๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 01:01:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: CZ 97 B + RAMI มาแล้วครับ  (อ่าน 11439 ครั้ง)
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:37:32 PM »

วันนี้ไปกองทะเบียน พบเด็กเดินเอกสารร้าน พ.วัง

บอกว่า CZ 97 B กับปืนล็อตใหม่จะเข้าวันศุกร์ที่ 30 นี้ แต่ติดเสาร์อาทิตย์ ออกของไม่ได้ ต้องประมาณวันจันทร์ที่ 2 ปืนถึงจะเข้าร้าน

ใครจองเอาไว้ หรือ เล็งไว้ ก็ไปดูเนื้อดูตัวกันนะครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 05:56:26 AM »

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 05:58:17 AM »

ขอทายว่าห้าถ้วน ๆ

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:00:40 AM »

ขอบคุณครับ Grin Grin Grin

เฮ้อ.......กิเลสอีกแล้ว Shocked

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Mr. X - รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:52:18 AM »

เกิดกิเลสอีกแล้วครับอยากได้ขึ้นมาเลย
สงสัยต้องเตรียมไปดูซะแล้ว Shocked Shocked

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:57:20 AM »

Wink คุณปิ๊ก...อวป.จะลงบทความทดสอบ RAMI ฉบับไหนคร้าบ...ยังไงห้ามพลาด และขอด่วนด้วยนะครับ เพราะหลายเดือนมานี้ไม่มีปืนใหม่ๆเข้ามาเลย... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:20:14 PM »

ขนาด 75 D เมื่อวันที่ 29 ที่ผ่านมา ถามคนที่ไปรับโอนราคา 50,000 ครับ

RAMI ของ LOT ใหม่ ยูโรก็แข็ง บาทก็อ่อน แถมพี่น้องชาวใต้แห่กันมาซื้อปืนอีก

คาดเดาราคายากครับ

อยากได้ก็อยากได้อยู่ แต่ถ้าราคาหนัก ๆ เห็นที่ต้องรอให้กระแสลดความรุนแรงลงหน่อยก่อนครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
Nirute
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

si vis pacem para bellum

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 06:33:36 PM »

Grin พี่น้องภาคอื่น กรุณาหยุดก่อนครับ อิ อิ อิ ขอชาวใต้ก่อน แพงเท่าไหร่ ก็เอา ตอนนี้ ป.3 ที่ออกแล้ว ยังไม่มีปืนให้ซื้อ ประมาณ หลายพันใบ ครับ ..ฮ่า ฮ้า ฮ้า... Grin
 Grin บางคน ป.3 ได้แล้ว เงินยังไม่มี บางคนกู้เงินได้แล้ว ป.3 ยังไม่มี บางคนมีทั้ง 2 อย่างแล้ว ปืนไม่มีให้ซื้อ....55555  Grin
 Grin ถ้าซื้อปืนได้หมดทุกใบ ป.3 ที่ออกแล้ว และยังไม่ได้ออกอีกเพียบ ผมว่า ไม่ต้องแบ่งแยกดินแดนแล้ว ครับ เพราะ ถึงตอนนั้น 3 จังหวัดนี้ คงจมน้ำหมดครับ เนื่องจากว่าหนักปืนครับ ท่านคิดดูซิครับ ปืนหนักอย่างน้อยเฉลี่ยอยู่ที่ ครึ่ง กก.กระสุนอีกคนละหลายนัด แผ่นดินจมเลแน่นอน 5555
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:43:34 PM »

อยากได้ขึ้นมาอีกแล้วครับพี่sting .......เก็บไว้ในใจอย่างเดียวครับตอนนี้
สิ้นปีคงได้เจอกัน..... Grin Grin
...GlockGlack™...
โพสท์ถึง 999 ก็พอ
Sr. Member

คะแนน 8

สติหมา ปัญญาหมี

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 08:14:15 PM »

อืมม์...  อืมม์...  อืมม์...

ต้องตัดใจ... ต้องตัดใจ... ต้องตัดใจ...  Cool

วันใดที่อาวุธปืนมีทะเบียนเป็นสิ่งผิดกฎหมาย สุจริตชนจะพ่าย แต่โจรผู้ร้ายกลับชนะ

Success Begins With A Fellow's Will,  It's All In The State Of Mind  Smiley
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 08:40:04 PM »

Grin พี่น้องภาคอื่น กรุณาหยุดก่อนครับ อิ อิ อิ ขอชาวใต้ก่อน แพงเท่าไหร่ ก็เอา ตอนนี้ ป.3 ที่ออกแล้ว ยังไม่มีปืนให้ซื้อ ประมาณ หลายพันใบ ครับ ..ฮ่า ฮ้า ฮ้า... Grin
 Grin บางคน ป.3 ได้แล้ว เงินยังไม่มี บางคนกู้เงินได้แล้ว ป.3 ยังไม่มี บางคนมีทั้ง 2 อย่างแล้ว ปืนไม่มีให้ซื้อ....55555  Grin
 Grin ถ้าซื้อปืนได้หมดทุกใบ ป.3 ที่ออกแล้ว และยังไม่ได้ออกอีกเพียบ ผมว่า ไม่ต้องแบ่งแยกดินแดนแล้ว ครับ เพราะ ถึงตอนนั้น 3 จังหวัดนี้ คงจมน้ำหมดครับ เนื่องจากว่าหนักปืนครับ ท่านคิดดูซิครับ ปืนหนักอย่างน้อยเฉลี่ยอยู่ที่ ครึ่ง กก.กระสุนอีกคนละหลายนัด แผ่นดินจมเลแน่นอน 5555
เห็นด้วยครับ อยากให้พี่น้องที่อยู่3จังหวัดปัตตานี,ยะลา,นราฯได้มีอาวุธไว้ปกป้องชีวิตและครอบครัวมากเลยครับ จะได้ไม่ต้องเป็นเหยื่อที่ถูกลอบกัดข้างเดียวอยู่ร่ำไปแบบนี้  ถ้าคนในท้องที่มีปืนไว้ป้องกันตัวเอง มันมาลอบกัดก็ช่วยๆกันยิงกรอกปากกลับไปซะบ้าง ไม่นานพวกมันก็สูญพันธุ์ครับ นอกจาก"พวกเนรคุณแผ่นดิน ตายไปก็ไม่ควรได้รับการกลบฝังให้แปดเปื้อนแผ่นดินไทย"แบบนี้ คงไม่ค่อยมีใครอยากไปขยายพันธุ์ให้มันหรอกครับ Angry
sak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:49:42 PM »

Smiley
ปืนCZ ตัวนี้สวยครับ  ดูท่าทางจะแข็งแรงและแม่นเอาการครับ(ผมชอบตรงรางเต็มแถมมีบากยาวตลอด  ถ้า1911 มีทรงแบบนี้ก็คงแม่นสุดๆๆๆ)
เคยจับของท่าน สตริง  แล้วเกิดกิเลสทันที
ถ้าราคาที่50000ก็เป็นราคาเหมาะสมครับ
 Cool

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 10:59:56 PM โดย sak » บันทึกการเข้า
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:04:56 PM »

จะเอา RAMI จะเอา RAMI เพราะมันน่ารักดี........ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 11:06:04 PM »

Grin ขอบคุณคับพี่สติง... สนใจตัวซีแซด 97 อยู่เหมือนกันคับ... ขาดแต่กำลังทรัพย์นี่สิคับ...  Grin

ว่าแต่ทำไมซีแซด 97 ถึงไม่มีรางติดไฟฉายบ้างหนอ...  Huh
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2004, 01:33:48 AM »

คงต้องหาเวลาไปจับ ๆ ลูบ ๆ คลำ ๆ ขยำ ดูว่าเป็นอย่างไรบ้างเจ้า RAMI เนี่ย

เพราะเคยมีประสบการณ์จากเบเร็ตต้า คูก้าครับ ตอนเห็นรูปก็สวยดี ตั้งใจจะเก็บเข้ากรุซักหน่อย

แต่พอไปเจอตัวจริง หงายหลังกลับมาตั้งหลักใหม่ ไม่ใช้เพราะราคานะครับ แต่เพราะเธออวบจนล้นเหมือนน้องแนทกำไม่มิดเลยครับ จนป่านนี้ก็เลยยังไม่มี 9 มม.เพิ่มซักกะที

แต่ดูจากรูปที่เพื่อน ๆ โพสท์ไว้ น่าจะเข้าท่าครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์