๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 09:28:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบข้อมูล ซิก220 ข้อดีและเสีย และคุณภาพการใช่งานเพื่อตัดสินใจซื้อครับขอคุณ  (อ่าน 2338 ครั้ง)
non134
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 10:43:31 PM »

อยากได้ข้อมูล ซิก220 .45 ครับและข้อดีและข้อเสียเกียวกับตัวปื่นอยากได้ข้อเสนอแนะครับ ขอบคุณมากครับ นนท์134 น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
g_abac
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 18

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:35:56 PM »

ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ แต่ตัวนี้ผมยังไม่มีอ่ะ เพราะตอนนี้มีแต่ P229 ขนาด 9มม แค่กระบอกเดียว
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2006, 11:40:50 PM »

ลองใช้ฟังก์ชัน ค้นหา  ช่วยสิครับ   พิมพ์ "ซิก"  "P220"  หรือ " ซิก 220"

โดยร่วมๆ ปืนดีครับ ชื่อชั้นดี ราคาแพง แม่นยำสูง นน.เบา ไกเยี่ยม รายลื่นไม่มีสะดุด

แต่ ทรงปืนสูง พกซ่อนยาก  แนวลำกล้องอยู่สูง ยิงแล้วงัดข้อมือหน่อยๆ แต่แรงรีคอล์ยนิ่มมือดีครับ  (ไม่ค่อยมีคนบ่นตรงจุดนี้ หลายคนรู้สึกเฉยๆ)

รอท่านอื่นมาต่อดีกว่าครับ

....ตามล่า...อีตอแหล
pantyboy
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 01:53:38 AM »

รุ่นนี้ผมเคยยิงครับ ยิงนิ่มดี แล้วก็น้ำหนักไม่มาก ครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 08:54:20 AM »

ราคาสูงคุณภาพเยี่ยม จัดอยู่ในชั้นสะสมแล้ว ถ้าใช้งานทั่วไปอยากให้มองที่ คิมเบอร์ หรือยี่ห้ออื่นๆครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 09:05:41 AM »

ลองใช้ฟังก์ชัน ค้นหา ช่วยสิครับ พิมพ์ "ซิก" "P220" หรือ " ซิก 220"

โดยร่วมๆ ปืนดีครับ ชื่อชั้นดี ราคาแพง แม่นยำสูง นน.เบา ไกเยี่ยม รายลื่นไม่มีสะดุด

แต่ ทรงปืนสูง พกซ่อนยาก แนวลำกล้องอยู่สูง ยิงแล้วงัดข้อมือหน่อยๆ แต่แรงรีคอล์ยนิ่มมือดีครับ (ไม่ค่อยมีคนบ่นตรงจุดนี้ หลายคนรู้สึกเฉยๆ)

รอท่านอื่นมาต่อดีกว่าครับ

เสริมอีกนิดว่านอกจาก ทน,แม่นแล้วยังย่อยกระสุนได้ทุกชนิดไม่มีงอแง.......กระบอกที่เคยมียิงไปราวๆ5,000นัดจำได้ว่าเจอขัดลำแค่2ครั้ง(ผมโทษกระสุนครับ)

เสียนิดเดียวคือจุลูกน้อยไปนิ๊ดดดดดนึงครับ Smiley
HS8_VAV
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 09:51:02 AM »

แล้ว ราคาละครับ
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 04:56:59 PM »

ปืนดี .... คุณภาพเยี่ยม  ..  ถ้าชอบน่าซื้ใช้ครับ...

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
iceman - รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2006, 09:24:16 PM »

เท่าที่เคยลอง แม่นใช้ใด้เลยครับ รีคอร์ยต่ำ ขอ้เสียที่ไม่ชอบคือโครงอัลลอยครับ   
jimmys715
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 12:53:21 AM »

เคยจับไม่เคยยิงรู้สึกว่าหนักเลยเลือกกล็อคสองหกราคาห้าสิบมาเป็นเพื้อนราคาซิกปีสี่แปดห้าสิบห้าจับซิกแล้วเหมือนจับปืนจับกล็อคเหมือนจับของเล่น Grin Grin
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:22:27 AM »

Grinชาวบ้านเขาว่าข้อดีกันไปแยะแล้วผมว่าข้อเสียมั่งดีก่า อะไหล่ยาก จุลูกน้อย ไกแต่งไม่ได้ ระบบดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ลใช้งานจริงพาลจะหลงเรื่อยคือนัดแรกแยกเขี้ยวยิง นัดต่อมาเบาหวิวลั่นโป้งเรื่อย โครงอัลลอยทุบถ่างฟิตไม่ได้ .............แต่แม้ข้อเสียจะแยะอย่างที่ผมว่าแต่ผมก็เลือก P220 ใช้อยู่ดีครับ จบข่าว Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:57:25 AM »

พกซ่อนลำบากครับ พกซองนอกนานๆหนักครับ เคยจับตัวจริงแล้วน่าซื้อครับเป็นปืนที่น่าซื้อเก็บไว้ชื่นชมก็ได้ใช้ยิงก็ดีแต่สำหรับผมมันใหญ่ไปครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2006, 01:37:04 PM »

ซิก 220 เป็นปืนใช้งานครับ  เน้น นะครับ   ไม่เกี่ยงชนิด และ ยี่ห้อ กระสุน
ไม่เน้น จำนวนกระสุน เพราะจุได้น้อย แถวเดียว  แต่เทียบกับ 1911 ก็วงกระสุน พอกัน
ระบบ ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล  ให้ความปลอดภัย สูง   ในการพกพา ลดแล้ว จะไปอยู่จังหวะ ฮ๊าฟ  ใช้แรงเหนี่ยว ไม่มากครับ
เทียบแล้ว ก็ เหมือน พกลูกโม่ ดับเบิ้ล  แต่ เนียนกว่า  ย้ำว่า ต้อง ฝึกยิง นัดแรก แบบ ดับเบิ้ล  นัดสอง ซิงเกิ้ล  จะให้ผล ที่ดี
ข้อเสีย ที่ต้องมองข้าม คือ ไม่มี อะไร ให้แต่ง นอกจากเรื่องของ น้ำหนักไก  ศูนย์เรืองแสง  นอกนั้น ใช้ของเดิม ๆ
ในรุ่นใหม่ ๆ ก็ มี ไฟฉาย และ ศูนย์เลเซอร์   ทั้งติดที่ โครง และ ที่ไกด์ร๊อด
และที่ต้องกล่าวขาน คือ ศูนย์ปืนของซิก เป็นระบบต่อสู้ ที่ดี และ แม่น โดยไม่ต้องแต่ง  ทำกลุ่ม ให้ร้อยรู ได้ไม่ยาก
....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1]
  พิมพ์