๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:14:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พม่ายิง ฮ.ไทย เรื่องถึงไหนแล้วครับ  (อ่าน 11583 ครั้ง)
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 11:51:21 AM »

ท่านใดมีภาพข่าวให้ดูบ้างครับ อยากเห็นภาพครับ

ด้วยความเคารพ

BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 01:27:33 PM »

........พม่าข้าศึก...นึกขึ้นทีไร...มีอารมณ์ขึ้นทุกที...เวลาผมดูหนังเรื่องบางระจันทีไร...น้ำตาคลอทุกครั้ง.......และยังจำฝังใจไม่ผูกมิตรกับพวกนี้แน่...
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 03:09:32 PM »

ด้วยความเคารพ
   เฮลิคอปเตอร์(หมูแขวน)ที่บินอยู่แนวชายแดนอยู่ในศูนย์ปืนของฝ่ายตรงข้าม
   ตลอดเวลา และเป็นความบังเอิญที่นิ้วอยู่ในโก่งไกนะครับ เลยโดนไป ๕ รู
   โชดดีที่ไม่เป็นของ ปตอ.หรือ จรวดต่อสู้อากาศยานแบบประทับบ่านะครับ
   เพิ่มเติม หลายปีมาแล้วเคยมีหมูแขวน หายไปในชายแดนด้านนี้มาแล้วนะครับ
   วันนี้ไม่ได้คืนทั้งเครื่องและคนเลยครับ คงเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมาเจรจากันได้
   หลงรัก หลงรัก หลงรัก   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2006, 03:30:00 PM โดย pminwong » บันทึกการเข้า

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 06:29:50 PM »

เล่าให้ฟังดีไหมหนอ พึ่งคุยกันนักบินที่สองเป็นศิษย์การบินรุ่นเดียวกัน....................ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 06:45:51 PM »

พยายามติดตามความคืบหน้าจาก นสพ. ไม่เห็นมี..
หรือจะปล่อยให้เงียบหายไปกับกระแสลมเหมือนทุกครั้งก็ไม่รู้..

ศึกในบ้านก็ไม่มีทีท่าจะยุติ..
เพื่อนบ้านเรา ด้านไหนก็ไม่เกรงกลัว/เกรงใจเราเลย..

เฮ้อ...

เราให้อภัยเขาแล้วครับ   ( ฮา )
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 07:07:53 PM »

เล่าให้ฟังดีไหมหนอ พึ่งคุยกันนักบินที่สองเป็นศิษย์การบินรุ่นเดียวกัน....................ก๊าบ
เอาแค่บอกว่า..เราควรจะแค้นต่อไป...หรือว่า ทำยิ้มๆ แล้วบอกว่า...เออ น่ะ..
ก็ได้ครับ..
Paint
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 08:50:54 PM »

ความคิดผมนะ......
ผมว่าพี่ไทยใจเย็นและใจดีทุกครั้งที่มีความ?
ต่างกับอิสราเอล < ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าจะจบยังงัย >
physics teacher
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 09:46:57 AM »

..เห็นว่าหม่องตอนนี้มีจรวดนำวิถีรุ่น IGLA ของรัสเซียประจำการ รุ่นเดียวกับสิงกะโปค์(และเห็นว่าสิงกะโปค์ขายให้ด้วย อ้างอิงจากหนังสือแทงโก้ที่เคยอ่านเจอ) ไม่แน่นะถ้าเราเอาเจ้าเหยี่ยว F-16 ทำ Sonic Boomขู่เขา เราอาจจะได้บินหลบ(ได้หรือเปล่าขึ้นกับฝีมือนักบิน และก็ดวง)เจ้านี้เหมือนในหนังหรือเปล่า.. Grin
Army - รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 151

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 10:23:10 AM »

รอฟังอยู่ครับท่าน  Cheesy
gunnut
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:29:31 AM »

สมมุติร้าย ๆ นะครับ หากความขัดแย้งลามไปสุด ๆ และเกิดรบกันจริง ๆ เราจะมีโอกาสชนะเขามากน้อยขนาดไหนครับ...
มะจัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

รักครอบครัว รักเพื่อน รักปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:32:01 AM »

เดี๋ยวนี้  ประเทศ ของท่านหม่อง ขะยอ  ติดอาวุธหนัก เพิ่มขึ้นเยอะเลยเหรอครับ  ถึงได้ ยิงได้มั่วซั่วขนาดนี้ 
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2006, 11:13:19 PM »

เอาละได้เวลาเล่าสู่กันฟังแล้วครับ วันนั้นป็นการส่ง สป.ที่ฐานให้ ทหารพรานตามปกติ เครื่องของฝ่ายเราก็ไปส่งเป็นประจำที่ฐานนี้แหละครับ แต่บอกได้เลยครับว่า ฮ.ของเราต้องลงตามลมเพราะลมเขาจากทิศ ตอ. ไป ตก.     ฮ.จะลงลำบากมากๆครับ เพราะปกติต้องลง สวนทิศทางลมครับ แล้วคงมาคำถามว่าทำไมไม่ลงสวนลม ถ้าลงสวนลมก็ต้องไปตั้งตัวในฝั่งพม่ายิ่งไปกันใหญ่เลยครับ (ดูภาพประกอบ อาจทำให้เข้าใจดีขึ้นครับ ผมวาดเองอาจไม่สวยนะครับ) ทำให้ ฮ.  ต้องลงตามลมตลอดครับ ในวันนั้นก็ลงปกติ แต่ลมแรงมากทำให้รอบแรกต้อง go around ลงใหม่อีกรอบ ทหารพม่าซึ่งอยู่บนสันเขาในเขตฝั่งพม่าตอนที่ ฮ. เรากลับลำเพื่อจะลงใหม่ถูก ยิงด้วย ปลย. มาหนึ่งชุด มีผลทำให้โดนในส่วนหางเป็นรูห้ารู นักบินที่หนึ่งจึงตัดสินใจลงแบบ 180 side apporch ซึ่งก็ค่อนข้างยากเนื่องจาก Load ซึ่งเป็น สป. อาหารและอื่นๆเยอะมาก เพื่อนผมบอกว่าปกติก็เคยเลยไปฝั่งพม่าบ่อยแต่ก็ไม่เห็นมีปัญหาอะไร ทหารฝั่งเรากับฝั่งเพื่อนบ้านก็รู้จักกันเคยแต่ตะกร้อด้วยกัน มีอาหารก็เคยแบ่งปันกัน แต่หลังๆมารู้สึกตรึงเครียด หลังจากฝั่งเราที่มีการซ้อมรบ สั่งเตรียมพร้อมบ่อยๆ ก็ไม่ทราบปัญหาลึกเหมือนกัน เพื่อนผมบอกว่าตอนจะยกตัวไปอีกรอบยังเห็นทหารคนที่ยิงเลยเพราะห่างแค่ประมาณร้อยฟุตเอง....................ก๊าบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 18, 2006, 11:26:38 PM โดย Point_Blank » บันทึกการเข้า

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

PPM
มีแต่หัวใจกับ ไกปืน(อย่างอื่นไม่มี)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 18

"ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบทุกสิ่งที่ข้าพเจ้าได้กระทำ"

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:13:56 AM »

........พม่าข้าศึก...นึกขึ้นทีไร...มีอารมณ์ขึ้นทุกที...เวลาผมดูหนังเรื่องบางระจันทีไร...น้ำตาคลอทุกครั้ง.......และยังจำฝังใจไม่ผูกมิตรกับพวกนี้แน่...
ช่ายครับพี่........แต่ในใจลึกๆ เค้าก็ไม่ได้แฮ๊บปี้ เราเท่าไหร่นักหลอกครับ เพราะเค้าต้องอาศัยเรามากกว่า  ต้องมองหลายด้านครับ  พูดแล้วก็เศร้า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

" ข้อ1.จ้าวนาย ถูกเสมอ  ข้อ2.ถ้าจ้าวนายผิด ให้ไปดูข้อ 1. "
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 01:57:14 AM »

ฮ่าๆๆๆๆ นึกเอาว่า...อันตัวกูคือ หนุมานชาญสมร.....โดนปูดำหนีบติดจนน้ำทะเลขึ้นมาท่วมตาย....เฮ้อ แสม.เอ้ย....กรุณาอย่าถือโทษมุมคิดของคนชอบของขม ชมเด็กสาว เล่าความหลัง นะครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
vi_tani
นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน บินสูงไม่ได้
Full Member

คะแนน 5

ทะเลไร้คลื่น

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2006, 02:39:11 AM »

ใช่เลยลองเป็นยิงมันสิ เรื่องใหญ่มาก เหมือนเหตุการณภาคใต้เลย แม่งตายนิดหน่อยกลุ่มโน่นกลุ่มนั้นออกมาวิ่งกันมั่วเลย เวลาเราโดดลอบวางไม่เห็นมีใครวิ่งบ้างเลย สักจะไปมัสยิดมันเอาแม่งวันศุกร์เลยให้ไปอยู่กับพระเจ้าให้หมดเลย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์