๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 07:00:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ bot โจมตีเวปเราหนักข้อขึ้น ทำไงดีครับ  (อ่าน 7382 ครั้ง)
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 07:19:25 PM »

เฉพาะในสนทนาภาษาปืน เห็นตั้งกระทู้กันสนุกสนานเลย  จริงๆก็เข้าใจว่า วมต.ไม่ค่อยมีเวลาดูแล แต่เป็นสิ่งน่ารำคาญใจครับ   ยี๊

สมาชิกที่มีความรู้เรื่องคอมพิวเตอร์พอจะช่วยกันป้องกันได้ไหมครับ ช่วยๆกันหน่อย  ไหว้

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
narin.audio
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 07:29:12 PM »

ก่อนโพสต์ต้องใส่รหัส หรือตัวเลข หนือตัวอักษรครับ
pueng
Newbie
*

คะแนน 0

นโปเลียนกล่าวไว้ว่า ปืนใหญ่ทำให้สงครามเป็นสงคราม..

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 08:41:52 PM »

ใส่รหัสยืนยันว่าเป็นมนุษย์ เหมือนบางเวปครับ

ข้าฯราชาสนามรบ...
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 09:14:42 PM »

ที่ผมพอทำได้ ณ ตอนนี้ก็คือ แจ้งให้ วมต. ลบข้อความ bot ครับ
ปล. ขอให้กำลังใจ วมต. และคณะ ถ้ามีอะไรที่ผมพอช่วยได้ก็ยินดีครับ  ไหว้

Pragmatism
Man999
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 10:42:48 PM »

เรื่อง บอท ที่โพสเองอัตโนมัติ ลองแก้ปัญหาให้ตั้งที่ตัว smf ไว้ว่าก่อนโพสใดๆให้ใส่ตัวอักษรที่โปรแกรม แสดงก่อน เช่นพวก CAPTCHA ไอ้ตัวอักษรภาพยุกยิก โดยอาจใช้ตอนสมัครสมาชิกก่อน และตอนตั้ง/ตอบกระทู้ ก็จะกันได้มากครับ

หรือเอาแบบแข็งๆ ก็แทนที่จะให้เดาตัวอักษรที่แสดง ก็อาจให้เป็นแบบตอบเกี่ยวกับบวก/ลบ หรืออื่นๆที่เป็นกานถามตอบภาษาไทย

ก็จะลดหรือ หายไปเลยครับพวกบอท Auto post พวกนี้ อาจลำบาก และรำคาญช่วงแรกๆ แต่หลังๆก็จะชิน หรืเอาออกที่หลังก็ได้ถ้าพวกบอทต่างๆ มันหมดไปแล้ว

ของอาวุธปืน เราใช้ smf version 1.1.12  น่าจะมีทำได้ไม่มีปัญหาครับ

GetDoTa
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2013, 11:24:38 PM »

เรื่อง บอท ที่โพสเองอัตโนมัติ ลองแก้ปัญหาให้ตั้งที่ตัว smf ไว้ว่าก่อนโพสใดๆให้ใส่ตัวอักษรที่โปรแกรม แสดงก่อน เช่นพวก CAPTCHA ไอ้ตัวอักษรภาพยุกยิก โดยอาจใช้ตอนสมัครสมาชิกก่อน และตอนตั้ง/ตอบกระทู้ ก็จะกันได้มากครับ

หรือเอาแบบแข็งๆ ก็แทนที่จะให้เดาตัวอักษรที่แสดง ก็อาจให้เป็นแบบตอบเกี่ยวกับบวก/ลบ หรืออื่นๆที่เป็นกานถามตอบภาษาไทย

ก็จะลดหรือ หายไปเลยครับพวกบอท Auto post พวกนี้ อาจลำบาก และรำคาญช่วงแรกๆ แต่หลังๆก็จะชิน หรืเอาออกที่หลังก็ได้ถ้าพวกบอทต่างๆ มันหมดไปแล้ว

ของอาวุธปืน เราใช้ smf version 1.1.12  น่าจะมีทำได้ไม่มีปัญหาครับ

แบบที่ท่าน Man999 เลยครับที่สำคัญหลังจากทำแล้วต้องลบ ID User ที่เป็น Bot ทิ้งด้วยนะครับ

INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 09:50:35 AM »

มันมาท้าทายในกระทู้เลย 555
นิพนธ์-รักในหลวงของไทย
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 09:50:57 AM »

มันนี่เล่นแรงเนอะ หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:16:41 AM »

มาเป็นชุดๆเลย  ยี๊

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 11:34:34 AM »

bot พวกนี้น่ารำคาญจริงๆครับ ใครมีวิธีจัดการให้หายขาดบ้างครับ เดี๋ยวนี้ชักเอาใหญ่แล้ว  Huh

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
หน้า: [1]
  พิมพ์