๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:11:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะลองยิงดีไหมครับ  (อ่าน 12030 ครั้ง)
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:18:38 PM »

ผมได้กระสุนขนาด .380ของ Winchester มาจากเพื่อน แต่ตรงจานท้านปลอกกระสุนมีคราบดำจับอยู่ทุกนัดไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร คือเพื่อนได้กระสุนกล่องนี่มาพร้อมปืนเมื่อ สามปีที่แล้วแล้วได้ขายปืนไปเมื่อไม่กี่เดือนมานี้แถมกระสุนให้เจ้าของใหม่เขาก็ไม่เอา เลยเอามาให้ผม ผมจะลองยิงด้วย Berretta .380 ของผมดีไหม....ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:29:26 PM »

Huh ถ้าไม่มั่นใจ อย่าไปลองเลยครับ ผมเคยยิงยี่ห้อนี้เหมือนกันเก็บมานาน ปรากฎปู้ดหัวคาลำกล้องเลย ต้องกระทุ้งออกครับ.... Huh :Smiley ดีไม่เบิ้ลอีกนัด Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 06:31:45 PM »

แง.......รูปไม่ขึ้นอีกแล้ว......ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 07:50:06 PM »

แง.......รูปไม่ขึ้นอีกแล้ว......ก๊าบ
Grin ถ้าจะโพสรูปที่อยู่ในเครื่องคอมของเราให้คลิกที่ "ตังเลือกเพิ่มเติม" ด้านล่างช่องพิมพ์ข้อความครับ แล้วคลิกที่ "browse..." เลือกไฟล์รูปที่อยู่ในเครื่องแล้วโพสครับ แต่ถ้าเป็นรูปที่อยู่ในเวบอื่น ๆ อยู่แล้วถึงจะใช้คำสั่ง [ img ][ \img ] ครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2004, 07:52:16 PM โดย NaiMai » บันทึกการเข้า

buck_g19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 08:06:23 PM »

ได้ไม่คุ้มเสียครับ อย่าดีกว่า Undecided

Glock เพื่อนแท้ไม่มีวันตาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:06:37 PM »

Grin ให้คิดไว้เสมอครับ "ราคาปืนมันแพงกว่าลูกปืน"  Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 387

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:34:57 PM »

อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ ไม่คุ้มหรอก
Point_Blank
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:47:24 PM »

ขอนพระคุณคุณใหม่........ก๊าบ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 09:59:00 PM »

...แหม มีแยะซะด้วย อย่าลองเลยครับ ปลอดภัยไว้ก่อน Cool

Check your monitor:

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 10:19:18 PM »

........... Grin..ดูๆไปแล้วเหมือนกับว่า เจ้าของคนเดิมอาจเอากระสุนออกจากกล่องแต่กระสุนยังอยู่ในกล่องโฟมแล้วโชว์ไว้ ส่วนท้ายที่ยื่นออกมานอกโฟมโดนอากาศเลยเกิดเป้นคราบดำๆของอ๊อกไซค์ทองเหลือง.. Huh Huh....แบบว่าลองวิเคราะดูครับ Grin Grin Grin........  เคยเห็นดำๆแบบนี้เหมือนกันแต่ดำทั้งลูกครับ... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
coda
None of us is as smart as all of us.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2004, 10:35:02 PM »

...ตามที่คุณนินจาวิเคราะห์ก็น่าคิด แต่การมีคราบมากขนาดนี้ (ประเมินด้วยสายตาจากภาพ) อาจหมายถึงว่ากระสุนโดนความชื้นมาก การจุดระเบิดอาจผิดปกติจนไม่น่าจะเสี่ยงครับ  Huh :Smiley

...ผมเองมีกระสุน .45 ACP ที่เก่าเก็บมาหลายสิบปีอยู่จำนวนหนึ่ง (มีอยู่วันนึงพ่อผม-สมัยที่ยังมีชีวิตอยู่-หอบมาให้แต่ไม่ได้บอกว่ามาจากไหน)  สภาพก็พอๆ กัน ได้แต่เก็บไว้ดูเพราะไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

https://www.facebook.com/StudioCoda

"ยึดปืนคนดี  อัปรีย์จะครองเมือง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 12:00:40 AM »

:Smiley ก็เพราะไอ้ความเสียดายนี่แหล่ะครับ มีลูกหัวรูเหลือตั้ง 20 นัด ดำคล้ำเชียว เลยลองยิง แค่นัดแรกได้เรื่องเลยครับ ยิงที่ ร.1 รอ. อิอิ วันนั้นผู้การมะขิ่นก็อยู่ด้วย กว่าจะกระทุ้งออกได้ แทบแย่ ยิงกับเจ้า P7K3 ซะด้วย Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 07:38:53 AM »

วันนั้นผมเห็น"กระทุ้ง"กัน หัวสั่นหัวคลอนเลยไม่ใช่หรือครับ คุณนาจา

ผมว่าอย่าเสี่ยงเลยครับ....สำหรับ .380 อย่างที่เพื่อนๆแนะนำ

แต่ พี่แก้วครับ...........ผมเคยเอากระสุน .45 เก่าๆจากพรรคพวกที่คลัง มาลองยิง เก่าขนาด ปลอกกระสุนเป็นคราบเม็ดๆสีเขียวสากๆ....กล่องกระดาษเปลี่ยนสีเป็นน้ำตาลแก่.....จานท้าย เขียนว่า 45  44(ผลิต 1944) มาลองยิงกับ อ.เป๊กซ์..........ทั้งกล่อง 50 นัด สับแตกหมด ปืนทำงานเรียบร้อย........ถ้ากระสุนของพี่แก้วที่กล่าว เป็นกระสุนทหารเก่าๆ ...........ผมว่าไม่น่าห่วงครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
coda
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1081

« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:25:11 AM »

...รับทราบครับผู้การ เมื่อคืนรื้อออกมาดู สภาพดีกว่ากระสุนในรูปของคุณ PointBlank พอสมควร ผมว่าน่าจะใช้งานได้ Cool

ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:38:51 AM »

"ไม่ลองไม่รู้  ไม่ดูไม่เห็น  ไม่ทำไม่เป็น หมั่นแต่เล่นจะจำเริญ"

บางอย่างหากมีประสบการณ์ หรือผู้ที่มีประสบการณ์เคยประสบมาแล้ว  ก็อย่าลองดีกว่าครับ

รูปกระสุนที่ส่งมาให้ดูบางนัดมันขึ้นสนิมทองเหลืองออกฟ้าอมเขียวแล้วนะครับ  นั่นแสดงให้เห็นว่าการเก็บดูแลรักษาไม่ดีโดนความชื้นครับ  หากเสียดายก็ลองยิงดูสักนัดสองนัดก็ได้ครับ หากสับแตกก็เอาไปยิงเล่นได้  แต่ถ้านัดแรกสับไม่แตกก็ไม่เป็นไรเอาไปทิ้งซะ หากนัดแรกสับแตกแต่หัวกระสุนรักดีชอบซุกตัวอยู่ในลำกล้อง ก็ต้องทำใจครับ กระทุ้งๆๆๆ   Grin Grin

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
หน้า: [1] 2
  พิมพ์