๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 03:56:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา 3 จังหวัดชายแดนใต้  (อ่าน 8222 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 09:53:15 AM »

Undecided จำได้ว่ามีอยู่กระทู้หนึ่งมีเพื่อนสมาชิกถามมาว่าทหารไทยสามารถเข้าถึงประชาชนชาวอิรักได้แต่ทำไมถึงเข้าไม่ถึงประชาชนในพื้นที่สามจังหวัดชายแดนใต้  Huh นี่ละครับคือคำตอบ ก็ทุกครั้งที่ชาวมุสลิมโดนยิงตายมันก็จะบอกออกมาว่าทหารเป็นคนยิง  โดนชก
ส่วนจะเกี่ยวกับเรื่องศาสนาหรือไม่นั้นเมื่อก่อนผมไม่รู้ แต่ที่รู้ตอนนี้ถูกดึงเข้ามาเกี่ยวเข้าเต็มๆแล้วครับ ตกใจ Tongue

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชมพูภูคา
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 10:46:23 AM »

ความคิดเห็นส่วนตัวตรับ....ผมว่าศาสนาไม่เยวคับ...เพราะเชื่อว่าศาสนาทุกศาสนาสอนให้ทุกคนเป็นคนดี

ไม่มีแผ่นดินใดสุขใจเท่าแผ่นดินแม่
tanasom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ความดี...ไม่มีวันตาย...

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:06:39 AM »

คำถามที่ว่าเมื่อไหร่ 3 จชต. จะกลับมาสงบสุขเหมือนเดิม...
ก็คงเป็นคำถามที่ยังคงยาก...และคงยังไม่มีใครให้คำตอบได้.......
หรือใครตอบได้!....(เผื่อมีครับ...)  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไพรัช..
.....ครอบครัวมาก่อน ปืน..นิ้ดเดียวจ๊า...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:10:33 AM »

..โหวตแล้วครับว่าไม่เกี่ยว..  ...แต่ก้อขอให้เกิดความสงบสุขในเร็ววันนะครับ..ไม่รู้เรื่องนี้รึเปล่าทำให้กระสุนหายากยัง..

ลูกผู้ชายจะยิ่งใหญ่ไม่ได้ถ้าไม่รักลูกรักเมีย...
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:18:06 AM »

คำถามที่ว่าเมื่อไหร่ 3 จชต. จะกลับมาสงบสุขเหมือนเดิม...
ก็คงเป็นคำถามที่ยังคงยาก...และคงยังไม่มีใครให้คำตอบได้.......
หรือใครตอบได้!....(เผื่อมีครับ...) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สงบเมื่อไหร่ไม่สามารถตอบได้แต่ถ้าทักษิณยังอยู่ไม่มีทางสงบและมีโอกาสที่จะเสียดินแดนด้วยครับ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:27:21 AM »

ด้วยความเคารพครับ

เงิน เงิน เงิน กับ อำนาจ ครับ Grin Grin Grin ที่ทำให้เกิดปัญหา

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:00:06 PM »

ผมว่าศาสนาไม่ใช่สิ่งที่ทำให้เกิดปัญหาครับ คนเป็นคนสร้างปัญหาแต่เอาศาสนามาอ้างเพื่อผลประโยชน์ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:47:52 PM »

....ไม่เกี่ยวแน่นอนครับ...เพราะญาติพี่น้องผมเป็นพุทธอยู่ที่โน่น มายี่สิบกว่าปี  ชุมชนแถวนั้น มุสลิมทั้งนั้น...ไม่เคยมีปัญหาอะไรกัน...แต่มีคนชั่ว ๆ บางกลุ่ม พยายามดึงศาสนามาเกี่ยว...เพราะเป็นตัวช่วยให้แตกแยกได้ง่าย...
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:06:48 PM »

ไม่เกี่ยวกับศาสนาครับ...แต่มีคนทำศาสนาให้บิดเบือนไปจากความจริง..โดยไปชักจูงเด็กวัยรุ่นให้หลงผิดในศาสนา..เพื่อต้องการก่อความไม่สงบในพื้นที่
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:35:29 PM »

ผมอยากให้ตั้ง ศอบต กลับมาเหมือนในอดีตไม่เเน่ปัญหาความวุ่นวายที่เกิดขึ้นจะน้อยลง Huh Cry ตกใจ

[URL=h
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 02:08:35 PM »

หลาย ๆ อย่าง  หลาย ๆ องค์ประกอบ  แต่ไม่ใช่สงครามศาสนาที่ถูกต้อง  เรื่องของเรื่องมันมีอีกยาว ลองมาอยู่สัก 6 เดือน ผมว่าทุก ๆ ท่านที่ไม่ได้อยู่ยัง 3 จังหวัด จะทราบแน่นอนครับว่าเรื่องที่สงสัยอยู่นั้นจริง ๆ แล้วมันคืออะไรกันแน่...
CHana
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 02:52:23 PM »

ทุกเรื่องที่เกิดขึ้นมา เพราะรัฐบาลชุดนี้ ทำให้ภาคใต้พังทลาย คนไทยโดนยิงทุกวัน บางหมู่บ้านจะล้างแล้วเหลือแต่คนแก่ไปใหนไม่ได้ รอวันโดนเช็คบิลพอคนไทยพุทธโดนฆ่าหาว่าเรื่องส่วนตัว ขี้เกียรติตามเรื่องพอเป็นอิสลามโดนฆ่าตายทั้งที่รู้ว่ามันเป็นโจร คนของรัฐ
วิ่งเอาเงินไปให้ถึงบ้าน แถมเลี้ยงดูลูกเมียอีก คนตายกับโจรตาย รัฐบาลไปปลอบขวัญโจรก่อน รัฐเรายังหลงประเด็นอย่าลืมโจรพวกนี้ไม่มีสัตย์จะ ไม่มีศาสนา ไม่มีพ่อแม่ ฆ่าทุกคนที่ไม่ใช่ศาสนาอิสลาม หนาวใหมไอ้หน้าเหลี่ยม
CHana
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 03:04:14 PM »

คนอิสลามที่โดนยิงตายส่วนมากเป็นเจ้าหน้าที่ของรัฐที่ไม่ให้ความร่วมมือกับขบวนการ ชาวบ้านธรรมดาไม่ถึงหนึ่งเปอร์เซ็น ที่ตายส่วนมากจะเป็นคนไทยพุทธที่ไม่มีทางสู้ คนแก่
คนทำงานที่เดินทางตรงตามเวลาและไม่มีอาวุธ ข้าราชการปลดเกษียร ชาวสวน คนเลี้ยงวัว ฯลฯ ที่เป็นไทยพุทธ มันฆ่าอย่างเลือดเย็นถ้าได้ปาดคอด้วยมันจะได้บุญมาก คิดดูศาสนานี้สอนให้เป็นคนดีแต่มีคนบางพวกบิดเบือนศาสนา โดยรัฐบาลเราส่งเสริมโดยไม่รู้ตัวตอนนี้รัฐเลี้ยงโจรไว้เต็มบ้านเต็มเมืองทั้งนักการเมือง ข้าราชการปกครอง ผู้นำศาสนาชั่วบางคน ปอเนาะบางแห่ง โรงเรียนตาดีกา โรงเรียนสอนศาสนา ฯลฯ รัฐต้องเคลียใหม่ หากรัฐเพิกเฉย สามจังหวัดไทยพุทธโดนฆ่าหมดไม่เหลือ เพราะรัฐเราเอื้อกฏหมายให้โจร
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 04:05:49 PM »

เอาศาสนาบังหน้า เบื้องหลังคือเงินก้อนใหญ่ และความไม่ชอบธรรมของคนทำการเมืองธุรกิจ (ไม่ใช่ธุรกิจการเมืองนะ)
ผมว่าคุณปูตอบได้ถูกต้องและดีกว่านายชิดชัย ซะอีกที่ดีแต่บอกว่าเรามาถูกทางแล้ว แต่กลับไม่มีอะไรดีึ้ขึ้นเลย Angry

เขามาถูกทางจริงๆครับ ผมนอนยันเลย  แต่เป็นทางผิด

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 04:11:50 PM »

โลกมนุษย์มันแย่ที่สุดแทบทนไม่ไหว     จะหนีไปไหนก็หนีไม่พ้น

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์