๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 10:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกข้าง เวที ประกาศชุมนุมใหญ่ ( จนตรอกของจริง )  (อ่าน 16355 ครั้ง)
May 21 ** รักในหลวง **
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 11:21:29 AM »

ผมเองไม่ทราบว่าทำไมทักษิณถึงได้ไม่กลัวทั้งฟ้า ทั้งดิน คงมีอะไรลึกๆที่เขาเป็นต่ออยู่มาก
ใครรู้ช่วยขยายความหน่อยครับ หลังบ้านก็ได้

จิ๊กซอร์ เริ่มเป็นรูปเป็นร่าง สักพักคงจะเห็นภาพ..... ต้องรอดูครับพี่..... ว่าทำไมรัฐบาลชุดนี้ถึงอึดครับ ..... หากเป็นรัฐบาลชุดก่อน ๆ ปิ๋วไปนานแล้ว..... เดี๋ยวก็รู้ ว่าใครจนตรอก....... ระบอบประชาธิปไตย.... สุดท้าย ประชาชน จะต้องเป็นใหญ่ ใน แผ่นดิน

รอดูอยู่เหมือนกันครับ ว่าจุดจบเป็นอย่างไร กับคนแบบนี้
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 11:51:27 AM »

"กระบี่พระราชทาน ปานประหนึ่งฟ้าให้
       ไว้ตัดหัวผู้คิดคด ทรยศต่อแผ่นดินสยาม
       กระทำผิดคิดมิชอบ กอปรด้วยกิเลส
       เศษมนุษย์มาผุดมาเกิด เชิดใบหน้าด้วยภิกขุ
       ใจคุกรุ่นโลกีย์ หากผู้ถือกระบี่เล่มนี้เป็นเอง
       ขอให้วอดวาย ตายตามเทอญ"

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 12:09:51 PM »

ก๊อป เพลงเด็กดี ที่แปลงมาเป็น "เด็กชิน"มาให้อ่านกันเล่น ๆ ครับ

...เด็กเอ๋ย เด็กชิน ต้องมีหน้าที่สิบอย่างด้วยกัน...
เด็กเอ๋ย "เด็กชิน" ต้องมีหน้าที่สิบอย่างด้วยกัน

หนึ่งนับถือ "ตระกูลหนา"
สองรักษา "ความเลว" มั่น
สามเชื่อ "โคตรเหง้าพจมาน"
สี่วาจานั้นต้อง "สร้างความร้าวฉาน"
ห้ายึดมั่น "ข้างพวกกู"***
หกเป็นผู้รู้ "รักคนพาล"
เจ็ดต้อง "อิจฉาเข้าสันดาน" ต้องมานะบากบั่น "ข่มขู่คนค้าน"**
แปดรู้จัก "โกงสะบัด"
เก้า "ตระบัดสัตย์" ตลอดกาล
น้ำใจ "นักกินเมืองล้างผลาญ" ให้เหมาะแก่กาลสมัย "ชาติทักษิณา"
สิบทำตนให้ "ไร้ประโยชน์ล้อบาปบุญคุณโทษเร่งขายชาติศาสนา"
เด็กสมัย "ชาติทักษิณา" จะเป็นเด็กที่พา "ชาติล่มจมเอยฯ"

เด็กเอ๋ย "เด็กชิน" ต้องมีหน้าที่สิบอย่างด้วยกัน
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 12:45:36 PM »

พูดถึง กลุ่ม แกนนำพันธมิตร สถานภาพในตอนนี้เป็นแค่ หมากตัวเล็ก ๆ ที่เฝ้าเห่าหอน.....ให้รำคาญ ไม่ใช่ตัวแปรสำคัญนัก.... จึงไม่ค่อยมีใครสนใจครับพี่ Say Suriya หลายเรื่อง ในระยะหลัง ๆ เป็นเรื่องที่จับประเด็นเล็ก ๆ น้อย ๆ มาขยายความ แถมบางครั้ง ยังแตกคอกันเองด้วย...... การปลุกระดมพล คงได้ไม่มาก เหมือนกับตอนเริ่มแรก เพราะหลายคนเริ่มเอือม.....
..

.. Smiley ต้องขออภัย คุณนักสำรวจด้วยครับ.. . Smiley.

อยากจะบอกว่า .. อาจมองพลาดไปนิดหนึ่งครับ..
      คนการเมืองอย่างผม.. ขอให้ข้อเท็จจริงเลยว่า..

พลังการเมือง ที่เป็นทีสุด ณ.ตอนนี้ คือที่ได้ ..  กล่าวถึงนั่นแหละครับ..

การเมือง ถ้าเป็นการวาง หมาก แล้ว .. มันมีช่วงจังหวะก้าว ..  เพื่อเอาชนะ ..
      ต้องรู้จักจังหวะก้าว .. ควรต้องก้าว ควรหยุดก็ต้องหยุด คราวรุกก็ต้องรุก ..

หยิบจับจากปัจจัย ของอีกฝ่ายมาเป็นประเด็นขับเคลื่อน
      มันเกิดขึ้นจากคนการเมืองที่มีคุณภาพ .. ไม่ใช่เกิดจากเป็นคนกลุ่มเล็ก..

แต่มันเป็นเพียงการแสดงออก ในส่วนหัวแถว เท่านั้น..       

มีผลประโยชน์ของประเทศชาติ และความปลอดภัยกับชีวิต ความสงบสุข ของสังคม เป็นเดิมพัน

ไม่ใช่ เป็นการเล่นการเมือง อย่างนักการเมือง เลือกตั้งกระทำกัน..

สติปัญญา.. อย่างนายสนธิ นักวิชาการ นักรัฐศาสตร์ นักกฎหมาย .. ฯลฯ..
      ที่ออกมาต้านระบอบทักษิณ.. เป็นตัวจริง เสียงจริง .. เพียงขาด  ที่ไม่ใด้คุมอำนาจรัฐเท่านั้น..

แต่ ณ เวลา นี้ . เอกภาพของรัฐ ก็ยังถูก กำลังพลที่ถืออาวุธ บางส่วนคานไว้ ..

การคานค้าง.. ไม่ใช่เรื่องธรรมดา.. อีกเช่นกัน..

การแล ..สถานการณ์ทางการเมือง  ต้องพิจารณาจากเนื้อหา ธาตุแท้ เป็นหลัก
      ไม่ดูเพียงที่เป็นปรากฎการณ์. และไม่หยิบ
      ปรากฎการณ์  ที่เห็น มาเป็นเรื่องหลัก อย่างเด็ดขาด ..
      เพราะอาจทำให้ หลงเชื่อ  และเดินผิดทางไปได้.. อาจออกทะเล ได้ง่าย ครับ..

ขอเก็บอาการ อยู่ชิดขอบสนามไปก่อน .. น่าจะยังพอมีปรากฎการณ์ . ให้เห็นอีก. .
      ยังไม่ใคร่อยากะมีความเห็นให้มากนัก ครับ..  Grin

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 01:03:29 PM »

คนข้างเวทีเสียงส่งดังเย้วๆ คนบนเวทีคงต้องเริ่มคิดแล้วว่าแสดงไม่ดีหรือเปล่า ทำไมผู้ชมถึงไม่สนใจ

มัวแต่โทษปี่โทษกลองอยู่นั่นไง นายโอ๊ค Grin

นี่แหละหนา ประชาธิปไตย

ประชาธิปไตยที่ไร้คุณธรรม และมโนธรรม มันไม่ได้มีอะไรดีเลยจริงๆ

สมัย 2500 กว่าปีที่แล้ว ประชาธิปไตยไม่มีในอินเดีย แต่พระพุทธศาสนาเจริญยั่งยืน

เมืองใดแคว้นใด ผู้ปกครองและประชาชนเจริญด้วยศีลธรรม บ้านเมืองย่อมอยู่เย็นเป็นสุข

วันนี้เราละเลยศีลธรรมกันมานานเกินไปแล้ว อย่าให้ได้ชื่อแต่ว่านับถือศาสนาเอาไว้กรอกใบสมัคร

นับถือศาสนาใด ก็ลองกลับไปดูคำสอนแล้วย้อนมาดูสิ่งที่เป็น ณ วันนี้ดู

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 03:36:03 PM »

โปรดเกล้าฯ พ.ร.ฎ.กำหนดวันเลือกตั้ง 15 ต.ค. นี้

นายรองพล เจริญพันธ์ ว่าที่เลขาธิการคณะรัฐมนตรี (ครม.) เปิดเผยว่า พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ได้ทรงลงปรมาภิไธย โปรดเกล้าร่างพระราชกฤษฎีกา (พ.ร.ฎ.) กำหนดวันเลือกตั้งแล้ว ซึ่งจะประกาศในราชกิจจานุเบกษาวันนี้ (21) พรฎ.ดังกล่าว มีผลตั้งแต่วันที่ 24 ส.ค. และกำหนดวันเลือกตั้งวันที่ 15 ต.ค. นี้

----เขาเรียกให้ขึ้นเวทีแล้ว   ใครไม่ขึ้นก็กลับไปนอนอยู่ที่บ้าน ใครโวยวาย ใครไม่ยอมรับกติกา  ก็จะได้เห็นชัดๆกันละคราวนี้..

nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 03:42:50 PM »

ไหนๆไหน..ก็ ไหนๆ...แล้วครับ...ไม่คิดว่ากระทู้นี้จะยาว..... ภาษาไทยนี้ดิ้นได้จริงๆ ..รู้นะคิดอะไรอยู่ ?? ... Cheesy Cheesy

" สำหรับผมไม่เคยประกาศตัวเองว่าเป็นกลางครับ จุดยืนผมชัดเจน ผมเลือกข้างมานานแล้วครับ " ... Wink

หลายครั้งแล้วที่ผมประกาศกับคนรอบข้าง รวมทั้งผู้ตรวจบัญชีว่า " ต่อแต่นี้ไป ตราบใดที่ ระบอบทักษิน(ณ) ยังอยู่..ผมจะพยายามหาช่องว่างที่จะไม่จ่ายภาษี แบบเต็มเม็ดเต็มหน่วยครับ ".......

หมายเหตุ : ปีนี้ยังไม่มีรายได้พอจ่ายภาษีเลยครับ.... Cheesy Cheesy
ผมก็คนหนึ่งที่ต่อต้านระบบอธรรม แบบตายเป็นตาย
ผมคิดว่า ไม่มีใครเป็นกลางหรอก เพียงแต่จะไม่สนใจ ไม่รู้ข้อมูลข่าวสาร ไม่รู้สึกว่าตัวเดือดร้อน การเมือง กฏหมาย (อธรรมเถื่อน)มันเข้าไปเกี่ยวข้องกับคนทุกคนในสังคม เพราะเราเป็นสัตว์สังคม ไม่ใช่มนุษย์หลงป่า
การบอกว่า คุณเป็นกลาง มันก็โก้ดีอยู่หรอก อยู่เฉยๆ วางตัวเป็นกลาง กินตรงกลาง กินนอกกินใน เหมือนเล่นโยนเหรียญทอยเส้น ฉลาด คนไทยส่วนใหญ่ก็ฉลาดอย่างนี้แหละ
ผมก็เลือกข้างมานานแล้วเหมือนกัน เลือกที่จะอยู่ตรงข้ามทักษิณครับ ความเป็นกลางไม่ได้หมายความว่าจะยอมให้ความไม่ถูกต้องผ่านเลยไปครับ  การเลือกตั้งเป็นสิ่งที่ควรมีตามระบอบประชาธิปไตย ถึงจะชนะการเลือกตั้ง ก็ไม่ได้หมายความว่าสิ่งเลวๆที่กระทำไว้จะกลายเป็นสิ่งถูก กระบวนการทางกฏหมายและเอาผิดคนขายชาติก็ต้องมีต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 04:08:53 PM โดย narcissus » บันทึกการเข้า

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:05:59 PM »

ผมแค่แวะเข้ามาดูเท่านั้นครับ.....ไม่ออกความคิดเห็น ...ทำตามท่านแม่ทัพสั่งและโดยอาชีพและสายเลือดครับ Cool
.........คุณเป็นกลางนะดีมากๆเลย........แต่ลึกๆในใจผมก็อยากให้ทหารออกหน้าสักทีเผื่อบ้านเมืองจะสงบสุขบ้าง.................จาก........คนบ้านเดียวกัน
--ให้ ทหาร เขาอยู่ ณ ที่ตั้งแบบนี้น่ะดีแล้ว "การเมือง ต้องแก้ด้วย การเมือง" บ้านเมืองจะได้สงบสุขที่แท้จริง อย่าให้เหมือน 10-20 กว่าปีก่อนเลยครับท่าน..
ผมขอขอบคุณพี่ๆทั้งสองท่านมากครับ ที่เข้าใจ......ทหารไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองครับ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:06:56 PM »

เมืองไทยนีแปลกครับ ไม่มีคำว่ารับฟังความคิดเห็นที่แตกต่าง
ใครต่างจากพวกจะไม่ได้รับการยอมรับ จึงต้องแบ่งฝักแบ่งฝ่าย
คิดไม่เหมือนกูเป็นผิด ต้องมากระแดกแดกดัน เพื่อแสดงว่าความเห็นของตนนั้นถูกต้อง

อย่าไปยึดมั่นถือมั่นเลยครับ วันนึงอะไรๆที่กอดไว้ เกิดหลักมันหักขึ้นมาจะหาที่เกาะไม่ได้

พุทธศาสนาท่านสอนไว้ชัดเจนแล้ว ว่าทางสายกลาง รับรู้รับฟังแล้วคิดตาม เอาผิดถูก เหตุผลมาตัดสิน อย่าให้อคติส่วนตัวมาบังตา
ทุกสิ่งทุกอย่างมันเปลี่ยนแปลงไปเรื่อยๆ ที่เคยยึดมั่นถือมั่น เกิดมันไม่เป็นแบบนั้นพาลจะเสียจริต

ถ้าถามให้ผมเลือกข้าง ผมเลือกข้างความถูกต้องและมโนธรรม ถูกผิดรู้อยู่แก่ใจ ยกเว้นเลวโดยสันดานคือไม่เคยคิดว่าตนเลว
ใครทำอะไรย่อมได้ผลแบบนั้น ใครทำกรรมดีย่อมได้ดี ทำกรรมชั่วผลแห่งกรรมย่อมตามสนองเอง
สักวันหนึ่ง ทุกอย่างก็จะคลี่คลาย ความลับ ความจริง มันจะแสดงตัวมันเองครับ

ใครทำดีย่อมอยู่เป็นสุข ใครทำชั่วย่อมอยู่เป็นทุกข์ กรรมเป็นเรื่องส่วนบุคคล สุดท้ายก็หนีไม่พ้นกฎแห่งกรรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 04:11:17 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:49:46 PM »

เรียน คุณ ทัดมาลา ครับ
ผมเห็นด้วยกับความเห็นของคุณ ครับ
คนเราเห็นต่างกันได้  ฉันชอบสีแดง  เธอชอบสีขาว  ก็ไม่เป็นไร ใครแดกดันผู้อื่นที่ชอบสีต่างจากตนคงคล้ายคนฟั่นเฟือน
ทำดี  กับทำชั่ว ก็เป็นเรื่องของการทำที่ต่างกัน  จะนำหลักการยอมรับในความแตกต่างเรื่องความชอบสีมาใช้ด้วยคงไม่ดีแน่
เพราะความชั่วใช่ว่าจะมีอิสระที่จะนิยมชมชอบได้  แม้ว่าโลกนี้จะมีประชาธิปไตยหนุนหลังอยู่ก็ตาม
 การยอมรับความเห็นที่แตกต่าง  เป็นคำที่ฮิตมากในช่วงหลายปีที่ผ่านมา  แต่จะเอามาใช้มั่วไปทุกเรื่องไม่ได้   ก็คล้ายๆกับที่รัฐบาลนี้ทำผิดไว้ก็จะเอาการเลือกตั้งซักฟอกตัวเองท่าเดียว  ยึดประชาธิปไตยถวายหัว ยึดการเลือกตั้งเป็นสรณะ
ตอนเด็กผมก็เจอเหตุการณ์คล้ายๆแบบนี้แหละโดนแกล้งแบบประชาธิปไตย สักสิบคนได้ ด่าพ่อ ด่าแม่บ้าง แต่คนเราบางครั้งก็ไม่ได้รวมกลุ่มตลอด  เจอเดี่ยว ผมมีขลุ่ยติดมือก็ฟาดเข้าให้ หัวแตก มือเปล่าก็หวดด้วยแข้ง  ร้องหาพ่อไปคนสองคน  ผมอยู่ได้เพราะต่อสู้กับอันธพาลประชาธิปไตยนี่แหละ  และเชื่อมั่นตลอดว่าเวรกรรมมีจริง  มีจริงๆ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 05:24:01 PM »

ผมเกลียดทั้ง3พวกเลยเห้หหหหหหพอๆกัน Huhผลประโยชน์ทั้งนั้น น้ำลายหก
ตรงใจครับ ฝ่ายค้านก็ค้านวันค่ำหาเรื่องกัดตลอด....พวกชุมนุมก็สร้างความเดือดร้อนให้กับประชาชน....รัฐบาลก็กินจัง สรุปผลประโยชน์ล้วนๆ...มันไม่มีคนที่อยู่ดีๆจะลุกขึ้นมาทำโน้นทำนี่ให้เหนื่อยโดยไม่หวังอะไรหรอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 05:31:07 PM โดย Blackhawk » บันทึกการเข้า
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 06:40:17 PM »

เอาต่อครับ.....อดไม่ได้ เพราะชอบหลายท่านที่เสนอมา...

- ขอชื่นชมตัวอักษรที่ คุณ Ro@d ถ่ายทอดมาครับ  .....ผมนึกเรื่องพวกนี้อยู่เหมือนกัน แต่ถ่ายทอดได้ไม่ลึกและครอบคลุมเท่าครับ.... ใครที่มองการเมืองว่า ทำไม? บ้างครั้ง การระดมกลุ่มประชาชนมาเดินไปเดินมา หรือบางครั้งทำไม? ต้องหยิบประเด็นบางประเด็นมาเป็นสาระ  และบางครั้งทำไม ? จึงต้องมีการหยุดๆเดินๆ...ลองอ่านที่คุณ Ro@d เขียนดูครับ.... หลงรัก

...การเมือง ถ้าเป็นการวาง หมาก แล้ว .. มันมีช่วงจังหวะก้าว .. เพื่อเอาชนะ ..
 ต้องรู้จักจังหวะก้าว .. ควรต้องก้าว ควรหยุดก็ต้องหยุด คราวรุกก็ต้องรุก ..

หยิบจับจากปัจจัย ของอีกฝ่ายมาเป็นประเด็นขับเคลื่อน
 มันเกิดขึ้นจากคนการเมืองที่มีคุณภาพ .. ไม่ใช่เกิดจากเป็นคนกลุ่มเล็ก..

แต่มันเป็นเพียงการแสดงออก ในส่วนหัวแถว เท่านั้น..

มีผลประโยชน์ของประเทศชาติ และความปลอดภัยกับชีวิต ความสงบสุข ของสังคม เป็นเดิมพัน

ไม่ใช่ เป็นการเล่นการเมือง อย่างนักการเมือง เลือกตั้งกระทำกัน..

-  "คุณทัดมาลา" และ " คุณ Chayanin "
            ผมคิดอย่างนี้ครับ  คนเราจะให้คิดเหมือนกันไม่ได้หรอกครับ  การชี้นำหรือแนะนำ จงทำเท่าที่ทำได้?  ไม่อย่างนั่นพระพุทธองค์ คงไม่แบ่งบัวเป็น 4 เหล่าหรอกครับ หลายอย่างผมก็ยังโง่อยู่อีกแยอะเหมือนกัน    ผมไม่ค่อยซีเรียส กับสิ่งที่เกิดขึ้นมากนัก เพราะการโพสต์ อย่างนี้ ผมคิดว่า ผมสามารถโพสต์ได้ทุกรูปแบบ ..จะกวน T.. ..จะบู๊...จะบ้า..จะบอ ..ไมมีสาระ...ผมรับได้..และคิดว่าโต้ตอบได้ด้วย.....จะเอาอย่างไร?ก็ไม่มีปัญหา ขอให้รับผิดชอบในสิ่งที่โพสต์ ก็เพียงพอ....อย่าไปกังวลเลยครับ..เราไม่สามารถที่จะแก้ปัญหาของคนอื่นได้ทุกคนหรอกครับ.....ทำเท่าที่ทำได้แล้วกันครับ...
    " ใครทำดีย่อมอยู่เป็นสุข ใครทำชั่วย่อมอยู่เป็นทุกข์ กรรมเป็นเรื่องส่วนบุคคล สุดท้ายก็หนีไม่พ้นกฎแห่งกรรม..."  ..ผมเห็นด้วยเป็นบ้างครั้งครับ....  Cheesy Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
salin - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1327

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 06:54:27 PM »

Winkขอรอดู เหมือนกำลังจะมีรังมดแดงจมน้ำ Wink
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 02:25:17 AM »

ทุกวันนี้ ซื้อปืนยากขึ้นเพราะใคร  ไม่เคยลืม

....ตามล่า...อีตอแหล
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 06:50:10 AM »

ทุกวันนี้ ซื้อปืนยากขึ้นเพราะใคร  ไม่เคยลืม
ฝังใจเลยเนอะครับ  Cheesy

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์