๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 06:43:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคารวะแม่ทัพภาค 3  (อ่าน 12584 ครั้ง)
LIM 4
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 07:35:06 AM »

แถลงการณ์ “พล.ท.สพรั่ง” ประณาม“ทหารเลว” ผ่านสถานวิทยุเครือกองทัพภาคที่ 3

"สวัสดีครับท่านผู้ฟัง รายการทางสถานีวิทยุในเครือกองทัพภาคที่ 3 ที่รักทุกท่าน กองทัพภาคที่ 3 มีข่าวสำคัญที่จะประกาศเรียนให้รับทราบก่อนที่จะเข้าสู่รายการภาคปกติดังนี้

แม่ทัพภาคที่ 3 พร้อมด้วยกำลังพล ทหาร และครอบครัว ได้ร่วมกันในการลงนามถวายพระพร พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ให้ทรงหายประชวรโดยเร็วเพื่อจะสถิตเป็นมิ่งขวัญ กำลังใจปวงชนชาวไทยทุกคน ให้ยิ่งยืนนาน ที่สโมสรบันเทิงทัพ ค่ายสมเด็จพระนเรศวรมหาราช จังหวัดพิษณุโลก

ท่านแม่ทัพภาคที่ 3 ได้แถลงโต้ข่าวตามที่หนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ ฉบับวันที่ 21 กรกฎาคม 2549 ได้ลงข้อความว่า เพื่อนนายกฯแกนนำเตรียมทหารรุ่น 10 จวกแม่ทัพภาคที่ 3 อยากเป็น 5 เสือกองทัพบก เปิดโปง มีแผนรัฐประหาร เผยซ่องสุมกำลัง ซักซ้อมตอนกลางคืน รายละเอียดต่างๆ ท่านผู้ฟังสามารถที่จะอ่านได้ในหนังสือพิมพ์ไทยโพสต์ฉบับดังกล่าว

พล.ท.สพรั่ง กัลยาณมิตร แม่ทัพภาคที่ 3 จึงขอชี้แจงโต้ตอบข่าวดังกล่าวว่า ไม่เป็นความจริง เป็นการกระทำของทหารที่ไม่หวังดี หรือ ทหารเลวบางคน ที่อ้างเป็นแกนนำเตรียมทหารรุ่น 10 ซึ่งขอยืนยันว่าผู้ใต้บังคับบัญชาในกองทัพภาคที่ 3 ที่เป็นเตรียมทหารรุ่น 10 เกือบทุกคน เป็นคนดี ปฏิบัติงานด้วยความเข้มแข็ง และก็ได้ให้การสนับสนุนมีตำแหน่งสูงขึ้นทุกครั้งที่มีการปรับโยกย้าย ยกเว้นคนไม่ดี หรือคนเลว

และได้อธิบายถึงลักษณะของคนเลวในทัศนะของแม่ทัพภาคที่ 3 ว่า จะเป็นคนที่ชอบเอาเรื่องส่วนตัวเข้ามาพัวพันกับผลประโยชน์ของชาติ, เป็นผู้ที่ให้ร้ายผู้อื่นลับหลัง มักใหญ่ใฝ่สูง ใส่ร้ายผู้อื่น เอาความดีใส่ตัว เอาความลับของทางราชการเปิดเผย ผิดทั้งจรรยาบรรณ เพราะยิ่งเป็นทหารด้วยแล้ว ทุกคนได้ปฏิญาณต่อธงไชยเฉลิมพลว่า “จะไม่แพร่งพรายความลับของทางราชการเป็นอันขาด”

แม่ทัพภาคที่ 3 ยังได้กล่าวถึงการฝึกเตรียมพร้อมของกำลังพลว่า เป็นหน้าที่ของทหารที่ต้องปฏิบัติอยู่แล้ว และตนมีเจตนารมณ์ตั้งแต่เมื่อเข้ามาเป็นแม่ทัพภาคว่า ทหารกองทัพภาคที่ 3 จะต้องมีความพร้อมที่จะเผชิญต่อภัยคุกคามทุกรูปแบบ ถือว่าเป็นหน้าที่ของทหารอาชีพ ภัยคุกคามและปัญหาต่างๆ ต้องดำเนินการแก้ไขอย่างถูกต้อง เช่น การแก้ไขปัญหาความไม่สงบในภาคใต้ ปัญหาการก่อการร้าย ปัญหายาเสพติด และยังเป็นการเตรียมกำลังความพร้อมเพื่อที่จะช่วยเหลือพี่น้องประชาชน ที่ประสบภัยพิบัติทางธรรมชาติ

กองทัพภาคที่ 3 ไม่ได้กระทำไปโดยพลการ เรามีผู้บัญชาการทหารบกเป็นผู้บังคับบัญชา การให้ข่าวของทหารผู้ไม่หวังดี หรือทหารเลวบางคน ที่บิดเบือนความจริง ไปบอกผู้มีอำนาจทางการเมือง ให้เข้าใจผิดเพื่อทำลายผู้อื่น และสถาบันของตน โดยไม่คำนึงถึงความเสียหายของกองทัพและชาติบ้านเมือง

แม่ทัพภาคที่ 3 ได้ขอประณามการกระทำเยี่ยงนี้ ว่าเปรียบเสมือนกบฏในเครื่องแบบ กองทัพเรา ทหารของเรา เป็นทหารในพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เป็นกองทัพของชาติที่ต้องปฏิบัติหน้าที่ตามรัฐธรรมนูญ เราเป็นผู้มีวินัย ที่พร้อมจะรับฟังคำสั่งของผู้บังคับบัญชาอย่างเคร่งครัด

สุดท้ายนี้ แม่ทัพภาคที่ 3 ใคร่ขอประกาศยืนยันให้ความมั่นใจกับพี่น้องประชาชนว่า ทหารทุกคนในกองทัพภาคที่ 3 มีความรักสามัคคี มีวินัย และพร้อมที่จะยืนเคียงข้างประชาชน ภายใต้การปกครองในระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข ตลอดไป"

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 09:54:41 AM »

ด้วยใจลึกๆ ก็เป็นห่วงท่านครับ อดีตท่านแม่ทัพภาค3 เคยไม่ยอมให้พม่ารุกล้ำอธิปไตรทำให้ทักษิณ เสียผลประโยชน์ธุรกิจในพม่า หลังจากนั้นไม่นาน ท่านก็โดนย้าย ถามว่าถ้า ท่านแม่ทัพภาค 3 คนปัจจุบันโดนย้ายใครจะช่วยอะไรท่านได้ครับ นอกจากเรื่องค่อยๆเงียบ และ ซา ลงจนผู้คนลืมกันไป คนไทยลืมง่ายครับ
..

... อย่าได้เป็นกังวล ครับ คุณ narcissus..

ระดับท่านแม่ทัพ... เป็นพระราชอำนาจ โปรดเกล้า  ครับ..
   ไม่ใช่นักการเมือง..   และสถานการณ์ ขณะนี้ผ่านความอึมครึม มาแล้ว .

ภาพลักษณ์ จะแจ้ง .. จะกระทำเหมือนเคย ไม่ได้แล้ว..  Smiley

ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:36:46 AM »

--- ผู้ใหญ่กัดกัน ทหารเด็กโดนย้าย ช่างยุติธรรมดีจริงๆ ---
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 11:41:46 AM »

นับถือจริงๆครับ

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 05:40:00 PM »

ยก.  :-* หลงรัก
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 04:46:08 PM »

สร้างภาพไม่สร้างภาพ...ผมไม่รู้...แต่ผมหล่ะชอบท่านจริง.... หลงรัก หลงรัก

พล.ท.สพรั่ง กัลยาณมิตร แม่ทัพภาคที่ 3

".....ผมยืนยันว่ามีการพยายามทำลายสถาบันพระมหากษัตริย์จริงครับ เขาต้องการทำลายพระเจ้าอยู่หัว ถ้าลูกเสือชาวบ้าน คนไทยทั่วๆ ไปยังเคารพนับถือนักการเมืองเลวๆ ทหารเลวๆ ข้าราชการเลวๆ อยู่ ผมก็ถือว่าเขาเหล่านั้นเป็น กบอยู่ในกะลา ที่จริงแล้วพวกท่านไม่ต้องเกรงกลัวอิทธิพลใดๆ ทั้งสิ้น ถ้าถูกข่มขู่ ใครที่กลัวอิทธิพล ขอให้เข้ามาที่ค่ายฯ ผมพร้อมที่จะเผชิญหน้ากับคนพวกนั้นเป็นคนแรก ถ้าใครกัดกร่อนบ้านเมือง พระเจ้าอยู่หัว ต้องข้ามศพผมไปก่อน”

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9490000094878

..ได้ใจผมจริง ๐๐๐๐๐  พี่..น้อง...เอ๋ย.... Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
bk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 07:13:57 PM »

สร้างภาพไม่สร้างภาพ...ผมไม่รู้...แต่ผมหล่ะชอบท่านจริง.... หลงรัก หลงรัก

พล.ท.สพรั่ง กัลยาณมิตร แม่ทัพภาคที่ 3

".....ผมยืนยันว่ามีการพยายามทำลายสถาบันพระมหากษัตริย์จริงครับ เขาต้องการทำลายพระเจ้าอยู่หัว ถ้าลูกเสือชาวบ้าน คนไทยทั่วๆ ไปยังเคารพนับถือนักการเมืองเลวๆ ทหารเลวๆ ข้าราชการเลวๆ อยู่ ผมก็ถือว่าเขาเหล่านั้นเป็น กบอยู่ในกะลา ที่จริงแล้วพวกท่านไม่ต้องเกรงกลัวอิทธิพลใดๆ ทั้งสิ้น ถ้าถูกข่มขู่ ใครที่กลัวอิทธิพล ขอให้เข้ามาที่ค่ายฯ ผมพร้อมที่จะเผชิญหน้ากับคนพวกนั้นเป็นคนแรก ถ้าใครกัดกร่อนบ้านเมือง พระเจ้าอยู่หัว ต้องข้ามศพผมไปก่อน”

http://www.manager.co.th/Local/ViewNews.aspx?NewsID=9490000094878

..ได้ใจผมจริง ๐๐๐๐๐  พี่..น้อง...เอ๋ย.... Cheesy

เห็นด้วยครับ....ได้ใจจริงๆๆครับ..
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2006, 09:34:27 PM »

.............ก็หวังว่าไม่...รัก.....อย่างเดียวนะ..............ต้องรักษาด้วย..........

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์