๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 04:26:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พม่ายิง ฮ.ไทย เรื่องถึงไหนแล้วครับ  (อ่าน 11584 ครั้ง)
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 03:06:09 AM »

เอาละได้เวลาเล่าสู่กันฟังแล้วครับ วันนั้นป็นการส่ง สป.ที่ฐานให้ ทหารพรานตามปกติ เครื่องของฝ่ายเราก็ไปส่งเป็นประจำที่ฐานนี้แหละครับ แต่บอกได้เลยครับว่า ฮ.ของเราต้องลงตามลมเพราะลมเขาจากทิศ ตอ. ไป ตก.     ฮ.จะลงลำบากมากๆครับ เพราะปกติต้องลง สวนทิศทางลมครับ แล้วคงมาคำถามว่าทำไมไม่ลงสวนลม ถ้าลงสวนลมก็ต้องไปตั้งตัวในฝั่งพม่ายิ่งไปกันใหญ่เลยครับ (ดูภาพประกอบ อาจทำให้เข้าใจดีขึ้นครับ ผมวาดเองอาจไม่สวยนะครับ) ทำให้ ฮ.  ต้องลงตามลมตลอดครับ ในวันนั้นก็ลงปกติ แต่ลมแรงมากทำให้รอบแรกต้อง go around ลงใหม่อีกรอบ ทหารพม่าซึ่งอยู่บนสันเขาในเขตฝั่งพม่าตอนที่ ฮ. เรากลับลำเพื่อจะลงใหม่ถูก ยิงด้วย ปลย. มาหนึ่งชุด มีผลทำให้โดนในส่วนหางเป็นรูห้ารู นักบินที่หนึ่งจึงตัดสินใจลงแบบ 180 side apporch ซึ่งก็ค่อนข้างยากเนื่องจาก Load ซึ่งเป็น สป. อาหารและอื่นๆเยอะมาก เพื่อนผมบอกว่าปกติก็เคยเลยไปฝั่งพม่าบ่อยแต่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ทหารฝั่งเรากับฝั่งเพื่อนบ้านก็รู้จักกันเคยแต่ตะกร้อด้วยกัน มีอาหารก็เคยแบ่งปันกัน แต่หลังๆมารู้สึกตรึงเครียด หลังจากฝั่งเราที่มีการซ้อมรบ สั่งเตรียมพร้อมบ่อยๆ ก็ไม่ทราบปัญหาลึกเหมือนกัน เพื่อนผมบอกว่าตอนจะยกตัวไปอีกรอบยังเห็นทหารคนที่ยิงเลยเพราะห่างแค่ประมาณร้อยฟุตเอง....................ก๊าบ

Grin เข้าใจแล้วก๊าบ เยาะเย้ย

Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 08:09:11 AM »

เพื่อนผมบอกว่าตอนจะยกตัวไปอีกรอบยังเห็นทหารคนที่ยิงเลยเพราะห่างแค่ประมาณร้อยฟุตเอง....................ก๊าบ

ขอบคุณมาก ก๊าบ  Cheesy  เพื่อนท่าน Point_Blank น่าจะซัดไปซักชุดนะครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 09:41:04 AM »

ขอบคุณสำหรับเรื่องครับ

กวนจิงๆ เลย สงสัยมันนึงว่าตัวเป็นแรมโบ้เวอร์ชั่นโสร่ง ยืนโง่ๆ อย่างงั้นมันต้องมั่นใจว่าเราจะไม่ยิงมันแน่ๆ น่าขอตัวมาเลี้ยงดูในคุกขี้ไก่ให้สบายไปเลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
msirimas
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 09:53:37 AM »

เอาละได้เวลาเล่าสู่กันฟังแล้วครับ วันนั้นป็นการส่ง สป.ที่ฐานให้ ทหารพรานตามปกติ เครื่องของฝ่ายเราก็ไปส่งเป็นประจำที่ฐานนี้แหละครับ แต่บอกได้เลยครับว่า ฮ.ของเราต้องลงตามลมเพราะลมเขาจากทิศ ตอ. ไป ตก. ฮ.จะลงลำบากมากๆครับ เพราะปกติต้องลง สวนทิศทางลมครับ แล้วคงมาคำถามว่าทำไมไม่ลงสวนลม ถ้าลงสวนลมก็ต้องไปตั้งตัวในฝั่งพม่ายิ่งไปกันใหญ่เลยครับ (ดูภาพประกอบ อาจทำให้เข้าใจดีขึ้นครับ ผมวาดเองอาจไม่สวยนะครับ) ทำให้ ฮ.  ต้องลงตามลมตลอดครับ ในวันนั้นก็ลงปกติ แต่ลมแรงมากทำให้รอบแรกต้อง go around ลงใหม่อีกรอบ ทหารพม่าซึ่งอยู่บนสันเขาในเขตฝั่งพม่าตอนที่ ฮ. เรากลับลำเพื่อจะลงใหม่ถูก ยิงด้วย ปลย. มาหนึ่งชุด มีผลทำให้โดนในส่วนหางเป็นรูห้ารู นักบินที่หนึ่งจึงตัดสินใจลงแบบ 180 side apporch ซึ่งก็ค่อนข้างยากเนื่องจาก Load ซึ่งเป็น สป. อาหารและอื่นๆเยอะมาก เพื่อนผมบอกว่าปกติก็เคยเลยไปฝั่งพม่าบ่อยแต่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ทหารฝั่งเรากับฝั่งเพื่อนบ้านก็รู้จักกันเคยแต่ตะกร้อด้วยกัน มีอาหารก็เคยแบ่งปันกัน แต่หลังๆมารู้สึกตรึงเครียด หลังจากฝั่งเราที่มีการซ้อมรบ สั่งเตรียมพร้อมบ่อยๆ ก็ไม่ทราบปัญหาลึกเหมือนกัน เพื่อนผมบอกว่าตอนจะยกตัวไปอีกรอบยังเห็นทหารคนที่ยิงเลยเพราะห่างแค่ประมาณร้อยฟุตเอง....................ก๊าบ
ขอบคุณมากครับ..  ถึงบางอ้อซะที !   
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:06:23 AM »

ด้วยความเคารพครับ

เราควรระวังพม่าที่เข้ามาทำงานในบ้านเราด้วยนะครับ เห็นมีข่าวออกมาบ่อย ทางที่ดีจ้างคนไทยด้วยกันดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 11:14:33 AM »

ขอบคุณมากครับผม..

เราควรระวังพม่าที่เข้ามาทำงานในบ้านเราด้วยนะครับ เห็นมีข่าวออกมาบ่อย ทางที่ดีจ้างคนไทยด้วยกันดีกว่าครับ

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..ไม่รู้ว่าที่เข้ามา เป็นทหาร/อดีตทหารกี่คน ฝ่ายข่าวกี่คน อาชญากรกี่คน

ทางใต้ไม่รู้จะมีปัญหาคล้ายกันหรือเปล่า..ผมละกลัวบุคคลสองสัญชาติบางกลุ่ม..กลัวจะมีทหารทางโน้นแฝงตัวเข้ามาก่อเหตุ..?? รู้สึกยิ่งนานวัน ยุทธวิธีการก่อเหตุก็เข้าใกล้รูปแบบทหารมากขึ้น..หรือผมคิดมากไปเองครับ ??

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:44:14 PM »

เมื่อคืนเดินผ่านทีวีเห็นข่าว หากจำไม่ผิด น่าจะเป็น เอฟ111 ลงฉุกเฉินแบบไม่ใช้ล้อ แต่เอาท้องครูดรันเวย์ไป
ที่ออสเตรเลีย ใครมีรายละเอียดบ้างครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 12:44:14 PM »

ขอบคุณมากครับผม..

ขอบคุณครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ..ไม่รู้ว่าที่เข้ามา เป็นทหาร/อดีตทหารกี่คน ฝ่ายข่าวกี่คน อาชญากรกี่คน

ทางใต้ไม่รู้จะมีปัญหาคล้ายกันหรือเปล่า..ผมละกลัวบุคคลสองสัญชาติบางกลุ่ม..กลัวจะมีทหารทางโน้นแฝงตัวเข้ามาก่อเหตุ..?? รู้สึกยิ่งนานวัน ยุทธวิธีการก่อเหตุก็เข้าใกล้รูปแบบทหารมากขึ้น..หรือผมคิดมากไปเองครับ ??

ผมว่ามีแน่นอนครับ....ตอนเรียน รด. ครูฝึก...บอกว่า  คนงานพม่า..ที่เข้ามาทำงาน...ในบ้านเรา...จะมีพวกทหารหรือหน่วยข่าว...แฝงตัวเข้ามา..แน่นอน....ครูฝึกผมเคยจับได้....สอบสวนแล้วพบว่า...ยศ ถึง พันตรี......มาเป็นคนงานก่อสร้าง...ครับ..
NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:15:06 PM »

ใช่เลยลองเป็นยิงมันสิ เรื่องใหญ่มาก เหมือนเหตุการณภาคใต้เลย แม่งตายนิดหน่อยกลุ่มโน่นกลุ่มนั้นออกมาวิ่งกันมั่วเลย เวลาเราโดดลอบวางไม่เห็นมีใครวิ่งบ้างเลย สักจะไปมัสยิดมันเอาแม่งวันศุกร์เลยให้ไปอยู่กับพระเจ้าให้หมดเลย
         บ้านเราก็เป็นซะอย่างงี้แหละครับ ใครด่ารัฐบาลได้..... หรือหาพวกด่าพวกเดียวกันได้.... ดังกันใหญ่ ... ลงข่าวได้ทุก ๆ สื่อ....... บางคนอยากดัง ลงทุนไปฟ้องถึงองค์กร สิทธิมนุษยชน ต่างประเทศ..... ลงข่าวกันเกรียวกราว ได้เกิดเลย.......
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:20:05 PM »

เมื่อคืนเดินผ่านทีวีเห็นข่าว หากจำไม่ผิด น่าจะเป็น เอฟ111 ลงฉุกเฉินแบบไม่ใช้ล้อ แต่เอาท้องครูดรันเวย์ไป
ที่ออสเตรเลีย ใครมีรายละเอียดบ้างครับ

Grin จัดให้ พอดีกดอัดได้แค่นี้ http://www.uploading.com/?get=NVWGT6PZ Grin

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์