๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:49:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันสะใจจริงโว้ยยยยย(โจรใต้ถล่มทหารบาเจาะถูกวิสามัญตาย17ศพ)  (อ่าน 2223 ครั้ง)
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:00:39 AM »

โจรใต้ถล่มทหารบาเจาะถูกวิสามัญตาย17ศพ

โจรใต้กว่า 50 คน โจมตีทหารบาเจาะ เกิดการปะทะกับเจ้าหน้าที่ คนร้ายโดนวิสามัญเสียชีวิต 17ศพ

คนร้ายประมาณ 50คนบุกเข้าโจมตีฐานทหารนาวิกโยธิน กองทัพเรือ ตั้งอยู่ที่บ้านยือลอ หมู่ที่ 3 ตำบลบาเระเหนือ อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส จากนั้นใช้อาวุธสงครามและระเบิดถล่ม ฝ่ายทหารยิงตอบโต้ คนร้ายส่วนหนึ่งหลบหนี พร้อมกับโปรยตะปูเรือใบและตัดต้นไม้ขวางถนน

เมื่อเหตุการณ์สงบ เจ้าหน้าที่เข้าตรวจสอบจุดเกิดเหตุพบคนร้ายเสียชีวิตอย่างต่ำ 17 คน ส่วนคนร้ายที่เหลือหลบหนีไปได้

เจ้าหน้าที่เปิดเผยว่า คนร้ายนำอาวุธปืนสงครามร้ายแรงชนิดติดลำกล้อง มีแสงอินฟราเรดยิงในเวลากลางคืน จึงขอให้ตำรวจที่ร่วมสกัดคนร้าย ในอำเภอยี่งอ รือเสาะ และเมืองนราธิวาส รวมถึงอำเภอสายบุรี ไม้แก่น กะพ้อ จังหวัดปัตตานี ระมัดระวังอย่างเข้มงวด พร้อมทั้งตรวจสอบโรงพยาบาลทุกแห่งคาดว่าคนร้ายได้รับบาดเจ็บเข้ารักษาตัว

ทางด้านพันเอกปราโมทย์ พรหมอินทร์ โฆษกกองอำนวยการรักษาความมั่นคงภายใน ภาค4 ส่วนหน้า เปิดเผยว่า คนร้ายบุกฐานทหารครั้งนี้ แต่งกายเลียนแบบเจ้าหน้าที่ ใส่เสื้อเกราะกันกระสุนและมีผ้าพันคอแสดงสัญญลักษณ์ทุกคน แต่ทางเจ้าหน้าที่ได้รับแจ้งข่าวล่วงหน้าได้เตรียมรับมืออย่างดีจึงทำให้เจ้าหน้าที่ทุกนายปลอดภัย

สำหรับคนร้ายเสียชีวิตที่ตรวจสอบในเบื้องต้นมีจำนวน 17คน หนึ่งในนั้นได้แก่ นายมะรอโซ จันทรวดี เป็นแกนนำรายสำคัญก่อเหตุร้ายแรงมาหลายคดี รวมทั้งคดียิงครูชลธี เจริญชล ครูโรงเรียนบ้านตันหยง อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส เสียชีวิตคาโรงอาหาร เมื่อวันที่ 23 มกราคมที่ผ่านมาส่วนอาวุธปืนที่ยึดได้ในจุดเกิดเหตุ เป็นปืนเอ็ม 16 จำนวน 16กระบอกและปืนพกสั้นอีก1กระบอก
เครดิสจาก http://news.sanook.com/1169898/โจรใต้ถล่มทหารบาเจาะถูกวิสามัญตาย17ศพ/
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:53:41 AM »

รวมกระทู้ดีกว่านะครับ  ผมขี้เกียจกดทุกกระทู้  Wink Wink แต่ก็สะใจจริงๆครับ หลังจากสลดไปกับข่าวทหารโดนระเบิด เสียชีวิตไป 5 นาย เมื่อ 2-3 วันก่อน  ไหว้ ไหว้
gogoh-รักในหลวง-
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 10:07:51 AM »

รวมกระทู้ดีกว่านะครับ  ผมขี้เกียจกดทุกกระทู้  Wink Wink แต่ก็สะใจจริงๆครับ หลังจากสลดไปกับข่าวทหารโดนระเบิด เสียชีวิตไป 5 นาย เมื่อ 2-3 วันก่อน  ไหว้ ไหว้
โทษทีครับพี่มันเป็นเรื่องบังเอิญเพราะโพสไร่เรี่ยกันครับ..อิอิอิ..
shongsiri
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 08:31:30 PM »

มันต้องโต้ตอบบ้าง อย่าตั้งรับอย่างเดียว

ผู้ใดทำใจให้ถึงความเป็นกลางได้  ผู้นั้นจะพ้นจากทุกข์ท้งปวง  (พระราชนิโรธรังสี)
yutthakarn
Hero Member

คะแนน 554

สิ่งที่คนต้องการ คือ โอกาส

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:52:57 PM »

เราสะใจ แต่รองนายกห่วงใยครอบครัวโจร
tom8842
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 08:35:14 AM »

รวมไม่รวมก็สะใจ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:06:12 AM »

เราสะใจ แต่รองนายกห่วงใยครอบครัวโจร
พวกหางแดงอ้างว่าเยียวยาเพื่อซื้อใจผู้ก่อการร้าย ซื้อเข้าไปเหอะใจแบบนั้น แล้วถึงคราที่งูเห่ากัดชาวนาตายห้าไปจะรู้ซึ้ง

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
nong2507
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:14:12 AM »

ถ้าการข่าวดีเราก็ไม่เสียเปรียบครับ ไหว้ ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์