๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 05:53:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกข้าง เวที ประกาศชุมนุมใหญ่ ( จนตรอกของจริง )  (อ่าน 16361 ครั้ง)
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 06:48:41 AM »

อย่างไรก็ดี มีข่าวแจ้งว่า ที่ประชุมแกนนำพันธมิตรได้เสนอแนวทางไว้ 2 แนวทาง คือ เชิญชวนประชาชนงดจ่ายภาษีโดยตรง แต่ก็เกรงว่าจะผิดกฎหมายและถูกกระแสต่อต้านตีกลับ กับอีกแนวทางหนึ่ง คือ พันธมิตรจะรณรงค์ให้ประชาชนจ่ายเงินเท่ากับภาษีเข้าไปยังบัญชีกองทุนหนึ่ง แล้วรอจนกว่าจะมีรัฐบาลใหม่จึงจะโอนเงินนี้กลับไปให้ เพื่อเจตนาว่าไม่ได้หลีกเลี่ยงการจ่ายภาษี

--- ทุกๆท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของบุคคลกลุ่มนี้ โดยเฉพาะ  " จ่ายเงินเท่ากับภาษีเข้าไปยังบัญชีกองทุนหนึ่ง "

อ้างถึง
---จขกท.เขาตั้งประเด็น เพื่อ " หารือและเพื่อเป็น "บรรทัดฐาน"ในการปฎิบัติต่อไปครับท่านประธานฯ " (เลียนแบบในสภา สส.) กระทู้นี้เขาถามเรื่อง การจ่ายเงินเข้ากองทุนของ กะทิ ส่วนใหญ่ไม่พูดถึงกันเลยครับ.... เอ...  หรือ.... มุขของกะทิมุขนี้จะ  Work .. ถ้างั้นไม่ " จนตรอก " แน่นอน555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 06:52:58 AM โดย Say Suriya » บันทึกการเข้า

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:17:37 AM »

พูดถึง กลุ่ม แกนนำพันธมิตร สถานภาพในตอนนี้เป็นแค่ หมากตัวเล็ก ๆ ที่เฝ้าเห่าหอน.....ให้รำคาญ  ไม่ใช่ตัวแปรสำคัญนัก.... จึงไม่ค่อยมีใครสนใจครับพี่ Say Suriya  หลายเรื่อง ในระยะหลัง ๆ เป็นเรื่องที่จับประเด็นเล็ก ๆ น้อย ๆ มาขยายความ แถมบางครั้ง ยังแตกคอกันเองด้วย...... การปลุกระดมพล คงได้ไม่มาก เหมือนกับตอนเริ่มแรก  เพราะหลายคนเริ่มเอือม.....
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:27:28 AM »

พูดถึง กลุ่ม แกนนำพันธมิตร สถานภาพในตอนนี้เป็นแค่ หมากตัวเล็ก ๆ ที่เฝ้าเห่าหอน.....ให้รำคาญ ไม่ใช่ตัวแปรสำคัญนัก.... จึงไม่ค่อยมีใครสนใจครับพี่ Say Suriya หลายเรื่อง ในระยะหลัง ๆ เป็นเรื่องที่จับประเด็นเล็ก ๆ น้อย ๆ มาขยายความ แถมบางครั้ง ยังแตกคอกันเองด้วย...... การปลุกระดมพล คงได้ไม่มาก เหมือนกับตอนเริ่มแรก เพราะหลายคนเริ่มเอือม.....
--โป๊ะเชะ--- โดนจาย 555555 (ยืมมาจาก  คำรณ หว่างหวังศรี) Grin Grin

ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 07:39:55 AM »

ผมแค่แวะเข้ามาดูเท่านั้นครับ.....ไม่ออกความคิดเห็น ...ทำตามท่านแม่ทัพสั่งและโดยอาชีพและสายเลือดครับ Cool
.........คุณเป็นกลางนะดีมากๆเลย........แต่ลึกๆในใจผมก็อยากให้ทหารออกหน้าสักทีเผื่อบ้านเมืองจะสงบสุขบ้าง.................จาก........คนบ้านเดียวกัน

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:04:49 AM »

รอดูจุดจบคนเลวเร็วๆนี้  แล้วทุกอย่างสงบด้วยพระบารมีในหลวง Smiley

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:42:56 AM »

ผมแค่แวะเข้ามาดูเท่านั้นครับ.....ไม่ออกความคิดเห็น ...ทำตามท่านแม่ทัพสั่งและโดยอาชีพและสายเลือดครับ Cool
.........คุณเป็นกลางนะดีมากๆเลย........แต่ลึกๆในใจผมก็อยากให้ทหารออกหน้าสักทีเผื่อบ้านเมืองจะสงบสุขบ้าง.................จาก........คนบ้านเดียวกัน
--ให้ ทหาร เขาอยู่ ณ ที่ตั้งแบบนี้น่ะดีแล้ว "การเมือง ต้องแก้ด้วย การเมือง" บ้านเมืองจะได้สงบสุขที่แท้จริง อย่าให้เหมือน 10-20 กว่าปีก่อนเลยครับท่าน..

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:58:38 AM »

ผมไม่เห็นด้วยครับกับกิจกรรมไม่จ่ายภาษีนี้ ผมว่าไม่เข้าท่าและไม่ได้ผล เลยยิ่งทำให้เห็นความจำเป็นเร่งด่วนสำหรับคนที่เห็นความไม่ดีของ ทรท. ที่จะต้องคิดดำเนินการหาและ/หรือสนับสนุนวิธีการที่เข้าท่าและได้ผลของกลุ่มต่างๆ ทั้งบนเวทีและข้างเวทีต่อไป

...ถ้ากลุ่มนายสนธิเป็นคนเลวจะช่วยให้กลุ่ม ทรท. กลายเป็นคนดีขึ้นจริงๆ ได้หรือไม่?

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 09:04:04 AM »

--ให้ ทหาร เขาอยู่ ณ ที่ตั้งแบบนี้น่ะดีแล้ว "การเมือง ต้องแก้ด้วย การเมือง" บ้านเมืองจะได้สงบสุขที่แท้จริง อย่าให้เหมือน 10-20 กว่าปีก่อนเลยครับท่าน..

เห็นด้วยครับ การเมือง การศาล ประเพณีปฏิบัติแบบสงบๆ ดีกว่า

....คราวที่แล้วญาติๆ ผมต้องเอาป้ายชื่อหน้าบ้านออกตั้งหลายเดือน กลัวโดนฝูงชนโกรธแค้นปา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 09:37:58 AM »

เห็นด้วยครับ การเมือง การศาล ประเพณีปฏิบัติแบบสงบๆ ดีกว่า

....คราวที่แล้วญาติๆ ผมต้องเอาป้ายชื่อหน้าบ้านออกตั้งหลายเดือน กลัวโดนฝูงชนโกรธแค้นปา
--จริงครับ.. คราวที่แล้วผมก็พลอยโดนลูกหลงไปด้วย ข้อหา " ไม่ช่วยเหลือประชาชน " ตั้งวงที่หน้าบ้านไม่ได้นานเหมือนกัน..

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:07:11 AM »

ไหนๆไหน..ก็ ไหนๆ...แล้วครับ...ไม่คิดว่ากระทู้นี้จะยาว.....   ภาษาไทยนี้ดิ้นได้จริงๆ  ..รู้นะคิดอะไรอยู่ ?? ... Cheesy Cheesy

"  สำหรับผมไม่เคยประกาศตัวเองว่าเป็นกลางครับ   จุดยืนผมชัดเจน  ผมเลือกข้างมานานแล้วครับ "  ... Wink 

หลายครั้งแล้วที่ผมประกาศกับคนรอบข้าง รวมทั้งผู้ตรวจบัญชีว่า  " ต่อแต่นี้ไป ตราบใดที่ ระบอบทักษิน(ณ) ยังอยู่..ผมจะพยายามหาช่องว่างที่จะไม่จ่ายภาษี แบบเต็มเม็ดเต็มหน่วยครับ ".......

หมายเหตุ : ปีนี้ยังไม่มีรายได้พอจ่ายภาษีเลยครับ.... Cheesy Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2006, 10:13:06 AM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
mai_ipsc
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:14:56 AM »

คนที่จนตรอกจริงๆ ไม่ใช่ คุณแม้ว หรือคุณสนธิ

แต่เป็นพวกเรา ประชาชนเต็มขั้นนี่แหล่ะ ไหนจะน้ำมัน อาหาร ก่อสร้าง ๆลๆ อีกไม่นานคนจนตรอกจริงๆ#1 ก็จะเริ่มขโมย ฉกชิง จาก คนจนตรอก#2 หลังจากนั้นก็จนตรอกกันหมด  ยกเว้นกลุ่มจนตรอกที่เรากำลังวิจารณ์กันอยู่พวกนี้คงมีที่ไปโดยไม่จนตรอกแต่อย่างใด
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:23:44 AM »

ไหนๆไหน..ก็ ไหนๆ...แล้วครับ...ไม่คิดว่ากระทู้นี้จะยาว.....   ภาษาไทยนี้ดิ้นได้จริงๆ  ..รู้นะคิดอะไรอยู่ ?? ... Cheesy Cheesy

"  สำหรับผมไม่เคยประกาศตัวเองว่าเป็นกลางครับ   จุดยืนผมชัดเจน  ผมเลือกข้างมานานแล้วครับ "  ... Wink

หลายครั้งแล้วที่ผมประกาศกับคนรอบข้าง รวมทั้งผู้ตรวจบัญชีว่า  " ต่อแต่นี้ไป ตราบใดที่ ระบอบทักษิน(ณ) ยังอยู่..ผมจะพยายามหาช่องว่างที่จะไม่จ่ายภาษี แบบเต็มเม็ดเต็มหน่วยครับ ".......

หมายเหตุ : ปีนี้ยังไม่มีรายได้พอจ่ายภาษีเลยครับ.... Cheesy Cheesy
      ผมก็คนหนึ่งที่ต่อต้านระบบอธรรม แบบตายเป็นตาย
ผมคิดว่า ไม่มีใครเป็นกลางหรอก   เพียงแต่จะไม่สนใจ ไม่รู้ข้อมูลข่าวสาร ไม่รู้สึกว่าตัวเดือดร้อน การเมือง กฏหมาย (อธรรมเถื่อน)มันเข้าไปเกี่ยวข้องกับคนทุกคนในสังคม  เพราะเราเป็นสัตว์สังคม  ไม่ใช่มนุษย์หลงป่า
การบอกว่า  คุณเป็นกลาง มันก็โก้ดีอยู่หรอก  อยู่เฉยๆ วางตัวเป็นกลาง  กินตรงกลาง กินนอกกินใน เหมือนเล่นโยนเหรียญทอยเส้น  ฉลาด คนไทยส่วนใหญ่ก็ฉลาดอย่างนี้แหละ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:27:02 AM »

ผมคนถิ่นสะตอ ไม่กินสตอเบอร์รี่ ไม่ชอบทักษิณ ครับ....
หลงรัก หลงรัก หลงรัก  Grin Grin Grin แต่ผมมีข้อยกเว้นครับ ยกเว้นคนปลูกหรือเก็บลูกสตอเบอรี่ครับ  Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 10:30:45 AM »

ผมคนถิ่นสะตอ ไม่กินสตอเบอร์รี่ ไม่ชอบทักษิณ ครับ....
หลงรัก หลงรัก หลงรัก Grin Grin Grin แต่ผมมีข้อยกเว้นครับ ยกเว้นคนปลูกหรือเก็บลูกสตอเบอรี่ครับ Grin

ขานี้ไม่ชอบซดน้ำแกง กะฟาดแต่เนื้อปลาไหล  น้ำลายหก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 11:19:47 AM »

...รักกันไว้เถิด...เราเกิดร่วมแดนไทย...ผมคนเหนือ..แต่ไม่เคยนับญาติกับทักษิณ...ชินวัตร....ครับ..
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์