๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:37:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำดีก็ต้องชม  (อ่าน 7095 ครั้ง)
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:02:14 PM »

อยากย้ายไปอยู่กรุงเทพฯ
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 07:08:36 AM »

ช่วงบ่าย  เห็นคุณหมี่มัดใจ  ไปนั่งให้ปากคำ
กับคุณพิภพ  เจ้าหน้าที่สัมภาษณ์  โต๊ะในสุด
เผลอแผล็บเดียวหายไปไหนไม่รู้  สมหวังหรือเปล่า
ตอนนี้วังไชยาได้กำลังมาเสริม  บริการดีขึ้นมากกว่าเดิม

ทำอะไรอยู่วังไชยาเจ้าค่ะ..
ที่ตลาดนางเลิ้ง..มีแต่ของอร่อยๆ ตึกแถวด้านหน้าของตลาดมีกาแฟเย็นอร่อยมากเลยค่ะ.

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 08:49:59 AM »

ที่ตลาดนางเลิ้ง..มีแต่ของอร่อยๆ ตึกแถวด้านหน้าของตลาดมีกาแฟเย็นอร่อยมากเลยค่ะ.

อาหารที่ตลาดนางเลิ้งอร่อยจริงๆ  แล้วยิ่งก๋วยเตี๋ยวหมูที่แม่ค้าเป็นคนราชบุรี
ต้องเบิ้ลสามถึงจะคุ้ม  ใครที่ไปหาอาหารแถวนั้น   ท่านต้องมีคุณสมบัติชอบใน
เสียงเพลง ...........   ดนตรีด้วย 

........ แม้แต่เก้าอี้ยังชอบร้องเพลงเลยค่ะ

ลืมถามคุณดาว  ที่บอกว่ากาแฟอร่อย  คุณดาวชงเองหรือเปล่า

พูดถึงเรื่องกาแฟ  ร้านออนล๊อคหยุ่น  หลังวัง  ฝีมือตกไปมาก
ไม่เข้มข้นเหมือนเมื่อ 50 ปีที่แล้ว

ตอนนี้เขาชงกาแฟ หรือชานมเย็น  ชงทีละหม้อ  แช่ใส่ตู้เย็นเอาไว้ 
แล้วแบ่งใส่กระป๋องเอาไว้ขาย  กาแฟหรือชาที่ชงทิ้งเอาไว้นานๆ
รสชาดเสียหมด   เหมือนกินข้าวที่มันเริ่มจะบูด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2006, 02:08:37 PM โดย ขันที เบ๊ » บันทึกการเข้า
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 09:19:00 AM »

Wink โอ้...ข่าวดีครับข่าวดี แต่กระบอกล่าสุดนี้พี่เสกระบุว่าไงครับใช่ปืนเพื่อใช้ในการกีฬาหรือเปล่าครับ  เยาะเย้ย Grin Grin Grin

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:48:08 AM »

อิจฉาล่ะครับ Grin อยากให้ที่บ้านเป็นแบบนี้มั่งจัง

ฅนนิรนาม
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 01:33:14 PM »

--- เดี๋ยวจะไปยื่นขออีกสัก 1 กระบอก (.45) ถ้าได้กะว่าจะไม่รบกวนท่านที่วังไชยาอีก ...สัญญาๆ... Grin Grin ---
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 01:47:55 PM »

ยื่นขอ  .22 สักกระบอกดีกว่า ขอคำแนะนำหน่อยครับ ไปตั้งแต่ กี่โมงดี อย่างสาย สุด
 เพราะ เช้าคงไม่ทันต้องทำงานก่อน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 03:51:18 PM »

--- เดี๋ยวจะไปยื่นขออีกสัก 1 กระบอก (.45) ถ้าได้กะว่าจะไม่รบกวนท่านที่วังไชยาอีก ...สัญญาๆ... Grin Grin ---

อย่าค่ะ...อย่าสัญญา  Sad  ผิดสัญญาแน่ ๆ ... Grin

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 04:58:11 PM »

เจ้าหน้าที่ ที่สัมภาษณ์มีใครบ้างครับที่คุยแล้วพี่คิดว่าพูดคุยดีที่สุด(คุยรู้เรื่อง)
อาทิตย์หน้าผมจะเข่าไปพบกับท่านนั้นครับ  Smiley
ขอบคุณครับ
Oxygen
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:04:18 PM »

เจ้าหน้าที่ ที่สัมภาษณ์มีใครบ้างครับที่คุยแล้วพี่คิดว่าพูดคุยดีที่สุด(คุยรู้เรื่อง)
อาทิตย์หน้าผมจะเข่าไปพบกับท่านนั้นครับ Smiley
ขอบคุณครับ

คุณพิภพ แทบท้าวครับ จะนั่งอยู่โต๊ะในสุด แต่ถ้าเป็นคุณคนแก่ใส่แว่นโต๊ะแรกก็ตัวใครตัวมันครับ

ผบทบ. อนุญาติให้มีได้ไม่เกิน ๒ กระบอกคร๊าบบบ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:04:27 PM »

อาหารที่ตลาดนางเลิ้งอร่อยจริงๆ  แล้วยิ่งก๋วยเตี๋ยวหมูที่แม่ค้าเป็นคนราชบุรี
ต้องเบิ้ลสามถึงจะคุ้ม  ใครที่ไปหาอาหารแถวนั้น   ท่านต้องมีคุณสมบัติชอบใน
เสียงเพลง ...........   ดนตรีด้วย 

........ แม้แต่เก้าอี้ยังชอบร้องเพลงเลยค่ะ

ลืมถามคุณดาว  ที่บอกว่ากาแฟอร่อย  คุณดาวชงเองหรือเปล่า

พูดถึงเรื่องกาแฟ  ร้านออนล๊อคหยุ่น  หลังวัง  ฝีมือตกไปมาก
ไม่เข้มข้นเหมือนเมื่อ 50 ปีที่แล้ว

ตอนนี้เขาชงกาแฟ หรือชานมเย็น  ชงทีละหม้อ  แช่ใส่ตู้เย็นเอาไว้ 
แล้วแบ่งใส่กระป๋องเอาไว้ขาย  กาแฟหรือชาที่ชงทิ้งเอาไว้นานๆ
รสชาดเสียหมด   เหมือนกินข้าวที่มันเริ่มจะบูด
แสดงว่าตอนนี้ สว.แล้ว Wink Grin Grin Grin
หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 05:52:15 PM »

อาทิตย์หน้าผมจะเข่าไปพบกับท่านนั้นครับ Smiley
ขอบคุณครับ

คุณพิภพ แทบท้าวครับ จะนั่งอยู่โต๊ะในสุด แต่ถ้าเป็นคุณคนแก่ใส่แว่นโต๊ะแรกก็ตัวใครตัวมันครับ

ขอบคุณครับคุณO2 อาทิตย์หน้าจะไปคุยกับคุณพิภพครับ .. Smiley
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์