๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 06:13:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องพระปิดตาครับ ?  (อ่าน 10942 ครั้ง)
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 12:52:35 PM »

Grinเสริมเฮียซักนิดครับ.....พระปิดตาถือเป็นการการบอกใบ้ครับว่าให้ผู้บูชาสำรวมไม่ให้หลงในรูป รส กลิ่น เสียง ซึ่งเป็นกิเลศที่คนเราจะต้องพบต้องเจอ Grin

ชอบข้อความนี้จังครับ แต่อดไม่ค่อยได้ซักกะที เห็น สวยๆ หน่อย พอจะเอาได้ก็ดิ้นรนสุดๆ  จะเอาให้ได้ล่ะครับ   

ที่พูดมาเนี่ย  ปืน นะครับ อย่าคิดเป็นอื่นไป  ขอบคุณครับ
Grinแฮ่ ๆ ผมก็ได้แต่ตอบครับ ทำไม่ค่อยจะได้ซักที Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 12:59:02 PM »

ขอรบกวน ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านใดรู้จักสถานที่ตั้ง พิพิธภัณฑ์พระเครื่องของกำนันชูชาติ บ้างมัยครับ
เคยเห็นในหนังสือพิมพ์ครั้งหนี่ง บอกว่าอยู่แถวพุทธมลฑล อยากไปชมสักครั้ง ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ Cheesy

พิพิธภัณฑ์พระ กำนันชูชาติ เป็นพิพิธภัณฑ์เอกชน
ของกำนันชูชาติ มากสัมพันธ์  รวบรวมพระพุทธรูป และพระเครื่องหลายยุคสมัย
และหลายรูปแบบ

โดยมีพระพุทธรูปกว่า 200 องค์ และพระเครื่องกว่า 3,000 องค์
พิพิธภัณฑ์แห่งนี้ตั้งอยู่ในเขตทวีวัฒนา กรุงเทพมหานคร

เลขที่ 5/9 ถนนพุทธมณฑลสาย 2
(ระหว่างสี่แยกทศกัณฐ์-สนามกีฬาพาณิชยการราชดำเนิน) แขวงทวีวัฒนา กรุงเทพฯ 10170

เปิดบริการ 10.00 – 16.30 น. ค่าเข้าชมสำหรับบุคคลทั่วไป 100 บาท นักศึกษา 50 บาท
สอบถามรายละเอียด โทร. 0-2887-1265, 0-1635-3504

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 01:05:42 PM »

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น..
จากเรา...ซึมเศร้าฯ ทีม...สาขา LOVE แจง Club

อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 01:36:03 PM »

ขอรบกวน ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านใดรู้จักสถานที่ตั้ง พิพิธภัณฑ์พระเครื่องของกำนันชูชาติ บ้างมัยครับ
เคยเห็นในหนังสือพิมพ์ครั้งหนี่ง บอกว่าอยู่แถวพุทธมลฑล อยากไปชมสักครั้ง ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ Cheesy

พิพิธภัณฑ์พระ กำนันชูชาติ เป็นพิพิธภัณฑ์เอกชน
ของกำนันชูชาติ มากสัมพันธ์ รวบรวมพระพุทธรูป และพระเครื่องหลายยุคสมัย
และหลายรูปแบบ

โดยมีพระพุทธรูปกว่า 200 องค์ และพระเครื่องกว่า 3,000 องค์
พิพิธภัณฑ์แห่งนี้ตั้งอยู่ในเขตทวีวัฒนา กรุงเทพมหานคร

เลขที่ 5/9 ถนนพุทธมณฑลสาย 2
(ระหว่างสี่แยกทศกัณฐ์-สนามกีฬาพาณิชยการราชดำเนิน) แขวงทวีวัฒนา กรุงเทพฯ 10170

เปิดบริการ 10.00 – 16.30 น. ค่าเข้าชมสำหรับบุคคลทั่วไป 100 บาท นักศึกษา 50 บาท
สอบถามรายละเอียด โทร. 0-2887-1265, 0-1635-3504

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
เป็นแหล่งที่น่าไปเยี่ยมชมอีกแห่งหนึงครับสำหรับพิพิธภัณฑ์กำนันชูชาติครับ...ว่าง ๆ นัดเฮียกับพี่7AZI ไปเที่ยวดีกว่า Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 01:57:38 PM »

เป็นพระปิดตาหลวงปู่บุญจริงๆ แบบพี่ GlockGlack IX  ว่าแหละครับ

http://www.uamulet.com/UAPKBoardDetail.asp?qid=3296
Grinเซียนพระมาเองครับพี่s.v. พร้อมให้คำปรึกษาแนะนำด้วยความจริงใจ...ไม่หวั่งผลประโยชน์อื่นใดตอบแทนครับ Grin

ครับท่าน Zeus พี่GlockGlack IX  แกแม่นพิมพ์จริงๆ  ผมดูผ่านๆ ยังนึกไปตั้ง 3 เกจิ  ตกใจ

เมื่อวันเสาร์ กลับไปตอนไหนหรือครับ  ไม่ยักเห็น Cheesy
Grinกลับไปตอน 5 โมงกว่า ๆ เกือบ ๆ 6 โมงได้มั่งครับ Grinว่าแต่พี่s.v.นี่ก็นิยมพระเครื่องเหมื่อนกันนะครับเนี่ย ว่าง ๆ คงต้องขอชมพระในรังมั่งแล้ว Grin

ต้องขออภัย ท่านสนจริงๆครับ  พระเครื่องที่ผมสะสมมาทั้งหมด  ได้มีผู้มีจิตศัทธาไม่ประสงค์ออกนาม  ยกไปหมดทั้งเกะ เมื่อไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมาครับ

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 02:10:37 PM »

ขอขอบคุณ คุณ51 สำหรับข้อมูลพิพิธภัณฑ์กำนันชูชาติ  คงจะแวะไปชมอาทิตย์นี้ครับ Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 03:40:42 PM »

ขอบคุณครับ พิพิธภัณฑ์กำนันชูชาติเมื่อก่อนผ่านบ่อย แต่ไม่ได้แวะไปดูเลยครับ ว่าง ๆ จะต้องแวะไปดูให้ได้ครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 04:03:15 PM »

เป็นพระปิดตาหลวงปู่บุญจริงๆ แบบพี่ GlockGlack IX  ว่าแหละครับ

http://www.uamulet.com/UAPKBoardDetail.asp?qid=3296
Grinเซียนพระมาเองครับพี่s.v. พร้อมให้คำปรึกษาแนะนำด้วยความจริงใจ...ไม่หวั่งผลประโยชน์อื่นใดตอบแทนครับ Grin

ครับท่าน Zeus พี่GlockGlack IX  แกแม่นพิมพ์จริงๆ  ผมดูผ่านๆ ยังนึกไปตั้ง 3 เกจิ  ตกใจ

เมื่อวันเสาร์ กลับไปตอนไหนหรือครับ  ไม่ยักเห็น Cheesy
Grinกลับไปตอน 5 โมงกว่า ๆ เกือบ ๆ 6 โมงได้มั่งครับ Grinว่าแต่พี่s.v.นี่ก็นิยมพระเครื่องเหมื่อนกันนะครับเนี่ย ว่าง ๆ คงต้องขอชมพระในรังมั่งแล้ว Grin

ต้องขออภัย ท่านสนจริงๆครับ  พระเครื่องที่ผมสะสมมาทั้งหมด  ได้มีผู้มีจิตศัทธาไม่ประสงค์ออกนาม  ยกไปหมดทั้งเกะ เมื่อไม่กี่สัปดาห์ที่ผ่านมาครับ
ตกใจอ้าว........ลืมไว้ที่ไหนอีกหรือเปล่าครับพี่.....นึกดี ๆ ตกใจ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 04:50:55 PM »

อ้างถึง
ตกใจอ้าว........ลืมไว้ที่ไหนอีกหรือเปล่าครับพี่.....นึกดี ๆ ตกใจ
อ้างถึง

ในตู้เย็นไม่มีครับ...

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 05:04:22 PM »

อ้างถึง
อ้างถึง

ในตู้เย็นไม่มีครับ...

อืมมมมมมมมม..................เป็นที่โจทย์ขานในวงสุราว่าไม่ใช่แต่กล็อกเท่านั้นที่ทนความเย็นได้    Grin

ขออนุญาตแซวนิดนะครับพี่ s.v.  Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Paint
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 08:33:27 PM »

ฮืออออ...พระนี้มีที่มาเป็นดังนี้นี่เอง   ขอบคุณมากครับทุกท่าน
ผมว่าจะใด้ให้ลูกชาย(๒ขวบ) กำลังซนคล้องคอติดตัวไว้......
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์