๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:21:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรวมพล desert eagle ครับ  (อ่าน 24549 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 02:55:36 PM »

AutoMag นี้ใช้ลูกเฉพาะที่ไม่มีริมหรือเปล่าครับ? ผมอาจจำมาผิด

ลูกไม่มีริมครับ, ตัดก้นปลอก .308/30-06 แล้วคาบหัว .44 แม็กของลูกโม่... ตัวปืนขายไม่ได้มาก เพราะผลิตยากในสมัยนั้น คือเขาว่าต้องกัดโครม-โมลี่ แล้วปืนมันเลยแพง เปลี่ยนเจ้าของมาหลายทอดจนไม่รอดครับ...
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #121 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:05:35 PM »

ขอบคุณครับ แฮ่ๆ  ไหว้

เป็นตัวแรกที่ทำให้ผมชอบปืนขึ้นมาจริงๆเลยครับ มันสวยมากกกก  น้ำลายหก

ไม่ได้เห็นแม้แต่รูปมานานแล้ว เพราะลืมแม้แต่จะนึกถึงและไม่ค่อยมีใครพูดถึงเลย

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #122 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:07:12 PM »

รบกวนข้อมูลนะครับ ยาย

สีเงินใช้อะไร สีทองใช้อะไร แล้วตัวไหนต้านทานสนิมได้ดีกว่ากัน?

อัตราเร็วกระสุน จากความยาวปากลำกล้องต่างๆ

ขอบคุณครับ แฮ่ๆ

สนัยสนุนคำถาม  อยากทราบเหมือนกันครับ
มีของอย่ในมือแท้ๆแต่ไม่เคยสนใจหาข้อมูลเลย มัวแต่จับ ถือ ลูบเช็ด ยิงอย่างเดียว

ลองใหม่  พอดีเป็นภาพเก่าที่ถ่ายไว้เมื่อวานให้ k สมชายดู เลยยังมีชื่ออยู่ในรูป(ตอนนั้นเขียนไปเพื่อให้ทราบว่าไม่ได้เอาภาพจากที่อื่นมา) คงไม่เคืองกันนะครับ ไหว้

Uploaded with ImageShack.us

Ha Ha Ha  ฮา  ลายมือพี่   Triple X  เขียนภาษาไทย  อย่างนี้  ยาย   “กลัว”  คร๊า  ฮา
ที่บอกว่า  ได้แต่ลูบ  ได้แต่คลำ  ยาย  "ไม่เชื่อ"  อ่ะคร๊า  ฮา
ยายคิดต่อไปว่า   น่าจะผ่าน  การเล่น  "ของหนัก"  มาด้วยซ้ำคร๊า  ฮา

เห็นไอ้แผ่นกระดาษรอง  ถ่ายภาพปืนแล้ว  น่าเชื่อว่า  ฮา

มีหลายกระบอก   คร๊า   "โหงวเฮ้ง"  มันบอกอย่างนั้นคร๊า  คิ๊ก คิ๊ก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #123 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 03:57:27 PM »

อ๋อ มันเป็นเช่นนั้นเอง ผมแวะมาอ่านหาความรู้น่ะครับ ยังไม่เคยมี+ไม่เคยยิงปืนออโต้ขนาดใหญ่ที่ใช้กระสุนแม๊กนั่ม แบบนี้มาก่อน ขอบคุณครับ

หากเคยลองยิงหรือมี.45 ก็ไม่ต่างมากนัก ถีบแรงกว่านิดหน่อย  แต่ถ้าลองยิง.44 mgnum จากลูกโม่ แรงถีบจะแตกต่างมากครับ เสียงจะคล้ายลูกซอง แต่ลูกซองถีบกว่าเยอะครับ และมันก็เป็นเอกลักษณ์อย่างนึงที่ผมชื่นชอบปืนรุ่นนี้มานานครับ   หลายคนเคยมีและอาจขายมันไปแล้วเพราะ ใช้งานลำบาก ลูกกระสุนแพงและหายาก แต่กระบอกนี้ผมคงเก็บมันไว้ดู และใช้มันเท่าที่เคยกล่าวไว้แล้ว คือ ยิงทะลุกำแพงเมื่อจำเป็น

ปืนและกระสุนที่กล่าวถึงเคยยิงมาแล้วจริงครับ และยอมรับว่าตอนนี้ผมสนใจ DE เพราะอยากรู้ว่า
ทำไมปืนประเภทนี้จึงหลงเหลือแค่ DE ที่ยังเป็นที่กล่าวถึง ในขณะที่บางรุ่นบางยี่ห้อล้มหายตายจากไป บางยี่ห้อเหลือแต่ชื่อ
ต้องมีอะไรพิเศษแน่ๆ ใช่ไหม Grin

ภาพปืนที่คุณดาบหลวงนำมาลง  จำได้ว่า มีหนังเรื่องนึงที่ ชาร์ลบอนสันเล่น จำชื่อเรื่องไม่ได้  ใช้แสดง 

นั่นเป็นเรื่องแรกที่ดู แล้วรู้สึกว่าปืนอะไรกระสุนอะไร ยิงได้แรงขนดนั้น (นานมาก ตอนนั้นยังไม่รู้จักเจ้าอินทรีทะเลทรายนี้ด้วยซ้ำ)

พอรู้จักเจ้าอินทรี และได้ดูหนังเรื่อง Nikita และเรื่อง skin walker ก็เลยชอบขึ้นมาอีก
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #124 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:10:56 AM »

จำได้แล้วครับ เรื่อง death wish  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 09:19:11 AM โดย xxx » บันทึกการเข้า
ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #125 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:57:49 AM »

จำได้แล้วครับ เรื่อง death wish III Grin

ใช่เลยครับ เรื่องนี้ พี่ชาญ บ้านสั้น ต่อกรกับเหล่าทรชนด้วยปืนออโต้แม๊กนั่มยี่ห้อนี้

Wildey Firearms .475 Magnum Pistol

Wildey Firearms .475 Magnum Pistol

ดาบหลวง
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #126 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:09:24 AM »

AutoMag .44AMP

AutoMag .44AMP in Slow Motion

Clint Eastwood: MAGNUM 44

Shootin my .44 Automag 6 1/2 inch barrel length
ราษฎร์หน้า เส้นหมี่
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน -330

« ตอบ #127 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:58:55 AM »

ข้อมูลภาพแน่นเป๊ะ ขอบคุณพี่ดาบหลวงครับ แฮ่ๆ อันนี้ข้อมูลเบื้องต้นของอัตราเร็วปากลำกล้องเมื่อเทียบกันระหว่าง

357 Magnum 158 grains  จากลำ 6นิ้วลูกโม่  158 เกรน ได้ความเร็ว  1,349  ft/seconde เทียบกับ  Coonan 5", Desert Eagle 6" Grizzly 6.5"

ขอบคุณข้อมูลจาก พี่ chew ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=83917.0

เราตื่นแล้ว ยิ่งโตยิ่งรู้ ยิงรู้ยิ่งไม่รู้
xxx
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #128 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:40:57 PM »

สงสัยจะขายกันไปหมดแล้ว และคนซื้อก็คงไม่ได้เล่นเวปมั๊ง   เงียบจริงๆ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
shone007
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #129 เมื่อ: มีนาคม 03, 2013, 10:04:27 PM »

สวัสดีครับ เพิ่งถอยมาเช่นกันครับ .44 สีดำ  เยี่ยม
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9]
  พิมพ์