๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 01:35:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พิชิตยอด 1,980 เมตร ดอยภูคา จ.น่าน  (อ่าน 11664 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 06:31:53 PM »

ภาพสวยมาก  ขอบคุณมากครับ + ๑ ให้แล้ว .  Cheesy

ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 09:34:56 PM »

อี  เข้าเขตอิทธิพล   คิก คิก

ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ขอบคุณรูปสวยๆครับ

ขอนอกเรื่องนิดหนึ่งน๊ะครับ ต้องขออภัยอย่างมาก แต่ที่เห็นจากรูปคือ ป่าโดนทำลายเยอะมาก แถบน่าน ทั้งด้วยที่ผมผ่าน(ขับรถ) แถวนั้นมา2เที่ยว ได้เห็น....ที่เหลืออยู่บ้าง ก็เฉพาะส่วนที่เป็นอุทยาน

ด้วยความเคารพครับ

ติดตามข่าวคราวทั้งจากสื่อและเพื่อนที่อยู่ จ.น่าน พอทราบอยู่เหมือนกันครับว่า ป่าน่านโดนไปเยอะ....
วันที่ขึ้นไปเห็นบนยอดพันเก้าอย่างที่เห็นในรูปนั้น พวกเราก็พูดคุยในเรื่องนี้อยู่เหมือนกัน....
เลยโปรยไว้ในรูปสุดท้ายว่ามีป่า...มีน้ำ....มีชีวิต....
 ไหว้
ภาพสวยมาก  ขอบคุณมากครับ + ๑ ให้แล้ว .  Cheesy

ขอบคุณพี่โร๊ดครับ + ทอนครับ.... ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 10:50:59 AM »

ภาพสวยมากครับ   เยี่ยม

ได้ภาพ  ก่วมแดง ดอยภูคาด้วยหรือเปล่าครับ    ช่วงนี้กำลังเปลี่ยนสีแดงสวยที่เดียว 

เมเปิ้ลไทย  ขอบคุณที่แบ่งปันความสุขครับ  ขอบคุณครับ  +ครับ   ไหว้
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 06:28:10 PM »

เยี่ยม เยี่ยม + 232 ให้ท่านเจ้าของกระทู้ครับ...นับถือใจ  ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 11:54:00 PM »

ไม่มีอะไรครับพี่  ผมอยู่อำเภอปัวครับ  ไหว้ คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
ธนัท รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 373

« ตอบ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 08:47:46 AM »

ภาพสวยมากครับ   เยี่ยม

ได้ภาพ  ก่วมแดง ดอยภูคาด้วยหรือเปล่าครับ    ช่วงนี้กำลังเปลี่ยนสีแดงสวยที่เดียว 

เมเปิ้ลไทย  ขอบคุณที่แบ่งปันความสุขครับ  ขอบคุณครับ  +ครับ   ไหว้

ไม่แน่ใจว่านี่คือก่วมแดง หรือว่าก่วมภูคาครับ  Huh
อีกอย่างช่วงที่ผมไปต้นชมพูภูคายังไม่มีดอกเลย... เศร้า

เยี่ยม เยี่ยม + 232 ให้ท่านเจ้าของกระทู้ครับ...นับถือใจ  ไหว้

ขอบคุณครับ  ไหว้

ไม่มีอะไรครับพี่  ผมอยู่อำเภอปัวครับ  ไหว้ คิก คิก คิก คิก
แฮ่ๆ ปีหน้าอาจจะไปเยือนใหม่ครับ  ขำก๊าก ไหว้

ถึงขู่ฆ่าล้างโคตรก็ไม่หวั่น จะสู้กันไม่หลบหนีหาย สู้ตรงนี้สู้ที่นี่สู้จนตาย ถึงเป็นคนสุดท้ายก็ลองดู บ้านเมืองเราเราต้องรักษา อยากทำลายเชิญมาเราสู้ เกียรติศักดิ์ของเราเราเชิดชู เราสู้ไม่ถอยจนก้าวเดียว
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2013, 10:31:01 PM »

ต้นนี้ล่ะครับ  ก่วมแดง   เยี่ยม

ก่วมภูคา  ก็คือ  ก่วมแดงที่ขึ้นในดอยภูคา

ก่วมแดงพบขึ้นหลายที่  ภูกระดึง   ภูหลวง  ภูสอยดาวและอีกหลายๆภู
จอช
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 01, 2013, 01:10:30 PM »

สวยมากเลยครับพี่น่าไปเที่ยวจัง  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

โพสต์ by Sport Ball over SBO
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #38 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:10:57 PM »

เห็นรูปน้ำตกศิลาเพชรแล้วคิดตอนยังวัยรุ่นเวลาพารถน้ำลงไปสูบน้ำเพื่อนำมาใช้ที่หน่วยแถวนั้นก็เอา ปสบ.87 ไปยิงเป้าหน้าน้ำตกนั่นแหละ มีอยู่ครั้งหนึ่งเอา HK-33 ไปทดสอบเผลอกด ยช เข้าให้หน่วยข้างบนแตกตื่นกันใหญ่นึกว่ามีปะทะ
ด้านหลังของ หน่วย นพค. มีทางขึ้นดอยได้นะเมื่อก่อนพวกชาวเขาลงมาขอสนับสนุน ปลา และยารักษาโรคประจำหลังหน่วยเลี้ยงปลานิลไว้บ่อใหญ่เป็นบ่อต้นแบบน่ะ ชีวิตช่วงนั้นอยู่กลางสงครามลัทธิแต่เวลาดูธรรมชาติมีความสุขมาก เดี๋ยวนี้เป็นแหล่งท่องเที่ยวไปซะแล้ว
daloap
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 12

สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ

« ตอบ #39 เมื่อ: เมษายน 07, 2013, 12:37:24 PM »

ขอบคุณครับที่ลงเรื่องราว และภาพสวยๆ มาให้ชม...ขอบอกว่าอิจฉาครับ...คงไม่มีโอกาสไปแล้ว ตอนนี้อายุ ๕๐ ต้นๆ และไม่มีพรรคพวกแนะนำหรือนำทาง  ขอชมเชยการบรรยายภาพ อ่านแล้วเหมือนมืออาชีพที่เขียนหนังสือขายครับ....ขอบคุณอีกครังครับ.
g21
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 06:38:49 PM »

บรรยากาศสวยมากครับ  ไหว้
super x
Sr. Member

คะแนน 60

เฮฮา

« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 11:07:35 AM »

+1 ให้ครับ อยากมีโอกาสไปเดินป่าแบบนี้จังเลยครับ เยี่ยม

คิดก่อนเล็ง
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์