๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 08:32:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต นอกเรื่องปืน ถามเรื่องอีผุผุ ทรูปเปอร์ครับ  (อ่าน 7372 ครั้ง)
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 01:01:30 PM »

ตอนปีใหม่ขับรถรุ่นนี้ไปเที่ยวอุ้มผาง จ.ตาก ขับจาก สุโขทัย ผมต้องใช้เวลาทำความคุ้นเคยกับมันสักพัก.....
ในความรู้สึกส่วนตัวไม่ชอบครับ อืดดดดดดด...... กินน้ำมันมากกกกกกกกกกกกกก.............
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 03:22:02 PM »

ว๊า...อ่านแล้วถอดใจเลย
ผมกลับไปขี่พอร์ช คาเรร่าเทอร์โบ เก่าๆตามเดิมดีก่า...เนอะ

cayane เลยพี่ น้ำลายหก

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 04:03:00 PM »

Grin ถ้าซื้อมาไม่แพง...ตั้งใจเอามาใช้ แบบไม่ต้องคิดมาก ไปใหนไปกัน....ก็โอเค เลยครับพี่
 Grin ติดแก๊ส แล้วเรื่องน้ำมันก็ไม่เป็นปัญหา ครับ....ผมว่าดีกว่า จี๊ปเชอร์โรกี ที่ตอนนี้เขานิยม กันอีกนะ

Grin อะไหล่ หาไม่ยากครับ..
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 10:45:00 AM »

เมืองไทยมี Grand Cherokee ไหมคุณต้อม  ไม่เล่นตัวนี้แทนล่ะ   ตัว Cherokee ก็ดีแต่เบาะหลังช่วงเข่าสั้นไปหน่อยนั่งไม่สบายและไม่มีพนักพิงหัว   
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 03:28:03 PM »

เมืองไทยมี Grand Cherokee ไหมคุณต้อม ไม่เล่นตัวนี้แทนล่ะ ตัว Cherokee ก็ดีแต่เบาะหลังช่วงเข่าสั้นไปหน่อยนั่งไม่สบายและไม่มีพนักพิงหัว
กำลังดูอยู่ทั้งสองรุ่นนี้เลยครับพี่เจษ แต่จี๊พเจอปัญหาเรื่องเครื่องร้อน แอร์ไม่เย็นเมื่อมาเมืองไทย  ที่จริงการแก้ปัญหาที่ถูกจุดคือเพิ่มพัดลมไฟฟ้าและขยายช่องเป่าลมแอร์ในห้องโดยสาร  น่าเสียดายหลายคันโดนศูนย์บริการจี๊พ รื้อระบบแอร์ซะเละเทะ แล้วกลายเป็นปัญหาถมไม่เต็ม   บางคันเจออะไหล่เทียมแท้ๆ จากศูนย์บริการตัวจริง ลูกค้าขายทิ้งเป็นแถว 
ปัญหาคือ หารถสภาพดีจริงๆยาก
สำหรับทรูปเปอร์ ผมเลือกเอาเครื่องดีเซล 3.1 ลิตร  เพราะความคิดส่วนตัวยังยึดติดกับเครื่องยนต์ดีเซลที่หาอะไหล่ทดแทนได้ง่าย ซ่อมเองก็เป็น น้ำมันแพงแต่หาได้แน่นอน ยามเกิดวิกฤติการณ์หรือเหตุฉุกเฉิน ผมต้องการใช้รถคันนี้อพยพครอบครัว(ดูหนังแอคชั่นมากไปหน่อย) ยังงัยๆ รถถัง ฮัมวี่ ก็ยังต้องเติมโซล่า ในยามนั้นคงหาเชื่อเพลิงเติมได้ถ้าไม่โดนบอมบ์เละเสียก่อน   ส่วนพอร์ชคาเร่า คงต้องทิ้งไว้  คว้าไปได้แค่สั้นหนึ่งยาวหนึ่งและครอบครัวที่รัก กับกระสุนที่ฝังดินไว้ในเซฟเฮ้าส์.....ผมบ้าไปหน่อย...แต่เรื่องแบบนี้เกิดขึ้นแล้วรอบๆเมืองไทย

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2006, 09:40:44 PM »

อืมครับ  ปกติ Grand Cherokee และ Cherokee จะมีพัดลม 2 ตัว ไฟฟ้า1ตัว สายพาน1 ตัวอยู่แล้วนี่ครับ  ถ้าติดเพิ่ม  ติดได้ตรงไหนครับ  นี่ผมก็เพิ่งเปลี่ยน เตอร์โมสแตด กะฝาปิดหม้อน้ำ
ลืมบอกไปว่า ถ้าใครจะJeep Cherokee  อย่าซื้อ  รุ่น 6 สูบขวาง ( ไม่รู้เรียกถูกป่าว ) ให้ซื้อ 6 สูบเรียง เพราะรุ่น 2.5L มีปัญหาครับ   รถ Cherokee ดีตรงรถเล็ก น้ำหนักเบา  ขับ Offroad จะได้เปรียบตอน ซอกแซกได้ดีกว่ารถใหญ่  ช่วงเลี้ยวสั้นกว่า  เครื่องถือว่ากำลังแรงสมกับรถ
ที่คุณต้อมคิดแบบนั้น  ไม่ผิดหรอกครับ  รถน้ำมันต้องพยายามเติมให้เต็ม  เงินสดต้องมีเก็บไว้  ไฟฉายวิทยุเล็ก  ยาต่างๆ  เครื่องปฐมพยาบาลขั้นต้น  น้ำดื่มและเครื่องกรองน้ำฆ่าเชื้อ  ปืนและลูกปืน  มีด  อิอิอิ  ผมก็บ้าเหมือนกัน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2006, 12:06:14 AM »

ผมว่าของเซียงกงเยอะแยะ    รถพวกนี้ไม่ค่อยจุกจิกเท่าไหร่  ติอย่างเดียวหุ่นมันมู่ทู่ไปหน่อย   ทัศนะวิสัยดีทรงตัวดี  อะไหล่หาไม่ยากแต่รถ10ปีก็คิดหนักหน่อย   ต้องเปลี่ยนอะไหล่ซัก2-3หมื่นก็น่าใช้ได้

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 05:21:46 AM »

เห็นมันสวยดี  Wink
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 12:34:42 PM »

ผมเพิ่งจะซื้อ Honda Pilot  มามื่อเดือนที่แล้ว

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 03:29:53 PM »

ผมเพิ่งจะซื้อ Honda Pilot มามื่อเดือนที่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2006, 03:34:54 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2006, 05:15:56 PM »

เห็นมันสวยดี Wink

Cheesy เห็นด้วยครับ สวยดี ดูลุย ๆ Cheesy

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์