เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
มิถุนายน 25, 2017, 08:58:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หางโผล่?  (อ่าน 43309 ครั้ง)
babara.
Hero Member

คะแนน -14221

No justice No peace

« ตอบ #585 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 04:50:02 PM »

บางจังหวะนะยายก็ต้องกัดไข่มันบ้าง
ผมไม่นั่งเทียนหรืออาศัยตาเกิ้นนะ
ตอบแบบโง่ๆ นี่แหระ

ยายถ้ายายโดนบีบไข่แล้วต้องไปเลียไข่เค้า
โดยมีทางเลือกอื่นนะยายจะทำมั้ย
มันต้องมีลูกเล่นกันบ้างน่า
ไม่งั้นเราก็เละแบบซีเรียไปนานแล้ว

5555    ไข่ลุงตูบ  ใช่มั้ยคะ  ฮา  555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

55555  ยายจะทำ   " สุดความ สามารถ " ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" ยามคนรวยแก้ผ้า  ว่างานศิลป์
ยามชาวดินแก้ผ้า  ว่าขาย...ห.
ยามคนรวยสมสู่   มองว่าดี
ยามคนจนแค่เซ็กซี่  ว่าจัญไร  กุงึด.!!  "
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -760

« ตอบ #586 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2017, 07:13:47 PM »

ถ้าขุดคลอง คอคอดกระ

https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0

เราจะได้กลับเข้าสู่เกมส์มั้ยคับ !?!?!?

ไร้คำกล่าว............................................
babara.
Hero Member

« ตอบ #587 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 07:29:32 AM »

ถ้าขุดคลอง คอคอดกระ

https://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B0

เราจะได้กลับเข้าสู่เกมส์มั้ยคับ !?!?!?

55555   "  กลับเข้าสู่เกมส์  "  หมายความว่า  อะไร คะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เฮียสี  ตี๋จิ้น  ที่เพิ่งจัด   "  Silk Road  "  เส้นทางสายไหม  ใช่มั้ยคะ ฮา  จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

ยายว่า  ไม่ ค่ะ  เขาคงไม่   " ชักว่าว "  ชักเข้า  ชักออก เหมือนกะลา  ทายแลนด์นะคะ ฮา  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

งานที่จัด  เป็น   " เวที ระดับโลก  "  มีพาร์ทเนอร์ หุ้นส่วนธุรกิจ มากมาย  วิน วิน ทุกฝ่าย ค่ะ ฮา  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

มีการ  "  ลงนาม ความร่วมมือ ทุกฝ่าย "  แน่นแฟ้น  เส้นทางกำหนดแล้วค่ะ ฮา   เศร้า เศร้า เศร้า

"  จีนมี  เส้นทางสายไหม  Silk Road "   นะคะ  ฮา 5555 โดนชก โดนชก โดนชก

5555   "  ไทยมี  เส้นทาง  สาย หมอย  "  ค่ะ ฮา  55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 17, 2017, 07:45:38 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

ยามคนจนแค่เซ็กซี่  ว่าจัญไร  กุงึด.!!  "
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -760

« ตอบ #588 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2017, 07:53:47 PM »

เศร้าใจแทนลูกหลาน สามปีมานี้ เราเสียอะไรไปบ้าง ได้อะไรมาบ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
มองไม่เห็นอนาคตของบ้านเมืองเลย นอกจากอยู่ไปวันๆ
ยุทธศาสตร์และทิศทางจริงๆคืออะไร
อีก 10 - 20 ปีข้างหน้า เราจะอยู่ตรงไหนบนเวทีโลก

ไร้คำกล่าว............................................
babara.
Hero Member

« ตอบ #589 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 08:11:31 AM »

เศร้าใจแทนลูกหลาน สามปีมานี้ เราเสียอะไรไปบ้าง ได้อะไรมาบ้าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน
มองไม่เห็นอนาคตของบ้านเมืองเลย นอกจากอยู่ไปวันๆ
ยุทธศาสตร์และทิศทางจริงๆคืออะไร
อีก 10 - 20 ปีข้างหน้า เราจะอยู่ตรงไหนบนเวทีโลก

5555  ปรากฎการณ์  "  นกหวีด  "  ที่เกิดขึ้น  ส่วนลึกยายอิ่ม  ค่ะ ฮา 5555

ส่วนหนึ่ง   กลับ  "  เมตตา  สงสาร "   พวกมืดบอด  เขลาปัญญา  นะคะ ฮา 5555

นกหวีดกลุ่มใหญ่  " ตาสว่าง  "  เริ่มแปรพักตร์  แล้วค่ะ ฮา

แต่ยังมี กลุ่มเล็กๆ  ไม่ยอม   " เปิด กะลา " ค้นหาความจริง ค่ะ ฮา

ความเสียหายที่ปรากฎ  ตลอดระยะ  " สามปี "    หนักหนา สาหัส ค่ะ ฮา

แล้วยังมีผลกระทบ  "  ผูกพันธ์ต่อประเทศ "  อีกยาวนาน  สิบ  ยี่สิบปี ค่ะ ฮา

5555  ปรี๊ดดด ๆๆๆ  เต็มออก  เต็มออก  " เรามาปราบโกง " ค่ะ ฮา 55555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babara.
Hero Member

« ตอบ #590 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 04:06:29 PM »

5555    นกหวีดคะ   "  เรามาปราบโกง "   ค่ะ ฮา 5555   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichon.co.th/news/561600

สนช.เห็นชอบรายงานปฏิรูปภาษี เสนอเก็บแวตเพิ่มอีก1% หวังได้ 8 หมื่นล้าน
เพื่อพัฒนาการศึกษาและสาธารณสุข

เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม ที่ประชุมสภานิติบัญญัติแห่งชาติ (สนช.) ที่มีนายสุรชัย เลี้ยงบุญเลิศชัย รองประธานสนช. คนที่ 1
ได้เห็นชอบรายงานเรื่องแนวทางการปฏิรูปโครงสร้างภาษีและระบบบริหารจัดเก็บเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการจัดเก็บรายได้ของแผ่นดิน
ซึ่งคณะกรรมาธิการ(กมธ.) การเศรษฐกิจ การเงินและการคลัง สนช.เป็นผู้เสนอ เพื่อส่งให้คณะรัฐมนตรี (ครม.)
พิจารณาต่อไป โดยกมธ.ได้มีข้อเสนอแนะบางประเด็นที่น่าสนใจดังนี้

1.  ภาษีเงินได้นิติบุคคล กรมสรรพากรควรพิจารณาศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับการกำหนดให้บริษัทหรือห้างหุ้นส่วนนิติบุคคลรายเดียวกัน
     ที่ประกอบธุรกิจในสาขาต่างๆหลายแห่ง จะต้องทำการแยกบัญชีรายได้และรายจ่ายของสาขาแต่ละแห่งแยกออกจากกัน
     เพื่อเสียภาษีในเขตพื้นที่ที่สาขานั้นๆตั้งอยู่โดยตรง โดยไม่ให้มีการรวมบัญชีเดียวกันเพื่อเสียภาษีอีกต่อไป

2.  ภาษีมูลค่าเพิ่ม ควรมีการจัดเก็บในรูปแบบที่มีหลายอัตรา โดยพิจารณากำหนดจัดเก็บภาษีในอัตราที่แตกต่างกันในแต่ละประเภทสินค้า
     กล่าวคือ พิจารณาว่าสินค้าประเภทใดมีความจำเป็นในการนำเข้า ส่งออกและบริโภคภายในประเทศ

นอกจากนี้ ควรมีการปรับเพิ่มอัตราการจัดเก็บภาษีมูลค่าเพิ่มจากเดิมอีกร้อยละ 1
     โดยกำหนดให้นำรายได้จากการจัดเก็บภาษีในส่วนที่เพิ่มขึ้นดังกล่าว
     ไปใช้เฉพาะในด้านการศึกษาและการสาธารณสุขเท่านั้น

คาดว่าจะทำให้สามารถจัดเก็บรายได้เพิ่มขึ้นจำนวนประมาณ 60,000-70,000 ล้านบาท

และ

3.   ภาษีลาภลอย    

ปัจจุบันรัฐบาลมีการลงทุนในโครงสร้างพื้นฐาน อาทิ การก่อสร้างรถไฟฟ้าความเร็วสูง
      ทำให้มูลค่าที่ดินเพิ่มสูงขึ้นหรือการลงทุนในโครงสร้างพื้นฐานอื่นๆ ที่ทำให้ที่ดินมีมูลค่าเพิ่มสูงขึ้น
      แต่รัฐบาลยังไม่สามารถจัดเก็บรายได้ดังกล่าวได้ ดังนั้น สำนักงานเศรษฐกิจการคลังควรมีการพิจารณาศึกษา
      แนวทางการจัดเก็บภาษีกรณีดังกล่าวโดยเปรียบเทียบกับการจัดเก็บภาษีในต่างประเทศ
      และควรเร่งรัดดำเนินการให้แล้วเสร็จโดยเร็ว

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4764

« ตอบ #591 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 04:18:58 PM »

เก็บไม่ได้หรอก VAT แพงคนก็จ่ายน้อยลง
ที่ดินมูลค่าสูงขึ้นแต่ยังไม่ขายก็ไม่มีภาษี
เขายังไม่ชอบที่จะลงทุนกันก็ไม่มีอะไรให้เก็บ มีไรป่ะ
babara.
Hero Member

« ตอบ #592 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 04:27:19 PM »

เก็บไม่ได้หรอก VAT แพงคนก็จ่ายน้อยลง

ที่ดินมูลค่าสูงขึ้นแต่ยังไม่ขายก็ไม่มีภาษี
เขายังไม่ชอบที่จะลงทุนกันก็ไม่มีอะไรให้เก็บ มีไรป่ะ

5555  ภาษีมูลค่าเพิ่ม  เป็นเรื่อง  " ข่มขืน ฆ่าปิดปาก "   ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ในเขตราชอาณาจักร 24  ชั่วโมง  ตั้งแต่เช้ายันมืด  มืดแล้วสว่าง  " หลีกเลี่ยงไม่ได้ "   ค่ะ ฮา    เศร้า เศร้า เศร้า

สินค้าอุปโภค  บริโภค   และอื่นๆ  " โดนชาร์ต 7 % "   ทั้งนั้นแหละค่ะ ฮา 55555 แบร่ แบร่ แบร่

55555  ปราบโกงเพลิน  " สถานะเงินคงคลัง  "  เหี้ยนเต้  ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babara.
Hero Member

« ตอบ #593 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 05:24:48 PM »

5555   นกหวีดคะ   " ซื้อหนึ่ง  แถมหนึ่ง  "  ค่ะ ฮา 5555 ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

โทรมาตอนนี้  "  แถมเรือ  งมหอย  " นะคะ ฮา 55555 จูบบบบ จูบบบบ จูบบบบ

5555  " โกโนเรีย  คิง "   บิดาแห่ง จักรวาล ค่ะ ฮา 555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

free upload image

babara.
Hero Member

« ตอบ #594 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 08:13:06 PM »

5555  ภาษีมูลค่าเพิ่ม  เป็นเรื่อง  " ข่มขืน ฆ่าปิดปาก "   ค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ในเขตราชอาณาจักร 24  ชั่วโมง  ตั้งแต่เช้ายันมืด  มืดแล้วสว่าง  " หลีกเลี่ยงไม่ได้ "   ค่ะ ฮา    เศร้า เศร้า เศร้า

สินค้าอุปโภค  บริโภค   และอื่นๆ  " โดนชาร์ต 7 % "   ทั้งนั้นแหละค่ะ ฮา 55555 แบร่ แบร่ แบร่

55555  ปราบโกงเพลิน  " สถานะเงินคงคลัง  "  เหี้ยนเต้  ค่ะ ฮา 5555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555  สถานะทางการเงิน ของไทย  ตอนนี้  " ล้มเหลว "   นะคะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รายได้จากการ  " จัดเก็บภาษี  ต่ำกว่า รายจ่าย "  หมายความว่า  ติดลบ ประมาณ  ยี่สิบเปอร์เซ็นต์  ค่ะ ฮา 5555

รัฐบาล  ผ่าน  " พรบ.  โยกงบ "  เงินเหลือจากกระทรวงอื่น  มาเป็นงบฉุกเฉิน  งบกลางค่ะ ฮา

ไอ้เงินเหลือ  จากกระทรวงอื่น  " ไม่ใช่ เงินเหลือใช้  " อะไร หรอก ค่ะ ฮา

เป็นเงิน  ที่รอใช้   "  ไตรมาส ที่สาม   ไตรมาสที่สี่ "  ของปีงบประมาณ ค่ะ ฮา

กระทรวงที่ถูก  " โยกงบ ประมาณ "  ไอ้ครึ่งปีหลัง  ตายแบบเขียด  นะคะ ฮา

เขียดตายยังงัย คะ   "  สี่ตีน ชี้ฟ้า  นอนหงายหลัง  "    ค่ะ ฮา

55555  แหะๆ  ปรี๊ด  ปรี๊ด  " เต็มออก  เต็มออก " ค่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

babara.
Hero Member

« ตอบ #595 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 08:42:37 PM »

55555   ปัดโธ่  ใครถาม  " เด่ว  โพเดี้ยม "  เบย  ฮา  5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

<a href="https://www.youtube.com/v/jgDgabfnG7w" target="_blank">https://www.youtube.com/v/jgDgabfnG7w</a>

babara.
Hero Member

« ตอบ #596 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2017, 10:18:10 PM »

5555  สถานะทางการเงิน ของไทย  ตอนนี้  " ล้มเหลว "   นะคะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รายได้จากการ  " จัดเก็บภาษี  ต่ำกว่า รายจ่าย "  หมายความว่า  ติดลบ ประมาณ  ยี่สิบเปอร์เซ็นต์  ค่ะ ฮา 5555

รัฐบาล  ผ่าน  " พรบ.  โยกงบ "  เงินเหลือจากกระทรวงอื่น  มาเป็นงบฉุกเฉิน  งบกลางค่ะ ฮา

ไอ้เงินเหลือ  จากกระทรวงอื่น  " ไม่ใช่ เงินเหลือใช้  " อะไร หรอก ค่ะ ฮา

เป็นเงิน  ที่รอใช้   "  ไตรมาส ที่สาม   ไตรมาสที่สี่ "  ของปีงบประมาณ ค่ะ ฮา

กระทรวงที่ถูก  " โยกงบ ประมาณ "  ไอ้ครึ่งปีหลัง  ตายแบบเขียด  นะคะ ฮา

เขียดตายยังงัย คะ   "  สี่ตีน ชี้ฟ้า  นอนหงายหลัง  "    ค่ะ ฮา

55555  แหะๆ  ปรี๊ด  ปรี๊ด  " เต็มออก  เต็มออก " ค่ะ ฮา 555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

https://www.matichon.co.th/news/561176

ประกาศแล้ว! กฎหมายโอน1.1หมื่นล้านจากหน่วยงานต่างๆ มาเป็นงบกลาง

วันนี้ (๑๗ พ.ค.) ราชกิจจานุเบกษา เผยแพร่ พระราชบัญญัติ โอนงบประมาณรายจ่าย พ.ศ. ๒๕๖๐
มีรายละเอียดระบุว่า สมเด็จพระเจ้าอยู่หัวมหาวชิราลงกรณ บดินทรเทพยวรางกูร มีพระราชโองการโปรดเกล้าฯ

ให้ประกาศว่า โดยที่เป็นการสมควรโอนงบประมาณรายจ่ายประจําปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๐
ของส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ และหน่วยงานอื่น บางรายการ จึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ
ให้ตราพระราชบัญญัติขึ้นไว้โดยคําแนะนําและยินยอมของ สภานิติบัญญัติแห่งชาติทําหน้าที่รัฐสภา ดังต่อไปนี้

มาตรา ๑ พระราชบัญญัตินี้เรียกว่า “พระราชบัญญัติโอนงบประมาณรายจ่าย พ.ศ. ๒๕๖๐”
มาตรา ๒ พระราชบัญญัตินี้ให้ใช้บังคับตั้งแต่วันถัดจากวันประกาศในราชกิจจานุเบกษา เป็นต้นไป
มาตรา ๓ ในพระราชบัญญัตินี้ “งบประมาณรายจ่าย” หมายความว่า งบประมาณรายจ่าย
ตามกฎหมายว่าด้วยงบประมาณ รายจ่ายประจําปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๐
(คลิกที่นี่)

ทั้งนี้ เหตุผลในการประกาศใช้พระราชบัญญัติฉบับนี้ คือ โดยที่เป็นการสมควรโอนงบประมาณรายจ่าย ประจําปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๐
ของส่วนราชการ รัฐวิสาหกิจ และหน่วยงานอื่น เป็นบางรายการ ไปตั้งไว้ เป็นงบประมาณรายจ่ายสําหรับงบกลาง
รายการเงินสํารองจ่ายเพื่อกรณีฉุกเฉินหรือจําเป็น และโดยที่การโอน งบประมาณรายจ่ายต้องตราเป็นพระราชบัญญัติ
จึงจําเป็นต้องตราพระราชบัญญัตินี้  ร่างพ.ร.บ.ฉบับนี้มี ๖ มาตรา  จำนวน ๑๑,๘๖๖,๕๑๒,๓๐๐ บาท

กรรมกร
Hero Member

คะแนน -760

« ตอบ #597 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 10:31:13 AM »

ตังค์ไม่มีก็ช่างปะไร แต่เราจะมีเรือดำน้ำ  หลงรัก

babara.
Hero Member

« ตอบ #598 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 11:08:26 AM »

ตังค์ไม่มีก็ช่างปะไร แต่เราจะมีเรือดำน้ำ  หลงรัก

5555  ลุง คณะคืนความสุข  สามปี   กู้เงิน    "  1.1 ล้านล้านบาท "   แล้วค่ะ ฮา 5555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตอนลุงเสนอตัว   ลุงบอก  " เป็นนายก  ไม่เห็นยากตรงไหน  "  นะคะ ฮา  55555  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

555  ปราบโกงเพลิน  ปราบจน  " ตูดขาด  "   เห็นพวกไข่  สองใบ  เลยค่ะ ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2017, 11:19:29 AM โดย babara. » บันทึกการเข้า

Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4764

« ตอบ #599 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2017, 01:09:57 PM »

คนจนลงทะเบียน 15 ล้านคนแล้วประกาศออกมาด้วยความภูมิใจ
หน้าโง่ที่ไหนมันจะมาลงทุนล่ะ ตลาดหายไป 15 ล้านกำลังซื้อ
คล้ายๆกับที่ใครเคยออกมาพูดตอนยุคตกต่ำว่า เราต้องประหยัดนะ วันต่อมาเศรษกิจประเทศล่มจมทันที
หน้า: 1 ... 37 38 39 [40] 41 42
  พิมพ์