๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 03:14:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครชอบเล่นหมากกระดานบ้าง  (อ่าน 4113 ครั้ง)
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 07:34:04 PM »

ท่านสมาชิกท่านใดชอบเล่นหมากกระดานบ้างไหมครับ เช่น หมากรุก หมากฮอส หมากล้อม ฯลฯ หากใครชอบเล่นเข้าได้ที่เวปนี้นะครับ

http://www.thaibg.com/

ผมเล่นไม่เก่งครับลองไปเล่นดูครับ เป็นการเล่นแบบออนไลน์ ระหว่างผู้เล่นด้วยกันครับ สนุกไปอีกแบบ ที่ได้เล่นกับคนที่อยู่ไกลๆไม่รู้จักกันมาก่อนอาจได้เจอเพื่อนด้วยนะครับ แต่บางคนก็ไม่ค่อยสุภาพนะครับโดยเฉพาะเวลาที่จะแพ้นะครับ

SPSC No.057       THPSA No.A-331
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 07:36:55 PM »

ผมก็เข้าไปเล่นที่นั่นเป็นประจำครับ แพ้ซะส่วนมากแล้วที่น่าตกใจคือว่าคู่ต่อสู้ที่เราเล่นด้วยบางที่เป็นนักเรียนอายุยังไม่เท่าไรเลยครับ เด็กเดี่ยวนี้เก่งกันจริงๆเลย
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 07:37:15 PM »

หมากรุก หมากล้อม เล่นไม่เป็นครับ แต่หมากฮอสพอถูไถสนุกๆ
แต่ลูกสาวคนโตเก่งเรื่องหมากล้อม โก๊ะ โกะ เคยเป็นตัวแทนมหาวิทยาลัย
ไปแข่งระดับอุดมศึกษาทั่วประเทศ ....... ชนะมั่งแพ้มั่ง  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2006, 07:57:58 PM โดย PU45 » บันทึกการเข้า

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 07:42:33 PM »

เล่นหมากรุกที่นั่นประจำ ตัวแจกแต้ม..

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 09:05:31 PM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับ ผมก็เล่นประจำ  อยู่ที่นี่ใช้ชื่อหนึ่งเล่นหมากรุกใช้อีกชื่อได้อารมณ์อีกแบบ  ใช้คำรุนแรงโต้ตอบกันกะว่าดึกๆจะเข้าไปเล่นหมากรุกซักหน่อย  อาจได้เจอกันครับแต่ผมไม่ชอบใช้คำรุนแรงนะครับ
love glock
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:00:56 AM »

ผมก็ขาประจำที่นั้นครับ     เรตติ้ง   1900   กว่า ๆ     เล่นยังไง ก็ไม่ถึง2000 ซะที

เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:03:34 AM »

ผมยังไม่รู้จัก 1900 เลยครับ ตกใจ ตกใจ  เล่นทีไรแพ้รวด ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SPSC No.057       THPSA No.A-331
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:09:04 PM »

Grinเล่นบ้างครับแต่หยุด ๆ เล่น ๆ ไม่จริงจัง ผมว่ากระทู้นี้เข้าทาง พี่KHARPPK กับลูกชายนะ เดี๋ยวคงมาตอบ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
บาร์ท รักในหลวง
หิวดินปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 249

Mountain Man

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 12:12:52 PM »

เมื่อวานเล่นหมากรุกไปตานึง...แพ้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยใจร้อน รีบเดินไปหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่เข้าไปบางทีรู้สึกเหมือนกระดานจะเต็มนะครับ ต้องรอจังหวะ Grin

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 03:02:26 PM »

ผมเคยเข้าไปเล่น เรื่อย ๆ ครับ โดยเฉพาะหมากฮอส เพราะใช้เวลาไม่มาก

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 03:51:46 PM »

เมื่อวานเล่นหมากรุกไปตานึง...แพ้ครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน สงสัยใจร้อน รีบเดินไปหน่อย หัวเราะร่าน้ำตาริน แต่เข้าไปบางทีรู้สึกเหมือนกระดานจะเต็มนะครับ ต้องรอจังหวะ Grin

ต้องนั่งรอครับ ซักครู่ คงมีคนมานั่งด้วยครับ

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 04:31:14 PM »

เล่นประจำครับ ผมใช้ชื่อ Tee_ba ถ้ายังไงก็นัดกันเล่นได้ครับ ปกติเล่นหมากรุกไทยครับ ไม่ได้เล่นนานเหมือนกันครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 04:57:34 PM »

เล่นประจำครับ ผมใช้ชื่อ Tee_ba ถ้ายังไงก็นัดกันเล่นได้ครับ ปกติเล่นหมากรุกไทยครับ ไม่ได้เล่นนานเหมือนกันครับ

หมากรุกผมเล่นไม่เก่งอ่ะครับ เคยลองเล่น 2 ครั้ง ไม่รุ่งเลยเลิกครับ ส่วนมากเล่น หมากฮอส ครับ ผมชื่อ "จ๋ำไว้" ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์