๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 09:26:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผิดหวัง  (อ่าน 16110 ครั้ง)
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 12:49:36 AM »

...เมื่อซักครู่ได้ฟังคุณจักรภพ เพ็ญแข ออกรายการถึงลูกถึงคน แล้วมีการเอ่ยในเชิงเปรียบเทียบสถานการณ์ในทางการเมืองระหว่างพ.ต.ท. ทักษิณ กับท่านอาจารย์ปรีดี พนมยงค์ แม้ว่าคุณจักรภพจะพยายามใช้วาทะศิลป์ชี้แจงว่า "ไม่ได้เปรียบเทียบบุคคลทั้งสอง แม้ว่าจะมีบางเรื่องเทียบกันได้ก็ตาม ฯลฯ" ... ผมรู้สึกผิดหวังกับ statement ของคุณจักรภพจริงๆ ไม่ว่าจะพิจารณาในมุมใดผมคิดว่าพ.ต.ท. ทักษิณ ไม่คู่ควรที่จะถูกนำมาเปรียบเทียบในด้านใดๆ กับท่านอาจารย์ปรีดีฯ ผู้ประศาสน์การมหาวิทยาลัยที่ได้ให้ความรู้กับตัวผมจนทำให้ผมสามารถดำรงตนอยู่ในสังคมนี้ได้...

...ประชาชนทุกคนมีสิทธิ์และเสรีภาพตามบทบัญญัติของรัฐธรรมนูญ คุณจักรภพฯ เองจะมีแนวคิดทางการเมืองอย่างไรก็ตาม จะสนับสนุนท่านนาย ...ก ขนาดไหนก็เป็นสิทธิ์ของคุณจักรภพฯ เอง แต่การที่นำมาเปรียบเทียบกับท่านอาจารย์ปรีดี ที่สร้างคุณประโยชน์อเนกอนันต์ต่อประเทศชาติเป็นสิ่งที่ไม่คู่ควรอย่างยิ่ง...

...ผิดหวังอย่างยิ่งทั้งในฐานะคนที่เคยชื่นชอบผลงานของคุณจักรภพ และยิ่งผิดหวังมากขึ้นไปอีกในฐานะนักเรียนร่วมสถาบัน...  Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
TEA S'70
ดีชั้วรู้หมด แต่อดไม่ได้
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 01:35:51 AM »

ผมก็คนหนึ่งที่เคยชื่นชมคุณจักรภพก่อนที่เขาจะเข้าไปเล่นการเมืองครับ

ขาดเธอเหมือนขาดใจ ขาดปืนไปคล้ายๆขาดเธอ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 01:47:10 AM »

หนึ่งในลิ่วล้อที่ดี  ต้องสร้างเครดิตให้นายรัก หาไม่ปลอกคอหลุดอีก  Tongue

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 01:51:11 AM »

นาย ก เคยทำอะไรผิดไหม..................................จะมีเสียงตอบจากพรรคไทยรักใครว่า.........

ไม่ผิด.................ท่านบกพร่องโดยสุจริต 

Nakin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

รักทุกคนเลย ......

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 02:25:03 AM »

ต่างคน    ต่างความคิด    ต่างเหตุผล     ......     ผิด    หรือ    ถูก    ก็ขึ้นอยู่กับ    ผลประโยชน์ของฝ่ายตนเอง        Grin

Happy   shooting    ......   

พูดจริง     ก็หาว่า    โกหก     ........     พูดตลก    ก็หาว่า     หลอกลวง
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 03:19:25 AM »

Undecided ไม่ชอบจักรภพตั้งแต่ตอนสัมภาษณ์บิ๊กจิ๋วก่อนปล่อยค่าเงินบาทลอยตัวแล้วล่ะครับ Undecided

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 03:46:52 AM »

ต่างคน    ต่างความคิด    ต่างเหตุผล     ......     ผิด    หรือ    ถูก    ก็ขึ้นอยู่กับ    ผลประโยชน์ของฝ่ายตนเอง    Grin
คนที่ทำประโยชน์ให้ประเทศชาติ คงไปเกิดประเทศอื่นหมดแล้ว ประเทศไทยจึงเหลือแต่คนที่ทำผลประโยชน์ให้ฝ่ายตัวเอง  เศร้าครับประเทศไทย พระเจ้าอยู่หัวท่านทำเป็นตัวอย่างให้คนทั้งประเทศดู คนที่อยู่ใกล้ท่านก็เหมือนใกล้เกลือกินด่าง 
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 07:21:01 AM »

ต่างคน    ต่างความคิด    ต่างเหตุผล     ......     ผิด    หรือ    ถูก    ก็ขึ้นอยู่กับ    ผลประโยชน์ของฝ่ายตนเอง    Grin

...ผมเห็นด้วยกับท่าน Nakin เป็นอย่างยิ่งครับในเรื่องความคิดเห็นที่แตกต่างกันของแต่ละบุคคล และผมเชื่อว่าทุกคนไม่ว่าจะฝักฝ่ายใด ก็ควรที่จะเคารพในสิทธิ์ของผู้อื่นที่อาจคิดต่างกับตนด้วย แต่ที่ผมตั้งประเด็นตรงนี้ก็เพราะว่า การใช้สำนวนโวหารหรือวาทะศิลป์ (ที่เป็นจุดแข็งจุดนึงของคุณจักรภพ) โดยไปยกเอาท่านอาจารย์ปรีดี พนมยงค์ มาเปรียบเทียบกับ พ.ต.ท. ทักษิณนั้น ผมดูแล้วไม่เป็นการสมควรครับ คุณงามความดีที่ท่านปรีดีสร้างไว้ให้กับประเทศนั้น ผมเชื่อว่าไม่สามารถเปรียบได้กับสิ่งที่พ.ต.ท. ทักษิณทำไว้ในปัจจุบัน...  Sad Sad Sad

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 07:40:44 AM »

หนึ่งในลิ่วล้อที่ดี  ต้องสร้างเครดิตให้นายรัก หาไม่ปลอกคอหลุดอีก Tongue
ขอลอกครับเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 08:28:25 AM »

หนึ่งในลิ่วล้อที่ดี ต้องสร้างเครดิตให้นายรัก หาไม่ปลอกคอหลุดอีก Tongue
ขอลอกครับเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
Grin  Grin Grin  เป็นลูกน้องต้องเอาใจนาย นี่ครับสมัยนี้ ยิ่งนายชอบแบบนี้ด้วย

ans66
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 08:48:31 AM »

หนึ่งในลิ่วล้อที่ดี  ต้องสร้างเครดิตให้นายรัก หาไม่ปลอกคอหลุดอีก Tongue

ด้วยความเคารพครับ...เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

..คณะเรา...มัจฉาร่วมข้อง
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 08:52:54 AM »

นาย ก เคยทำอะไรผิดไหม..................................จะมีเสียงตอบจากพรรคไทยรักใครว่า.........

ไม่ผิด.................ท่านบกพร่องโดยสุจริต

....เรื่องจริงที่สำหรับคนมีเงิน  ซื้อมันหมดทุกอย่าง.......
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 08:58:58 AM »

......บกพร่องโดยสุจริต............

ผมชอบคำนี้จังเลย....ครับ....

น่าจะเป็นเหตุผลคำแก้ตัวของ  ..........  คนชั่ว ๆ .....
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 09:23:56 AM »

เดี๋ยวนี้หลายคนเห็นแก่การหากินส่วนตัวจนไม่รู้ว่าผลประโยชน์ส่วนรวมคืออะไร กลัวนายไม่เอ็นดู/ลูบหัว/เลี้ยงข้าว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 09:45:40 AM »

คนที่ไม่เคยคำนึ่งถึงความถูกต้อง นอกจากผลประโยชน์ส่วนตัว
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์