๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:50:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีแก้ และ ลบ window genuine advantage ออกจากเครื่องครับ  (อ่าน 546515 ครั้ง)
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

« เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:19:29 AM »

วิธีแก้ และ ลบ window genuine advantage ออกจากเครื่องครับ

เริ่มเลยนะครับ

กด start (มุมล่างซ้าย) ----> run   ----> regedit.exe
แล้วไปตามนี้ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\
Windows NT\CurrentVersion\Winlogon\Notify
พอถึงตรงนี้หา folder ที่ชื่อว่า WgaLogon ลบทิ้ง(คลิ๊กขวาที่ไฟล์แล้วกดDELETE)
แล้ว restart คอมฯ เท่านี้เองเรียบร้อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 23, 2006, 10:32:43 AM โดย narongchaisuddee » บันทึกการเข้า

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:24:44 AM »

ขอบคุณครับ

gunnut
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:49:03 AM »

วิธีแก้ และ ลบ window genuine advantage ออกจากเครื่องครับ

กด start (มุมล่างซ้าย) ----> run   ----> regedit.exe
แล้วไปตามนี้ HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\
Windows NT\CurrentVersion\Winlogon\Notify
พอถึงตรงนี้หา folder ที่ชื่อว่า WgaLogon ลบทิ้ง แล้ว restart คอมฯ เท่านี้เองเรียบร้อยครับ

สุดยอดครับหายไปเลย ที่นี่จะปิดออโตเมติกอัพเดทได้ที่ตรงไหนครับ..
ขอบคุณครับ
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:54:32 AM »

พี่ครับ อย่าว่าอย่าโน้นอย่างนี้เลยครับ ถามหน่อยว่าที่ลบนี่เพื่อประโยชน์อันใดครับ ผมไม่รู้จริงๆ และคิดว่ายังมีอีกหลายท่านที่ยังไม่รู้เหมือนผม ช่วยบอกหน่อยนะครับนึกว่าเอาบุญ ทำบุญด้วยการให้ความรู้นี่ได้บุญเยอะนาครับ  ขอบคุณครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:55:31 AM »

Grin ขอบคุณครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ชายทุ่ง
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 09:58:46 AM »

เจอแล้วอยู่กระทู้ข้างล่างนี่เอง  ขอบคุณมากๆครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:10:42 AM »

พี่ครับ อย่าว่าอย่าโน้นอย่างนี้เลยครับ ถามหน่อยว่าที่ลบนี่เพื่อประโยชน์อันใดครับ ผมไม่รู้จริงๆ และคิดว่ายังมีอีกหลายท่านที่ยังไม่รู้เหมือนผม ช่วยบอกหน่อยนะครับนึกว่าเอาบุญ ทำบุญด้วยการให้ความรู้นี่ได้บุญเยอะนาครับ ขอบคุณครับ

การอัพเดทวินโดว์ทาง micorsoft เริ่มเช็คแล้วว่าโปรแกรมที่ใช้ในเครื่องถูกต้องตามลิขสิทธิ์หรือเปล่า
หากไม่ถูกต้องรายการอัพเดทจะฝังตัวเข้าระบบหลังจาก install หรือ restart เครื่อง
ได้ทราบมาว่ามันจะลบโปรแกรม microsoft ในเครื่องทั้งหมดใน 30 วัน (อ้างจาก กระทู้ในเว็ปนี้ครับ)

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:18:06 AM »

กด start (มุมล่างซ้าย) ----> run ----> regedit.exe
พอถึงตรงนี้หา folder ที่ชื่อว่า WgaLogon ลบทิ้ง แล้ว restart คอมฯ เท่านี้เองเรียบร้อยครับ

สุดยอดครับหายไปเลย ที่นี่จะปิดออโตเมติกอัพเดทได้ที่ตรงไหนครับ..
ขอบคุณครับ

การปิดออโตเมติกอัพเดทนะครับ เริ่มเลย
กด start (มุมล่างซ้าย) ----> settings ----> control panel ----> automatic updates
ทำเครื่องหมาย ที่ล่างสุด turn off automatic updates แล้วกด apply กด  ok
เรียบร้อยแล้วครับ

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:31:25 AM »

ลบแฟ้ม WgaLogon ทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ...ไฟล์ทุกตัวในนั้นก็ลบด้วย ใช่มั้ยครับ Wink

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:36:13 AM »

ลบแฟ้ม WgaLogon ทั้งหมดเลยใช่มั้ยครับ...ไฟล์ทุกตัวในนั้นก็ลบด้วย ใช่มั้ยครับ Wink

ใช่ครับ  ลบแฟ้ม WgaLogon ทั้งหมดเลยครับ...ไฟล์ทุกตัวในนั้นก็ลบด้วย

บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 10:52:56 AM »

ใช่ครับ ลบแฟ้ม WgaLogon ทั้งหมดเลยครับ...ไฟล์ทุกตัวในนั้นก็ลบด้วย

ขอบคุณมากครับ Grin

ชายทุ่ง
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 11:05:02 AM »

ผมตามลายแทงไปแล้ว แต่หาแฟ้ม WgaLogon ไม่เจอเลย สงสัยมือดีลบไปตั้งแต่อยู่ร้านแล้วมั้ง
aud1893
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

สวัสดีจ้า

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 11:06:31 AM »

ผมแก้ได้แล้วครับผม  Smiley Smiley Smiley ตามวิธีของคุณ narongchaisuddee ต้องขอบพระคุณเป็นอย่างสูงที่ได้ให้ความรู้จนสามารถทำได้สำเร็จ ขอบคุณจากใจครับ  หลงรัก หลงรัก
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 11:47:58 AM »

แก้ได้จริงด้วย ขอบคุณมากครับ  Cheesy

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2006, 11:50:00 AM »

พอถึงตรงนี้หา folder ที่ชื่อว่า WgaLogon ลบทิ้ง(คลิ๊กขวาที่ไฟล์แล้วกดDELETE)
แล้ว restart คอมฯ เท่านี้เองเรียบร้อยครับ

ขอบคุณพี่มากครับ ด้วยความเคารพ

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์