๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:54:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอส่งกำลังใจให้กับเพื่อน..  (อ่าน 3744 ครั้ง)
ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 06:03:39 PM »

...ขอให้กำลังใจกับเพื่อนนะครับ อย่าอ่อนล้าและลาออกไปก่อน เวลายังมีอีกหลายปี ...
...วันนี้เขาว่าเราเป็นลูกน้องของ เตรียมทหาร .. รุ่น .. จึงต้องโดนย้ายตามเหตุผลของนาย เมื่อพระอาทิตย์ขึ้นมันก็ต้องตก มันตกแล้วมันก็ต้องขึ้น มันเป็นสัจจธรรมนะเพื่อน...
...ถ้าว่างๆ มาสมัครเป็นสมชิกเว็ป อ.ว.ป.ก็ได้นะ อบอุ่นดีออก.. Cheesy
Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:01:34 PM »

Cheesy     Cheesy

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 11:23:27 PM »

...ขอให้กำลังใจกับเพื่อนนะครับ อย่าอ่อนล้าและลาออกไปก่อน เวลายังมีอีกหลายปี ...
...วันนี้เขาว่าเราเป็นลูกน้องของ เตรียมทหาร .. รุ่น .. จึงต้องโดนย้ายตามเหตุผลของนาย เมื่อพระอาทิตย์ขึ้นมันก็ต้องตก มันตกแล้วมันก็ต้องขึ้น มันเป็นสัจจธรรมนะเพื่อน...
...ถ้าว่างๆ มาสมัครเป็นสมชิกเว็ป อ.ว.ป.ก็ได้นะ อบอุ่นดีออก.. Cheesy

-เห็นด้วยครับขอสนับสนุน ผมก็เคยมีอดีตแบบนี้จนต้องเอาทางพระเข้าข่ม "โกรธ คือ โง่ โมโห คือบ้า " วันพระไม่มีหนเดียวครับท่าน. ขอเป็นกำลังใจให้ คุณ ฅนนิรนาม และเพื่อนๆครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 11:56:20 PM »

พี่ ๆ อย่าปฎิวัติก็แล้วกันบ้านเมืองจะได้ไม่วุ่นวายไปกว่านี้ครับ

ขอเป็นกำลังใจให้พี่ ๆ ตท. ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 07:44:18 AM »

ต้อง สู้ ต้องสู้จึงจะ ชนะ อยู่ดีดี ทรุดลง ไม่น่าเสียใจ
อยู่อยู่ไป พลาดผิด ไม่น่าเศร้าซึม ทำตัวเหมือนสิ้นแล้วทุกสิ่ง
วันวันเมาโซเซ ร่างที่ไร้วิญญาณ เหมือนหุ่นไล่กา
      เปรียบชีวิต คนดังคลื่นใต้น้ำใน ทะเล บางครั้ง ขึ้น บางครั้ง ลง
ดวงดี(ยินดี) ดวงอับ(ช่างมัน) พรหมท่านลิขิตไว้ ให้ เป็น
สามสิบลิขิตฟ้า เจ็ดสิบต้องฝ่าฟัน ต้อง สู้ ต้องสู้จึงจะ ชนะ

...มอบให้ผู้ที่เกี่ยวข้องครับ......( อาจจะไม่ตรงความหมายมากมายนักแต่ก็เต็มใจมอบให้ครับ )
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:24:29 AM »

ให้กำลังใจครับ...

"  การณ์..วันวาน....ผ่านไป....ไงก็ช่าง

เมื่อรุ่งสาง...วันใหม่...ต้องไปต่อ

ประสพการณ์...เรียนรู้...สู่ตนพอ

อย่าย่อท้อ....สู้ต่อไป....ใจยังมี..."

สู้...ต่อไป...ไอ้มดแดง...(คำติดปากตอนเด็กๆ)

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:25:15 AM »

..  คนคำนวณ ไม่เท่าฟ้าลิขิต..
    เพราะมันเกิดแต่เหตุ .. ผลจึงเป็นเช่นนี้ ..

สวรรค์มีตา มนุษย์ยังมีสมอง สติปัญญาย่อมเกิดขึ้นได้ ..

หวังเพียงให้เป็นดอกเดียว เท่านั้น .. ดอกที่สอง สาม สี่ .. น้าวแล้ว. และอยู่ที่ตัวเป้าเอง ..  Smiley

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:35:33 PM »

.. คนคำนวณ ไม่เท่าฟ้าลิขิต..
 เพราะมันเกิดแต่เหตุ .. ผลจึงเป็นเช่นนี้ ..

สวรรค์มีตา มนุษย์ยังมีสมอง สติปัญญาย่อมเกิดขึ้นได้ ..

หวังเพียงให้เป็นดอกเดียว เท่านั้น .. ดอกที่สอง สาม สี่ .. น้าวแล้ว. และอยู่ที่ตัวเป้าเอง .. Smiley

เห็นด้วยกับคุณ Ro@d ครับ...." เพราะมันเกิดแต่เหตุ..ผลจึงเป็นเช่นนี้.." Wink Wink

ความรัก...สามัคคี  ของรุ่นเป็นสิ่งดี....เจตนาที่บิดเบือนต่างหาก...เป็นสิ่งชั่วร้าย...ปฏิญาณตนเกือบทุกวัน...สาบานตนเกือบทุกปี..เพียงทำให้ได้ สัก 90 % กับสิ่งทีพูด มันก็น่าจะเพียงพอแล้ว .....คำตอบมันเกิดมาจากคำถาม....ยิ่งอยู่ในวงการ..น่าจะเข้าใจ...วงการมากกว่า "คนนอก"..นะครับ... Wink Wink

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 02:49:26 PM »

รักศักดิ์ศรี  ระลึกถึงคำปฎิญาณเอาไว้ และนำไปปฎิบัติให้จริงจัง

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 05:07:49 PM »

ทุกอย่างล้วนอนิจจัง   หากคิดถึงผลประโยชน์ประเทศชาติต้องมาก่อน นั้นคือทหารแท้
แต่หากคิดถึงผลประโยชน์พวกพ้อง น้นคือคนขายชาติ   Cool

อเสวนา จะ พาลานัง
www.jrmotor.com
สักวันหนึ่ง....เราต้องมี....
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 6

www.jrmotor.com

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 06:25:11 PM »

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ฝึกฝน มุ่งมั่น สู่อนาคตที่ดี มีศรีในสังคม...07-2000010
หน้า: [1]
  พิมพ์