๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:16:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนล่าสัตว์ของใต้หวัน  (อ่าน 4760 ครั้ง)
homo
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2006, 09:08:46 PM »

วันนี้ผมนั่งดู UBC มีรายการๆหนึ่งที่พาไปป่าดูสัตว์ล่าสัตว์นะครับ บังเอิญว่าไปถูกใจกับปืนล่าสัตว์ของเขา คือว่ามันเป็นปืนลมนะครับ ผมเห็นว่ามันง่ายๆแต่ว่าอยากจะรู้รายละเอียดของปืนกระบอกนี้ เห็นมันมีแต่กระบกปืนนะครับ ก็เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยว่ามันทำยังไงและรายละเอ๊ยดของปืนนะครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2006, 09:49:53 PM »

ไม่มีความรู้จริงๆครับ รูปร่างเป็นอย่างไร? ขอรูปดูหน่อยสิครับ        อ้อยินดีต้อนรับครับ

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
pminwong รักในหลวง
เป็นกับตายห่างกัน แค่ลมหายใจสุดท้าย
Full Member

คะแนน 8

สุขใจเมื่อให้ ดีใจเมื่อรับ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 09:01:47 AM »

ด้วยความเคารพ
   ยินดีที่ได้รู้จักครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

จงใช้ชีวิตที่เหลืออยู่อย่างมีคุณค่า
not.2005
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 05:57:43 PM »

ยินดีอีกคนนึงครับ
Roj_M640
ยิ่งมีปืน..ต้องยิ่งศึกษา..ให้รู้จริง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 06:06:22 PM »

สวัดดี ครับ น่าจะขยายความหรือสเก็ตรูปก็ได้  พี่ๆจะได้ช่วยตอบให้.

จาคะคือการให้...การให้คือวิทยาทาน...วิทยาทานคือแสงเทียน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 07:18:23 PM »

ไม่ได้ดู UBC แต่ก็ขอสวัสดีและยินดีต้อนรับสู่เวปนี้ครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์