๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 04:11:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องปืนสวัสดิการครับ  (อ่าน 2118 ครั้ง)
RARUNRON รรรรรร
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 10:51:14 AM »

สวัสดีพี่ ๆ เพื่อน ๆ อวป. ครับ
ผมขอเรียนถามเรื่องปืนโครงการหน่อยครับ คือผมขอหนังสือร่วมโครงการ สน.สก. smith mp9c ขนาด 9 มม. ไว้ แต่
1. อำเภอท่าแซะ จังหวัดชุมพร นายอำเภอเกษียณ คนใหม่ยังไม่มา อยากทราบว่า คำสั่ง กรมการปกครอง จะออกเมื่อไหร่ครับ
2. อยากทราบร้านปืนในกรุงเทพฯ ร้านใดร่วมโครงการ สน.สก.บ้างครับ
3. ร้านใดยังเหลือ smith mp9c บ้างครับ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 10:56:58 AM »

อีกประเด็นครับ หนังสือร่วมโครงการผมขอขนาด 9 มม.ไว้ แต่ถ้าตอนไปอำเภอ ผมจะเปลี่ยนขนาดกระสุนปืน ได้หรือไม่ครับ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 08:28:00 AM »

ไม่มีใครตอบเลย......ฮือ ๆ  ๆ
maningun
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 11:23:08 AM »

ตอบตามข้อนะครับ
1.อันนี้ผมไม่ทราบ
2.มีหลายร้านมากเลยครับ ศึกษาตามเวปก่อนหาข้อมูลว่าร้านไหนดีไม่ดีอย่างไร
3.อันนี้ต้องลองโทรถามที่ร้านนะครับ ผมเคยโทรไปถามร้านกรุงไทย
ส่วนตัวผมรับรุ่นนี้ อ่ะไม่ใช่ของผมตัวยาวไม่มี c ที่หลังวังไชยามาครับเมื่อปลายปีที่แล้ว
ขยันท่องเวปหน่อยครับ เยี่ยม เยี่ยม
sohnthaya
Full Member

คะแนน 28

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 03:14:33 PM »

สวัสดีพี่ ๆ เพื่อน ๆ อวป. ครับ
ผมขอเรียนถามเรื่องปืนโครงการหน่อยครับ คือผมขอหนังสือร่วมโครงการ สน.สก. smith mp9c ขนาด 9 มม. ไว้ แต่
1. อำเภอท่าแซะ จังหวัดชุมพร นายอำเภอเกษียณ คนใหม่ยังไม่มา อยากทราบว่า คำสั่ง กรมการปกครอง จะออกเมื่อไหร่ครับ
2. อยากทราบร้านปืนในกรุงเทพฯ ร้านใดร่วมโครงการ สน.สก.บ้างครับ
3. ร้านใดยังเหลือ smith mp9c บ้างครับ
1.อันนี้ผมไม่แน่ใจว่าใช่หนังสือคำสั่งใช้หรือเปล่า ถ้าใช่ ขอหัวหน้าหน่วยครับ ของผมไปขอถ่ายจากจังหวัด แล้วยื่นขอ ป.3 ตามขั้นตอน หากนายคนใหม่ยังไม่มาก็ต้องรอไปเรื่อยๆครับ....
2....ผมรับเอ็มพี 9 ซี สน.สก. มาจากรา้น พ.วังฯติดกับร้านอำพลครับ แต่ต้องทำใจเรื่องราคา 56k
3....ร้านอื่นๆไม่ทราบเลยครับเดินเข้าไปถามร้านแรกก็ได้เลย..
   อยากจะแนะนำเพิ่มว่าให้ลองดูตัวอื่นๆเป็นสำรองไว้ด้วยครับจะได้ไม่เสียเวลาและไม่ผิดหวัง นอกจากตัวที่ จขกท.เล็งไว้แล้วยังมี XDM กับ บาเร้ตต้า ตัวคอมแพ็คอีก 2 รุ่นที่น่าสนใจ แต่ผมอยากได้เอ็กดีเอ็มจริงๆครับ ปืนอะไรไม่รู้ซื้อมาแล้วได้ครบทั้งเซ็ตของปืนสั้นไม่ต้องซื้อเพิ่มลองหาข้อมูลดูครับ มันสุดยอดจริงๆ (ความเห็นส่วนตัวผมนะ)
oncb77
ปีนี้อดซื้อปืน ..เพราะ....
Full Member

คะแนน 49

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2013, 03:45:21 PM »

ไม่มีใครตอบเลย......ฮือ ๆ  ๆ

ได้ บาเร็ตต้า นาโน สมใจแล้วซิน้อง อิ อิ
หน้า: [1]
  พิมพ์