ทรงผมที่ไม่ธรรมดา

<< < (5/5)

คาเฟ่-99:
อ้างจาก: Springfield ที่ กรกฎาคม 12, 2006, 10:57:08 AM

ครับ ที่ Australia เด็กมัธยมที่นี่ไม่มีการบังคับเครื่องทรงผมครับ (หรืออาจมี แต่น้อยมาก)
และตอนเข้าเรียน ไม่มีการมาเข้าแถว ยืนตรง ทำตามคำสั่งครู "ตามระเบียบ พัก" "แถวตรง"
ตอนเดินขึ้นห้องก็ต้องเดินเป็นระเบียบ ห้ามแตกแถวเด็ดขาด

ดูเผินๆเด็กไทยควรจะมีระเบียบมากกว่านักเรียน Aussie
แต่เมื่อเด็กโตเป็นผู้ใหญ่แล้ว ผลเป็นตรงกันข้าม

เด็ก Aussie ถูกสอนให้เคารพกฏระเบียบ ไม่ใช่บังคับให้อยู่ในระเบียบ

จริงอย่างแรงเลยครับ

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**:
เอาที่เราทำแล้วสบายใจดีกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว