่อยากอยู่ก็เอาทะเบียนบ้านกับโฉนดที่ดินมาแลกเอาที่ดินใหม่ย้ายออกมาจากที่นั่นซะ ให้เวลาการดำเนินงาน 1 ปี ทีนี้เราก็รู้ศัตรูที่แท้จริงหลังจากนั้น ยกทัพไปตีเอาดินแดนคืนมาส่วนพวกบ้านั่นก็ฆ่าทิ้งซะ Angry Angry

รุนแรงไปปะครับ  Cheesy Cheesy Cheesy
คิดจากอารมณ์ชั่ววูบครับหลังจากเห็นข่าวครูโดนฆ่า อยากจับพวกนั้นมาฆ่ามั่ง  Angry Angry Angry

แต่อย่าทำเลยครับ คนไทยด้วยกันทั้งนั้น สามัคคีปรองดองกันไว้ดีกว่าครับ Wink Wink Wink Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2006, 11:17:56 AM โดย eak_kae » บันทึกการเข้า

SPSC No.057       THPSA No.A-331
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:17:16 AM »

จริงๆแล้ว พี่น้องประชาชนใน 3 จังหวัด เขาก็ไม่อยากแบ่งแยกหรอกครับ เขายังรักประเทศไทย และยังเทิดทูลพระเจ้าอยู่หัวของเราเหมือนกัน ผมว่ากลุ่มที่ต้องการแบ่งแยก เป็นรัฐอิสระ เป็นกลุ่มเล็กๆที่ก่อความวุ่นวายมากกว่าครับ 
tanasom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ความดี...ไม่มีวันตาย...

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:17:25 AM »

คนไทยทุกคนต้องอยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญไทยครับ... หลงรัก
แม้แค่ 1 ตารางนิ้วก็ไม่ยอมให้ใคร?มาแยกดินแดนครับ.......... Shocked Shocked Shocked
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2006, 11:19:59 AM โดย tanasom » บันทึกการเข้า
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:19:16 AM »

ต้องดูกรณี ติมอร์ตะวันออก เป็นตัวอย่าง..................

ถ้าทำ ก็เข้าทาง เพราะแม่แบบมีให้เห็น

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:36:01 AM »

อยู่บนพื้นแผ่นไทย ใต้ร่มธงไตรรงค์ ต้องเป็นคนไทยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2006, 11:38:27 AM โดย มะเอ็ม » บันทึกการเข้า
poe kerpetkaew
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:43:20 AM »

จริงๆแล้ว พี่น้องประชาชนใน 3 จังหวัด เขาก็ไม่อยากแบ่งแยกหรอกครับ เขายังรักประเทศไทย และยังเทิดทูลพระเจ้าอยู่หัวของเราเหมือนกัน ผมว่ากลุ่มที่ต้องการแบ่งแยก เป็นรัฐอิสระ เป็นกลุ่มเล็กๆที่ก่อความวุ่นวายมากกว่าครับ 
ถ้าประชาชนคือน้ำ นักรบคือปลา ตอนผมอยู่ จ.ปัตตานี มีคนมาเล่าให้ฟังว่าทหารไล่ตามจับมือปืน 2 คนขี่มอเตอร์ไซค์ เห็นหลังอยู่ไว ๆ เกือบจะได้ตัวอยู่แล้ว ขี่ไล่กันไปพอถึงบ้านหลังหนึ่งมีการจัดงานแต่งงาน มีคนมาก มันทิ้งรถหนีเข้าปะปนกับฝูงชน ทหารที่ไล่ตามไปสอบถามว่ามีใครเห็นชาย 2 คนใส่เสื้อยืดสีดำบ้าง หนีเข้ามาเมื่อครู่นี้เอง ..เงียบกริบ ไม่รู้..ไม่เห็น..ไม่มีใครเห็นสักคนเดียว บรรยากาศแบบนี้ปลาก็สบาย ก่อการร้ายได้เรื่อย ๆ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:45:59 AM »

- ทำอย่างนั้นก็เข้าทางเลยสิครับ ทุกวันนี้ที่เกิดเหตุการณ์ต่างๆก็พยายามบีบให้เป็นในรูปแบบที่คุณ.poe kerpetkaew บอกอยู่แล้วครับ ปัญหาทางใต้อย่างแรกเลยต้องกำจัดข้าราชการและนักการเมืองที่มีอิทธิพลอยู่เบื้องหลังก่อน แต่รัฐบาลจะกล้าหรือป่าวครับ 

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:53:41 AM »

อย่าแยกเลยครับ
เดี๋ยวนี้มีแต่ต้องรวมกันให้ได้ รวมกันเราอยุ่  แยกกันเราตาย

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์