๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 04:19:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะพักที่ไหนดีถ้าไปแข่งที่สัตหีบ  (อ่าน 13891 ครั้ง)
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2006, 11:53:57 AM »

พูดถึงสัตหีบแล้วอยากไปตกปลามากกว่าไปยิงปืนอีกครับ
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2006, 08:12:27 PM »

สงสัยคงอดไปแน่ๆครับ ฝนตกแบบนี้ ท่าทางไม่หายง่ายๆเลย
สงสารเด็กๆถ้าพาไปคงนั่งกร่อยกัน

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2006, 12:47:37 AM »

สงสัยคงอดไปแน่ๆครับ ฝนตกแบบนี้ ท่าทางไม่หายง่ายๆเลย
สงสารเด็กๆถ้าพาไปคงนั่งกร่อยกัน

ช่วงนี้ที่สัตหีบฝนตกเกือบทุกวันครับ......กลางๆเดือนคงจะทิ้งช่วงบ้าง

CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 01:04:36 PM »

ช่วงนี้มีโครงการจะถอยปืนใหม่เลยต้องเก็บเนื้อเก็บตัวหน่อย คงจะโผล่อีกทีที่บางนาเดือนหน้าครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
454.แคซูล
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2006, 01:52:32 PM »

Cheesy ถ้าจะกินอาหารทะเล   ร้านสวยมาก    บรรยากาศดี   อาหารอร่อย Cheesy   ต้องร้านมุมอร่อย    หลังโรงพักบางละมูง     ติดทะเลเลย      เคยเห็นนักกีฬา  IPSC  ไปทานกันมาแล้ว    นัดเปิดสนาม  ยิงวันเดียวฝนตก   Grin

korpat
คนน่ารัก มักใจร้าย
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 03:01:12 PM »

เมื่อก่อนไปสัตหีบบ่อยครับ มีญาติอยู่ที่นั่น ตอนเย็น ๆ ไปซื้อของในค่ายทหารมาทำกินกันครับ บางครั้งก็ตามญาติ ๆ ออกไปตกปลา แต่ไม่ได้ตกเองนะครับ นั่งเรือดูเค้าตกกันครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 04:55:31 PM »

ไปสัตหีบทีไร...
ผมชอบไปทานแถวร้านบ้านอำเภอครับ...
เนื้อปูที่นี่ ผมว่าไม่เหมือนที่อื่น... น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 08:03:14 PM »

ผมชอบไปทานแถวร้านบ้านอำเภอครับ...
เนื้อปูที่นี่ ผมว่าไม่เหมือนที่อื่น... น้ำลายหก

ผมอยู่พัทยาเวลาอยากกินอาหารทะเลยังต้องขับรถไปกินแถวบ้านอำเภอเลยครับพี่นาจา น้ำลายหก
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 09:22:42 PM »

ผมอยู่พัทยาเวลาอยากกินอาหารทะเลยังต้องขับรถไปกินแถวบ้านอำเภอเลยครับพี่นาจา น้ำลายหก

นั่นซิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2006, 11:22:12 PM »

นั่นซิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เรียนเชิญครับพี่น้อง....วันธรรมดาได้ทุกวันเลยครับช่วงนี้ ......

JLB-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 15

« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 12:28:36 PM »

เรียนเชิญครับพี่น้อง....วันธรรมดาได้ทุกวันเลยครับช่วงนี้ ......

เสาร์ อาทิตย์ สงสัย มีแววได้กินปู กับท่านผู้การ แน่เลย  น้ำลายหก
korpat
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2006, 03:17:58 PM »

ผมกินปลาหมึกกล้วยดิบครั้งแรกที่สัตหีบครับ เอาเหยื่อปลามากินครับ คือตอนกลางคืนพี่ชายจะทอดแหหาปลาหมึกแล้วก็มาเก็บในห้องขังเหยื่อในเรือครับ แล้วตอนเช้าค่อยออกไปตกปลา พอดีได้หมึกมาเยอะเลยเอามากินกันก่อนครับหวานอร่อยมากครับ

ผ่านมากี่ฝนยังทนไม่ได้  ไม่รู้ทำไมใจต้องหวั่นไหว
แค่เพียงความเหงาที่เข้ามากับฝน  แต่ว่ามันซึมไปถึงหัวใจ
Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2006, 09:44:52 PM »

ผมกินปลาหมึกกล้วยดิบครั้งแรกที่สัตหีบครับ เอาเหยื่อปลามากินครับ คือตอนกลางคืนพี่ชายจะทอดแหหาปลาหมึกแล้วก็มาเก็บในห้องขังเหยื่อในเรือครับ แล้วตอนเช้าค่อยออกไปตกปลา พอดีได้หมึกมาเยอะเลยเอามากินกันก่อนครับหวานอร่อยมากครับ

ลูกเรือผมตกหมึกกันเป็นทุกคน เวลาไปจอดเรือตามเกาะแก่งต่างๆ ตกกลางคืนถึงเช้า จะตกหมึกกันข้างกราบเรือมีสปอตไลท์ส่องลงไปด้วย ขึ้นมากันเยอะเลยครับ....ผมเองไม่ตกหมึกแต่ก็ได้ทานทุกวัน อิอิ

korpat
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 04:12:02 PM »

ลูกเรือผมตกหมึกกันเป็นทุกคน เวลาไปจอดเรือตามเกาะแก่งต่างๆ ตกกลางคืนถึงเช้า จะตกหมึกกันข้างกราบเรือมีสปอตไลท์ส่องลงไปด้วย ขึ้นมากันเยอะเลยครับ....ผมเองไม่ตกหมึกแต่ก็ได้ทานทุกวัน อิอิ

พี่ชายผมเอาไฟล่อ แล้วทอดแหเลยครับ ไ้ด้เยอะดี เนื้อปลาหมึกสด ๆ เนี่ยหวานจริง ๆ ครับ อย่างพี่สกายเนี่ยน่าจะได้ทานบ่อยอิจฉาครับ

Skynavy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2006, 10:01:29 PM »

พี่ชายผมเอาไฟล่อ แล้วทอดแหเลยครับ ไ้ด้เยอะดี เนื้อปลาหมึกสด ๆ เนี่ยหวานจริง ๆ ครับ อย่างพี่สกายเนี่ยน่าจะได้ทานบ่อยอิจฉาครับ

ครับผม.... ออกเรือไปถึงจะได้ทายเยอะครับ....ถ้าจอดเรือสัตหีบ ได้ทานเหมือนกันแต่น้อยครับ

หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์