๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:30:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเตือนระวังVirus "W32.Mytob.V@mm" found จะส่งมากับเมล วมต.  (อ่าน 4064 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 09:12:37 AM »

ขออนุญาต ท่าน วมต. แจ้งเตือนเพื่อนๆเรื่อง Virus ครับผม

วันนี้เปิดเมลเจอ ข้อความจาก วมต. เลยเปิดดูเป็นVirus "W32.Mytob.V@mm" found

ช่วงนี้ระวังกันด้วยนะครับพี่ๆ ......มันเล่นเจาะมาทางที่อยู่ของเวปเราเลยนะครับ

ขอบคุณครับ Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2006, 09:26:45 AM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 09:41:25 AM »

ไวรัสตัวนี้ร้ายกาจจริงๆ  แอบอ้างชื่อ ว.ม.ต. ซะด้วย Grin
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 10:18:34 AM »

โดนกันเกือบทุกคนครับ

G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:38:19 AM »

Wink บางทีอาจจะมา :Smiley ในชื่ออื่น ซึ่งเป็นสมาชิกในเว็ปก็เคยเจอครับ Grin Grin Grin ตอนแรกก็ตกใจ หลังๆชินเลยลบอย่างเดียวครับ Grin Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:50:40 AM »

ผมโดนไปแล้วครับ มากับsoftwareตัดต่อvdo.

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 12:45:23 PM »

จำชื่อ File ที่ แนบมา
กับขนาดของ mail ไว้นะครับ

บางทีอาจมาในชื่ออื่น
ของผมได้รับประจำเลยเป็น mail ขนาด 181 kb

เปลี่ยนชื่อผู้ส่งและชื่อ mail มาตลอด
แต่มา size เดิมเลย

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 01:18:39 PM »

ไฟล์ขนาดนี้แหละ ผมจำขึ้นใจ 181 ครับ ไม่เคยเปิดเลย ลบทันทีครับ
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 01:31:23 PM »

ถึงว่าครับ มีสมาชิกท่านหนึ่ง PM มาขอบคุณผม ที่ผมส่ง แบคทีเรีย...เอ่อไม่ใช่ ไวรัส ไปให้กับท่าน ทั้งๆ ที่ผมไม่เคยส่งไปเลย เช็คข้อความออกและคุณเมล์แล้ว ก็ไม่เคยส่งเลย  ร้ายกาจจริง เอ่อ...แล้วเขารู้รหัสผ่านของเราได้งัยล่ะครับ  ขอบคุณครับที่เตือน
halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 05:20:46 PM »

Grin Grinขอบคุณมากครับ แต่โดนบ่อยแล้ว ตั้งแต่ลง win ใหม่มานี่ยังไม่โดนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 05:27:45 PM »

มาประจำครับและก็อยากรู้อยากเห็นเปิดรับประจำ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 06:12:16 PM »

เคยได้รับเช่นกัน แปลกใจอยู่ โดยเฉพาะชื่อของท่าน turus มีเพียบเลย แต่เข้าใจว่าเป็นการแอบใช้ชื่อครับ

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 03:22:27 AM »

Grin ข้อสังเกตุง่าย ๆ สำหรับเมล์ที่มีไวรัส คือเมล์ที่มีไฟล์แนบมา โดยไฟล์นั้นจะมีนามสกุล .exe หรือ .scr หรือนามสกุลอื่นแปลก ๆ เช่น มีสองนามสกุลติดกัน .doc.exe หรือ .jpg.scr หรืออยู่ในไฟล์ที่บีบอัดมาเช่น .zip หรือ .rar ฯลฯ ไม่ต้องคิดเปิดดูเลยครับ เพราะนั่นคือไวรัสล้วน ๆ ไวรัสพวกนี้บางทีมันไม่ได้ติดเครื่องของคนที่ส่งมาหรอกครับ แต่บางทีมันยืมชื่อหรือแอดเดรสเมล์ของใครก็ตามที่พิมพ์ไว้ที่ใด ๆ ในอินเตอร์เนตมาใช้ทั้งเพื่อส่งและรับ ถ้าเราได้รับเมล์พวกนี้ แสดงว่ามันเอาชื่อเมล์เราไปใช้ส่งต่อไวรัสแล้วล่ะครับ Grin

เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 05:05:16 AM »

ขอบคุณครับที่แจ้งเตือน....ของแบบนี้ไม่ได้แอ้มผมร๊อกกก  หลงรัก จูบบบบ

ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 07:56:36 AM »

เครื่องคอมฯ ของเพื่อนที่นั่งข้างๆ โดน
ข้าเจ้า..ยังรังเกียจเลย..ห้ามส่ง Mail ให้ข้าเจ้าเป็นอย่างเด็ดขาด
เอกสารงานแก้ไขให้ ก็เดินไปทำที่โต๊ะ ไม่ดึงมาแก้ไข กลัวค่ะ
เพื่อนก็ด่าเอาค่ะ..
ก้อนู๋..กลัวนี่ Grin Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
หน้า: [1]
  พิมพ์