๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:00:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนสยามสร้างนครวัด นครธม (โปรดฟังอีกครั้ง)  (อ่าน 4910 ครั้ง)
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:12:18 PM »

ที่แสบที่สุดคือ....

ชั้นโหลนยังอุตส่าห์ตั้งพรรคประชาธิปัตย์ขึ้นมาไว้เป็นคู่กัดกับฮุนเซนอีก  ขำก๊าก

ทายาทของนายแบนพออพยพมาอยู่สยามแล้วเค้าใช้นามสกุลสกุล"อภัยวงศ์"กันหน่ะ  คิก คิก  ขำก๊าก  คิก คิก

ว่าจะ +1 ให้, แต่เสียดายคะแนน 1111 เลยขอติดไว้ก่อนละกันครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:17:59 PM »

ขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่มอบความรู้ดีๆให้ครับ

ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:18:44 PM »

ขอบคุณครับพี่สมชาย

เล่มที่ผมอ่านมา ท่านแบนปกครองเขมรอย่างกดขี่จนเกิดกบฏขึ้นในเขตปกครองหลายครั้งจนถูกเรียกตัวกลับมาที่กรุงเทพฯ ล้นเกล้ารัชกาลที่1สั่งลงโทษ"ตัดหู ตีตรวนแล้วส่งเข้าคุก"...ไม่ทราบว่าด้วยเหตุใด ไม่นานต่อมาก็กลับโปรดฯอภัยโทษแล้วส่งกลับไปให้ปกครองเขมรอีกครั้ง

คราวนี้ละโหดมาก ท่านแบนเล่นฆ่าดะจนเมืองแทบร้าง ในบันทึกของฝ่ายเขมรเขียนไว้ว่าท่านฆ่าเป็นว่าเล่นจน"เงิน1 ตำลึงซื้อหญิงสาวได้20คน , หญิงหม้าย1คนมีราคาแค่หมากทะลายหนึ่ง"

เขมรมันเลยรักสยามแทบตาย และยิ่งรักประชาธิปัตย์ลึกซึ้งเป็นพิเศษ  คิก คิก

ป.ล.อัตราแลกเปลี่ยนอาจจะคลาดเคลื่อนบ้างนะครับ แต่ก็ราวๆนี้แหละ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:20:45 PM โดย แก่ ติงต๊อง บ้านนอก » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:19:49 PM »

ว่าจะ +1 ให้, แต่เสียดายคะแนน 1111 เลยขอติดไว้ก่อนละกันครับ

ขอบคุณครับ  Cheesy

ขอบพระคุณทุกๆท่าน ที่มอบความรู้ดีๆให้ครับ

ไหว้

เจี๊ยก  ตกใจ

What man is a man , who does not make the world better?
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 04:35:18 PM »

ชั้นโหลนยังอุตส่าห์ตั้งพรรคประชาธิปัตย์ขึ้นมาไว้เป็นคู่กัดกับฮุนเซนอีก  ขำก๊าก

ทายาทของนายแบนพออพยพมาอยู่สยามแล้วเค้าใช้นามสกุลสกุล"อภัยวงศ์"กันหน่ะ  คิก คิก  ขำก๊าก  คิก คิก

เดี๋ยวขอนับญาติก่อน แสดงว่านายแบนเป็นบรรพบุรุษของ ชุ่ม อภัยวงศ์(เจ้าพระยาอภัยภูเบศร)
แต่เป็นอะไรกันครับ เพราะผู้ปกครองคนสุดท้ายที่ออกจากพระตะบอง(เนื่องจากเสียดินแดนไปให้ฝรั่งเศส)
นำไพร่พลมาอยู่ปราจีนบุรีคือ เจ้าพระยาอภัยภูเบศร

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 05:34:45 PM »

ไหว้

ไหว้ ไหว้ ไหว้
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 05:38:07 PM »

ชั้นโหลนยังอุตส่าห์ตั้งพรรคประชาธิปัตย์ขึ้นมาไว้เป็นคู่กัดกับฮุนเซนอีก  ขำก๊าก

ทายาทของนายแบนพออพยพมาอยู่สยามแล้วเค้าใช้นามสกุลสกุล"อภัยวงศ์"กันหน่ะ  คิก คิก  ขำก๊าก  คิก คิก

เดี๋ยวขอนับญาติก่อน แสดงว่านายแบนเป็นบรรพบุรุษของ ชุ่ม อภัยวงศ์(เจ้าพระยาอภัยภูเบศร)
แต่เป็นอะไรกันครับ เพราะผู้ปกครองคนสุดท้ายที่ออกจากพระตะบอง(เนื่องจากเสียดินแดนไปให้ฝรั่งเศส)
นำไพร่พลมาอยู่ปราจีนบุรีคือ เจ้าพระยาอภัยภูเบศร

เจ้าพระยาอภัยภูเบศร์คือชื่อตำแหน่ง เขาถึงใส่ชื่อจริงในวงเล็บเอาไว้ครับ... ทีนี้เจ้าพระยาอภัยภูเบศร์ก็มีหลายคนหากไม่ดูชื่อในวงเล็บปุ๊บ ก็ดูเหมือนคนเดียวอายุยืนข้ามช่วงอายุคนปรกติ(เหมือนแวมไพร์)ครับ... แฮ่ๆ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 05:46:09 PM โดย นายสมชาย(ฮา) - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
bobphasit-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 77

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 05:40:53 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้อีกด้านหนึ่งครับ  ไหว้

ฅนถนนแดง
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:20:17 PM »

นายสมชายเอามาจากนี่ครับ... http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9560000020698

รายละเอียดข้างล่าง ตามตัวแดงครับ... นายสมชายอ่านแล้วมีเหตุผล โดยเฉพาะคุณทวิช จิตรสมบูรณ์ ผู้เขียนได้ทิ้งท้ายว่า"หลักฐานเหตุผลรายละเอียดยังมีอีกมาก แต่วันนี้เกินโควตาหน้ากระดาษแล้ว ขอจบเพียงเท่านี้ พร้อมนี้ขอท้าโต้วาทีกับนักวิชาการโปรเขมรแบบซึ่งหน้าที่ไม่ลอบกัดกันแบบที่ผ่านมา ทั้งที่ผมเป็นวิศวกร ส่วนพวกท่านเป็น ดร. ทางประวัติศาสตร์ โบราณคดี กล้ารับคำท้าผมไหม ใครแพ้ให้ตัดหัวเสียประจานไว้ที่หน้าประตูนครวัด"...
************************************************************************************

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  นายสมชาย(ฮา)  อ่ะ ฮา

"เซียนหุ้น"  มาคุยเรื่อง ประวัติศาสตร์ อ่ะ ฮา
แล้วยิ่งเอามาจาก "หมา เน เจอ "  ฮา
เจ้าของคือ  "มนุษย์พิศดาร"  เจ้าของตำรา  "โรคเลื่อน"  ฮา
โทษของเขา  รวมกันแล้ว  ติดคุก รวม "สามร้อยปี" อ่ะ ฮา

มันจะเชื่อได้เร๊อะ  ฮา

5555 ยายว่า  พรุ่งนี้  ทั้งกระดาน "แดงเถือก"  อ่ะ  ฮา   คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าอย่างนั้น  ยาย "เดา"  ว่า ฮา  ขำก๊าก
นายสมชาย(ฮา)  เคยเกิด และโตที่ "ตลาด ในเขื่อน ยัน ฮิ"  อ่ะ ฮา  แลบลิ้น

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 07:44:26 PM »

นายสมชายเอามาจากนี่ครับ... http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9560000020698

รายละเอียดข้างล่าง ตามตัวแดงครับ... นายสมชายอ่านแล้วมีเหตุผล โดยเฉพาะคุณทวิช จิตรสมบูรณ์ ผู้เขียนได้ทิ้งท้ายว่า"หลักฐานเหตุผลรายละเอียดยังมีอีกมาก แต่วันนี้เกินโควตาหน้ากระดาษแล้ว ขอจบเพียงเท่านี้ พร้อมนี้ขอท้าโต้วาทีกับนักวิชาการโปรเขมรแบบซึ่งหน้าที่ไม่ลอบกัดกันแบบที่ผ่านมา ทั้งที่ผมเป็นวิศวกร ส่วนพวกท่านเป็น ดร. ทางประวัติศาสตร์ โบราณคดี กล้ารับคำท้าผมไหม ใครแพ้ให้ตัดหัวเสียประจานไว้ที่หน้าประตูนครวัด"...
************************************************************************************

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  นายสมชาย(ฮา)  อ่ะ ฮา

"เซียนหุ้น"  มาคุยเรื่อง ประวัติศาสตร์ อ่ะ ฮา
แล้วยิ่งเอามาจาก "หมา เน เจอ "  ฮา
เจ้าของคือ  "มนุษย์พิศดาร"  เจ้าของตำรา  "โรคเลื่อน"  ฮา
โทษของเขา  รวมกันแล้ว  ติดคุก รวม "สามร้อยปี" อ่ะ ฮา

มันจะเชื่อได้เร๊อะ  ฮา

5555 ยายว่า  พรุ่งนี้  ทั้งกระดาน "แดงเถือก"  อ่ะ  ฮา   คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ้าอย่างนั้น  ยาย "เดา"  ว่า ฮา  ขำก๊าก
นายสมชาย(ฮา)  เคยเกิด และโตที่ "ตลาด ในเขื่อน ยัน ฮิ"  อ่ะ ฮา  แลบลิ้น
ขนาดคนที่ศาลตัดสินแล้วแค่สองปี ยังเชื่อไม่ได้เลย หนีหายจนบัดนี้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:17:56 PM »

ขนาดคนที่ศาลตัดสินแล้วแค่สองปี

ยังเชื่อไม่ได้เลย หนีหายจนบัดนี้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  Southlander อ่ะ  ฮา

5555 ก็หนี  ไป "ตั้งหลัก" งัย  ฮา
เพราะมี "ประเทศเดียว"  ที่มีกฎหมาย บล้า บล้า งัย ฮา

555  แค่ "Cooking"  ทำอาหาร ออกทีวี ยังร่วงจากตำแหน่ง นายก เรย ฮา
แล้ว  พี่แม้ว  ของยาย  แค่ "เซ็นต์ชื่อ" 
ยินยอมให้เมีย  เข้าสู้ราคา "ประมูลที่ดิน"  แค่นั้นแหละ ฮา

โด๊น โดน  "เจ็ดร้อย  สามสิบวัน"  ฮา
แล้วก็  "แปล๊ก  แปลก"  ไอ้รัฐมนตรี อาหารดี  ดนตรีไพเราะ ฮา
มันบอกว่า  "ตำรวจสากล" ออกหมายจับแล้ว  ฮา  ขำก๊าก

พี่แม้วของยาย  นั่งเกาไข่  บนเครื่อง "เจ็ท จะ ย่อง"  สบายใจเฉิบ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
ไป ยู เอ อี ก็แล้ว  ไปจีนกิน ติ๋มซำ ก็แล้ว   ไปขะแมร์ก็แล้ว ฮา
อ้าว  ดั๊นไปซื้อ  "หงส์แดง" อีก ฮา

แต่พี่แม้วของยาย  ไม่กล้าไป "เมียนม่าร์"  ฮา
เพราะ กลัว ระเบิด งัย   ฮา   เศร้า เศร้า

55 แล้วที่บอกว่า  พี่แม้ว เป็นโรค  "อัณฑะ โอฬาร"
เป็นมะเร็งไข่  ผมร่วง หัวล้าน  จะตายมิตายแหล่ ฮา

พี่แม้วบอกว่า  ไข่ "ยังเหมือนเดิม" ฮา
แต่ "จรวด"  โตขึ้น สามสิบเปอร์เซ็นต์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:33:52 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่มาให้ความรู้ โดยเฉพาะพี่สมชาย  เยี่ยม ไหว้

+1ล้านไปเลย ยกเว้นขี้ข้าไอ้แม้ว
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:08:27 PM »

ขนาดคนที่ศาลตัดสินแล้วแค่สองปี

ยังเชื่อไม่ได้เลย หนีหายจนบัดนี้

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่  Southlander อ่ะ  ฮา

5555 ก็หนี  ไป "ตั้งหลัก" งัย  ฮา
เพราะมี "ประเทศเดียว"  ที่มีกฎหมาย บล้า บล้า งัย ฮา

555  แค่ "Cooking"  ทำอาหาร ออกทีวี ยังร่วงจากตำแหน่ง นายก เรย ฮา
แล้ว  พี่แม้ว  ของยาย  แค่ "เซ็นต์ชื่อ" 
ยินยอมให้เมีย  เข้าสู้ราคา "ประมูลที่ดิน"  แค่นั้นแหละ ฮา

โด๊น โดน  "เจ็ดร้อย  สามสิบวัน"  ฮา
แล้วก็  "แปล๊ก  แปลก"  ไอ้รัฐมนตรี อาหารดี  ดนตรีไพเราะ ฮา
มันบอกว่า  "ตำรวจสากล" ออกหมายจับแล้ว  ฮา  ขำก๊าก

พี่แม้วของยาย  นั่งเกาไข่  บนเครื่อง "เจ็ท จะ ย่อง"  สบายใจเฉิบ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก
ไป ยู เอ อี ก็แล้ว  ไปจีนกิน ติ๋มซำ ก็แล้ว   ไปขะแมร์ก็แล้ว ฮา
อ้าว  ดั๊นไปซื้อ  "หงส์แดง" อีก ฮา

แต่พี่แม้วของยาย  ไม่กล้าไป "เมียนม่าร์"  ฮา
เพราะ กลัว ระเบิด งัย   ฮา   เศร้า เศร้า

55 แล้วที่บอกว่า  พี่แม้ว เป็นโรค  "อัณฑะ โอฬาร"
เป็นมะเร็งไข่  ผมร่วง หัวล้าน  จะตายมิตายแหล่ ฮา

พี่แม้วบอกว่า  ไข่ "ยังเหมือนเดิม" ฮา
แต่ "จรวด"  โตขึ้น สามสิบเปอร์เซ็นต์ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โลกไปถึงไหนแล้วยาย ยังงมงายกับประมูลที่ดิน...

พูด "หลวมๆ" ควายเชื่อว่าแม๊วไม่ผิดนะยาย... บู่ ขำก๊าก ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:14:52 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่มาให้ความรู้ โดยเฉพาะพี่สมชาย  เยี่ยม ไหว้

+1ล้านไปเลย ยกเว้นขี้ข้าไอ้แม้ว

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ แซม แปน ซี  อ่ะ ฮา

555 คนดี คนเก่ง ของ "แผ่นดิน"  ฮา
เผลอ  แป๊ปเดียว  ลากปืนไปยิง  "สัตว์สงวน"  ฮา  ยี๊ แบร่ แบร่ แบร่

พี่  ซิม แปน ซี่ เนี่ยะ  ฮา
ยายชมว่า  "เก่ง"  แค่หา  ปลาเหยี่ยน ปลาไหล
แถว "ซากศพ" กินเท่านั้นแหละ ฮา

เดินไปตลาด "บอง มา เซ" ประชานิเวศน์  ไม่เป็นหรอก อ่ะ  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายเห็นภาพ  "จับปลาไหล" ขึ้นเตาไฟย่าง ฮา
แล้วบอกว่า  "อร่อย" เหมือน ในเหลา  ฮา
เอ็งรู้จัก  "Villa market" สุขุมวิทมั้ย  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

โถ....... บอกว่าอยู่  ........กรุงเทพ ฮา
มีเมีย  .............. เชื้อ  จ้าว 55555555555
มีเมียเป็น  "มะเหสี"   ฮา
55555 " เจ้า เจี้ยว"  ตรา พระถัง ซัง จั๋ง ขี่ "ซิม แปน ซี"   ม๊างส์   ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยายว่า  "ตรุษจีน"  เป็ดไก่ กระดาษอั้งจั้ว  เต็มโต๊ะ อ่ะ   ฮา

555 มึงต้องไปเดินห้าง  "Zen"  อ่ะ ฮา
ซื้อซี่อิ้ว ที่เขาทำมา  "ย่างปลาไหล"  โดยเฉพาะ โว้ยฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก
แค่เอา  ซี่อิ้ว  "หยั่น หว่อ หยุ่น"  มาทา  แล้วบอกว่า  "เหมือน" ฮา
มัน  "ตื้น"   ไปหน่อยมั้ง   ซิม แปน ซี   5555  ฮา

5555 เขาอาจ  "มีโฉนด" มาก่อน ก็ได้น๊าาาาาาาาาาาาาาาา ฮา

เฮ้ย  "ปลาไหล" 
เขาต้องเอา ใบข่อยรูด  ถึงจะหมด "เมือก" โว้ย อ่ะ ฮา 55555

555 ไม่ใช่ว่า  เอา  "ลิ้นเลีย"  เหมือนอย่าง  ที่เคยทำ อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:46:44 PM »

บอกตรงๆว่าเบื่อยายบ๊าบมาก, เข้ากระทู้ไหนก็น่าเบื่อกระทู้นั้น... แต่ก่อนยังพอมีความรู้เข้ามาแชร์ให้ผู้อื่นได้ประโยชน์บ้าง, แต่ช่วงหลังๆเหมือนคนฟุ้งซ่านจับโน่นมาต่อนี่ จับนี่ไปต่อนั่น ทำนองเดียวกับเห็นหมามี 4 ขา แล้วเห็นวัวมี 4 ขาเหมือนกันก็เอามาเป็นเหตุผลว่าวัวมันจะเห่าได้ กับน่าที่จะมีเขางอกบนหัวหมาก็มั่ง...

เรื่องหุ้นจะเขียวหรือจะแดงน่ะ มันแดงได้ก็ดีจะได้พักกันบ้าง, มันเขียวอยู่ตลอดก็ต้องตามซื้อมันอีกร่ำไปไม่รู้จักหยุดจักหย่อน... พอถึงเวลาหนึ่งคนมันก็เบื่อทำกำไรบ้าง บอกตรงๆว่ามีกำไรตลอดแค่หยุดพักครั้งเดียวที่ล้างพอร์ตช่วงฝรั่งขายรอบแรก(บ่นในกระทู้หุ้น) หลังจากนั้นก็กำไรมาตลอดตั้งแต่รู้ว่าหุ้นมันจะโกงตายเสียอย่าง โดยไม่ต้องกังวลเรื่องฝรั่งจะซื้อหรือขาย...

เรื่องนี้หากยายบ๊าบข้องใจก็กลับไปดูวันเวลาที่ Post ในกระทู้หุ้นใหม่ได้ทุกเมื่อ เพราะในนั้นบอกเอาไว้"ก่อน"เหตุการณ์จริงเสมอ มันหลอกใครไม่ได้หรอกเพราะระบบของบอร์ดมันบันทึกเอาไว้... ว่าแต่ยายบ๊าบเดือดร้อนเรื่องเงินทองเมื่อไหร่ก็ขอให้ PM มา จะรับจำนองบ้านยายบ๊าบเอาไว้เองแบบเอาเงินสดไปวางชนิดที่ไม่ต้องขายหุ้นในพอร์ตแม้แต่หุ้นเดียว, ย่านที่ยายบ๊าบอยู่น่ะ มีเงินพอสามารถ"ซื้อสด"ได้พร้อมๆกันไม่เกิน 10 หลังแบบไม่ต้องเสียเวลาไปกู้แบ็งค์เลย แล้วเงินทั้งหมดนั่นน่ะมาจากกราฟหุ้นทุกบาททุกสตางค์เชียวนะเออ...

ว่าแต่ยายบ๊าบเชื่อหรือไม่เล่า... หากเชื่อและเดือดร้อนเงินทองเมื่อไหร่ ก็ลอง PM มา จะได้รู้กันว่าโม้หรือไม่... ฮา...

ปล.วันนี้ซื้อ ADVANC, INTUCH, กับ SCB ... ฮา(อีกที)...
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์