ขอความรู้ปืน 1911 ITHACA เพิ่งเคยเห็นครับผม

<< < (17/19) > >>

tao bangkhaen:
อ้างจาก: นักสำรวจ ที่ กรกฎาคม 25, 2006, 03:35:36 PM

อ้างจาก: tao bangkhaen ที่ กรกฎาคม 25, 2006, 02:37:10 PM

......เอาสั้นๆ ไปแล้วกันนะ ช่างถามดีจริงๆ คนตอบก็สนุกไปอีกแบบ .....ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ เสริฟคำถามที่อยากรู้ครับ บางคำถามอาจพื้น ๆ อย่าว่าผมนะพี่....;D ;D ;D .... อายครูไม่รู้วิชา อายภรรยา ไม่มีบุตร..... แสดงว่า ในส่วนของโตงเตง (ไม่รู้ผมเรียกถูกหรือเปล่า) ไม่ได้ถูกปรับปรุงเลย จะแตกต่างกันเฉพาะ ทางขึ้นท้ายรังเพลิง และปลายลำกล้องแบบ ทรงกระบอก กับแบบหัวโต .... ในการเลือกใช้ปลายลำกล้องแบบหัวโต บู๊ทที่ใช้จะต้องเป็นบูชแบบกลีบสปริง .... แสดงว่า หากเราจะซื้อลำกล้องใหม่มาเปลี่ยน ก็จะต้องเปลี่ยน บุชด้วย ลำกล้องจะหัวทรงกระบอก หรือ หัวโต หากเป็นโครงขนาดเดียวกัน เปลี่ยนได้หมด แต่ว่าลำกล้อง จะต้องสัมพันธ์กับ บุชด้วย ...... ถูกมั๊ยครับ ...... มึน... ;D ;D ;D

ไม่ต้องมึน ....แบบของมัน ลำกล้องหัวบวม ต้องบู๊ทแฉก/กลีบ ลำกล้องเรียบ บู๊ททึบ   นั่นคือแบบที่ออกจากโรงงาน
แต่พอมาถึงมือเราแล้วจะเล่นอย่างไรก็ได้  ถ้าเอาลำกล้องเรียบมาใส่บู๊ชแฉก มันก็จะเป็นรอยแฉกๆ ที่ลำกล้องเวลายิงบ่อยๆ หรือจะเอาลำกล้องหัวบวมมายิงกับบู๊ชทึบก็ได้ จะทำให้ใต้ลำกล้องด้านหน้าโดนบูชขัดจนเป็นมันวาว เท่านั้นเอง ไม่มีอะไรเสียหาย แต่ทางที่ดี ทำตามสูตรดีกว่านะจ๊ะ หัวบวม บู๊ทแฉก หัวเรียบ บู๊ชทึบจ้า....คุณฉลาดมาก เข้าใจถูกแล้วครับ

อ้างจาก: suchinin ที่ กรกฎาคม 22, 2006, 05:05:21 PM

ต่อไปเป็นคิว 1911 ไม่มี A1  คล้ายกับสปริงฟิลล์ 1911 ครับจุดดูเพิ่มอีกคือ นกใหญ่ ยาว แกะลายข้าวหลามตัด เรือนแมนสปริงตรง ไกยื่นออกมามากครับ

....ล็อตนี้ 1911 โคลท์ ล็อตนี้ .....เข้ามาประจำการในกองทัพบกไทยด้วยครับ........ผมขอให้ชื่อของมันว่า โคลท์1911 รุ่นหลังค่อมครับ ....โปรดสังเกตตรงเนื้อเหล็กโครงปืนจุดที่ใส่สลักนก จะมีเนื้อเหล็กเหลือมากเกินไปครับ  ไม่คอดโค้ง เหมือนรุ่นอื่นๆ ไม่รู้ว่าทำพลาด หรือเจตนา ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ครับ เห็นหลายกระบอกเหมือนกันครับ ...

NPD:
 พี่เต๋าครับ แนะนำการตรวจสภาพ ก่อนการซื้อ ๑๙๑๑ ด้วยครับ ปืนสภาพดี ต้องมีลักษณะ กายภาพเป็นอย่างไร .... แน่น ไม่แน่น จุดอ่อน ที่ต้องดูเป็นพิเศษชนิดที่ต้องใช้กล้องส่องพระดู...... จะต้องดูอย่างไร ...ผมพูดถึงซื้อใช้งานทั่วไป ไมซีเรียสว่าจะตรงรุ่น หรือ ผ่านการ ยำ ๆ มา แต่การใช้งานต้องไม่มีปัญหา รบกวนบอกวิธีการตรวจเช็คเป็น ข้อ ๆ ครับ :D
  ขอบคุณครับ

อ้างจาก: นักสำรวจ ที่ กรกฎาคม 26, 2006, 02:49:36 PM

พี่เต๋าครับ แนะนำการตรวจสภาพ ก่อนการซื้อ ๑๙๑๑ ด้วยครับ ปืนสภาพดี ต้องมีลักษณะ กายภาพเป็นอย่างไร .... แน่น ไม่แน่น จุดอ่อน ที่ต้องดูเป็นพิเศษชนิดที่ต้องใช้กล้องส่องพระดู...... จะต้องดูอย่างไร ...ผมพูดถึงซื้อใช้งานทั่วไป ไมซีเรียสว่าจะตรงรุ่น หรือ ผ่านการ ยำ ๆ มา แต่การใช้งานต้องไม่มีปัญหา รบกวนบอกวิธีการตรวจเช็คเป็น ข้อ ๆ ครับ :D
 ขอบคุณครับ

ตอบไม่ทันแล้วขอกลับบ้านก่อน พรุ่งนี้ อาจมาเล่าให้ฟังนะครับ ช่วยบอกมาด้วยนะครับว่าคุณ จะเลือกแบบรุ่นสงครามหรือพาณิชย์ ช่วยบอกมาด้วย มันจะได้แคบลงซักนิด ไม่งั้นผมต้องเล่นทั้งทหาร ทั้งพาณิชย์ แล้วผมไม่ตายหรือขอรับพ่อคุณนักสำรวจ .......ระบุรุ่นมาเลยนะจ๊ะพ่อคูณูณณณณณณ

NPD:
อ้างจาก: tao bangkhaen ที่ กรกฎาคม 26, 2006, 03:20:08 PM

ตอบไม่ทันแล้วขอกลับบ้านก่อน พรุ่งนี้ อาจมาเล่าให้ฟังนะครับ ช่วยบอกมาด้วยนะครับว่าคุณ จะเลือกแบบรุ่นสงครามหรือพาณิชย์ ช่วยบอกมาด้วย มันจะได้แคบลงซักนิด ไม่งั้นผมต้องเล่นทั้งทหาร ทั้งพาณิชย์ แล้วผมไม่ตายหรือขอรับพ่อคุณนักสำรวจ .......ระบุรุ่นมาเลยนะจ๊ะพ่อคูณูณณณณณณ

จะรอฟังครับพี่  :D :D เอาเป็นว่าผมสนใจขนาด จุดสามแปด ซุปเปอร์ ขนาด ตัวเต็มครับพี่ รุ่นนี้ คงมีเฉพาะรุ่นพาณิชย์ ตามประวัติ ปืนขนาดนี้ (ไม่นับที่ประจำการที่ ทร. ไทย )ออกแบบมาเพื่อที่จะใช้ล่าสัตว์ ความเร็วกระสุนน้อง ๆ สามห้าเจ็ด  ผมรักที่อยากจะได้ตัวนี้ครับ จุด สี่ ห้า คงได้แต่ลูบคลำ เพราะเป็นของแสลงสำหรับนายทะเบียนบ้านผม   :'( :'( :'( :'(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว