๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 19, 2024, 08:35:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ศูนย์ปืนมีปัญหา ช่วยหน่อยครับ  (อ่าน 15656 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:13:41 AM »

เอางี้พี่เดี๋ยวผมสั่งของส่งมาที่บ้านผมก่อนผมจะได้ตรวจของด้วยเพื่อนผมมี AK อยู่เดี๋ยวผมยืมเขามาลองใส่ให้ถ้า OK จะส่งไปให้พี่ ตกลงบ่
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:28:27 AM »

ได้เลยครับผม เบอร์โทรของคุณเจษ ผมมีอยู่แต่ว่ารู้สึกจะไม่ครบ 864-303-497ไม่รู้ว่ามันหายไปไหนอย่างไร
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:33:43 AM »

พี่เช็ค Massage ด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2004, 09:42:32 AM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:55:22 AM »

ขอโทษด้วยครับ เข้ามาช้าไปหน่อย แต่จริง ๆ แล้วปืนยาวนี่ผมก็ไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ แต่ก็อยากแนะนำเหมือนท่านอื่น ๆ น่ะครับ ว่าควรลองยิงใกล้ ๆ ดูกลุ่มกระสุนก่อนจากเป้ากระดาษ จากนั้นอาจใช้ตะใบแต่งศูนย์หลัง (ทีละนิด) ทำไปยิงไปที่สนาม คิดว่าน่าจะแก้ได้นะครับ แต่ทำอย่างคุณเจษว่าก็ดีครับ ตัดปัญหาไปเลย  อ้อ อยากให้คุณบุญ เช็คอีเมล์ ที่ Hotmail ด้วยครับ (ผมพยายามหารูปส่งไปให้ดู เผื่อจะจำกันได้)

If you fail to prepare, you prepare to fail.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 03:20:05 PM »

ยิงไม่โดนเป้าแถมปากแตกอีกต่างหากอายเขามาก  งานนี้ยอมไม่ได้ครับ

Grin Grin Grin ลูกผู้ชายตัวจริง...สู้ สู้ สู้

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:33:53 PM »

ขอโทษด้วยครับ เข้ามาช้าไปหน่อย แต่จริง ๆ แล้วปืนยาวนี่ผมก็ไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ แต่ก็อยากแนะนำเหมือนท่านอื่น ๆ น่ะครับ ว่าควรลองยิงใกล้ ๆ ดูกลุ่มกระสุนก่อนจากเป้ากระดาษ จากนั้นอาจใช้ตะใบแต่งศูนย์หลัง (ทีละนิด) ทำไปยิงไปที่สนาม คิดว่าน่าจะแก้ได้นะครับ แต่ทำอย่างคุณเจษว่าก็ดีครับ ตัดปัญหาไปเลย  อ้อ อยากให้คุณบุญ เช็คอีเมล์ ที่ Hotmail ด้วยครับ (ผมพยายามหารูปส่งไปให้ดู เผื่อจะจำกันได้)
Undecided แล้วผมล่ะครับพี่ Undecided
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:37:18 PM »

ดูจากรูปของพี่ศูนย์หลังของเดิมเหนือ gas block โดนถอดออกพี่ถ่ายรูปให้ดูชัดๆหน่อยได้ไหมครับถ้ายังไม่โดนตัดหูที่สำหรับใส่หมุดยึดศูนย์หลังออกก็ซื้อมาใส่กลับใหม่ได้ครับ พี่มะขิ่นครับศูนย์ติดฝาครอบลูกเลื่อนได้ครับปืน Galil ของ อิสราเอล ก็ทำแบบนั้นครับ แต่ปัญหาคงพี่บุณคือค่าใช้จ่ายในการแก้จะแพงเกือบเท่าตัวปืนครับ

คุณเจษครับ........แต่ฝาครอบห้องลูกเลื่อนปืนพวก AK นี่ ไม่มั่นคงนะครับ............ครอบไปแล้วผมเห็นยังขยับตัวได้นิดๆทุกที ไม่ว่าจะเป็นปืนใหม่ก็ตาม...........ไม่เหมือนพวกการิลครับ ฝาครอบแน่นมาก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 09:58:56 PM »

ครับพี่มะขิ่นฝาครอบที่ทำมาแบบนี้จะไม่หลวมครับฟิตครับตัว( ไม่ทราบเค้าเรียกว่าอะไรครับ) spring guide rod ที่มีติ่งยื่นออกมาข้างหลังที่สอดรูฝาครอบเอาไว้มันจะล็อคเอาไว้ครับปืนลูกซอง Saiga12 ของผมก็เหมือนกันกว่าจะถอดออกได้เจ็บนิ้วทุกทีครับปืน AK พับฐานที่ผมเคยใช้ก็เหมือนกัน  แต่ยิงไปนานๆมันก็หลวมได้ ถ้าจะให้แบบไม่เคลื่อนเลยก็ต้องใช้ฐานกล้องที่ติดมากับตัวปืนของพี่บุญแล้วจะดีที่สุดแต่ค่ายใช้จ่ายก็จะสูงขึ้นไปครับพี่ 
dpd8159
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:17:36 PM »

แล้วผมล่ะครับพี่

Foward ไปให้แล้วครับ

If you fail to prepare, you prepare to fail.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2004, 10:25:25 PM »

ขอบคุณครับพี่
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์