๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 17, 2024, 02:52:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่องพระปิดตาครับ ?  (อ่าน 10890 ครั้ง)
Paint
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2006, 10:33:20 PM »

คือว่าได้พระปิดตามาจากน้างชาย แต่ไม่รู้ว่าพระอะไรวัดไหนครับ จึงขอรบกวนผู้สันทัดแนนำด้วยครับ
Paint
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2006, 10:34:30 PM »

ด้านหลัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2006, 10:38:55 PM โดย EDP » บันทึกการเข้า
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2006, 10:41:43 PM »

ผมเดานะครับหลวงปู่โต๊ะวัดประดู่ฉิมพลี    (อย่าว่านะครับเดาจริงๆ)

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 12:35:05 AM »

องค์นี้ผมเคยมีเมื่อ20กว่าปีที่แล้ว แต่โดนขโมยไปเรียบร้อยแล้ว
ตอนที่ได้มาก็ไม่รู้วัดเหมือนกัน
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 08:28:56 AM »

องค์นี้น่าจะเป็นพระปิดตาเนื้อเมฆพัตร (ตกแตกนะเออ) ของหลวงปู่บุญ วัดกลางบางแก้ว ครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 09:25:10 AM »

พระปิดตา เท่าที่ทราบมีสองประเภท คือ ปิดตามหาลาภ และปิดตามหาอุตม์

ท่านใดอยู่ในวงการรบกวนให้ข้อมูลด้วยว่ามีความแตกต่างด้านพุทธคุณ และลักษณะขององค์ ด้วยครับ

S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 10:31:46 AM »

เป็นพระปิดตาหลวงปู่บุญจริงๆ แบบพี่ GlockGlack IX  ว่าแหละครับ

http://www.uamulet.com/UAPKBoardDetail.asp?qid=3296

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 10:47:09 AM »

เป็นพระปิดตาหลวงปู่บุญจริงๆ แบบพี่ GlockGlack IX  ว่าแหละครับ

http://www.uamulet.com/UAPKBoardDetail.asp?qid=3296
Grinเซียนพระมาเองครับพี่s.v. พร้อมให้คำปรึกษาแนะนำด้วยความจริงใจ...ไม่หวั่งผลประโยชน์อื่นใดตอบแทนครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
S.V
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 647

เสียชีพ อย่าเสียสัตย์

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:00:10 AM »

Grinเซียนพระมาเองครับพี่s.v. พร้อมให้คำปรึกษาแนะนำด้วยความจริงใจ...ไม่หวั่งผลประโยชน์อื่นใดตอบแทนครับ Grin

ครับท่าน Zeus พี่GlockGlack IX  แกแม่นพิมพ์จริงๆ  ผมดูผ่านๆ ยังนึกไปตั้ง 3 เกจิ  ตกใจ

เมื่อวันเสาร์ กลับไปตอนไหนหรือครับ  ไม่ยักเห็น Cheesy

ถ้วยหนึ่งนงนุช  สองถ้วยพุทธวาจา  สามถ้วยแกล้วกล้าพูดจาองอาจ  สี่ถ้วยเก่งกาจผ้าขาดไม่รู้ตัว  ห้าถ้วยเมามัวพูดไม่กลัวความผิด  หกถ้วยมีฤกธิ์พูดผิดทุกคำ  เจ็ดถ้วยมืดคล้ำมือคลำหนทาง  แปดถ้วยเอวบางพี่เห็นช้างเท่าหมู  เก้าถ้วยโอ้ว่าโฉมตรูสุดรู้สุดคิด  สิบถ้วยมืดมิดสิ้นฤทธิ์พี่แล้วเจ้าแก้วเอย
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:05:46 AM »

ครับท่าน Zeus พี่GlockGlack IX  แกแม่นพิมพ์จริงๆ  ผมดูผ่านๆ ยังนึกไปตั้ง 3 เกจิ  ตกใจ

เมื่อวันเสาร์ กลับไปตอนไหนหรือครับ  ไม่ยักเห็น Cheesy
Grinกลับไปตอน 5 โมงกว่า ๆ เกือบ ๆ 6 โมงได้มั่งครับ Grinว่าแต่พี่s.v.นี่ก็นิยมพระเครื่องเหมื่อนกันนะครับเนี่ย ว่าง ๆ คงต้องขอชมพระในรังมั่งแล้ว Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
..GlockGlack..
ทำดีไว้ไม่ขาดทุน..... ขาว อวบ. อิอิอิ
Hero Member

คะแนน 48

ใช้ปืนดี มีพระคุ้มครอง

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:15:00 AM »

ก็แค่นักพรตน้อยเท่านั้นแหละครับ  Grin

พระปิดตา เท่าที่ทราบมีสองประเภท คือ ปิดตามหาลาภ และปิดตามหาอุตม์

ท่านใดอยู่ในวงการรบกวนให้ข้อมูลด้วยว่ามีความแตกต่างด้านพุทธคุณ และลักษณะขององค์ ด้วยครับ
พระปิดตา น่าจะแบ่งออกเป็นพระปิดตา 2 กร (ปิดหน้า)  กับพระปิดทวารทั้ง 9 ครับ

ในส่วนของพระปิดตา  ว่ากันว่าเป็นลักษณะของพระมหากัจจายนะกำลังอธิษฐานฤทธิ์เปลี่ยนรูปใบหน้าของท่าน เนื่องจากท่านมีรูปร่างหน้าตาคล้ายกับองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า  เมื่อท่านอธิษฐานเปลี่ยนหน้าแล้ว ก็อธิษฐานฤทธิ์เปลี่ยนให้ท่านมีท้องพลุ้ยออกมา จึงมีพิมพ์พระมหากัจจายนะท้องพลุ้ย (เอามือกุมท้องไว้)

อิทธิคุณของพระปิดตา ส่วนมากจะเป็นไปในทางโชคลาภ บารมี  ที่เห็นกันชัดๆก็คือพระปิดตาของหลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี

ส่วนพระปิดทวาร จะมีมือปิดหน้า (รวมตา จมูก ปาก) ปิดหู  ปิดก้น  อิทธิคุณนัยว่าเป็นไปในทางคุ้มครอง คงกระพันชาตรี

คำว่า "อุตม์" นั้น มาจากคำว่า "อุตม" แปลว่า เลิศ ดีที่สุด  เป็นคนละความหมายกับคำว่า "อุด" ครับ

ขอสักกระทู้ที่ไม่เลอะเทอะเลื่อนเปื้อน จนเสียคุณค่าเนื้อความในกระทู้นะครับ Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:23:43 AM »

Grinเสริมเฮียซักนิดครับ.....พระปิดตาถือเป็นการการบอกใบ้ครับว่าให้ผู้บูชาสำรวมไม่ให้หลงในรูป รส กลิ่น เสียง ซึ่งเป็นกิเลศที่คนเราจะต้องพบต้องเจอ Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:44:53 AM »

ขอบคุณเฮีย GlockGlack IX มากครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 12:27:13 PM »

ขอรบกวน ไม่ทราบว่าเพื่อนๆท่านใดรู้จักสถานที่ตั้ง พิพิธภัณฑ์พระเครื่องของกำนันชูชาติ บ้างมัยครับ
เคยเห็นในหนังสือพิมพ์ครั้งหนี้ง บอกว่าอยู่แถวพุทธมลฑล  อยากไปชมสักครั้ง  ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ Cheesy

อเสวนา จะ พาลานัง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 12:34:02 PM »

Grinเสริมเฮียซักนิดครับ.....พระปิดตาถือเป็นการการบอกใบ้ครับว่าให้ผู้บูชาสำรวมไม่ให้หลงในรูป รส กลิ่น เสียง ซึ่งเป็นกิเลศที่คนเราจะต้องพบต้องเจอ Grin

ชอบข้อความนี้จังครับ แต่อดไม่ค่อยได้ซักกะที เห็น สวยๆ หน่อย พอจะเอาได้ก็ดิ้นรนสุดๆ  จะเอาให้ได้ล่ะครับ   

ที่พูดมาเนี่ย  ปืน นะครับ อย่าคิดเป็นอื่นไป  ขอบคุณครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์