๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 07:41:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .....การแข่งขันวันปืนชาวฟ้าครั้งที่1. 27 สค.49 ( เสร็จสิ้นแล้ว ) ....  (อ่าน 21177 ครั้ง)
usedguns
Full Member

คะแนน 9

843 TEAM SPIRIT

« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 12:20:37 AM »

Embarrassedจะขอความเห็นใจนักกีฬา แต่ไม่รับฟังความเห็น หรือรับฟังแต่ไม่ปฏิบัติตาม
คงได้รับความร่วมมือยากครับ ผมเคยพบท่านนายสนามเห็นบอกว่ามีอะไรให้ช่วย
แนะนำด้วย อยากให้สนามมีคนมาใช้บริการเยอะๆ   เรื่องนี้แหละครับที่ต้องแก้ไขโดยด่วน
เรื่องสมัครสมาชิกนี่นักกีฬาก็พอรับได้ครับ แต่เรื่องกระสุนนี่นักกีฬาทุกท่านคงทราบดี
ไม่มีใครอยากเสี่ยงเอาปืนแข่งที่แต่งมาอย่างดีไปยิงกระสุนที่ไม่เคยซ้อม หรือยิงมาก่อน

ไม่ได้หมายความว่ากระสุนที่สนามจัดไว้ให้จะไม่ดี เพราะผมก็ยังไม่ทราบว่าเป็นยี่ห้ออะไร
แต่มันอาจไม่แมชท์กับปืนของนักกีฬาแต่ละคน การยิงปืนต้องอาศัยความคุ้นเคยอย่างมาก
ลองเปลี่ยนปืน หรือเปลี่ยนกระสุนจากที่เคยซ้อมดูสิว่าผลการยิงจะวัดฝีมือนักกีฬาได้อย่างไร
แล้วจะมีนักกีฬา (จริงๆ) สักกี่คนจะยอมเสี่ยงขนาดนั้น  แล้วการได้เปรียบ-เสียเปรียบในเรื่อง
ของกระสุนมีน้อยมากเมื่อเทียบกับตัวปืน เพราะปืนสั้นชาวบ้านกำหนดเรื่องการตกแต่งปืน
ไว้เพียงกว้างๆ เท่านั้น ท่านจะเห็นตั้งแต่ปืนใช้งาน 3-4 นิ้ว จนถึงปืนซิ่งเต็มสูบ 6 นิ้ว

ส่วนถ้ามองถึงเรื่องรายได้ชุดยิง 10 ชุด ผู้จัดมีต้นทุนแค่ค่าเป้า 10 แผ่น(ไม่เกิน 50 บาท)
ที่เหลือ 950 เป็นส่วนที่นักกีฬายินดีจ่าย เพื่ออุดหนุนสนามเป็นค่าจัดการแข่งขัน
และเหลือเพื่อการกุศล หรือการอื่น ๆ   
   แต่กระสุน 100 นัด ผู้จัดมีกำไรจากการขายไม่เกิน 100-150 บาท ลองคำนวณดูเล่นๆ
ว่าควรขายชุดยิงอย่างเดียว แต่มีนักกีฬามายิงเยอะๆ หรือขายชุดยิง+กระสุนแต่มีนักกีฬาน้อยลง

จริงๆแล้วเงินที่จ่ายซื้อกระสุนคงไม่ใช่ประเด็น และผมก็คิดว่าผู้จัดก็คงไม่ได้คิดถึงรายได้
กำไรจากการขายกระสุน(ที่มีน้อยมาก)ด้วย แต่คงคิดถึงการได้เปรียบ-เสียเปรียบกันมากกว่า
แต่อาจไม่ทราบว่าการบังคับให้ใช้กระสุนสนามยิงกลับสร้างปัญหาให้นักกีฬามากกว่าข้อดี
(มันฝืนความรู้สึก)และนักกีฬาส่วนใหญ่ ก็ยอมรับการนำกระสุนของตัวเองมาแข่งมากกว่าด้วย

หรือว่าจะกำหนดไปเลยว่าแมชท์นี้จัดเป็นการภายใน แมชท์หน้าค่อยเปิดโอเพ่น
ไม่ต้องเป็นสมาชิก ไม่จำกัดการใช้กระสุน ความรู้สึกดีๆ ที่นักกีฬาตั้งใจจะมาแข่ง จะได้ไม่เสียไป
ซึ่งจากการที่ผมไปช่วยประชาสัมพันธ์ ก็ได้รับการตอบรับดีมาก  แต่ถึงตอนนี้คงต้องรอฟังข่าว
เรื่องนี้ก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 08:59:47 AM »

ท่าน usedguns  อธิบายได้ชัดเจนมากครับ... Grin Cheesy Grin
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 09:48:06 PM »

Embarrassed

หรือว่าจะกำหนดไปเลยว่าแมชท์นี้จัดเป็นการภายใน แมชท์หน้าค่อยเปิดโอเพ่น
ไม่ต้องเป็นสมาชิก ไม่จำกัดการใช้กระสุน ความรู้สึกดีๆ ที่นักกีฬาตั้งใจจะมาแข่ง จะได้ไม่เสียไป

การจัดครั้งแรก เป็นใครก็จะพยายามทำให้ดีที่สุด เขาคงไม่อยากให้งานกร่อยหรอก จัดครั้งแรกก็เป็นครูในครั้งต่อๆไป  ตกใจ...
เราไปร่วมแข่งที่ๆเขาจัดครั้งแรก ก็ไม่น่าจะต้องซีเรียสมากมายอะไร เออ..ถ้าจัดหลายครั้งแล้วไม่เข้าแกป เราก็คงต้องว่ากันไป หลงรัก

If you want peace ,prepare for war
Skynavy
Serve navy with pride
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

Old sailor never dies

« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2006, 10:04:07 PM »

Embarrassedจะขอความเห็นใจนักกีฬา แต่ไม่รับฟังความเห็น หรือรับฟังแต่ไม่ปฏิบัติตาม
คงได้รับความร่วมมือยากครับ ผมเคยพบท่านนายสนามเห็นบอกว่ามีอะไรให้ช่วย
แนะนำด้วย อยากให้สนามมีคนมาใช้บริการเยอะๆ เรื่องนี้แหละครับที่ต้องแก้ไขโดยด่วน
เรื่องสมัครสมาชิกนี่นักกีฬาก็พอรับได้ครับ แต่เรื่องกระสุนนี่นักกีฬาทุกท่านคงทราบดี
ไม่มีใครอยากเสี่ยงเอาปืนแข่งที่แต่งมาอย่างดีไปยิงกระสุนที่ไม่เคยซ้อม หรือยิงมาก่อน

ไม่ได้หมายความว่ากระสุนที่สนามจัดไว้ให้จะไม่ดี เพราะผมก็ยังไม่ทราบว่าเป็นยี่ห้ออะไร
แต่มันอาจไม่แมชท์กับปืนของนักกีฬาแต่ละคน การยิงปืนต้องอาศัยความคุ้นเคยอย่างมาก
ลองเปลี่ยนปืน หรือเปลี่ยนกระสุนจากที่เคยซ้อมดูสิว่าผลการยิงจะวัดฝีมือนักกีฬาได้อย่างไร
แล้วจะมีนักกีฬา (จริงๆ) สักกี่คนจะยอมเสี่ยงขนาดนั้น แล้วการได้เปรียบ-เสียเปรียบในเรื่อง
ของกระสุนมีน้อยมากเมื่อเทียบกับตัวปืน เพราะปืนสั้นชาวบ้านกำหนดเรื่องการตกแต่งปืน
ไว้เพียงกว้างๆ เท่านั้น ท่านจะเห็นตั้งแต่ปืนใช้งาน 3-4 นิ้ว จนถึงปืนซิ่งเต็มสูบ 6 นิ้ว

ส่วนถ้ามองถึงเรื่องรายได้ชุดยิง 10 ชุด ผู้จัดมีต้นทุนแค่ค่าเป้า 10 แผ่น(ไม่เกิน 50 บาท)
ที่เหลือ 950 เป็นส่วนที่นักกีฬายินดีจ่าย เพื่ออุดหนุนสนามเป็นค่าจัดการแข่งขัน
และเหลือเพื่อการกุศล หรือการอื่น ๆ
 แต่กระสุน 100 นัด ผู้จัดมีกำไรจากการขายไม่เกิน 100-150 บาท ลองคำนวณดูเล่นๆ
ว่าควรขายชุดยิงอย่างเดียว แต่มีนักกีฬามายิงเยอะๆ หรือขายชุดยิง+กระสุนแต่มีนักกีฬาน้อยลง

จริงๆแล้วเงินที่จ่ายซื้อกระสุนคงไม่ใช่ประเด็น และผมก็คิดว่าผู้จัดก็คงไม่ได้คิดถึงรายได้
กำไรจากการขายกระสุน(ที่มีน้อยมาก)ด้วย แต่คงคิดถึงการได้เปรียบ-เสียเปรียบกันมากกว่า
แต่อาจไม่ทราบว่าการบังคับให้ใช้กระสุนสนามยิงกลับสร้างปัญหาให้นักกีฬามากกว่าข้อดี
(มันฝืนความรู้สึก)และนักกีฬาส่วนใหญ่ ก็ยอมรับการนำกระสุนของตัวเองมาแข่งมากกว่าด้วย

ซึ่งจากการที่ผมไปช่วยประชาสัมพันธ์ ก็ได้รับการตอบรับดีมาก แต่ถึงตอนนี้คงต้องรอฟังข่าว
เรื่องนี้ก่อนครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ชัดเจนเข้าใจง่าย ตรงเป้าเข้าประเด็น.....ผมว่าควรรับฟังนักกีฬาระดับพระกาฬอย่างท่าน usedguns และพี่บุญสวัสดิ์ไว้บ้างก็ดีนะครับ ท่านผู้จัดการแข่งขันฯ

usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2006, 10:21:47 AM »

การจัดครั้งแรก เป็นใครก็จะพยายามทำให้ดีที่สุด เขาคงไม่อยากให้งานกร่อยหรอก จัดครั้งแรกก็เป็นครูในครั้งต่อๆไป  ตกใจ...
เราไปร่วมแข่งที่ๆเขาจัดครั้งแรก ก็ไม่น่าจะต้องซีเรียสมากมายอะไร เออ..ถ้าจัดหลายครั้งแล้วไม่เข้าแกป เราก็คงต้องว่ากันไป หลงรัก

Undecidedโดยส่วนตัวผมคงไปแข่งอยู่แล้ว และอยากให้นักกีฬาท่านอื่นๆ ไปแข่งกันเยอะๆ ด้วย
แต่สิ่งที่ติติงไป เป็นเสียงสะท้อนของนักกีฬาส่วนใหญ่ ซึ่งผมเห็นว่าเป็นสิ่งที่แก้ไขได้
และเมื่อแก้ไขแล้วจะมีผลดีมากกว่าผลเสีย   ไม่ได้มีเจตนาจะว่าผู้จัดแข่งเลยครับ Cry

Smileyและตอนนี้กระสุนขาดแคลน  จะขายเป้าพร้อมกระสุนก็ได้ แต่ไม่บังคับให้ใช้กระสุนสนามยิง
ผมว่านักกีฬายินดีซื้อ เขาอาจเอาไปยิงแข่ง หรือเก็บไว้ซ้อมก็แล้วแต่ ดีไม่ดีกระสุนอาจไม่พอขายนะครับ Grin

ความสามารถทำให้คุณไปสู่จุดสูงสุด แต่ความอ่อนน้อมทำให้คุณอยู่จุดนั้นได้นานสุด
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 01:05:20 AM »

http://arm.rtaf.mi.th/index.php?option=com_content&task=view&id=392&Itemid=114&PHPSESSID=a7e593d7d02e2126b6901eef519dbe4d

Wink

If you want peace ,prepare for war
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 01:27:47 AM »

ห้ามพักเกิน 2 รอบยิง Huh  เข้าใจว่าช่องยิงมีจำกัด และแข่งแค่วันเดียว ถ้าจะพักเกิน 2 รอบ
ต้องเก็บของออกจากช่องยิงก่อน เพื่อให้ท่านอื่นได้ใช้ช่องยิงบ้าง

แมทช์นี้จำกัดชุดยิง 50 ชุด วัดกันที่ฝีมือละครับงานนี้ Grin

ส่วนเรื่องบังคับให้ใช้กระสุนสนาม เจ้าหน้าที่บอกว่าเป็นนโยบายของผู้ใหญ่ (อีกแล้ว.. หัวเราะร่าน้ำตาริน)
มีกระสุนสองยี่ห้อคือ รอยัลฯ(ฮันเตอร์) กับ บุลเล็ต เลือกได้ตามใจชอบครับ

นักกีฬาท่านใดสนใจอยากให้ไปกันแต่เช้าครับ จะได้ไม่ต้องหงุดหงิดกับการรอช่องยิง
ในตอนบ่ายและเย็น ยิงจบแล้วมานั่งคุยกันดีกว่าครับ Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2006, 10:15:47 PM »

มีกระสุนสองยี่ห้อคือ รอยัลฯ(ฮันเตอร์) กับ บุลเล็ต เลือกได้ตามใจชอบครับ

อยากรู้ว่ายี่ห้อไหนไปเร็ว  Cheesy

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 10:31:31 AM »

กระสุนซ้อมนี่ มียี่ห้ออื่นอีกมั้ยครับ  ทั้วไปที่มีในสนามอ่ะครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
usedguns
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2006, 07:40:13 PM »

อยากรู้ว่ายี่ห้อไหนไปเร็ว  Cheesy

Huhไปไหนเหรอครับพี่ Grin

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:54:08 AM »

อยากรู้ว่ายี่ห้อไหนไปเร็ว Cheesy

ผมไปตอนบ่าย กระสุนบุลเลตต์ หมดแล้ว..เหลือไททาเนี่ยม ควันเขม่ามากเหลือทน.. Tongue

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
PK
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 01:54:27 PM »

ขอชมเชย ทอ. ผู้จัดการแข่ง ในเรื่องรักษาเวลาแข่งขัน และการซื้อชุดยิงคืน คือ

1. เวลา 17.00 น. หยุดจำหน่ายกระสุนและชุดยิง
2. เวลา 17.30 น. ตรง หยุดการแข่งขัน
3. ใครมีชุดยิงเหลือแลกเงินคืนได้ (ยกเว้น ชุดแถม)

ยุติธรรม และใจกว้างมาก อยากให้สนามอื่น ถือเป็นมาตรฐานในเรื่องนี้ต่อไปด้วย
ammo
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 08:48:27 PM »

โล่งอก สบายใจ ทุกอย่างไปด้วยดี คณะจัดงานวันปืนชาวฟ้า ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ให้ความร่วมมือด้วยดี ขอตอบแทนสมาชิกด้วยคำพูดว่า ขอบคุณครับผม โดยเฉพาะอย่างยิ่งคุณ ป ปั้น และท่านอื่นๆอีกหลายท่านที่ให้คำปรึกษาและให้กำลังใจโดยตลอด  ขอนอบรับคำแนะนำที่ทุกท่านให้มา ถ้ามีการจัดครั้งต่อไปเราจะให้มีมาตรฐานเทียบกับสนามอื่น ไชโย  ๆ  ๆ  ขอตัวไป มา...ว ..ก่อนนะฮะ
klonglan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2006, 10:03:56 PM »

ไปร่วมงานมา ยอมรับว่าสนามนี้เป็นกันเองดี Cheesy การแข่งก็ยุติธรรมดีมาก ขอชมครับ  หลงรัก

Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2006, 06:02:12 AM »

ขอชมเหมือนกันครับ  ถึงผมไม่ได้รางวัลติดมือกลับบ้าน  แต่ก็ได้ความรู้สึกดีๆกลับบ้านเหมือนกันครับ
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์