๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 18, 2024, 02:51:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เป้าบิน อีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 9024 ครั้ง)
Iamshootinghere
Sr. Member

คะแนน 2

« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2006, 01:08:36 PM »

มี2รายการครับ

Sporting Clay วันที่17-18 มิถุนายนนี้ครับ ที่สนามยิงเป้าบินหัวหมาก มีการแบ่งคลาสครับ ตั่งแต่มือใหม่ถึงมือโปร นอกจากนั้นยังเพิ่มรางวัลสำหรับ ลูกซองลำกล้องเล็ก (28 กับ 410) ด้วยครับ ใครอยากลองปืนลูกซองของตัวเองเชิญได้ครับ  Smiley

ส่วนอีกรายการจัดซ้อนกันครับ มี Thailand Skeet Grand Prix ยิงตามกฏิกา Skeet สากลครับ แต่มีแต้มต่อให้ แล้วก็มีการเก็บคะแนนสำหรับรางวัลใหญ่ครับ ฤดูการนี้จะมีทั้งหมด 5 สนามครับ เริ่มสนามที่1 ที่ราชบุรีครับ วันที่ 15-16 กรกฎาคมนี้ครับ รายการนี้เหมาะสำหรับผู้ที่เคยยิงเป้าบินมาบ้างครับ
กับรายการซ้อนคือ Skeet ชาวบ้านครับ ไม่จำกัดชุดยิง เหมาะสำหรับคนที่ไม่เคยยิงเป้าบินมาก่อนครับ วัน เวลา และสถานที่ ที่เดียวกันกับ Grand Prix ครับ Smiley

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 11:38:06 AM »

แข่งไปแล้ว มีภาพให้ชมไหมครับ

Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 11:51:18 AM »

มีภาพอยู่ในกระทู้นี้ครับ http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17207.315.html

และในเวปของสมาคมยิงเป้าบิน มีรูป และผลครับ

"You not the only one who makes mistakes, but they're the only thing that you can truly call you own"
Billy Joel
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 11:52:10 AM »

ถ้าผมอยู่ใกล้ๆต้องไปแน่ครับเสียดายจริงๆ
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 05:23:34 PM »

ขอเรียนสอบถามครับ รายการ Skeet ชาวบ้าน เดือนกรกฎาคมนี้ กติกาเป็นอย่างไรบ้างครับ ค่าสมัครเท่าไหร่ ใช้ปืนชนิดไหน และถ้วยรางวัลมีกี่ใบครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2006, 07:25:07 AM »

ขอเรียนสอบถามครับ รายการ Skeet ชาวบ้าน เดือนกรกฎาคมนี้ กติกาเป็นอย่างไรบ้างครับ ค่าสมัครเท่าไหร่ ใช้ปืนชนิดไหน และถ้วยรางวัลมีกี่ใบครับ Cheesy

รายการ Skeet ชาวบ้านนะครับ คือการยิงตามแท่นของ skeet แท่น 1 2 6 และ 7 ครับ โดยแต่ละแท่นจะยิงแบบsingle 2 ตัวครับ คือ แท่นที่ 1 กับ 2 จะยิง ตัว high ก่อน แล้วค่อยบรรจุกระสุนยิงตัว low อีกทีครับ ส่วนแท่นที่ 6 กับ 7 ก็จะสลับกันครับคือ ยิงตัว low ก่อน แล้วค่อยยิงตัว highครับ การยิงจะขึ้นปืนยิง หรือประทับปืนไว้ก่อนได้ครับ

ค่าสมัครชุดละ 50บาทครับ ไม่จำกัดชุดยิง มีโค้ชประกบได้

ปืนที่ใช้เป็นปืนลูกซอง เกชไม่เกิน 12 ครับ น้ำหนักลูกปลายไม่เกิน 24g ครับ

รางวัลเป็นเหรียญครับ มีอันดับ 1-6 Cool

Billy Joel
jomx
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2006, 04:43:09 PM »

อยากไปบ้าง ช้าไปแล้ว
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2006, 05:39:38 PM »

ขอบคุณครับ Cheesy

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
FABBRI
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2006, 07:41:18 PM »

ไม่มีอะไรช้า หรอกครับ  ถ้าตั้งใจ
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 07:35:06 AM »

อยากไปบ้าง ช้าไปแล้ว

ถ้าหมายถึง Sporting Clay อีกประมาณ 3 เดือนจัดอีกครับ แล้วผมจะแจ้งล่วงหน้าไว้นานๆ

ส่วน Skeet Grand Prix ยังทันครับ เดือนหน้าครับ Wink

Billy Joel
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 10:24:36 AM »

พี่ ๆ ตกลง Skeet Grand Prix มี 5 สนาม เหรอ Huh

Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 10:28:39 AM »

พี่ ๆ ตกลง Skeet Grand Prix มี 5 สนาม เหรอ Huh

สำหรับฤดูนี้นะ

Billy Joel
INTEND
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

Skeet Lover

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 03:36:37 PM »

สำหรับฤดูนี้นะ

อ่าวเหรอ ผมยังเข้าใจว่ามี 3 สนาม อยู่เลย แบบนี้เท่ากับว่า เราไม่มีเวลาว่างให้สบายใจเลย Cheesy Cheesy Cheesy
เพราะต้องเตรียมตัวแข่งตลอดเวลา นี่ยังไม่รวมรายการอื่น อีกทั้ง 90 Club อีกนะ

ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 04:21:05 PM »

รู้จักไหม ความเครียดหนะ รู้จักไหม

แข่งเก็บคะแนนทุกเดือน  มันสุดๆ (ถ้าได้งบเป้า+กระสุนแล้ว)
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2006, 04:55:35 PM »

ฝึกแข่งไว้เยอะๆ เวลาไปเจอสนามใหญ่ๆจะได้ไม่แป็ก

Billy Joel
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์