๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 06:10:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะซื้อ บาเรตต้า รุ่น 92FS สีบรอน  (อ่าน 9169 ครั้ง)
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 05:29:06 PM »

Cheesy เชียร์ BERETTA ด้วยอีกคนครับ  Cheesy

tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 08:50:15 PM »

ในฐานะเจ้าของกระทู้ก็ขอขอบพระคุณผู้รู้ทุกท่านที่ให้ความรู้แก่ผมครับ

ทำให้ตอนนี้ผมเริ่มลังเลเกี่ยวกับตัวบาเรตตาซะแล้ว

แล้วถ้า บาเรตตา 92FS กับเจ้า CZ 75B ล่ะครับ ไหนจะดีกว่ากัน ทั้งราคา อนุภาคการยิง และกลไกต่างๆ ขอรบกวนอีกหน่อย (ตอนนี้ของผมเค้ามีโครงการปืนเพื่อเป็นสวัสดิการแก่ข้าราชการครับ ก็เลยอยากทราบรายละเอียด เพื่อจะได้สั่งจองสัปดาห์หน้าครับ)

ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านล่วงหน้าครับ

ในฐานะเจ้าของกระทู้ก็ขอขอบพระคุณผู้รู้ทุกท่านที่ให้ความรู้แก่ผมครับ

ทำให้ตอนนี้ผมเริ่มลังเลเกี่ยวกับตัวบาเรตตาซะแล้ว

แล้วถ้า บาเรตตา 92FS กับเจ้า CZ 75B ล่ะครับ ไหนจะดีกว่ากัน ทั้งราคา อนุภาคการยิง และกลไกต่างๆ ขอรบกวนอีกหน่อย (ตอนนี้ของผมเค้ามีโครงการปืนเพื่อเป็นสวัสดิการแก่ข้าราชการครับ ก็เลยอยากทราบรายละเอียด เพื่อจะได้สั่งจองสัปดาห์หน้าครับ)

ขอบคุณผู้รู้ทุกท่านล่วงหน้าครับ
ตอบให้อีกครั้งครับท่าน ท่านเล่นหาคู่มวยมาเปรียบ แบบตัวยืน 92 เด่นกว่าแล้วอย่างนี้ คนเชียร์จะทำไงละครับ ไหนดีกว่ากัน ลองอ่านดูครับ
1.ด้านลักษณะการออกแบบ 92 ออกแบบให้สไลด์เดินนอก(ลำเลื่อนครอบสไลด์) แบบนี้ ดึงสไลด์แบบด่วนๆ ง่ายกว่า ซีแซด เพราะซีแซด สไลด์เดินใน (โครงปืน อมลำเลื่อนไว้)
2.เรื่องการสลัดปลอก เจ๋งพอๆกัน ติดขัดยาก มากๆ เพราะออกแบบดีทั้งคู่
3.92 โครงเป็นอลูมิเนียม ไม่เป็นสนิม ดูแลง่าย เหมาะสำหรับคนขี้เกียจดูแลปืน
แต่ซีแซดเป็นแสตนเลส ก็ไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่บางรุ่นเป็นเหล็กทั้งตัว เหล็กซีแซดไม่รู้เป็นไร เป็นสนิมง่ายกว่าชาวบ้านเขา
4.ในด้านชื่อเสียในโลกสากล  92 เอฟเอส มีชื่อเสียงกว่า  เห่อใช้กันไปทั่วโลก เพราะเหตุผลอยู่ในกองทัพมะกันนั่นแหละ ก่อนเข้าเป็นปืนกองทัพ ตอนประมูล ถึงจะมี......อะไรก็ตาม ก็คงต้องผ่านการยิงแบบหลายหมื่นนัดเช่นกัน น่าจะแข็งแรงกว่าซีแซด เพราะซีแซดใน ยูเอสเอ ก็พอขายได้ แต่ต้องไปสวมชื่อประเทศชาวบ้านเขาเข้าไปขาย(เดี๋ยวนี้ เป็นประชาธิปไตยแล้ว คงเข้าไปขายได้แล้วมั้ง) สปริงฟิลล์เลยเอาแบบไปผลิตด้วย (ถ้าจำไม่ผิด) ซีแซดขายดีในบ้านเรามากเพราะเหตุผลเรื่องราคาเป็นกันเองกว่าปืน อเมริกาครับ ไม่เชื่อดูปืนยาว ซีแซด กับ อันซูตต์ซิครับ ชาวบ้านนา พ่อเฒ่าชาวบ้านนอกอย่าหวังได้แต่อันซูตต์เลยครับ ปืน .22 เหมือนกัน แพงกว่ากันเป็น 2 เท่าตัว ซีแซดเลยมีชื่อเสียงในหมู่ชาวบ้านในอดีตจนถึงปัจจุบัน ก็เพราะราคาเป็นกันเองนี่แหละครับ
5.ภาษีความนิยมในสยาม.....ถ้าควัก 92 เอฟเอส ออกจากเอว หรือกระเป๋า เทียบกันคนควักซีแซดออกมาประชันกัน ผมว่าชาวปืนส่วนใหญ่ มักจะมองว่า ใครพก 92 เอฟเอส น่าจะเท่ห์กว่านะ
6.เรื่องการแต่งไก อันนี้ แพ้ซีแซดครับ เพราะซีแซด แต่งไกได้ลื่นกว่าครับ ช่างไทย มีความชำนาญพิเศษเรื่องแต่งไกซีแซด เพราะเป็นปืนที่ฮิตในบ้านเรามายี่ห้อหนึ่ง(ถ้าซื้อร้านละก้อ สมัยก่อน ซีแซด ถูกกว่า 92 เอฟเอส หลายขุม ต้องโทษ ยูเอสอาร์มี่นั่นแหละ ที่ทำให้ 92 ขายได้ราคาดีกว่า ซีแซด ผมไม่ทราบต้นทุนนะจ๊ะ)
...โอ๊ย ...หมดมุกแล้ว ตัดสินใจได้ยังจ๊ะ ตัดสินใจไม่ได้ ก็ถามมาอีกก็ได้จ้า.....เหนื่อย...แต่เต็มใจครับ....
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2006, 08:55:57 PM »

ถ้าถามว่าอันไหนดีกว่ากัน....ตอบยากครับ.......แต่ถ้าให้แต่ละท่านเชียร์...แต่ละท่านก็ต้องแตกต่างกันออกไป......เอาเป็นว่า...เบื้องลึกในใจเรา...รักแบบไหน ...........ผมว่า ..........นั่นคือ.........คำตอบสุดท้าย...............ที่เราเลือกแล้วครับ........... Smiley
montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 02:54:37 PM »

คุณ tao bangkhaen  สุดยอด..ดดดดดดดด  ได้ความรู้อีกแล้ว  ให้ความรู้เป็นทาน ได้อานิสงหลายๆเด้อ 
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2006, 04:52:42 PM »

คุณ tao bangkhaen สุดยอด..ดดดดดดดด ได้ความรู้อีกแล้ว ให้ความรู้เป็นทาน ได้อานิสงหลายๆเด้อ
ข้าน้อย..ขอน้อมรับ ด้วยความเคารพครับผม.....
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 11:16:29 AM »

ขอให้กำลังใจคนที่ใช้berettaอยู่นะครับ ปืนทุกกระบอกมีทั้งข้อดีข้อเสียทั้งนั้นแหล่ะ เพียงแต่ว่าพูดถึงberretaข้อเสียมากกว่าข้อดี เท่านั้นเอง
ในส่วนตัวผม ใช้ได้ดีครับ ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2006, 11:18:47 AM โดย S.W.A.T » บันทึกการเข้า

อรินทราช 26
therdsak
ฮะต้อง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 01:00:03 PM »

ได้ความรู้มากครับขอบคุณครับ

ตั้งสติและทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 366

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 04:11:08 PM »

แนะนำ CZ 75 B ดีกว่าครับ  เพราะผมสั่ง Beretta สน.อส. ยังไม่ได้รับปืนเลยครับ

Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 05:39:11 PM »

ลองไปให้ร้านปูนเกรดเอ โชว์เล่นกลถอดสไลด์ Baretta 92FS สิครับ... น่าตื่นตาตื่นใจดี  เยาะเย้ย

เหมือนเรื่อง Lethal Weapon ภาค 4 ตอนที่ Jet Li ถอดสไลด์พระเอกเลย ยังนึกว่าหนังโม้ซะอีก..

isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2006, 11:44:40 PM »

Grin Grin Grin เข้ามาอ่านครับ น้ำลายหก

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
zus
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 01:29:23 AM »

อยากได้บาเรตต้า มากๆๆ ใครช่วยแนะนำหน่อยจาชื้อให้แฟน
nak2503
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 01, 2008, 02:49:19 PM »

ใช้อยู่ ยังไม่เจอปัญหาอะไร ด้ามใหญ่ ก็ไม่มีปัญหา ใช้ไปก็คุ้นเคยเอง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์