๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:58:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...สะเทือนใจ....  (อ่าน 9231 ครั้ง)
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:39:44 AM »

เป็นคลิปที่ดูแล้วน่าเข้าไปช่วยจริงๆครับ เป่าให้ดิ้นแด่วๆๆ ทั้ง 4 เลย

คลิปนี้ยาวครับ ผู้หญิงโดนจับบนสะพานใช่มั๊ยครับ Grin Grin Grin

ใช่ครับพี่........
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 10:32:53 AM »

เป็นคลิปที่ดูแล้วน่าเข้าไปช่วยจริงๆครับ เป่าให้ดิ้นแด่วๆๆ ทั้ง 4 เลย

คลิปนี้ยาวครับ ผู้หญิงโดนจับบนสะพานใช่มั๊ยครับ Grin Grin Grin

Undecided Undecided Undecided Undecided งั้นก็น่าหดหู่ครับผมดูแล้วยังนึกว่าเป็นการแสดงแต่ดูรายละเอียดแล้วโดนข่มขืนจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 10:37:54 AM »

ผมว่าความเจริญทางเทคโนโลยี ทำให้เราได้เห็นอะไร ๆ ที่เมื่อก่อนไม่มีโอกาสได้เห็นครับ  Angry แต่ที่ผมกลัวคือการตามอย่างกันครับ  มี 1 แล้วอาจจะมี 2 3 4 ตามมาอีกก็ได้ครับ  ตกใจ

if you want peace, prepare for war
Sarttra .45
still water run deep
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

" สติ นำมาซึ่งปัญญา "

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:14:04 AM »

Embarrassed Embarrassed รู้สึกหดหู่ใจมาก ได้แต่ภาวนาอย่าได้เกิดขึ้นกับคนที่เรารักและรู้จัก  Embarrassed *** ความคิดเห็นส่วนตัว*** หากจับเดรฉานเหล่านี้ได้ ผมคงตัดเส้นเอนข้อเท้า  ทำให้พิการ ทิ้งให้เป็นภาระของคนรอบข้างมัน  มันต้องได้รับทุกข์ทรมาน  ถึงแม้ มันกระทำไปด้วยความคึกคะนอง หรือ อารมณ์ชั่ว ในขณะนั้น ผมจะไม่อภัยก้บเดรฉานเหล่านั้น  ผมมองการสำเร็จโทษถึงชีวิต มันจะไม่ได้รับรู้สึกถึงความทุกข์ทรมาน ที่ได้กระทำกับคนอื่นๆ (คือความรู้สึกลึกๆของผม)

" ผู้ใดรู้จักทำใจให้พอ  ผู้นั้นจึงจะไม่มีความทุกข์ "
yuth24
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:47:19 AM »

โอๆๆๆ สังคมเราทุกวันนี้กำลังต้องการ The Punisher เยอะๆครับ อาทิตย์ก่อนอ่านข่าวแก๊งมอเตอไซโดนลูกปืนปริศนา สะใจพิลึกครับ Angry Angry
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:16:55 PM »

Undecided Undecided Undecided Undecided งั้นก็น่าหดหู่ครับผมดูแล้วยังนึกว่าเป็นการแสดงแต่ดูรายละเอียดแล้วโดนข่มขืนจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ทีแรกผมก็นึกว่า....เป็นการแสดง...แต่ดูไปดูมา..มันไม่ใช่....สังเกตผู้หญิง...มีเลือดออกที่จมูก...และรอยฟกช้ำตามลำตัว...อีกทั้งดูจากการร่วมเพศ...แบบวิตถาร..ผิดมนุษย์.....ทำให้ผมอยากเข้าไป....แล้วจัดการกับไอ้นรกทั้งสี่ตัวนั่น...ให้ไปอยู่ในนรกซะ......ผมคิดว่า...การกระทำแบบนี้...ยิ่งจะทำให้เกิดการเลียนแบบ...กันมากยิ่งขึ้น....น่าเป็นห่วงสังคมบ้านเรานะครับ....เพราะผมเองก็มีลูกสาว.....  Embarrassed
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:22:15 PM »

ทีแรกผมก็นึกว่า....เป็นการแสดง...แต่ดูไปดูมา..มันไม่ใช่....สังเกตผู้หญิง...มีเลือดออกที่จมูก...และรอยฟกช้ำตามลำตัว...อีกทั้งดูจากการร่วมเพศ...แบบวิตถาร..ผิดมนุษย์.....ทำให้ผมอยากเข้าไป....แล้วจัดการกับไอ้นรกทั้งสี่ตัวนั่น...ให้ไปอยู่ในนรกซะ......ผมคิดว่า...การกระทำแบบนี้...ยิ่งจะทำให้เกิดการเลียนแบบ...กันมากยิ่งขึ้น....น่าเป็นห่วงสังคมบ้านเรานะครับ....เพราะผมเองก็มีลูกสาว..... Embarrassed

เมื่อปลายปีที่แล้วในกรุงเทพฯก็มีครับ ในวัดแถวถนนราษบูรณะครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 02:22:03 PM »

กลัวจะเป็นการเลียนแบบให้วัยรุ่นบ้านเราเอาเป็นเยี่ยงอย่างที่ไม่ดีด้วยครับ...เซ็ง
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 02:37:06 PM »

อ่านแล้วใจเต้นตึ๊กตั๊ก.....อนาถ หดหู่ ....... ขอให้เป็นเพียงการแสดงเท่านั้น

Jackpot
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 03:02:26 PM »

ตายไปคงเจอแบบนี้
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 03:43:07 PM »

อนาถหนอ.....เมืองพุทธ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 03:50:02 PM »

เรื่องแบบนี้
ใกล้ตัวมากกว่าที่คิด รู้หน้า ไม่รู้ใจ
ภัยมีทุกรูปแบบ
เคยมีแบบจอดถามทางแล้วกระชากไหล่ดึงให้ถลำเข้าไปในรถ (แบบเปิดกระจกอย่างเดียว ไม่เปิดประตู)

หรือแบบอื่นๆ มีเยอะแยะ มากมาย

เคยมีรุ่นพี่ เป็นทนายความ เค้าบอกเล่ามา
มีพ่อของเด็กหญิงคนหนึ่ง มาปรึกษา เรื่องจ้างให้เขาว่าความ
เรื่องลูกสาวของเขาโดนเพื่อนชายรุมโทมในโรงเรียน (หลังเลิกเรียน)

ซึ่งเค้า อึดอัด เพราะหาก ว่าความให้ เด็กสาว (เรียนม.5) ต้องไปให้การในชั้นศาล
ต้องบอกเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้ฟังอีก...ซึ่งโดยวุฒิภาวะของเด็กวัยนั้น
ไม่สามารถทนความกดดันในชั้นศาลได้แน่ ที่สำคัญเรื่องผ่านมาสามวันแล้ว  และยังไม่ได้ไปหาหมอเพื่อตรวจพิสูจน์

แต่ก็หาทางออกโดยการ ให้เจรจาไกล่เกลี่ยเงียบๆ
โดยมีเฉพาะ ผู้ปกครองเด็กและอาจารย์ของโรงเรียน (เพราะเด็กผู้หญิง จดจำเพื่อนชายได้หมดทุกคน)
เพื่อหาทางออกร่วมกัน นัยว่าเพื่อให้ทางอาจารย์รับทราบและอย่างน้อยจะได้ไม่เกิดกะเด็กคนอื่นๆอีก

จากนั้นทั้งทนายและพ่อของเด็ก ก็พากันไปแจ้งความ...
เพื่อกลับมาถึงบ้าน..พบว่าลูกสาวดื่มยาพิษ สิ้นใจไปแล้ว....

(ยาพิษแบบง่ายๆที่หาได้ในบ้าน แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นน้ำยาขัดห้องน้ำหรืออะไรซักอย่าง
พวกที่มีกะโหลกไขว้ ห้ามรับประทานนี่แหละ)

เรื่องนี้เค้าเล่าให้ฟังนานแล้ว
หากเด็กผู้หญิงคนนั้นยังมีชีวิตอยู่ ป่านนี้ คงรับปริญญาไปเมื่อสองปีที่แล้ว

อ้อ..เด็กที่ว่า เป็นลูกคนเดียวของครอบครัว คนหาเช้ากินค่ำ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 03:58:50 PM »

เรื่องแบบคุณซับฯเดี๋ยวนี้มีกันบ่อยๆ แต่ยังไม่มีการหาทางป้องกันอย่างจริงจัง ภัยใกล้ตัวที่น่าสลดจริงๆ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 04:00:45 PM »

ทีนี้ มาว่ากันต่อ...
เรื่องของกฎหมายบ้าง...
ว่าไป พี่ที่เป็นทนายเขาบอก เมืองไทยเรื่องคดีข่มขืนนี่
มักไม่มีใครแจ้งความ ด้วยเหตุแห่งความอับอาย
เพราะต้องไปให้การในชั้นศาล

ซึ่งระบบกฎหมายของไทย เรื่องแบบนี้สืบจากสุภาพสตรี
อาทิ พิสูจน์ทางการแพทย์
(อันนี้ ไม่น่าอายเท่าไหร่ เพราะกระทำในสถานที่มิดชิด และผลตรวจน์ทางวิทยาศาสตร์ ทำแค่ครั้งเดียว)

แต่หาก หลังเกิดเหตุ ไม่ได้ไป รพ.โดยทันที คงยุ่งหน่อย

แต่ตอนไปให้การในชั้นศาล ผู้ที่ให้ปากคำในชั้นศาลมากที่สุดคือโจทก์(ผู้หญิงที่ไปแจ้งความน่ะแหละ)
ต้องตอบคำถามต่างๆมากมาย

ในขณะที่จำเลย(ฝ่ายชาย) แทบไม่ต้องทำอะไรเลย ปฏิเสธอย่างเดียว

ดังนั้น กว่าที่โจทก์จะปรักปรำให้ศาลเชื่อถือได้ ไม่ทราบเหมือนกันว่า ต้องเล่าสิ่งที่น่าอดสูใจมากไปแค่ไหน

อีทีนี้ พี่เค้าก็ว่าต่อ
ไม่เหมือนที่อเมริกา..

ที่นั่น หากมีการแจ้งเรื่องข่มขืน
โดยกฏหมายจะเซฟโจทก์(ผู้หญิง)มากที่สุด
และจะสืบจากฝ่ายชาย(จำเลย)แทน..

ดังนั้น เพื่อพิสูจน์ให้ได้ว่าไม่ได้ทำ ฝ่ายชายต้องเคลียร์ตัวเองให้ได้ในทุกๆเรื่อง....

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันว่าที่พี่ทนายความเล่ามา จริงหรือไม่
เลยถามตอนนี้เลย สำหรับผู้รู้กฎหมาย อยู่อเมริกา หรือเคยอยู่อเมริกา.....
จริงรึป่าวครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 04:05:10 PM »

เรื่องแบบคุณซับฯเดี๋ยวนี้มีกันบ่อยๆ แต่ยังไม่มีการหาทางป้องกันอย่างจริงจัง ภัยใกล้ตัวที่น่าสลดจริงๆ
ผู้กระทำผิดได้รับการลงโทษที่น้อยเกินไป  ยิ่งเป็นผู้ที่มีอายุน้อยอยู่ในวัยเด็ก ยิ่งสบายใหญ่
ยิ่งพ่อหรือเครือญาติของผู้กระทำผิดมีเส้นสายมีอำนาจผู้มีบารมีหนุนหลัง  และมีเงิน จะไม่เกรงกลัวต่อกฎหมายเลย
ทำซ้ำแล้วซ้ำอีก
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์