๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 04:20:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เลขาฯครม.'เผย ในหลวงโปรดเกล้าฯร่างพ.ร.ฎ.กำหนดวันเลือกตั้ง 15 ต.ค.49 แล้ว  (อ่าน 16971 ครั้ง)
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 02:10:18 PM »

'เลขาฯครม.'เผย ในหลวงโปรดเกล้าฯร่างพ.ร.ฎ.กำหนดวันเลือกตั้ง 15 ต.ค.49 แล้ว

นายรองพล เจริญพันธุ์ รักษาการ เลขาธิการ คณะรัฐมนตรี เปิดเผยว่า พระบาท
สมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ได้ทรงลงพระปรมาภิไธย โปรดเกล้าฯ ร่างพระราชกฤษฎีกา(พ.ร.ฎ.)
กำหนดวันเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร(ส.ส.) ในวันที่ 15 ต.ค.นี้แล้ว รวมทั้งได้มีการประกาศ
ในราชกิจจานุเบกษา และให้ โดยให้พระราชกฤษฎีกามีผลบังคับใช้ในวันที่ 24 สิงหาคมนี้ และ
กำหนดให้เลือกตั้งวันที่ 15 ตุลาคม ได้ทันที
From efinancethai

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 02:29:01 PM »

ผมก็ไปเลือกตั้งใช้สิทธิ์ของผม
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 02:34:23 PM »

--พวก ข้างเวที และพรรคที่เคย บอยคอต ครั้งที่แล้วจะว่าอย่างไรเอ่ย เยาะเย้ย

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 02:51:52 PM »

Undecided เอาจนได้ Undecided

Undecided แต่สิทธิ์ของผม ไม่ให้ครใช้แทนแน่นอน Undecided

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 02:52:53 PM »

ในหลวงโปรดฯเลือกตั้งให้ชาติสงบและเลือกตั้งบริสุทธิ์ยุติธรรม
นายรองพล เจริญพันธุ์ รักษาการ เลขาธิการคณะรัฐมนตรี เปิดเผยว่า พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงมีพระราชกระแสถึงเหตุผลในการทรงลงพระปรมาภิไธย โปรดเกล้าฯ พระราชกฤษฎีกา(พ.ร.ฎ.) กำหนดวันเลือกตั้ง 15 ต.ค.นี้ เพื่อต้องการ

ให้ประเทศชาติกลับสู่ความสงบเรียบร้อยโดยเร็ว

นอกจากนี้ พระองค์ทรงมีพระราชประสงค์ให้การเลือกตั้งสมาชิกสภาผู้แทนราษฎร(ส.ส.) ที่จะมีขึ้นในคราวต่อไป เป็นไปด้วยความเรียบร้อย บริสุทธิ์ ยุติธรรมอย่างแท้จริง

จากhttp://www.komchadluek.net/scripts/hotnewskcl.php?newsid=205119

พระองค์ท่านทรงห่วงใยประชาชน และ บ้านเมือง แม้ยามที่ท่านทรงพระประชวร 

ขอจงทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

โจ
Hero Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 02:59:25 PM »

สิ่งหนึ่งที่ผมเกลียดคนเชียร์รัฐบาล คือนิสัยเยาะเย้ย ถากถางของคนจำพวกนี้ ดูแล้วอนาถใจ

สิ่งที่รัฐบาลทำหลายเรื่อง ระคายเบื้องพระยุคลบาทของพระองค์ (การคิดยื่นพ.ร.ฎ.เลือกตั้งครั้งที่สองของนายก) แต่ท่านก็ยังทรงห่วงใยบ้านเมืองและประชาชนของพระองค์เหนือสิ่งอื่นใด

ผมขอให้ทุกท่านรณรงค์ใช้สิทธิ์ออกไปเลือกตั้งในครั้งนี้ เพราะปัญหาการเมืองก็เป็นปัญหาของเราเอง อย่าให้สิ่งเหล่านี้ไประคายเบื้องพระยุคลบาทของพระองค์อีกเลย  บอกต่อๆกันด้วย ขอร้องครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 03:06:02 PM โดย โจ » บันทึกการเข้า
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 03:34:28 PM »

พันธมิตรฯ' ไม่สนเดินหน้าไล่'ทักษิณ'ต่อ แม้มีพ.ร.ฎ.เลือกตั้ง ระบุคนละเรื่องกับจุดยืน
พันธมิตร ทวงถามสัตยาบรรณ 4 เม.ย.

นายสุริยะใสกตะศิลา ผู้ ประสานงานพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย  เปิดเผยว่า
การที่ในหลวงทรงลงพระปรมาภิไธย โปรดเกล้าฯ พรฏ.เลือกตั้งในวันที่ 15 ตุลาคมนั้น แกนนำ
พันธมิตรยังไม่ได้หารือกันต่อประเด็นดังกล่าว คาดว่าเร็วๆ นี้คงมีการประชุมกัน แต่ในเบื้องต้น
การเลือกตั้งไม่ได้เกี่ยวข้องโดยตรงกับจุดยืนและการเคลื่อนไหวของพันธมิตรมาตั้งแต่ต้น เพราะ
พวกเราไม่ใช่พรรคการเมืองและไม่ได้ส่งผู้แทนพันธมิตรลงเลือกตั้งแข่งกับใครแต่อย่างใด และ
ข้อเรียกร้องของเรานั้นคือการให้ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ประกาศยุติบทบาททางการเมืองหรือเว้น
วรรคจนกว่าจะมีการตรวจสอบความฉ้อฉลหรือการคอรัปชั่นในสมัยรัฐบาลทักษิณ เพื่อสร้างความ
กระจ่างให้กับประชาชนและการปฏิรูปการเมืองครั้งที่ 2
   ที่ผ่านมา พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่สามารถตอบคำถามหรือชี้แจงข้อเท็จจริงได้โดยเฉพาะ
ประเด็นการซื้อขายหุ้นชินฯ 73,300 ล้านบาท หรือการทุจริตคอรัปชั่นเอื้อประโยชน์พวกพ้อง เป็น
ต้น ซ้ำร้ายยังหลีกหนีการตรวจสอบด้วยการยุบสภา เพื่อใช้กระบวนการเลือกตั้งฟอกความผิดตัว
เอง ฉะนั้นการเคลื่อนไหวของพันธมิตรฯ ที่ผ่านมาจึงแยกออกจากกระบวนการเลือกตั้งอย่าง
ชัดเจน และคงเห็นกันแล้วว่าการเลือกตั้งที่ผ่านมาก็ยังไม่สามารถฟอกความผิดของพ.ต.ท.
ทักษิณ ได้จนเกิดปัญหาบานปลายมาทุกวันนี้
   ซึ่งที่ผ่านมาพันธมิตรก็ไม่เคยประกาศต่อต้านการเลือกตั้ง แต่เมื่อมีการเลือกตั้งใหม่ก็
ต้องทวงถามสัตยาบรรณ พ.ต.ท.ทักษิณที่ประกาศไว้เมื่อวันที่ 4 เมษายน หลังจากเข้าเฝ้า
ในหลวง ว่าจะไม่รับตำแหน่งนายกจนกว่าจะมีการปฏิรูปการเมืองนั้น จะฉีกสัตยาบรรณลงเลือกตั้ง
เพื่อเป็นนายกรัฐมนตรีต่อไปหรืออย่างไร

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 03:36:21 PM »

สิ่งหนึ่งที่ผมเกลียดคนเชียร์รัฐบาล คือนิสัยเยาะเย้ย ถากถางของคนจำพวกนี้ ดูแล้วอนาถใจ

สิ่งที่รัฐบาลทำหลายเรื่อง ระคายเบื้องพระยุคลบาทของพระองค์ (การคิดยื่นพ.ร.ฎ.เลือกตั้งครั้งที่สองของนายก) แต่ท่านก็ยังทรงห่วงใยบ้านเมืองและประชาชนของพระองค์เหนือสิ่งอื่นใด

ผมขอให้ทุกท่านรณรงค์ใช้สิทธิ์ออกไปเลือกตั้งในครั้งนี้ เพราะปัญหาการเมืองก็เป็นปัญหาของเราเอง อย่าให้สิ่งเหล่านี้ไประคายเบื้องพระยุคลบาทของพระองค์อีกเลย บอกต่อๆกันด้วย ขอร้องครับ
เห็นด้วยครับ พระองค์ท่านทรงห่วงใยพสกนิกร โปรดเกล้าในระหว่างที่พระองค์ท่านประชุมครับ ส่วนเรื่องอื่นๆ ก็ต้องทำใจครับ เป็นปกติของพวกนี้อยู่แล้ว ไม่ชอบใจก็อ่านผ่านๆไปแล้วกันครับ เพราะนิสัยนายกฯและบริวารเป็นอย่างนี้ บ้านเมืองมันถึงวุ่นไม่เลิกครับ  ทุกเรื่องในแผ่นดินแล้วแต่พระองค์ท่านจะทรงโปรดครับ  เลือกตั้งก็เลือกกันไป ถึงทรราชทักษิณจะชนะเลือกตั้งก็ไม่ได้หมายความว่า การฉ้อโกงต่างๆ ใช้อำนาจรัฐมิชอบ กระทำการอันเป้นภัยต่อความมั่นคงของชาติจะพ้นมลทินนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 04:06:42 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 03:40:13 PM »

ผมก็สนับสนุนการเลือกตั้งครับ เราเป็นคนเลือก หากครั้งที่แล้วเลือกผิด ครั้งนี้ก็เลือกใหม่ อย่าเบื่อการใช้สิทธิ อยากให้ประเทศชาติสงบจริง ๆ ครับ ไม่ชอบก็ไม่เลือกไม่ต้องไปขับไล่ให้เกิดความไม่สงบหรอกครับ ให้ทุกคนแสดงพลังครับ 
เป็นกำลังใจให้คนที่ัรักประเทศชาติครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:17:32 PM »

ผมก็สนับสนุนการเลือกตั้งครับ เราเป็นคนเลือก หากครั้งที่แล้วเลือกผิด ครั้งนี้ก็เลือกใหม่ อย่าเบื่อการใช้สิทธิ อยากให้ประเทศชาติสงบจริง ๆ ครับ ไม่ชอบก็ไม่เลือกไม่ต้องไปขับไล่ให้เกิดความไม่สงบหรอกครับ ให้ทุกคนแสดงพลังครับ
เป็นกำลังใจให้คนที่ัรักประเทศชาติครับ
ถูกต้องครับ. ต้องไปเลือกตั้งตามกติกา  กติกาที่ว่านี้ก็มีมานานแล้ว ถ้าไม่ดีก็แก้กันไปตามวิถีทางของระบบ พวกที่ด่า ทักษิณด้วยข้อความที่ หยาบคาย เช่น ทรราช,หางโผล่,จนตรอก ฯลฯ จะได้กลับไปดูตัวเองซะทีเพราะว่าเวลาตัวเอง ด่าได้ด่าดี  พอโดนสวนเข้าบ้าง..จุก..ถ้าเขาผิดก็แจ้งความตามกฏหมาย  บ้านเมืองที่มันวุ่นวายในทุกวันนี้ก็เพราะพวกที่ชอบเล่นข้างๆเวทีนั่นแหละ แล้วแอบอ้างว่าเป็นคนส่วนใหญ่  ก็ปล่อยให้มันเป็นไปตามกรรม ครับท่าน.

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:27:16 PM »

ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:34:33 PM »

ถึงยังงัย ผมก็ต้องไปใช้สิทธิ์เพื่อที่จะรักษาสิทธิ์ของผมไว้ครับ
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:48:55 PM »

ถูกต้องครับ. ต้องไปเลือกตั้งตามกติกา  กติกาที่ว่านี้ก็มีมานานแล้ว ถ้าไม่ดีก็แก้กันไปตามวิถีทางของระบบ พวกที่ด่า ทักษิณด้วยข้อความที่ หยาบคาย เช่น ทรราช,หางโผล่,จนตรอก ฯลฯ จะได้กลับไปดูตัวเองซะทีเพราะว่าเวลาตัวเอง ด่าได้ด่าดี พอโดนสวนเข้าบ้าง..จุก..ถ้าเขาผิดก็แจ้งความตามกฏหมาย  บ้านเมืองที่มันวุ่นวายในทุกวันนี้ก็เพราะพวกที่ชอบเล่นข้างๆเวทีนั่นแหละ แล้วแอบอ้างว่าเป็นคนส่วนใหญ่ ก็ปล่อยให้มันเป็นไปตามกรรม ครับท่าน.
พี่ say suriya ครับ
ด้วยความสัตย์จริง
ประชาชนที่ขับไลทักษิณไม่เคยโกงชาติ(มีพวกผลประโยชน์แอบแฝงบ้างนิดหน่อยนับหัวได้ครับ)นะครับ
การกระทำของฝ่ายไม่ชอบรัฐบาล แทบทุกคนจะกล่าวหาตรงๆ ระบุที่มาที่ไป ถ้าทักษิณและบริวารจะ ฟ้องร้องก็เชิญฟ้องได้ ฝ่ายที่ไม่ชอบทักษิณยินดีอยู่แล้วเพราะถ้าขึ้นศาลจะได้มีการชี้แจงข้อเท็จจริง แต่ทักษิณและบริวารกลับเป็นฝ่ายไม่กล้าฟ้องดำเนินคดี เพราะกลัวจะต้องชี้แจงความจริงครับ ปัญหาที่เกินก็เพราะ การคดโกง การหลอกลวงที่ไม่สามารถเปิดเผยได้  อย่างเช่นผม กล่าวหาทรราชทักษิณว่าเลว โกงชาติขายสมบัติชาติ มาตลอดหลายปีแล้วด้วย ถ้าทรราชทักษิณจะฟ้องผม ทำได้ทุกเวลา เพราะผมก็อยากให้ทรราชทักษิณมันฟ้องอยู่เหมือนกันจะได้ ซักค้านความจริงกันในศาลว่า ที่ผมกล่าวหาน่ะ ผมสามารถพิสูจน์ได้จริงทักษิณทรยศประเทศชาติ ยักยอกสมบัติชาติมาขายให้ต่างชาติโดยการเลี่ยงกฏหมายจริงหรือไม่ ผมรับผิดชอบข้อความผมอยู่แล้วครับ และหากจะฟ้องผมคงมีอีกเป็นแสนให้ทักษิณฟ้อง เดินบนถนนสีลมประชาชนยังขับไล่เหมือนหมูเหมือนหมาขี้เรื้อน ทรราชยังไม่ฟ้องเลย เพราะทักษิณกลัวว่าจะมีการตีแผ่ความเลวมันในศาลไงครับ ส่วนเรื่องการฟ้องร้องทักษิณเป็นไปไม่ได้อยู่แล้ว เพราะมันไม่เคยระบุหรือยอมรับอะไรชัดๆ หลบไปเลี่ยงมา ตามสันดานโจรที่มีไอคิวระดับดอกเตอร์ โจรฉลาดๆ น่ะตำรวจหาหลักฐานจับยากครับ ไม่งั้นเขาจะวิสามัญกันทำไมครับ
    แต่ถ้าพี่ พิจารณาดีๆ ฝ่ายทักษิณและบริวารตะหากที่ไม่เคยกล่าวความจริง ขี้ขลาดจะว่าใครก็ไม่กล้าเอ่ยตรงๆ เช่นกรณีผู้มีบารมี ก็เอ่ยมาให้ชัดๆเลยว่าหมายถึงใคร ไม่ใช่ขี้ขลาดตาขาว แล้วใครจะไปฟ้องร้องคนขี้ขลาดอย่างมันได้เพราะทรราชทักษิณไม่ได้ระบุชัดๆ ว่าใครคือผู้มีบารมี เหตุที่ทักษิณไม่กล้าเอ่ยมาตรงๆ เพราะทักษิณและบริวารกล่าวหาใส่ร้ายจงใจให้ประชาชนเข้าใจผิดในท่านประธานองคมนตรี อย่างขลาดเขลาที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 05:04:14 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:11:36 PM »

เรียนเชิญท่าน say suriya ถ้ามีโอกาสลองไปนั่งฟังข้อมูลดีๆ ที่เวทีพันธมิตรกัน
ชวนสมาชิกในครอบครัวไปด้วยก็ดี  ที่สวนลุมพินี  หรือ เข้าเว็บ www.manager.co.th
เมื่อเราเข้าถึงข้อมูลแล้ว  ค่อยมาแลกเปลี่ยนความเห็นกัน  คุยเรื่องแบบนี้ต้องทำการบ้านหน่อยนะครับ ขี้เกียจไม่ดี  เดี๋ยวพี่จะหลงอารมณ์เสียโดยรู้เท่าไม่ถึงการณ์

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 06:15:08 PM »

Smiley.. รับทราบ .. เป็นนิมิต ที่ดี ครับ
      สำหรับ  กกต. ผู้กำกับสนาม .ขอรอฟังผล ในวันที่ ๒๕. นี้ อีกทีครับ.. ..  Smiley

หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์