๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:34:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .22 lr ยี่ห้อไหน รุ่นใด เสียงเบาสุด  (อ่าน 6778 ครั้ง)
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:07:47 AM »

เงียบสุด ก้อ อาร์มสกอร์ ซุเปอร์ไควท์เอท ครับ

ยิงด้วย 10/22 กลุ่มกระสุนที่ระยะประมาณ 30 เมตรยอมรับได้ พาหากับข้าวได้ แต่ 50 เมตรนี่ เหนื่อยครับ  โดนชก   ไหว้

ยืนยันครับ เงียบกริบ 25เมตรศูนย์เปิดกลุ่มซักลูกเทนนิสพอไหวครับ

ของอาร์มสกอร์ ... ผมเคยได้มา 1 ล๊อต ... ที่ข้างกล่องไม่ได้เขียนว่า "ซุเปอร์ไควท์เอท" ... แต่มีกระดาษแปะไว้ว่า " โลว์ พาวเดอร์ (โหลดดินปืนครึ่งเดียว) " ............. เสียงเบามาก  แต่กระสุนน่าจะวิ่งช้า ... เพราะยิงไปแล้วต้องรอแป๊บหนึ่ง ถึงจะเห็นลูกกระสุนกระทบเป้า (50 - 60 เมตร) ...  ไหว้

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:11:25 AM »

เงียบสุด ก้อ อาร์มสกอร์ ซุเปอร์ไควท์เอท ครับ

ยิงด้วย 10/22 กลุ่มกระสุนที่ระยะประมาณ 30 เมตรยอมรับได้ พาหากับข้าวได้ แต่ 50 เมตรนี่ เหนื่อยครับ  โดนชก   ไหว้

ยืนยันครับ เงียบกริบ 25เมตรศูนย์เปิดกลุ่มซักลูกเทนนิสพอไหวครับ

ของอาร์มสกอร์ ... ผมเคยได้มา 1 ล๊อต ... ที่ข้างกล่องไม่ได้เขียนว่า "ซุเปอร์ไควท์เอท" ... แต่มีกระดาษแปะไว้ว่า " โลว์ พาวเดอร์ (โหลดดินปืนครึ่งเดียว) " ............. เสียงเบามาก  แต่กระสุนน่าจะวิ่งช้า ... เพราะยิงไปแล้วต้องรอแป๊บหนึ่ง ถึงจะเห็นลูกกระสุนกระทบเป้า (50 - 60 เมตร) ...  ไหว้

บ่ายนี้ไปไสบ่

ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:23:00 AM »

ของอาร์มสกอร์ ... ผมเคยได้มา 1 ล๊อต ... ที่ข้างกล่องไม่ได้เขียนว่า "ซุเปอร์ไควท์เอท" ... แต่มีกระดาษแปะไว้ว่า " โลว์ พาวเดอร์ (โหลดดินปืนครึ่งเดียว) " ............. เสียงเบามาก  แต่กระสุนน่าจะวิ่งช้า ... เพราะยิงไปแล้วต้องรอแป๊บหนึ่ง ถึงจะเห็นลูกกระสุนกระทบเป้า (50 - 60 เมตร) ...  ไหว้
ทุ่งบูรพา ครับ ...  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 04:20:51 PM โดย สหายเล็กน้อย » บันทึกการเข้า

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
nut.ta
Hero Member

คะแนน 1089

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:44:39 AM »

ทุ่งบูรพา ครับ ...  Grin Grin Grin

ไปจักโมงโทรหาแนเด้อ

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 11:50:44 AM »

ครับ ...  ไหว้

kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:43:15 PM »

กลายเป็นห้อง แชท ไปซะแล้ว 5555
Ta_pop
Sr. Member

คะแนน 98

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:46:02 PM »

ของเพื่อนผมเงียบทุกลูกครับ เพราะมันผ่านท่อสูตร

ท่อแบบไหน ล่ะ สอนทำบ้างสิ ซื้อที่ไหนก็ได้ หลังไมด์ ดีกว่าไหม

ว๊ะ ... มีท่อสูตรเล่นกันดัวยหน้าอิจจาจัง.....  คิก คิก

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
   คุณจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุดของคนอื่น เมื่อคุณได้ให้สิ่งที่ดีที่สุดของคุณไป
kutingtong
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 03:50:18 PM »

ท่อสูตร ไม่ถูกกับ เฟดฯ นะครับ มันแรงกว่าชาวบ้านเขา แต่ถ้าหัวแดง ยี่ห้อไหน ก็ดังหมด
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 04:24:05 PM »

กลายเป็นห้อง แชท ไปซะแล้ว 5555

ไหว้ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ... กระทู้ จะได้ไม่ตก ครับ ...  Grin Grin Grin

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:09:17 PM »

ท่อสูตร เอาไว้ถ่วงลำกล้องพอได้ครับ เยี่ยม ถ้าจะเอาไว้ลดเสียง......หนักเปล่าๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:11:26 PM โดย หนานมา » บันทึกการเข้า

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
ANKIMBER
Sr. Member

คะแนน 60

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 05:13:45 PM »

ท่อสูตร ไม่ถูกกับ เฟดฯ นะครับ มันแรงกว่าชาวบ้านเขา แต่ถ้าหัวแดง ยี่ห้อไหน ก็ดังหมด

แม่นแล้ว ท่านนี่รู้จริง แบบว่าเพื่อนมันมีแท่นกลึงเล็กๆก็เลยลองเล่นดู พอดีกะczเขารองรับไว้แล้วด้วย เคยเห็นของบางคน 10/22 ยังทำได้แต่ต้อง เสียปืนนิดหน่อย(แต่งปากลำกล้อง) เน้นอีกทีของเพื่อนครับ ของเพื่อน.... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 07:22:48 PM »

เคยซื้ออาร์มสกอครับ ข้างกล่องเขียนว่า subsonic ผมก้อหวังว่าจะเสียงเบา โหลดลูกใส่รังเพลิงลองยิงโป้ง โห ดังกว่า cci std อีก  อ๋อย

แต่ที่ลองยิงด้วยปืนที่ลำกล้องยาวและสั้นแบบเดิมๆ ด้วยกระสุนชนิดเดียวกัน ลำกล้องสั้นกว่า ดังกว่าแน่นอนครับ  ไหว้

วันนี้โทรไปถามลูกอีเลย์เทนเอ็กซ์ แฮ่ะๆๆ กล่องละ 800 บาท(50 นัด) สงสัยจะแม่นจัดไม่รู้ว่าจะเสียงเบาหรือป่าว มือพาดแท่นนิยมมาก ซื้ออีเลย์เทนเอ็กซ์กล่องนึง ซื้อ cci std ได้ 4 กล่อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
686
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 471

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 07:48:58 PM »

เคยซื้ออาร์มสกอครับ ข้างกล่องเขียนว่า subsonic ผมก้อหวังว่าจะเสียงเบา โหลดลูกใส่รังเพลิงลองยิงโป้ง โห ดังกว่า cci std อีก  อ๋อย

แต่ที่ลองยิงด้วยปืนที่ลำกล้องยาวและสั้นแบบเดิมๆ ด้วยกระสุนชนิดเดียวกัน ลำกล้องสั้นกว่า ดังกว่าแน่นอนครับ  ไหว้

วันนี้โทรไปถามลูกอีเลย์เทนเอ็กซ์ แฮ่ะๆๆ กล่องละ 800 บาท(50 นัด) สงสัยจะแม่นจัดไม่รู้ว่าจะเสียงเบาหรือป่าว มือพาดแท่นนิยมมาก ซื้ออีเลย์เทนเอ็กซ์กล่องนึง ซื้อ cci std ได้ 4 กล่อง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อีเล่ย์ เท็นเอ็กซ์ เสียง ไม่ได้เบา แต่ เสียง ดังเท่ากันเกือบทุกนัดครับ เพราะ เค้า ใส่ดินปืนมาเท่ากัน น้ำหนักหัวกระสุน ก็เท่ากัน เลยทำให้กลุ่มแน่นกว่า กระสุน ทั่วไป ราคาเลยแพงไงครับ
kea2
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:00:56 PM »

แต่ละท่านให้ความรู้ได้ เทพจริง ๆ  มือใหม่อย่างผม ซึ้ง ครับ
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 08:04:57 PM »

อีเล่ย์ เท็นเอ็กซ์ เสียง ไม่ได้เบา แต่ เสียง ดังเท่ากันเกือบทุกนัดครับ เพราะ เค้า ใส่ดินปืนมาเท่ากัน น้ำหนักหัวกระสุน ก็เท่ากัน เลยทำให้กลุ่มแน่นกว่า กระสุน ทั่วไป ราคาเลยแพงไงครับ

ถ้าซื้อมาใช้ยิงแข่งขันน่าจะดีนะครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์