๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 05:09:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทำประกันให้ลูก  (อ่าน 1737 ครั้ง)
น้องมิลค์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:37:29 PM »

พอดีอยากทำประกันสุขภาพให้ลูกอ่ะครับ เด็กอายุ 10 เดือน ต้องทำอย่างไรดีครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อยากจะขอคำแนะนำครับ
bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:59:10 PM »

ผมทำให้ลูกตอนขวบกว่าๆ คุ้มดีครับ เข้านอนรพไปสองครั้ง ไม่สบายไข้สูง ท้องเสีย คุ้มแล้ว

ผมทำสัญญาหลักแบบถูก แต่พ่วงสุขภาพแบบพอใช้ได้ ปีละสองหมื่นกว่า

ลูกน้องชายสองคน หกขวบและสามขวบ ปอดอักเสบติดกันเลย โชคดีที่ทำประกันไว้ ไม่อย่างนั้นโดนหน้ามืดครับ

ทุกแห่งจะคล้ายๆกันครับ ต้องชื้อสัญญาหลัก(ประกันชีวิต) ถึงจะชื้อสุขภาพได้

เลือกดูเยอะๆนะครับ ลองถามกูเกิลดู ไปห้องพันทิปก็ได้ครับ ข้อมูลเพียบ

โชคดีนะครับ เลือกไม่ถูก หลังไมค์มาได้ครับ
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:49:20 AM »

ที่ผมเลือก เอา แบบนอนโรงพยาบาลจ่ายเต็มครับ
จ่ายเบี้ยไปสี่หมื่นเข้า รพ.สามรอบ ยอดรวมแสนสองแล้วครับ คุ้มยิ่งกว่าคุ้ม ว่าแต่ปีหน้าเขาจะขึ้นราคาหรือเปล่าก็ไม่ทราบ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:05:16 AM »

พอดีอยากทำประกันสุขภาพให้ลูกอ่ะครับ เด็กอายุ 10 เดือน ต้องทำอย่างไรดีครับ ไม่มีความรู้ด้านนี้เลย อยากจะขอคำแนะนำครับ

แต่ก่อนมันมีOPD. ตอนนี้ไม่ทราบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 10:54:26 AM »

เคยเห็นเขานำเสนอ แต่จำไม่ได้แล้วว่า ของไทยสมุทร หรือ กรุงไทยเอ็กซ์ตร้า  เพราะลูกโตแล้วเขาทำกันเองแล้วและอีกอย่างรู้สึกเบี้ยประกันจะแพงมาก เพราะเขาบอกว่าเด็กๆเสี่ยง อะไรทำนองนี้   ไหว้
MAN IN ORDNANCE
Jr. Member
**

คะแนน 5

จงใช้ชีวิตด้วยความไม่ประมาท

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 04:18:39 PM »

ไหว้ พี่สาวผมทำให้หลานครับ เห็นบอกว่าดี และคุ้มกับการเข้ารักษา ลองดูตามลิงค์นะครับ ไหว้
http://www.bupa.co.th/th/individuals.aspx

เม็ดข้าวที่กลืนกิน ล้วนหยาดรินเหงื่อชาวนา
อาภรณ์และศาสตรา ก็หามาด้วยภาษี
เบี้ยเลี้ยงและเงินเดือน ล้วนเชือดเฉือนจากน้องพี่
เมื่อรู้เป็นเช่นนี้ ทำหน้าที่ให้สมบูรณ์
tomdeviljunior
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2013, 01:33:28 PM »

ผมเป็นตัวแทน ของกรุงเทพประกันชีวิต ครับ ยินดีใ้ห้คำปรึกษาครับ 0887434320 (ชื่อทอมครับ)
khwanthong
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:33:10 PM »

ตัดสินใจทำไปหรือยังคะ ดิฉันเป็นตัวแทนของ บ.เมืองไทยประกันชีวิตค่ะ ยินดีให้คำแนะนำ และปรึกษาค่ะ โทร 0867845492 เหมียวค่ะ
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 09:50:44 PM »

ทำประกันชีวิตกับเพื่อนสนิทหรือคนที่รู้จักดีที่สุดครับ เวลามีอะไรเขาจะมาช่วยเคลมประกันช่วยทำนู่นทำนี่เป็นธุระให้ครับ 

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
กรรมกร
+แล้วนะคับ ... อย่าลืมทอนด้วยนะคับ 555
Hero Member

คะแนน -964

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:15:25 PM »

เลือกตัวแทนที่ไว้ใจที่สุดครับ เลือกเปรียบเทียบกันหลายๆที่

ไร้คำกล่าว............................................
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:28:37 PM »

ไหว้ พี่สาวผมทำให้หลานครับ เห็นบอกว่าดี และคุ้มกับการเข้ารักษา ลองดูตามลิงค์นะครับ ไหว้
http://www.bupa.co.th/th/individuals.aspx

ขออนุญาต ด้วยความเคารพครับ...จากประสบการณ์ของผม(ประกันหมู่ของที่ทำงาน) ประกันเจ้านี้มากเรื่องครับ ข้อมูลโรค ค่ายา ค่ารักษา หากแพงกว่าที่เคยเคลมให้กับคนอื่น พวกไม่ยอม ลูกผมแทบแทบจะออกจากโรงพยาบาลไม่ได้เลยแหละ ...ปีเดียว เพื่อนๆในทำงานผมโวยจนฝ่ายบุคคลเลิกใช้บริการ เปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นแทน...เรื่องเกิดตั้งแต่สิบปีก่อนนะครับ ตอนนี้ไม่รู้เป็นไงครับ

pawaree
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 06:18:56 PM »

เราเป็นตัวแทน ing สนใจสอบถามข้อมูลก่อนตัดสินใจได้นะคะ 085-1542215 กวางคะ^^
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:04:26 AM »

ของผมทำของ aia ให้ลูกครับ ตั้งแต่แรกเกิดจนถึง 6 ขวบเบี้ยจะแพงครับ แต่จะมาลดหลังจาก 6 ขวบไปแล้ว เพราะเบี้ยจะแบ่งเป็น ประกันชีวิต (ซึ่งไม่แพงเพราะทำตั้งแต่เด็ก) กับเบี้ยประกันสุขภาพจะแพงมากๆ ในช่วงแรกและมาลดในช่วงหลัง 6 ขวบครับ แนะนำให้ดูของ อยุธยา และ aia ที่อยู่ใกล้บ้าน ไปหาสะดวก ไปทำที่สำนักงานยิ่งดีเลยครับ เพราะจะไม่หนีเราไปเหมือนตัวแทนทั่วๆ

แถมอีกนิดหนึ่ง ประกันรถก็เหมือนกันครับ หากไปทำที่สำนักงานประจำอำเภอหรือจังหวัดจะได้ส่วนลดมากกว่าปรกติ แต่มักจะผ่อนไม่ได้ครับ

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
หน้า: [1]
  พิมพ์