๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 05:10:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่อง ป.๓ ครับ  (อ่าน 4206 ครั้ง)
Wittayayoot
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 07:08:28 PM »

ผมไปขอใบ ป.๓ (ตอนนี้ได้มาเรียบร้อยแล้ว) ตอนที่ไปขอเจ้าหน้าที่เขาก็ถามว่าเป็นปืนมรดก หรือ ซื้อต่อจากบุคคลอื่น ผมก็บอกเขาไปว่าซื้อที่ร้านปืน หลังจากทุกอย่างเรียบร้อยได้ใบ ป.๓ มา แต่พอมาดูช่องเกือบสุดท้าย ระบุว่าจาก "ร้านจำหน่ายอาวุธปืนท้องที่จังหวัดขอนแก่น" แล้วถ้าระบุอย่างนี้แล้ว ผมสามารถไปซื้อปืนที่ จ.อื่นๆได้หรือไม่ สมมติว่าในจังหวัดขอนแก่นไม่มีร้านปืน หรือมี แต่ไม่มีขนาดที่เราระบุใน ป.๓ หรือไม่มีรุ่น/ยี่ห้อที่เราต้องการ ผมสามารถไปซื้อที่อื่นๆ เช่น ในกรุงเทพฯได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ผมต้องทำอย่างไรบ้าง หรือต้องขอใบ ป.๓ ใหม่เลย (ขอยากมาก)
รบกวนพี่ๆทั้งหลายให้คำแนะนำด้วยครับ
ขอบพระคุณครับ
Wittayayoot
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 06:57:25 PM »

ยังรออยู่นะคร้าบบบบบ
กระป๋องแป้ง
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 08:37:10 PM »

ผมได้ ปอสาม กทม มาร้านปืนที่กทม บอกต้องแก้ ปอ สามเป็นศรีสะเกษปืนร้านที่กทมแต่ โคด้าศรีเกษครับ แก้ได้ครับท้านายเซ็น
ss-bk
Sr. Member

คะแนน 58

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 01:52:32 PM »

ผมไปขอใบ ป.๓ (ตอนนี้ได้มาเรียบร้อยแล้ว) ตอนที่ไปขอเจ้าหน้าที่เขาก็ถามว่าเป็นปืนมรดก หรือ ซื้อต่อจากบุคคลอื่น ผมก็บอกเขาไปว่าซื้อที่ร้านปืน หลังจากทุกอย่างเรียบร้อยได้ใบ ป.๓ มา แต่พอมาดูช่องเกือบสุดท้าย ระบุว่าจาก "ร้านจำหน่ายอาวุธปืนท้องที่จังหวัดขอนแก่น" แล้วถ้าระบุอย่างนี้แล้ว ผมสามารถไปซื้อปืนที่ จ.อื่นๆได้หรือไม่ สมมติว่าในจังหวัดขอนแก่นไม่มีร้านปืน หรือมี แต่ไม่มีขนาดที่เราระบุใน ป.๓ หรือไม่มีรุ่น/ยี่ห้อที่เราต้องการ ผมสามารถไปซื้อที่อื่นๆ เช่น ในกรุงเทพฯได้หรือไม่ ถ้าไม่ได้ผมต้องทำอย่างไรบ้าง หรือต้องขอใบ ป.๓ ใหม่เลย (ขอยากมาก)
รบกวนพี่ๆทั้งหลายให้คำแนะนำด้วยครับ
ขอบพระคุณครับ

แก้ได้ครับ....มีลายเซ็นและประทับตราฯ

ถ้าทำเองน่าจะไวกว่า....ให้ร้านทำให้ (ร้านจะรับทำให้ ถ้าเป็นอำเภอที่อยู่ใกล้-หรือ-ร้านรู้จัก)
หน้า: [1]
  พิมพ์