๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:59:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอามาแฉ... วิธีการปลอมอีเมลล์ของพวกแฮกเกอร์  (อ่าน 8957 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:27:22 AM »

คือนายสมชายได้ยินเพื่อนๆ บ่นกันว่ามีไวรัสบางตัวแอบส่งเมลล์ของเพื่อนๆ ไปหาคนอื่น... โดยที่เจ้าของเมลล์ไม่ทราบครับ...

เครื่องของนายสมชายเองป้องกันไวรัสได้ดีมากแต่ยังอุตส่าห์โดนแกล้ง... คือมีคนแอบปลอมหัวอีเมลล์นายสมชาย แล้วส่งเมลล์ให้เพื่อนในเวบบอร์ด(ที่จริงไปไหนถึงไหนมั่งก็ไม่รู้)... แล้วมีท่านนึงได้รับเมลล์นี้ แล้วกระซิบถามนายสมชายผ่าน PM...

เลยเอาวิธีการมาแฉซะเลย... ทดลองเล่นแล้วระวังด้วยนะครับ เพราะปลอมหัวอีเมลล์ได้ แต่ปลอมหัว "IP Address" ไม่ได้... ซึ่งยังสามารถตามตัวเจอคนส่งที่แท้จริงอยู่ดีครับ...

(บนเครื่องที่มีระบบปฏิบัติการ XP เท่านั้นครับ... แล้วต้องติดตั้ง IIS-Internet Information Service, และ SMTP-Simple Mail Transfer Protocal เสียก่อนด้วย... ทั้งสองอย่างสามารถติดตั้งได้จากแผ่น Setup ของวินโดว์ XP ธรรมดาๆ...)

วิธีการ...

1) ดาวน์โหลดไฟล์ cdonts.dll มาจาก Internet ด้วยการค้นจาก yahoo.com แล้ว Install บนเครื่องของเราด้วยวิธีการข้างล่าง...

"Download CDONTS.DLL into: c:\windows\system32

Registor cdonts.dll

Go in to DOS (Start->All Programs->Accessories->Command Prompt)
Go to the System32 Folder (at the blinking cursor type: CD \windows\system32 and hit [Enter])
At the blinking cursor type: RegSvr32 cdonts.dll

Your Done!
"

2) ใช้ Note Pad สร้างไฟล์หนึ่งไฟล์ให้มีข้างในตามข้างล่าง... แล้วอย่าลืมเปลี่ยนข้อมูล

Toemail ให้เป็น e-mail address ปลายทางที่เราจะส่งไป...
Subj ให้เป็นหัวเรื่องของ e-mail ที่เราจะส่งไป...
BodyMsg ให้เป็นเนื้อข้างใน e-mail ที่เราจะส่งไป...

<%@LANGUAGE="VBSCRIPT" CODEPAGE="874"%>
<!DOCTYPE html PUBLIC "-//W3C//DTD XHTML 1.0 Transitional//EN" "http://www.w3.org/TR/xhtml1/DTD/xhtml1-transitional.dtd">
<html xmlns="http://www.w3.org/1999/xhtml">
<head>
<meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=windows-874" />
<title>Fake mail from ultraman</title>
</head>
<%
From = "superman@planet-daily.com"
Toemail ="xxx@yahoo.com"
Subj = "นี่คือเมลล์ตัวปลอม"
BodyMsg = "ปลอมหัว อีเมลล์ แล้วส่งออกไป...ไม่ดีหรอกครับ"

set Mail = Server.CreateObject("CDONTS.NewMail")

Mail.From = From
Mail.To = Toemail
Mail.Subject = Subj
Mail.Body = BodyMsg
Mail.Send

Set Mail = Nothing
%>
 ส่งออกไปแล้วจ้า... <% response.Write(Toemail) %>
<body>
</body>
</html>

นายสมชายโดนแกล้ง เลยเอามาแฉซะเลย... ฮา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:29:11 AM »

คืออยากบอกว่า... ไม่ใช่ไวรัสในเครื่องของเราเป็นคนส่งเมลล์ครับ...

แต่มีคนส่งเมลล์จากเครื่องอื่น... แต่ปลอมหัวอีเมลล์ ว่าส่งจากเครื่องเรา... หง่ะ...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:39:47 AM »

ลืมบอกวิธีใช้ครับ...

Save และตั้งชื่อไฟล์นั้นว่า "SendMail.asp" แล้ว Copy ไฟล์ที่เราแก้ไข ไปใส่ไว้ที่ "C:\Inetpub\wwwroot"

จากนั้นเรียกใช้ด้วยการพิมพ์ "http://localhost/SendMail.asp" พิมพ์ใส่ที่หน้าต่าง URL Address ของเบราเซอร์ครับ...

ใครทดลองแล้วได้ผลอย่างไรบอกนายสมชายด้วย... แล้วทดลองใช้ในทางที่ผิด มีสิทธิ์ติดคุกครับ...

เขาตามตัวเจอนะ... ฮา
INHO
Full Member

คะแนน 29

ขันติ เมตตา เสียสละ ให้อภัย และปล่อยวาง

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:50:45 AM »

ขอบคุณครับผม

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:54:52 AM »

Cheesy สุดยอดเลยครับ อาจารย์สมชาย เล่นเอาหนามยอกเลย....ขอบคุณครับ

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 10:12:59 AM »

Wink เจอบ่อยมากครับที่เป็นชื่อของสมาชิกในเวป แต่คอมฯแจ้งว่าตรวจเจอไวรัสก็เลยลบทิ้งหมด แต่ของท่านสมชายยังไม่เจอครับ  Wink เอ...ถามนิดนึงครับ แล้วเราจะมีวิธีแก้เผ็ดเจ้าพวกนี้ได้บ้างไม๊ครับ เช่นเอ็งส่งมาเดี๋ยวข้าก็ส่งกลับ ประมาณนี้  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 12:21:34 PM »

Grin 555 มันแอบเอาชื่อเมล์เราจากการที่เราลงชื่อเมล์เราในเวบต่าง ๆ ครับ Grin

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 03:25:12 PM »

แปลก ผมไม่ค่อยโดน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 05:16:33 PM »

ผมเจอเป็นประจำ ขอบคุณท่านสมชาย(ฮา) ครับ   แต่คงไม่กล้าเอาไปใช้ ขออนุญาตนำไปเผยแพร่ให้คนที่โดนทราบ

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 06:17:10 PM »

ขอบคุณครับ
ผมเจอตลอด มันเล่นปลอมเอาชื่อเพื่อนสมาชิกในเว็บเราส่งมา แต่ผมรู้แกวมัน ไม่เคยเปิดเลย เจอเป็นลบทิ้งอย่างเดียว ฮ่า ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
abandej_รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 363

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 06:43:09 PM »

ขอบคุณครับที่ให้ความรู้ ผมเจอทุกวันเลยเมล์อย่างนี้ ลบจนเบื่อ แต่ไม่เคยเปิดครับ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2006, 09:42:36 PM »

ไม่รู้ว่า...ผมจะโดน....ปลอมแบบนี้...แล้วส่งไปให้ใครบ้างหรือเปล่าครับ.....เพราะผมไม่ทำแน่นอน
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 02:01:19 AM »

ขอบคุณครับ แต่ไม่รู้จะเอไปแกล้งใคร ก็เอาใว้แกล้งพี่สมชาย(ฮา)ละกันครับ ฮิ......ฮิ.....ฮิ Grin

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
หน้า: [1]
  พิมพ์