๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 03:35:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต นอกเรื่องปืน ถามเรื่องอีผุผุ ทรูปเปอร์ครับ  (อ่าน 7371 ครั้ง)
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 08:35:26 PM »

เครื่องเบนซิน 3.2 ติดแก๊ส variable mixer ใช้มาปีเศษๆ..ยังไม่พัง  ปี 96 วิ่งมาแล้ว 180,000 กม.
ผมจะซื้อมาขี่วันพักผ่อนสุดสัปดาห์ 
ท่านที่มีประสบการณ์ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ ว่าผมจะได้ไปพักผ่อนตามที่ตั้งใจ  หรือเป็นภาระ(ซ่อมบำรุง)เหมือนเลี้ยงเด็กขี้โรค
อะไหล่เทียบกับฮอนด้า หรือคัมรี่ ราคาพอกระเสือกกระสนหาไหมครับ

คือรายได้น้อยครับ..แต่อยากขับรถหรู...แบบว่ารสนิยมสามสิบกว่าชั้น

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 10:43:54 PM »

ทราบราคาไหมครับ??? คุณต้อม ลองเข้าไป check ที่ one2car.com เปรียบเทียบก็ได้ครับ

ข้อควรระวังนิด คือ คันนี้มันเข้ามาบ้านเราแบบถูกกฎหมายหรือเปล่า รถนำเข้าระวังตรงนี้ด้วยครับ
แต่ถ้าคนขายรู้จักคุ้นเคยกันคงไม่มีอะไร

ผมไม่เคยใช้นะครับ อาศัยว่าชอบรถยนต์อยู่บ้าง
ตอบแบบกลางๆ คือมันเป็นรุ่นที่ทางตรีเพชรเอาเข้ามาขาย
เรื่องอาหล่ายอาจแพงหน่อยแต่คิดว่ามี ทั้งในเชียงกงและเบิกจากห้าง
พวกอาหล่ายสิ้นเปลืองเช่นกรองน้ำมันเครื่อง กรองอากาศ คงต้องลองเทียบใช้กับรถรุ่นที่ผลิตในประเทศได้
บ้านเราก็มีคนใช้อยู่พอสมควรครับ ไม่ถือว่าเป็นรุ่นแปลกมาก

เนื่องจากเป็นรถราคาแพง เจ้าของคงไม่ได้เอาไปลุยหนัก
มุดดูช่วงล่างหรือเอาขึ้นฮ๊อย (ไม่รู้ว่าเรียกถูกหรือเปล่า Tongue) เพื่อความแน่ใจอีกทีครับ

รถอายุมากแล้วเตรียมเงินไว้สัก 10% ของราคาที่ซื้อมาเอาไว้ปรับสภาพนะครับ
อาหล่ายที่เป็นยาง เช่น ท่อทางเดิน"น้ำ"ต่างๆ ในห้องเครื่อง + ลูกยางช่วงล่าง คิดว่าคงถึงเวลาของมันแล้ว

ที่สำคัญอย่าลืมทดลองขับครับ

เด๋วมีท่านอื่นเข้ามาเพิ่มเติมครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2006, 11:30:54 PM โดย นิน » บันทึกการเข้า

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 07:08:06 AM »

ขอขอบคุณน้ำใจคุณนินมากนะครับ เป็นข้อมูลที่มีประโยชน์อย่างมาก

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 10:38:11 AM »

เข้าไปดูบอร์ดในวีคเอนฮ็อบบี้สิครับ!
http://www.weekendhobby.com/offroad/index.asp

หรือเข้าไปดูรายละเอียดในบอดย่อยTrooper
http://www.weekendhobby.com/board/trooper/weblist.asp

ผมเองก็มีทรูเปอร์ ปี98 รุ่น LS limited เครื่องยนต์เบนซิน V6/ 2.3 VD1 ไว้ครอบครอง 1 คันเช่นกัน
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 11:32:58 AM »

เข้าไปดูบอร์ดในวีคเอนฮ็อบบี้สิครับ!
http://www.weekendhobby.com/offroad/index.asp

หรือเข้าไปดูรายละเอียดในบอดย่อยTrooper
http://www.weekendhobby.com/board/trooper/weblist.asp

ผมเองก็มีทรูเปอร์ ปี98 รุ่น LS limited เครื่องยนต์เบนซิน V6/ 2.3 VD1 ไว้ครอบครอง 1 คันเช่นกัน

อันนี้ยอดไปเลยครับ Wink

เพิ่มเติมครับ เมื่อคืนเบลอๆ
ส่วนที่เป็นยางนี่รวมถึงสายพาน และสายพานไทม์มิ่งด้วย (ถ้ามีนะครับ)

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
โอรสเยาวราช-รักในหลวง
ใครจะใหญ่เกินกรรม
Full Member

คะแนน 11

ผยองในความเป็นไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 05:51:59 PM »

พอดีผมก็ใช้อยุ๋เหมือนกันครับ เครื่อง 3.2 ปี 96
เป็นรถที่ดีคันนึงทีเดียวเลยครับ อะไหล่ก็อาจจะแพงกว่า รถทั่วไปหน่อยนึง
แต่ที่เห็นชัดๆเลย เรื่องน้ำมันครับ เป้นรถที่ซดน้ำมันได้ซะใจจริงๆ
โดยเฉพาะ สภาวะน้ำมันแพงแบบนี้ ต้องคิดแล้วคิดอีกละครับ  Wink Wink Wink

โพธิญาณ
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2006, 07:02:18 PM »

รถรุ่นนี้เป็นรถที่ดีมากๆเลยครับเสียแต่ที่ญี่ปุ่นการทำตลาดไม่ดีเลยไม่ได้รับความนิยม...และแทบจะปิดไปเลยหรือขี้เกียจทำก็ไม่รู้  เพราะแค่รถบรรทุกอย่างเดียวก็ผลิตแทบไม่ทัน  อะไหล่หาไม่ถึงกับยากหรือแพง เพียงต้องสั่งและรอหน่อย  เพราะบ้านเรามีน้อย  10กว่าปีที่แล้วแอบๆนำเข้าทั้งคันได้   เมื่อก่อนผมก็ใช้ครับแต่เป็นเครือง3.1
ดีเซล  ใช่ตัวนี้ไหมครับ  ถ้าใช่อะไหล่ยังหาง่ายครับ

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 07:29:10 AM »

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2006, 07:42:27 AM »

คุณต้อมที่นี่เคยออกเป็นข่าวครึกโครมเรื่อง  การสอบความปลอดภัยรถรุ่นนี้  แล้วปรากฏว่าคว่ำง่าย  เล่นเอายอดขายตกเลยครับ
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 07:05:17 AM »

คุณต้อมที่นี่เคยออกเป็นข่าวครึกโครมเรื่อง การสอบความปลอดภัยรถรุ่นนี้ แล้วปรากฏว่าคว่ำง่าย เล่นเอายอดขายตกเลยครับ

เมืองไทยไม่มีข่าวเลยครับ  สงสัยขายน้อยไม่กี่คัน

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 07:06:53 AM »

ลองอ่านดูที่นี่ครับ http://www.theautochannel.com/news/date/19960821/news01559.html
ผมจำได้ว่าเคยนั่งดูข่าว    ผมเล่าให้ฟังเฉยนะ 
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 07:10:32 AM »

Consumer reports เป็นหน่วยงานเอกชนที่พวกผลิตสินค้ากลัวมาก  เพราะถ้าบอกว่า สินค้าไหนไม่ดีล่ะ ซวย  เพราะเป็นหน่วยงานที่คนเชื่อเยอะ  เวลาใครจะซื้ออะไร จะหาหนังสือของเขามาอ่านรายงานคุณภาพของสินค้าก่อน
http://www.consumerreports.org/cro/index.htm
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 08:14:39 AM »

คุณต้อมที่นี่เคยออกเป็นข่าวครึกโครมเรื่อง การสอบความปลอดภัยรถรุ่นนี้ แล้วปรากฏว่าคว่ำง่าย เล่นเอายอดขายตกเลยครับ
เคยได้ยินข่าวเหมือนกันครับ
 ราคาอะไหล่เมื่อวานเพิ่งเบิกให้ลูกค้า เครื่อง 4JG2

แท้ห้าง                       เทียบ
-สายพานราวลิ้น                           3300                          700

-ประเก็นฝาสูบ                              1300                          550

-วาวล์ไอดี-ไอเสีย                          650                           ไม่มี

-ลูกสูบ                                         ไม่มีของ                     1200/ลูก

-ปลอกสูบ                                     ผมจำไม่ได้                 เกรด A 1200/ลูก   

-แหวนลูกสูบ                                 ไม่มีของ                     NPR ชุดละ 1600

-กรองเครื่องลูกละ                          200 กว่านิดหน่อย       120

อะไหล่บางตัวใช้ร่วมกับ TFR2500 ได้ครับ  (ราคาโดยประมาณครับ)   Grin Grin

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 10:44:17 AM »

ด้วยความเคารพครับ

เห็นชื่อกระทู้แล้วผมใจเสียทุกทีครับ ใช้รถยี่ห้อนี้เหมือนกันครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 186

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2006, 12:18:22 PM »

ว๊า...อ่านแล้วถอดใจเลย
ผมกลับไปขี่พอร์ช คาเรร่าเทอร์โบ   เก่าๆตามเดิมดีก่า...เนอะ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์