๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 06:28:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกข้าง เวที ประกาศชุมนุมใหญ่ ( จนตรอกของจริง )  (อ่าน 16353 ครั้ง)
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 03:44:21 PM »

พันธมิตรฯ ลั่นชุมนุมใหญ่แน่!

สรุปประเด็นข่าวโดยกระปุกดอทคอม

เมื่อวานนี้ (19 ก.ค.) แกนนำพันธมิตร ประกอบด้วย พล.ต.จำลอง ศรีเมือง นายสมศักดิ์ โกศัยสุข นายภิภพ ธงไชย นายสนธิ ลิ้มทองกุล และนายสุริยะใส กตะศิลา ออกแถลงการณ์ ฉบับที่ 10/2549

โดยนายสุริยะใส เป็นผู้อ่าน เรียกร้องให้ทุกฝ่ายร่วมรณรงค์และบอกต่อให้คนไทยร่วมใจต่อต้านและหยุดยั้งระบอบทักษิณ เพราะเป็นที่ประจักษ์แล้วว่ารัฐบาลรักษาการของ พ.ต.ท.ทักษิณ หมดวาระการรักษาการตามเจตนารมณ์ของรัฐธรรมนูญไปแล้ว การพยายามดื้อดึงอยู่ในตำแหน่งเพียงเพื่อปกป้องและสะสางผลประโยชน์ของตัวเองและพวกพ้อง ดังนั้นจะไม่ยอมรับการกระทำ หรือการก่อพันธกรณีใดๆ ของรัฐบาลนับแต่นี้เป็นต้นไป

ขณะที่นายพิภพ ยังยืนยันว่าจะชุมนุมใหญ่ทันทีเมื่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ทรงมีพระอาการดีขึ้น

ด้าน พล.ต.จำลอง กล่าวถึงการเจรจาระหว่าง พ.ต.ท.ทักษิณ และนายบรรหาร ศิลปอาชา หัวหน้าพรรคชาติไทย เพื่อหาแนวทางสมานฉันท์ว่า เราชอบที่จะให้สมานฉันท์ แต่ต้องเป็นเพื่อประโยชน์ของบ้านเมือง ไม่ใช่สมานฉันท์เพื่อประโยชน์ของ พ.ต.ท.ทักษิณ ไม่ใช่เพื่อประโยชน์ของพรรคการเมืองใด การสมานฉันท์จะเกิดขึ้นได้ทางเดียวคือเมื่อ พ.ต.ท.ทักษิณ ลาออกจากตำแหน่งเท่านั้น อย่าพูดถึงเรื่องอื่นไม่ว่าจะเป็นการยุบพรรค หรือ กกต. เพราะเป็นแค่เรื่องปลีกย่อยเท่านั้น

นายสนธิ กล่าวว่า ถ้าจะมีความสมานฉันท์จริง ทำไมไม่เอาทุกพรรคการเมือง และพันธมิตรไปร่วมกันเสนอความเห็นในที่สาธารณะแล้วถ่ายทอดสด ถ้าเป็นอย่างนี้ พันธมิตรรับได้ อย่าไปใช้วิธีปิดประตูคุยกัน เพราะนั่นเป็นระบอบทักษิณ นายบรรหาร จะทำอะไรขอให้คิดด้วย ไม่อยากให้เสียคน

สำหรับวิธีการที่จะให้ประชาชนต่อต้านระบอบทักษิณที่เป็นรูปธรรมคืออะไร นั้นนายสนธิ กล่าวว่า พันธมิตรยังไม่มีข้อสรุปที่ชัดเจน เพราะจะต้องหารือกับฝ่ายกฎหมายอีกครั้ง แต่เบื้องต้นเห็นว่ารัฐบาลได้นำเงินภาษีของประชาชนไปมอบให้ข้าราชการ เพื่อซื้อข้าราชการ เอาไปเป็นนโยบายประชานิยม เพื่อซื้อเสียง เรากำลังคิดว่าจะมีวิธีใดบ้างที่จะไม่ให้นำภาษีอากรที่เราเสียไปใช้ผิดประเด็น แต่ยังไม่มีบทสรุปเรื่องนี้

อย่างไรก็ดี มีข่าวแจ้งว่า ที่ประชุมแกนนำพันธมิตรได้เสนอแนวทางไว้ 2 แนวทาง คือ เชิญชวนประชาชนงดจ่ายภาษีโดยตรง แต่ก็เกรงว่าจะผิดกฎหมายและถูกกระแสต่อต้านตีกลับ กับอีกแนวทางหนึ่ง คือ พันธมิตรจะรณรงค์ให้ประชาชนจ่ายเงินเท่ากับภาษีเข้าไปยังบัญชีกองทุนหนึ่ง แล้วรอจนกว่าจะมีรัฐบาลใหม่จึงจะโอนเงินนี้กลับไปให้ เพื่อเจตนาว่าไม่ได้หลีกเลี่ยงการจ่ายภาษี

--- ทุกๆท่านเห็นด้วยหรือไม่กับการกระทำของบุคคลกลุ่มนี้ โดยเฉพาะ  " จ่ายเงินเท่ากับภาษีเข้าไปยังบัญชีกองทุนหนึ่ง "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2006, 04:54:57 PM โดย Say Suriya » บันทึกการเข้า

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 03:51:52 PM »

กองทุนของใคร  ใครได้ประโยชน์  น่าคิด น่าคิด ครับ
มือปืน อีโบ๊ะ
" ขวัญใจ ลูกทุ่ง "
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

กูผู้ชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:14:50 PM »

--ถ้าเป็นกระทู้ด่า ท้กษิณ นะ ป่านนี้ วิ่งน้ำบานไปแล้ว55555555 ตกใจ ตกใจ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:42:47 PM »

ผมไม่ชอบนายก............แต่ก็ไม่เคยชอบพวกจัดตั้งชุมนุมเลยช่วงนี้....รู้ก็รู้คนมันอย่างหนา

ชุมนุมอีกเท่าไหรก็ไม่มีวันยอมลาออก.....

ในใจอยากให้ศาล จัดการ แล้วใครไม่ฟังก็มันนั้นแหละจนตรอกของจริง

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:44:59 PM »

ปัญหาการเมือง ต้องใช้การเมืองแก้ครับ  ธรรมชาติ ทุกอย่าง อยู่ได้ ด้วยความ สมดุลย์ ไม่เว้นแม้แต่การเมือง ที่ผ่านมา ทรท. มีเสียง มีอำนาจมากไป การเมืองไทยเลยขาดสมดุลย์ จึงเกิดที่มาของคำว่า อารยะขัดขืนขื้น ในเมืองไทย.....
 การไม่จ่ายภาษี คงจะเป็น อารยะขัดขืนชนิดหนึ่ง Cheesy Cheesy Cheesy ไม่จ่ายภาษี แล้วจะเอาเงินที่ใหน มาบริหารพัฒนาประเทศหล่ะครับ การเมืองหยุดได้ แต่การพัฒนา หากหยุด ก็เท่ากับถอยหลัง
kok-krab
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:47:29 PM »

Taksin Out ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

We leave no man behind
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:02:20 PM »

--ถ้าเป็นกระทู้ด่า ท้กษิณ นะ ป่านนี้ วิ่งน้ำบานไปแล้ว55555555 ตกใจ ตกใจ

ใช่ครับ ถ้าเป็นกระทู้ด่านายทักษิณ ผมเข้ามาหาช่องแจมด่าไปด้วยแล้ว... Wink

....ก็มันชั่วอ่ะ ไม่ด่ามันแล้วจะด่าใคร.....

กลุ่มของนายสนธิ ลิ้มทองกุลอาจมีพฤติกรรมน่ารำคาญ , ที่มาที่ไปไม่ค่อยน่าโสภาแต่ความชั่วของมันก็ยังไม่ได้ทำความเสียหายซักเท่าไหร่ ถ้าไม่มีคนน่ารังเกียจพวกนี้ป่านนี้นายทักษิณอาจยังคงลอยหน้าลอยตาสบายใจเฉิบอยู่เลย...... :Smiley
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:05:27 PM »

Smiley.. ส่วนตัว ณ เพลานี้.. อยากจะรับฟังข้อเท็จจริง รอบด้านให้มาก..

และ รอฟังผล ความเห็น จาก สถาบันศาล ..

อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด.. จะเร็ว ช้า ..  มันมีครรลอง ของมันแล้ว.. Smiley

วาระนี้ ขอเป็นผู้ชมที่ดี.. ชิดขอบสนาม. ก่อนครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:09:09 PM »

Smiley..สถานะการณ์ทางการเมือง.. กลางปี สุนัขดุ..
     คุณภาพ ถูกยกขึ้นมา มากแล้ว .. บุ่มบ่าม ออกทะเล ..จะจมน้ำตาย
     ซาก จมหาย.. ดูลม ฟ้าอากาศ ให้ดี ด้วยครับ.. ตกใจ

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:13:00 PM »

ใช่ครับ ถ้าเป็นกระทู้ด่านายทักษิณ ผมเข้ามาหาช่องแจมด่าไปด้วยแล้ว... Wink

....ก็มันชั่วอ่ะ ไม่ด่ามันแล้วจะด่าใคร.....

กลุ่มของนายสนธิ ลิ้มทองกุลอาจมีพฤติกรรมน่ารำคาญ , ที่มาที่ไปไม่ค่อยน่าโสภาแต่ความชั่วของมันก็ยังไม่ได้ทำความเสียหายซักเท่าไหร่ ถ้าไม่มีคนน่ารังเกียจพวกนี้ป่านนี้นายทักษิณอาจยังคงลอยหน้าลอยตาสบายใจเฉิบอยู่เลย...... :Smiley

ด้วยความเคารพครับ.........

หนับหนุนครับจ้าว คนที่จะมาด่าคนชั่ว เขาดีหรือเลวค่อยว่ากัน แต่ที่เขาด่ามันจริงนี่สิไอ้คนหน้าด้านมันก็ด้านไม่เลิกจริงๆ คำพูดก็ยังกับลิเกน้ำเน่า ฟังแล้วอยากจะอวก.... โดนชก โดนชก โดนชก

ขอบคุณครับ....................

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:20:37 PM »

ผมคนถิ่นสะตอ   ไม่กินสตอเบอร์รี่   ไม่ชอบทักษิณ   ครับ....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:32:37 PM »

ผมคนถิ่นสะตอ ไม่กินสตอเบอร์รี่ ไม่ชอบทักษิณ ครับ....
..

Smiley.. Grin.. ผมก็เด็ก กทม .. ไม่ชอบกิน ฟักแม้ว เหมีย. น  กัน..
  .. เอาไว้เลี้ยงหมู ดีกั่ว..  Grin

Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:34:44 PM »

........เป็นความคิดเห็นที่ตรงใจ   
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 06:36:26 PM »

รักใครชอบใครเชียร์ใครก็พิมพ์กันไป  จะคิดว่าเห็นถูกมองผิดอย่างไรก็ว่ากันไป

ถึงเวลาก็ได้รู้กันเอง

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:04:50 PM »

ผมไม่ชอบแม้วครับ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์